PDA

View Full Version : [KT] Xin các bác giúp em lỗi này với ạ.

xuanthanhyt
05-10-15, 10:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ram 4G mà em chạy có 1GS, đăng nhập vào thì nó báo như vậy ạ? các bác giúp em với ạ, ẹm cảm ơn các bác nhiều.

Chú ý post bài đúng nơi quy định

xuanthanhyt
05-10-15, 10:59 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

craven
05-10-15, 11:53 PM
cài này là chưa mở Map hoặc bạn cf địa chỉ ip clien chưa đúng . thủ lại xem
Số nhân vật đầy thì vào navicat xóa hết các mục có tên " role " đi , chạy lại từ đầu .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có hướng dẫn update nhận vật thoải mái đó .

xuanthanhyt
06-10-15, 12:22 AM
cài này là chưa mở Map hoặc bạn cf địa chỉ ip clien chưa đúng . thủ lại xem
Số nhân vật đầy thì vào navicat xóa hết các mục có tên " role " đi , chạy lại từ đầu .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có hướng dẫn update nhận vật thoải mái đó .

Cảm ơn bạn, bạn cho mình hỏi mở Map là như thế nào ạ?
Mình đã chính IP GS thành 127.0.0.1 mà vẫn không được bạn à?
Tải Update Tạo Nhân Vật Thoải Mái về rồi để vào đâu bạn nhỉ?
xin lỗi bạn vì mình hỏi nhiều quá, mong bạn giúp mình với.

xuanthanhyt
06-10-15, 07:53 AM
uppppppppppppppppppppp
ảnh số 3 ai giúp em với ạ???

toandaik
06-10-15, 09:06 AM
uppppppppppppppppppppp
ảnh số 3 ai giúp em với ạ???

Xóa database của sv đi chạy lại xem nào? pm yahoo đi

xuanthanhyt
06-10-15, 03:30 PM
Mình pm mà không thấy ban trả lời, toandaik ạ
hic, bạn giúp mình với, bạn cho mình xin số điện thoại được không bạn?

xuanthanhyt
06-10-15, 08:45 PM
Xóa database của sv đi chạy lại xem nào? pm yahoo đi

Mình xoá datbase rồi tạo lại như bạn nói mà không được, ai giúp mình với??

na.ilusm89
06-10-15, 10:45 PM
Hướng Giải quyết cụ thể như sau cho bạn:
Hình 1: Map chưa mở ở GS Đó - Vào Gamecenter\setting\hostset.ini xem Dòng [Init] ServerCount=.... Mở là mấy GS Ví dụ là 4 thì ta chuyển sang - Gamecenter\setting\worldset.txt Xem ID Map nhân vật hiện tại vừa đứng ở Map mình đã mở ở GS hiện tại đang chạy chưa cái này thì rườm rà rồi phải hiểu kỹ ko là làm sai ở bước này Cột MAP_ID là ID của map xem ở Gameserver\Setting\maplist.txt Cột TemplateId chính là ID map cần hiểu - Quay lại với Gamecenter Nếu đang ở 1 GS thì Để ý cột GAMESVR_SET_4 là 4 Map ở hostset.ini đã khai báo sẻ mở mặc định 4 GS Dóng xuống hàng dưới xem ID map Cần mở đang ở Cột thứ mấy của GS mấy thì chạy GS đó hoặc không có thì sẻ thêm vào cột GS4. Cụ thể là

MAP_ID GAMESVR_SET_1 GAMESVR_SET_2 GAMESVR_SET_3 GAMESVR_SET_4 GAMESVR_SET_5 GAMESVR_SET_6 GAMESVR_SET_7 GAMESVR_SET_8 GAMESVR_SET_9 GAMESVR_SET_10 GAMESVR_SET_11 GAMESVR_SET_12 GAMESVR_SET_13 GAMESVR_SET_14 GAMESVR_SET_15 GAMESVR_SET_16 ghi chú
2283 1 1 1 4 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Bích Lạc Cốc

Thì số 4 đếm theo thứ tự cột là của GAMESVR_SET_4 GS và GS hiện tại đang tồn tại Map đó là GS4 thì mở GS4

Hình 2: Vào \Goddess\kg_goddess.ini Mở lên để ý Dòng [NameServer] có đoạn MaxRoleCountInAccountPerZone=... muốn tạo được bao nhiêu nhân vật thì điền số vào đó
Ví dụ mình để 12 sẻ là

[NameServer]Server=127.0.0.1
UserName=root
Password=_eHJKA_UKMEMeNvR__ZOCLQjYUQjWQPE
Database=nadev_nameserver
MaxRoleCountInAccountPerZone=12

Hình 3: Có thể bạn thêm Map Hoặc ID item mà xóa đi rồi thì sẻ bị mất kết nối do nó còn trong nhân vật bạn hoặc bạn vẫn đang đứng Map đó mà bị đổi hoặc xóa ID Map đó đi rồi. Phương hướng giải quyết nhớ đã xóa cái nào thì thêm lại đồng bộ sang Client hoặc xóa nhân vật đó đi dùng nhân vật mới ...

xuanthanhyt
06-10-15, 11:43 PM
Thanks bạn nhiều ạ...............................