PDA

View Full Version : [JX] các bác hướng dẫn em về cái này đc ko ạ

vuduymanh
02-10-15, 09:47 AM
về cái scrip cho Item questkey.txt
trong jx win thì em biết viết và gắn vào Item
nhưng jx linux em ko biết viết scrip và gắn vào ID questkey.txt thế nào cả các bác chỉ em mới

tvnnam
02-10-15, 11:06 AM
về cái scrip cho Item questkey.txt
trong jx win thì em biết viết và gắn vào Item
nhưng jx linux em ko biết viết scrip và gắn vào ID questkey.txt thế nào cả các bác chỉ em mới

cách tốt nhất em vào questkey.txt . tìm một số item bất kỳ trong đó và kéo sang bên tìm thấy đường dẫn đến scrpit chứa item đó rồi tham khảo cách viết scprit nhé..... chứ nói thì dài dòng lắm..... đa số scprit của jx linux cũng giống jx win

vuduymanh
02-10-15, 12:10 PM
cách tốt nhất em vào questkey.txt . tìm một số item bất kỳ trong đó và kéo sang bên tìm thấy đường dẫn đến scrpit chứa item đó rồi tham khảo cách viết scprit nhé..... chứ nói thì dài dòng lắm..... đa số scprit của jx linux cũng giống jx win

trong questkey.txt làm j có đường dẫn scrip vậy anh nam, chỉ trong magicscript.txt mới có đường dẫn scrip chứ anh
Ngäc Thanh Ch©n Kinh 4 69 \spr\item\questkey\taskobj063.spr 41 1 1 §¹o gi¸o Tam Thanh B¶o §iÓn.. 0 0
Th­îng Thanh Ch©n Kinh 4 70 \spr\item\questkey\taskobj064.spr 41 1 1 §¹o gi¸o Tam Thanh B¶o §iÓn.. 0 0
Th¸i Thanh Ch©n Kinh 4 71 \spr\item\questkey\taskobj065.spr 41 1 1 §¹o gi¸o Tam Thanh B¶o §iÓn.. 0 0

Hoang.JX1Team
02-10-15, 12:57 PM
Trước giờ KS chỉ quy định item trong magicscript.txt(item ma pháp và script) thì có thể gán script thôi nhé. Nên item khác load script trong jxwin thì k liên quan gì đến jxlinux cả k áp dụng đc