PDA

View Full Version : [Guide] How to setup your server GTH^^

Lovepw
06-07-08, 07:13 AM
Trước tiên cần chuẩn bị đạn dược nha^^, download bên box mình share server file a':
Sao đó về giải nén nó ra có những file nén sao:
GTHFulldAtabase_attach.rar (Đây là database)
GTH Server files fully working server.rar (giải nén cái này ra nữa)>sao đó zô phải giải nén giải nén thằng này GTH_GameServer.rar ra đó là server ^^

Vào SQL 2000 attach 2 database ở trên sao đó vào user tạo new login với user là gth_server_operator pass la` GTHso2003 , vào cái role check vào mấy cái database GTH nhờ chọn public nha^^

Vào Controlpannel tạo ODBC :account(tương ứng database gth_account),game(tương ứng database gth_game) sao đó tạo cái loopback với IP là 192.168.1.158 yeah xong server ^^
các bạn setup cái client sao đó chép Toàn bộ các file:GTH.exe,config.pack,tae_vill_bckup.pack rồi vứt nó vào client nha^^
Copy cái file shortcut to gth tra ngoài màn hình chỉnh lại cái đường dẫn đến thư mục cài games Yeah^^
Xong rồi Chạy Server và Client vào cày thui ^^
Có gì thắc mắc thì post lên nếu giúp được mình sẽ giúp^^
Chúc các bạn thành công
Hướng dẫn config IP trong file pack sẽ share sau ^^
Nếu thấy hay thì thanks 1 phát nha các bạn^^
Hình ingame nè : Nguồn games4v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bmtriet
06-07-08, 11:15 AM
Em không hiểu lắm ở chổ ODBC ,attach DB ! anh làm ơn hướng dẫn bằng hình được kô !
Gameserver của em chạy được khoảng vài giây là tắt ! làm sao sửa đây anh !thanks nhiều!

nghiamt
06-07-08, 11:51 AM
HƯớngd dẫn chưa đc chi tiết bạn ah...Mong bạn fix lại vài chỗ để cho newbie đọc có thể cà́i đc nhé Thanks

lotosode
06-07-08, 12:12 PM
khi chạy server nó hiện ra lỗi :folder debug does not ext----->help me

Lovepw
06-07-08, 12:39 PM
khi chạy server nó hiện ra lỗi :folder debug does not ext----->help me
Tại nạn chưa tạo folder debug cho server a' tạo một cái đi là nó ko báo lỗi nữa à^^

nghiamt
06-07-08, 03:10 PM
Nếu có thể thêm vài hình ảnh thao tác làm nha bạn... Chứ cái sever này bao nhiu thứ cần giải nén kìa hhuhu...Tớ ko hỉu j` sất

lotosode
06-07-08, 03:54 PM
kô hỉu sao chạy server nó cứ don'tsend hoài ~_~!

Lovepw
06-07-08, 04:23 PM
kô hỉu sao chạy server nó cứ don'tsend hoài ~_~!
Trời máy bạn cấu hình nhiu dzo.^^,cái nì thấy server có 94MB mà thật ra chạy nó nặng lắm đó bạn à^^,chú ý cấu hình của games nha,thử máy RAM 1G xem^^

minhhung999
06-07-08, 04:28 PM
minh chay file GTHGameserver(050113) thi bao loi nhu vay ne
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lovepw
06-07-08, 04:31 PM
minh chay file GTHGameserver(050113) thi bao loi nhu vay ne
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cho mình bek cấu hình nhà bạn như thế nèo vậy ^^,RAM 1GB á xem được ko^^

lotosode
06-07-08, 05:39 PM

TALovexm
06-07-08, 06:39 PM
Cái server game này là j vậy ! GTH chẳng hiểu j luôn. Server post ở box nào test phát nhỉ

Lovepw
06-07-08, 06:59 PM
Gate to heavens a' bạn^^,Games nay` hay lem' do'^^

superpro000
06-07-08, 08:56 PM
Sao cái ser này nặng thế 512 + 256 = ngủm, sao chơi.
Giờ chỉ thích chơi mấy cái Private Server do người VN làm. Ai có thể lên được Online nào.

saudoi
07-07-08, 08:37 AM
nhìn giống MU wa'
ai cài xong ngòi HD cụ. ... cụ ... thể hơn dc. hog
GÀ ............mè

meohen1989
07-07-08, 08:53 AM
hèm sao bác post bài lẻ tẻ quá hà
client 1 nơi hướng dẫn 1 nơi về sau có muốn tìm lại cũng khó hà
dù sao cũng thanks phát :confuse:

bmtriet
07-07-08, 12:36 PM
Em cũng bị Don't send lun anh ơi ! máy em làm Server Mu 1.04x ,Au 3.2 !
Cấu hình cũng kha khá : ram 2 gb ,Cpu Core2Duo 2.2 ghz ,VGA PCIex 7200 ,Main Intel 945 !
Máy vậy mà chạy không được thì em pótay .Em cũng đã thử cài lại windows rồi nhưng cũng Don't send !
Giúp em với ! hay là cài thiếu cái gì ! Em rất muốn chạy thử game này ! tụi nhóc nhà em nó chán Mu wa' rồi ! :(( mà cho em hỏi đăng ký trong SQL à ! anh có Web GTH không vậy?? "hỏi cho vui chứ có cài xong đâu mà reg"^_^

lotosode
07-07-08, 12:59 PM
oái!!! ram 2G không chạy được thì lỗi không phải do cấu hình rồi.cõ lẽ do cách cài đặt thui.nhờ bác lovepw viết lại cái guide nhé.cảm ơn rất nhìu

Lovepw
07-07-08, 02:13 PM
Yeah máy mình chạy ngon mo`,po tay với các bác^^,để mình complite lại source mới rồi share sau nha^^,Cái này HD vậy là server sẽ chạy full rồi tại có vấn đề ở source^^

lamgiavi
07-07-08, 04:47 PM
game này nhìn cấu hình chắc nặng lắm hả mấy bạn....mình làm đựoc rồi nhưng mà choi không nổi..lag lắm

TALovexm
07-07-08, 07:07 PM
Nghe vẻ server game này cũng khá cool. phải kiểm tra thử xem nó thế nào cái he he

Lovepw
08-07-08, 07:17 AM
Mình xem lại cái server mình share cho các bạn rồi,đâu có sao đâu mà ai cũng nói có bug trong GS hết nhỉ po tay^^

560931
08-07-08, 10:43 AM
Có Ai Chỉ Giùm Tui Với Cài Xong Hết Gòi Nhưng Tới Phần Khởi động Server đang Start Server Thì Tự Nhiên Nó Biến Mất

CuuVyHo
08-07-08, 10:55 AM
Chụp SS đem lên xem nào , chứ nói thì ai mà biết
bác lovepw , cái này hình như bác complie từ source của nó phải không ? Nếu complie server thì tui nghĩ là thíu lib rồi , máy server của tui 4Gb Ram còn báo lỗi mặc dù đã tạo 4 cái odbc ( 2 cái theo bác , 2 cái theo nước ngoài )

lotosode
08-07-08, 11:56 AM
tui cũng tạo bún cái odbc vậy mà hem được.hay là pác lovepw share cái server của bác lên đi.làm theo hướng dẫn đi kèm server hơi khác của bác

Lovepw
08-07-08, 01:09 PM
Cái server mình đã test rồi chạy OK sao máy các bạn chạy bị lỗi xem kĩ lại xem có virus ko đó ^^, chứ mình chạy ok hết rồi có điều là cái bản server này very old rồi ^^...

lamgiavi
08-07-08, 01:21 PM
mình có làm giống lắm ..nhưng mà chạy server thì nó đứng..hình như lúc đó máy nặng lên ..không báo lỗi chỉ đứng thoi a`....

Lovepw
08-07-08, 01:24 PM
Có Cố Gắn Sẽ Thành Công............:beat_shot: ^^

CuuVyHo
08-07-08, 04:51 PM
Bác cứ nói là bác complie source hay là server có sẵn rồi , vì tui nghi là nó thiếu lib thôi vì tui cài = ip tĩnh làm sao die được :-?

lotosode
09-07-08, 02:36 PM
hehe mình biết cái lỗi đó nằm ở đâu rùi.các bạn vô file server.cfg rì đó ở trong server đó sửa lại một dòng nào đó có chữ ENGLISH --->CHINES(hem nhớ rõ tên nhưng có một dòng chú thích ở trên dòng đó) rùi lỗi ở đóa.sửa lại OK liền hà.nhưng mà chạy xong server tui lai không bít chạy clien nè:cry: nhờ pác lovepw hướng dẫn lại cái clien.seo tui zô nó cứ đòi gameguad hem chạy được.

Lovepw
09-07-08, 02:57 PM
Sửa lại sao chơi^^,bạn xài client ENG mò^^,Trời đề nghị xem kĩ hD trước khi hỏi ^^,Cái shortcut có -hackshiedl rùi

saudoi
09-07-08, 03:10 PM
xin mod HD kĩ hơn chút xíu nữa
<hình như vẫn chưa ai cài dc; >

lotosode
09-07-08, 04:53 PM
her her.thì mình vẫn xài cái shortcut trong server đóa mà.cũng có -hackshiedl.nhưng ma` hem được.Mình cũng hem bít sao nữa nó vẫn cứ đòi updata.Server nè nó không ưa mình hay seo ấy nhỉ:amazed:điên wa':ah:

saudoi
10-07-08, 09:13 AM
mod ơi
sửa giùm tui lỗi này cái

đây nữa

khi chọn dô db gth_account --------> có lỗi đó <đã chọn pulic >

bmtriet
10-07-08, 10:59 AM
Nếu tôi kô lầm thì hình đầu tiên là ban có thể chưa tạo ODBC cho DB game và account ! ngoài ra pó tay!
còn hình thứ 2 theo Guide trong server bạn phải làm db gth_game & gth_account trước! xong rồi đăng ký Login User Gth_server_operator ! >> attach db nằm trong server kèm theo "cái db attach full " gì gì đó! vậy là tự động nó chọn vào liền hà không cần phải tự mình chọn đâu! ::) ngoài ra pótay!

anh lovepw ơi ! sao server của anh chạy được mà của tụi em kô chạy được là sao ?
--------------------
tự khen mình "mình giỏi dữ dzay" sax sax..

lotosode
10-07-08, 11:31 AM
:cry:Tui sửa cái server.cfg trong server .language thanh CHINESE thì chạy ok không có lỗi chi.nhưng mà vẫn hem conect được clien.đại k lovepw hướng dẫn hem chu đáo.thế đại ca đinh xù cái vụ hướng dẫn thay IP ah "Đại K " ôi.Thay IP của clien như thế nào vậy.kòn cả pack clien nữa chứ .bao nhiêu cái cần hương dẫn chả thay đại k đâu:cry::cry::cry::cry::cry:

bmtriet
10-07-08, 12:05 PM
Chỉnh lại cái language trong sever.cfg thành chinese thì hết lỗi thật không thế ? nếu được thì ok rồi ! trong server có soft pack với unpack files *.pack đó ! kéo file config.pack vào file pack2zip.bat !unpack xong vào file zip mở file sever.cfg lên chỉnh Ip trong đó lại ! pack lại bằng cái zip2pack.bat đó ! thử xem thế nào ! tôi chỉ biết đến thế thôi ! nếu kô chơi được tui nghỉ chơi với cái sever này lun ! :(

quên mất : file config.pack trong client đó!

lotosode
10-07-08, 01:09 PM
file config.pack trong folder data của clien thì phải.nhưng tui sử dụng sortcut trong patch nó cứ updata hackshield của ông có bị không vậy.Hem hiểu nữa

bmtriet
10-07-08, 04:29 PM
Sau khi đổi lại từ tây qua tàu Gameserver của con cũng đã chạy rồi ! "hơi lag tí'! khi chạy shortcut gth.exe trong server em ấy hiện lên thông báo đau lòng " Hack Shield Error found=80XXXXXXXX" ! tại sao vậy trời! ---
Có khi nào khi mới down client về xong Avg free 8.0 của em nó del mất mấy files dll rồi client ngủm lun hông ?

lotosode ơi ! mở gth.exe ra của tui nó báo lỗi như trên ! nhấn ok mất tiêu luôn! của ông còn updata là còn có cơ may chạy được ! client của tui chắc thiếu mấy files gì rồi!bùn quá hông lẻ ngồi down lại client !

bmtriet
10-07-08, 04:49 PM
Ai có lòng hảo tâm thì làm ơn upload giùm em cái client.exe và thư mục hackshields với ! do táy máy tay chân em đã vô tình xóa mất chúng rồi ! xin cảm ơn ! X_X

Lovepw
10-07-08, 07:16 PM
Chỉnh lại cái language trong sever.cfg thành chinese thì hết lỗi thật không thế ? nếu được thì ok rồi ! trong server có soft pack với unpack files *.pack đó ! kéo file config.pack vào file pack2zip.bat !unpack xong vào file zip mở file sever.cfg lên chỉnh Ip trong đó lại ! pack lại bằng cái zip2pack.bat đó ! thử xem thế nào ! tôi chỉ biết đến thế thôi ! nếu kô chơi được tui nghỉ chơi với cái sever này lun ! :(

quên mất : file config.pack trong client đó!
Good boy^^,các bạn làm theo HD này để config IP nha,à mà mình đâu có bỏ topic đâu đang túc trực ở đây giải quyết vấn đề nè^^

Lovepw
10-07-08, 10:59 PM
mod ơi
sửa giùm tui lỗi này cái

đây nữa

khi chọn dô db gth_account --------> có lỗi đó <đã chọn pulic >
Lỗi 1 là chưa tạo odbc lỗi 2 là do chưa xoá thằng user có sẵn trong Database muốn xoá thì click chuột vào database chọn user rồi xoá thằng gth_server_operator thôi là ko gặp lỗi nữa,làm lại bước check public đi nha^^,xong roài đó ^^,chưa có ai cài đặt được bùn ghê,HD tận tình vậy mà .....:cry:

bmtriet
11-07-08, 09:48 AM
Lovepw ơi ! server em chạy rồi nhưng client nó báo lỗi không à Hackshield Error found =80xxxxx6464 ! anh config client thế nào để cho nó chạy vậy ! ??

máy anh cài đã chạy chưa ?????!Em nghi ngờ server này chạy kô được rồi đó! buồn wa' !hix hix...

Lovepw
11-07-08, 10:04 AM
sax. lúc chạy games nó sẽ tạo cái file ID gì gì đó .txt bạn vào đó lấy ID rồi thêm vào cái short Cut là được games này cũ rít rồi bán ế nên post lên cho anh em làm chơi^^

saudoi
12-07-08, 02:25 PM
Tạo OBDC
- Vào Start >> Settings >> Control Panel >> Administrative Tools >> Data Sources (ODBC)
- ChuyêÒn wa tab System DSN >> Nhấn Add >> SQL Server >>Finish
- MụcName: gth_account
Description: anything
Server: (local) >> Next >> Next

- Đaình dâìu vaÌo ô Change the default database to: Chọn gth_account
>> Next >> Finish

còn gth_game làm tương tự ??????????

vẫn ra cái lỗi ở hình 1

Lovepw
12-07-08, 04:04 PM
Ai nói bạn tạo ODBC gth_account vậy xin đọc kĩ HD dùm nha bạn là phải tạo ODBC account và .... ji nữa doa ^^

lotosode
12-07-08, 10:09 PM
sax. lúc chạy games nó sẽ tạo cái file ID gì gì đó .txt bạn vào đó lấy ID rồi thêm vào cái short Cut là được games này cũ rít rồi bán ế nên post lên cho anh em làm chơi^^

bác lovepw có thể nói rõ hơn 1 chút được không.tui vân không thể conect được với client do nó cứ đòi updatahacksheld buồn wa'

hervehuynh
15-07-08, 07:41 PM
Em cũng bị Hackshield up date nữa nè. Nó báo "HackShield Error Found. Code = 805306416". Vậy em phải làm sao?

hervehuynh
15-07-08, 07:44 PM
Bạn Lovepw ơi, Lỗi "Account Connecting Failure!" Mình có cách trị như vầy: bạn thêm vào đoạn dưới đây vào file server.cfg là ok:
// DSN ÀàÐÍ - 0: SYSTEM DSN, 1: FILE DSN
ODBC_DSN_TYPE 0 //Èç¹ûÄãµÄÌí¼ÓµÄϵͳDNSÕâÀïÓ� �0 ÎļþDNSÓÃ1

// ÕÊ»§Êý¾Ý¿âÐÅÏ¢gth_accountdb
ACCOUNT_ODBC_DSN gth_accountdb

// ÓÎÏ·Êý¾Ý¿âÐÅÏ¢gth_gamedb_sh_02
GAME_ODBC_DSN gth_gamedb
Chúc thành công.

Lovepw
16-07-08, 08:36 AM
Lỗi đó đâu có gì đâu do các bạn làm ko đúng theo HD của mình mới gặp lỗi account fail

bmtriet
16-07-08, 01:37 PM
Em đang bức xúc ! Anh nói làm theo hướng dẫn à ? chạy server ok rồi chỉ còn run client nữa thôi ! vậy mà client chạy không được ! "thế client của anh chạy chưa ?" Server này bên ragezone hình như vẫn chưa chạy được ! "hóa ra game này còn khó hơn cả Mu và Vltk nữa đấy !!!" không bít đây có phải là spam hông ?
em xin Bye Bye Anh Lovepw ạ! Nếu có ai cài được em xin thanks anh 100 cái nữa he!

lotosode
16-07-08, 07:24 PM
Bạn nói có lý lắm.Không biết lovepw đã run dc server này chua.Xin lỗi lovepw vì đã nghi ngờ nhưng bạn có thể chụp một vài hình ảnh về server+client đã run thành công của bạn được không?

hervehuynh
18-07-08, 07:04 PM
Mình cũng vậy nè. Chạy server xong rồi nhưng chạy client thì bị hackshield. Không biết làm sao bây giờ. Có ai biết thì help chúng tôi với. Thanks 1000000 lần!!!!!!!!!!!

Lovepw
20-07-08, 02:56 PM
các bạn nói sao chứ ragezone làm sevver này OK hết rồi chứ bộ,tại server này là phiên bản cũ nhất rồi còn hackshield thì mình còn cách này mong góp chút ít cho các bạn "Khi các bạn chạy gthlauncher.exe nó sẽ lưa lại 1 file tên là tid.txt các bạn xem ID trong đó rồi start client.exe tid=ID từ file đó Thử xem được ko,lỗi của các bạn là ko đúng ID của hackshield á ,mình cài rồi mới dám open Topic cho anh em chứ bộ,chứ đâu dám open bậy bạ đâu",chúc các bạn thành công

giangleloi
20-07-08, 03:00 PM
thế trò này lang eng hay china