Đăng nhập

View Full Version : [Release] Main Checksum.dat + add GG!

tomatoes
07-07-08, 12:10 AM
Sau 1 thời gian đam mê nghiên cứu MU,tìm tòi và học hỏi mọi cách để anti hack hiệu quả giờ đây cuối cùng tất cả đã có đc và mình cũng muốn từ bỏ MU.Sẳng tiện trước khi gác kiếm tờ post bài viết này để các bạn trẻ mới vào nghề MU tham khảo.Đây là cách làm 1 main anti hack chạy GG + checksum từ Server mà Deathway đã share.Hy vọng sẻ giúp các bạn yên tâm trong vấn đề anti hack.
Phần 1: main add GameGuard
+Download main gốc từ Client MU Hàn về. (VD main 1.04X)
+ Chúng ta cần Crack 2 dòng MU.exe và resourcegaurd.Search 2 dòng đó và thay bằng JMP 2 dòng đó.
+Dùng Hex thay đồi IP của SV MU Hàn thành IP của mình
Vậy là chúng ta đã có 1 main add GG như MU có bản quyền,vấn đề còn lại là anti Crack,nhắm trành Cracker JMP các dòng GG đi.Vậy là chúng ta phải làm tiếp phần 2.

Phần 2:

Bước 1: Download tool này về:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 2: Run nó và chọn main.exe của MU bạn( main mà các bạn sử dụng khi Online),sau khi Click nút generate chờ vài phút sẻ hiện ra 1 file checksum.dat.
Bước 3: Copy file checksum.dat vừa mới tạo vào Thư mục Data/lang/xxx
(xxx ở đây là tùy vào giao thức bạn sử dụng cho Server,ví dụ như data/lang/kor ,đối với ai xài bản SCFMT thì nên paste vào data/lang/kor)
Bước 4: Mở GameServer lên bằng Olly. Nhấn Ctrl+ G điền Offset này vào 00431C38 ,sau đó Enter.Nó sẻ hiện ra dòng này:

00431C38 |. /74 5C JMP SHORT GameServ.00431C96
Hãy sửa JMP lại thành JE

00431C38 |. /74 5C JE SHORT GameServ.00431C96
Sau đó Save lại.
Thế là chúng ta đã hoàn thành phần checksum từ GameServer.

Lưu ý cách này áp dụng thành công cho GS 1.00.18 SCFMT và GS 1.00.16.

Guide hooking dll và add GG in main: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

I<3TX
07-07-08, 12:21 AM
Hướng dẫn của bạn tomatoes là rất tốt. Tuy nhiên mình xin đính chỉnh lại là bản SCF copy Checksum.Dat vào Data/Lang/Kor.

Chắc tại bạn thấy cái Tip&Trick mà Deathway nói là (Ex: Jpn) nên bạn nghĩ nên copy vào Folder /Lang/Jpn.

Các bạn Copy vào Kor nhé !

Cảm ơn bạn tomatoes về Hướng dẫn này. Thân mến!

tomatoes
07-07-08, 12:32 AM
Hướng dẫn của bạn tomatoes là rất tốt. Tuy nhiên mình xin đính chỉnh lại là bản SCF copy Checksum.Dat vào Data/Lang/Kor.

Chắc tại bạn thấy cái Tip&Trick mà Deathway nói là (Ex: Jpn) nên bạn nghĩ nên copy vào Folder /Lang/Jpn.

Các bạn Copy vào Kor nhé !

Cảm ơn bạn tomatoes về Hướng dẫn này. Thân mến!

OK sorry vì tớ nhầm 1 tí :D đã sữa lại.

vietpro8x
07-07-08, 12:43 AM
Sau 1 thời gian đam mê nghiên cứu MU,tìm tòi và học hỏi mọi cách để anti hack hiệu quả giờ đây cuối cùng tất cả đã có đc và mình cũng muốn từ bỏ MU.Sẳng tiện trước khi gác kiếm tờ post bài viết này để các bạn trẻ mới vào nghề MU tham khảo.Đây là cách làm 1 main anti hack chạy GG + checksum từ Server mà Deathway đã share.Hy vọng sẻ giúp các bạn yên tâm trong vấn đề anti hack.
+ Chúng ta cần Crack 2 dòng MU.exe và resourcegaurd.Search 2 dòng đó và thay bằng JMP 2 dòng đó.
Vậy là chúng ta đã có 1 main add GG như MU có bản quyền,vấn đề còn lại là anti Crack,nhắm trành Cracker JMP các dòng GG đi.Vậy là chúng ta phải làm tiếp phần 2.

Phần 2:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 2: Run nó và chọn main.exe của MU bạn( main mà các bạn sử dụng khi Online),sau khi Click nút generate chờ vài phút sẻ hiện ra 1 file checksum.dat.
(xxx ở đây là tùy vào giao thức bạn sử dụng cho Server,ví dụ như data/lang/kor ,đối với ai xài bản SCFMT thì nên paste vào data/lang/kor)
Bước 4: Mở GameServer lên bằng Olly. Nhấn Ctrl+ G điền Offset này vào 00431C38 ,sau đó Enter.Nó sẻ hiện ra dòng này:

Hãy sửa JMP lại thành JE

Sau đó Save lại.

main đã crack rồi thì có thể edit lại như ban đầu ko :D

I<3TX
07-07-08, 12:46 AM
Main đã crack thì mất GG. Cái này chống nó crack GG :P Nên theo mình là không có giá trị!

tomatoes
07-07-08, 01:12 AM

Thông thường main Crack đã đc JMP 4 dòng Mu.exe, cònig.ini,gg error,resourceguard. edit để xài GG thì restore lại 2 dòng config.ini và gg error. Còn 2 dòng MU.exe và resourceguard thì nên JMP đi.

mucz.net
07-07-08, 05:57 AM
Thật tuyệt vời, Thanks tomatoes tiện đây tomates làm một tut hướng dẫn add file DLL vào main nữa đi, cái này mình gà quá làm hoài mà nó chẳng chịu chạy, toàn don't send ^^, nếu hướng dẫn bằng Video nữa thì tuyệt
Thanks bạn

eddy
07-07-08, 06:10 AM
@tungcz : Thì cứ tham khảo main đã hook dll của DH_notable là ok ^^....Làm xong Debug nó là bik tại sao crash liền ^^...

Công nghệ checksum đã có ;))

cena_hiphop_12
07-07-08, 11:20 AM
Hiện tại ko biết kiếm cái main gốc của 1.04X ở đâu hết. :D Bạn có thể up link cho mình ko

tomatoes
07-07-08, 11:29 AM
Thật tuyệt vời, Thanks tomatoes tiện đây tomates làm một tut hướng dẫn add file DLL vào main nữa đi, cái này mình gà quá làm hoài mà nó chẳng chịu chạy, toàn don't send ^^, nếu hướng dẫn bằng Video nữa thì tuyệt
Thanks bạn

Vì sao dont send,tớ nghĩ hầu hết các cậu điều đọc đc Tut hook dll của Chris hoặc Fenix,hầu hết họ đều chỉ thiếu 1 bước quan trọng là mở section main sao cho nó có thể đọc đc những dòng hook.Đây là 1 bước rất quan trọng,nếu các bạn sử dụng main gốc MU Hàn thì chắc chắn phải mở các section đó mới hook đc,còn đối với các main đã đc hook trước đó thì ko cần mở.
@tungcz: bạn thử post lổi khi chạy main lên xem,nếu giúp đc tôi sẻ giúp.

tomatoes
07-07-08, 01:23 PM
Guide hooking dll và add GG: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

LandOfPhi
07-07-08, 08:05 PM
Hiện tại ko biết kiếm cái main gốc của 1.04X ở đâu hết. :D Bạn có thể up link cho mình ko

Đây là Main gốc của Webzen ^^!
ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/MU1_04x_TPatch.zip

MuKyNguyen
07-07-08, 08:43 PM
tomatoes (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Phiền Bạn Hãy PM Mình Theo Yahoo : MuKyNguyen Mình Sẽ Cho Bạn Bít Cái Này Hay Lắm... :)
Liên Qua Đến Sự Nghiệp Mu Đóa

vietpro8x
08-07-08, 02:01 AM

Phần 2:

Hãy sửa JMP lại thành JE

Sau đó Save lại.

Guide hooking dll và add GG in main: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Work với GS endi không bạn :canny::canny::canny:

gangstar
09-07-08, 09:03 AM
Working ở tất cả Gameserver từ bản 1.00.16 trở lên , trở về trước thì không nguyên cứu . Đối với GS của Endi thì còn một cũng bạn cần sửa lại . Endi không làm như SCF.
Công nghệ checkSum và mọi thứ đã được Share hoàn toàn... chỉ một phần duy nhất là CheckFileSize. Nói chung chống hack đến giờ thì đã hoàn hảo lắm rồi ... không nói là 100% nhưng 99% thì okie. Vẫn còn 2-3 cách hack như không quan trọng lắm.
tomatoes: Cài lại Window đi cha nội, bê nguyên si cái máy tính về không làm lại gì àh. Mong MU FPT có thể "PHỤC HƯNG" .... Còn tôi với ông thì giải nghệ đi làm vừa. MU đi về cuối con đường rồi. Àh nè. Nói ra là phải ra đó nhe. Ngày 18 ra tôi đó, không ra tôi vào cắt ku đó. Ra đây chơi thì đc, gái là tôi thờ yên thiên sắt. Tôi đi chia tay vài đứa đây ... :)).
Chúc CLB ngày càng phát triển.

vietpro8x
09-07-08, 01:49 PM
Working ở tất cả Gameserver từ bản 1.00.16 trở lên , trở về trước thì không nguyên cứu . Đối với GS của Endi thì còn một cũng bạn cần sửa lại . Endi không làm như SCF.
Công nghệ checkSum và mọi thứ đã được Share hoàn toàn... chỉ một phần duy nhất là CheckFileSize. Nói chung chống hack đến giờ thì đã hoàn hảo lắm rồi ... không nói là 100% nhưng 99% thì okie. Vẫn còn 2-3 cách hack như không quan trọng lắm.
tomatoes: Cài lại Window đi cha nội, bê nguyên si cái máy tính về không làm lại gì àh. Mong MU FPT có thể "PHỤC HƯNG" .... Còn tôi với ông thì giải nghệ đi làm vừa. MU đi về cuối con đường rồi. Àh nè. Nói ra là phải ra đó nhe. Ngày 18 ra tôi đó, không ra tôi vào cắt ku đó. Ra đây chơi thì đc, gái là tôi thờ yên thiên sắt. Tôi đi chia tay vài đứa đây ... :)).
Chúc CLB ngày càng phát triển.

GS Endi i_3: JMP của checksum Endi ko làm mà để nguyên JE rồi

Chiritokaji
18-07-08, 01:10 AM
@ Tomatoes: Bạn Up lên Host khác đi
Mình chẳng bao giờ Down đc ở Rapid cả
Cám ơn! Đọc qua bài viết hay lắm

giangleloi
18-07-08, 09:20 AM
thanks để thử xem nha bạn,có jì hd thêm

Nylan
19-07-08, 01:52 AM
Hix....save làm sao nhỉ..mình làm xong mà tìm mãi không thấy chổ save T_T

LandOfPhi
19-07-08, 10:37 AM
@ Tomatoes: Bạn Up lên Host khác đi
Mình chẳng bao giờ Down đc ở Rapid cả
Cám ơn! Đọc qua bài viết hay lắm

Mirror : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chúc vui vẻ!

muvistal
21-07-08, 01:20 PM

Phần 2:

00431C38 |. /74 5C JMP SHORT GameServ.00431C96Hãy sửa JMP lại thành JE

00431C38 |. /74 5C JE SHORT GameServ.00431C96Sau đó Save lại.

Sao tui mở gameserver lên bằng Olly rồi , điền Ofset 00431C38 không thấy gì hết vậy ta. đang sài 1.00.16
edit dùm mình cái gameserver này với: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hunsao
24-07-08, 12:20 AM
Mình vào game 1 lúc thì gameguard báo lỗi 1010 (sau khi add game guard, mình add minimap) không biết có phải add minimap ảnh hưởng đến gameguard không mà nó báo gameguard hoặc chương trình game bị thay đổi.

muvistal
13-09-08, 09:26 PM
Tôi có 2 main! 1 main thì add gamegual, main còn lại thì không add gamegual, vậy làm sao để checsum cho cả 2 main đều có thể vào game được?

muonline3k
18-09-08, 11:49 AM
Có ai checksum thành công SS3ep1 cua Endy không nếu được chỉ mình với
mình dùng Onlly load thì thấy đã sữa thành JE rồi nhưng checksum ko hoạt động
còn bản mới của Ổng Beta0.1 thì không tạo sup được toàn bị 100% CPU dù đã đổi code Server UDP... giúp mình với thank!

vietpro8x
18-09-08, 03:16 PM
Tôi có 2 main! 1 main thì add gamegual, main còn lại thì không add gamegual, vậy làm sao để checsum cho cả 2 main đều có thể vào game được?
Thì tạo 2 SUB 1 SUB xài cho 1 main.exe :))

Boy_Angel_Love
20-09-08, 10:14 AM
OllyDbg save thế nào vậy tomato, help tớ phát

prince
20-09-08, 11:57 PM
checksum có tác dụng gì the^' moi người, cho biết đi

Mr.Noob
23-09-08, 01:25 PM
Chán rùi.Tomatos đã nghỉ hưu rùi còn đâu.CLB giờ vắng hoe box MU lỗi thời rùi:(((

codename1706
16-10-08, 07:48 AM
Làm ơn up lại giùm mình cái dll.rar với, lâu quá nên link die rồi.

lhd340
06-09-09, 02:03 AM
Hix hix bản CS7.11.65 hỏng sài checksum được roài, tui add tạo file checksum.dat từ file main.exe và bỏ vào /kor trên server roài muh cứ vào là chọn nv xong disc liền. Anh em help với mình với. Bản mí bản kia làm thì oke luôn còn bản này hixhix thua :)

heroes1412
02-03-10, 11:17 AM
Vậy đối với các GS khác thì sao, ở offset 00431C38 của GS khác ko có những dòng như vầy. Pro nào cho ý kiến với

heroes1412
04-03-10, 04:12 PM
Vậy đối với các GS khác thì sao, ở offset 00431C38 của GS khác ko có những dòng như vầy. Pro nào cho ý kiến với