PDA

View Full Version : [KT] [Báo Động Đỏ] Bug Bạch Hổ Đường Mới Cùng Thảo Luận Fĩx Gấp Nào

lctung2015
02-10-15, 06:59 PM
Về tiêu đề như trên, mình thấy đa số tắt cả sever game nào cũng bị lỗi bạch hổ đường, lỗi về không xuất hiện boss, khi bị tình trạng không xuất hiện boss sẽ dẫn đến lỗi bug, Các Member lợi dụng lỗi này bug vật phẩm khi qua ải, nó sẽ bug 10 lần, 100 lần, thậm chỉ 1000 lần nhận được phần thưởng khi qua ải, vậy mong các anh em bình luận cùng nhau tiềm cách fix lỗi để kiếm thế 1 ngày được yên ấn, điều này không phải riêng sever mình bị tổn thất mà tắt cả sever các bạn cũng sẽ đến lượt, mong ae cao thủ góp ý kiến giúp.

satthupro95
02-10-15, 07:11 PM
Không ra boss -> k mở cổng qua ải sao thế bạn ?

__Jie__
02-10-15, 07:19 PM
dự là xài server share bị lỗi ải 3 không xuất hiện boss do File bên gamecenter bị fix gì đó.
Lấy các file Liên quan của BHD khác bỏ vào là ok

lctung2015
02-10-15, 08:24 PM
Không ra boss -> k mở cổng qua ải sao thế bạn ?

đúng rồi bạn, đánh boss chết xong không qua đc ải, nó chỉ cần tới ngay chổ cổng qua ải, chạy qua chạy về là nhận hoài phần thưởng luôn, bạn biết cách fix không.

--- Chế độ gộp bài viết ---

dự là xài server share bị lỗi ải 3 không xuất hiện boss do File bên gamecenter bị fix gì đó.
Lấy các file Liên quan của BHD khác bỏ vào là ok

là sao bác nhỉ, là do bị lỗi bên gamecenter hả??, nói chung có lúc nó ra lúc không ra, bạn giúp thì giúp cho chốt đc không, mình lấy rất nhiều sv bỏ vào rồi, nhưng nó vẫn lỗi, có có cái không lỗi cho mình xin với bác, mình tks = tay nha :(

__Jie__
03-10-15, 07:14 AM
Boss không xuất hiện là do gamecenter
Chết boss nhưng không qua dc cửa là do code sai.
Show phần qua ải dc vật phẩm lên đây .. Copy cả function đừng copy mỗi đoạn add thưởng.
Không thì khi qua cửa xem cái gameserver nó báo gì chụp hình lên cũng dc

lctung2015
03-10-15, 06:51 PM
Boss không xuất hiện là do gamecenter
Chết boss nhưng không qua dc cửa là do code sai.
Show phần qua ải dc vật phẩm lên đây .. Copy cả function đừng copy mỗi đoạn add thưởng.
Không thì khi qua cửa xem cái gameserver nó báo gì chụp hình lên cũng dc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

__Jie__
03-10-15, 08:25 PM
Thấy nhiều bạn bị rồi . Cứ upload baihutang gameserver gamecenter và scheduletask\tasklist.ini
Của bạn lên đây biết đâu có ai giúp được bạn :D sau này có bạn khác sẽ tự fix dc

na.ilusm89
03-10-15, 10:51 PM
Code sai phần thưởng là ở GS sẻ làm dropt qua ải không được và mem sẻ đứng gần map cổng để qua ải không cần qua vẫn nhận phần thưởng dropt sẵn ... Cái này do code sai chổ phần thưởng qua ải.

Boss không xuất hiện không phải do ở GC mà là do code sai ở GS cái này nhớ có fix rồi ... nó lỗi từ bản đầu của minhca share lên rồi :D

lctung2015
05-10-15, 11:30 PM
Code sai phần thưởng là ở GS sẻ làm dropt qua ải không được và mem sẻ đứng gần map cổng để qua ải không cần qua vẫn nhận phần thưởng dropt sẵn ... Cái này do code sai chổ phần thưởng qua ải.

Boss không xuất hiện không phải do ở GC mà là do code sai ở GS cái này nhớ có fix rồi ... nó lỗi từ bản đầu của minhca share lên rồi :D

lỗi chổ nào vậy bác na có thể bặt mí được không

localhost169
06-10-15, 03:18 PM
cười phát cho nó vui nhà vui cửa :D

anhnhianh
07-10-15, 08:59 AM
lỗi ko ra boss thì nói mẹ đi. ở đó mà báo động đỏ fix bug này nọ =)) tôi chưa từng thấy lỗi bug như bác nói bao giờ =))