PDA

View Full Version : Hướng dẫn các bạn config VPS chống ddos lên tới 15Gb/S

nampro
29-09-15, 09:38 PM
Chống DDOS cho VPS lên tới 15Gb/s
Chào cả nhà, hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn config một con VPS mà có khả năng chống ddos lên tới 15Gb/s, đảm bảo khi config xong thì chả có mấy ai oánh gục đc VPS của bạn nhất là ở VN, ở nước ngoài thì ko nói, nhưng ở VN thì tớ khẳng định, ít người làm đc hi hi…
Bắt đầu:
1) yum install wget - nếu chưa cài….
2) wget<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3) chmod 0700 install.sh
4) ./install.sh -----> khi cài xong thì nhấn ctrl+z
5) wget<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
6) tar -zxvf apf-current.tar.gz
7) cd apf-9.7-2
8) sh ./install.sh
9) nano –w /etc/apf/conf.apf --------> DEVEL_MODE="1" - Chỉnh cái này thành DEVEL_MODE="0"
Xong rồi, giờ thì máy chủ ảo của các bạn đã đc bảo vệ tới 15Gb/s, chúc các bạn thành công.
Giờ reboot lại thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quang.vietnix
29-09-15, 10:00 PM
Chủ thớt cho mình hỏi 1 câu nhé :
- Máy chủ của bạn sài card mạng băng thông bao nhiêu vậy ?

Rất mong nhận được hồi âm của bạn <3

kieplamthue
29-09-15, 10:08 PM
:-< botnet thì kiểu gì chả ngỏm

hackluv
29-09-15, 10:12 PM
Chống DDOS cho VPS lên tới 15Gb/s
Chào cả nhà, hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn config một con VPS mà có khả năng chống ddos lên tới 15Gb/s, đảm bảo khi config xong thì chả có mấy ai oánh gục đc VPS của bạn nhất là ở VN, ở nước ngoài thì ko nói, nhưng ở VN thì tớ khẳng định, ít người làm đc hi hi…
Bắt đầu:
1) yum install wget - nếu chưa cài….
2) wget<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3) chmod 0700 install.sh
4) ./install.sh -----> khi cài xong thì nhấn ctrl+z
5) wget<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
6) tar -zxvf apf-current.tar.gz
7) cd apf-9.7-2
8) sh ./install.sh
9) nano –w /etc/apf/conf.apf --------> DEVEL_MODE="1" - Chỉnh cái này thành DEVEL_MODE="0"
Xong rồi, giờ thì máy chủ ảo của các bạn đã đc bảo vệ tới 15Gb/s, chúc các bạn thành công.
Giờ reboot lại thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

toàn lệnh linux =))

nói thật chỉ cần sdung 1 tool là thoát đc :v

DDOS chỉ cần giới hạn :

1 IP được phép truy cập bao nhiêu lần trong vòng bao nhiêu thời gian.

quá thì block trong vòng bao lâu là đc -_-

có gì đâu -_-

8gamevn
29-09-15, 10:20 PM
Bạn biết config anti ddos cho nginx trên win hok có thể chia sẻ mình với

PhamNinh
29-09-15, 11:00 PM
đã test trên line 100mb 'ảo' của VPS thường

chống dc 1 tý xong ----> vẫn ngỏm

chỉ chống 1 vài kiểu ddos gà thôi

huuduyen_05
30-09-15, 12:04 AM
vps này chắc xài card mạng 100 Gbps của nhà sản xuất IN TEO chuẩn bị sản xuất vào 10 năm sau.

The Gamer
30-09-15, 01:19 AM
Theo mình hiểu chống đốt đầu tiên phải dựa băng thông
Ví dụ băng thông bạn 100 mb nó đánh 200 mb là ngỏm cmn rồi.
100 mb có firewall để lọc lượng packet bẩn gửi tơi sv ví dụ sv chỉ chịu dc tầm 10 nghìn packet mà nó gửi 20k là ngỏm rồi
Lọc rồi chặn nói chung đốt có nhiều kiểu có 1 con vps mà chống dc quá giỏi

PhamNinh
23-10-15, 07:12 PM
. [-(

vitti
23-10-15, 07:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
apf em nghĩ nó còn kém hơn cả csf nữa kìa. công dụng thì tưong tự như nhau.
em có kinh nghiệm chống ddos cho linux 5 năm rồi nên em nói thật với bác là apf chỉ đỡ 1 phần thôi và thêm nữa là VN giờ cao tay lắm nha, apf và csf cũng đứt hết :)>-

PS: ai cần chống ddos cho linux thì pm em, em nói thẳng là ddos tầm bé thì em free, tầm trung thì em lấy tiền cafe, tầm lớn thì em khuyên sử dụng proxy. Mua proxy và cài đặt cho VPS như nào thì pm em. Giá proxy là 200k/tháng và proxy chống được ddos 100gb/s

PhamNinh
23-10-15, 07:30 PM
Giá proxy là 200k/tháng và proxy chống được ddos 100gb/s

tởm zị. 200k chống dc 100gb/s à bạn

hay có lẽ nào là 100mb/s :ar!

Itachi5
18-11-15, 03:37 PM
Mình thấy bên 123host nói có hổ trợ chống DDOS SYN FLOOD á, không biết mấy bác biết cái này chưa, hiệu quả chống DDOS nhưu thế nào nhỉ

PhamNinh
19-11-15, 11:27 AM
Mình thấy bên 123host nói có hổ trợ chống DDOS SYN FLOOD á, không biết mấy bác biết cái này chưa, hiệu quả chống DDOS nhưu thế nào nhỉ

ông này selll bên đó còn hỏi đểu :D

Itachi5
19-11-15, 02:15 PM
ông này selll bên đó còn hỏi đểu :D

có chị nhờ mình, và mình cũng muốn hỏi lại cho chắc

quang.vietnix
25-12-15, 08:40 PM
có chị nhờ mình, và mình cũng muốn hỏi lại cho chắc

muốn chống flood và ddos cho web thì pm mình tư vấn cho :ar!

vodanh_style
08-03-16, 10:13 AM
Muốn test không ta ddos cho xem !:))

PhamNinh
08-03-16, 03:48 PM
Muốn test không ta ddos cho xem !:))

ddos thử trang này xem sao bạn :D

Domino9990
08-03-16, 08:51 PM
Chống DDOS phải là sự kết hợp hoàn hảo giữa phần cứng và phần mềm. Ở đây là mình để cập đến Card mạng và băng Thông ISP khả dĩ. nếu chống 15Gb/s thì bạn phải sỡ hữu cái card 20 Gb/s và ISP cho phép 20 Gb/s thế ;) chắc đây là cuộc chiến của những Thành viên của biệt đội siêu anh hùng rồi

BMK
08-03-16, 11:56 PM
chắc do kiến thức mình nông cạn không bằng các bạn nhưng theo kinh nghiệm so sánh mạng lưới lên đến 15gb/s thì thật quả là vượt tầm tưởng tượng của mình !!!! chủ thớt chắc đã từng dụng với htping của local nên mới lên mức độ như thế ;)) chưa thấy mạng lưới nào ở vn có được 2gb/s

minhloc1111
12-03-16, 04:11 AM
chắc do kiến thức mình nông cạn không bằng các bạn nhưng theo kinh nghiệm so sánh mạng lưới lên đến 15gb/s thì thật quả là vượt tầm tưởng tượng của mình !!!! chủ thớt chắc đã từng dụng với htping của local nên mới lên mức độ như thế ;)) chưa thấy mạng lưới nào ở vn có được 2gb/s

Pro lắm đánh nổi 200mbps/s
Cuộc tấn công lớn nhất mới chỉ 3gbps/s
Bác chủ thớt thử anti e chịch phát xem nát ko ;))

vodanh_style
12-03-16, 05:51 PM
ddos thử trang này xem sao bạn :D

Có vào được đâu bạn ! troll à ! :)

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

goku123
27-03-16, 10:26 PM

chỉ doss ip chú thôi chứ mình vẫn vào bình thường. :)

quang.vietnix
04-04-16, 12:08 PM

Vào bằng trình duyệt ẩn danh để check xem web có chết không rồi hẵng nói nhé bạn :), nhìn cách post hình như vậy là hiểu rồi đó :ar!

vodanh_style
04-04-16, 07:17 PM
Vào bằng trình duyệt ẩn danh để check xem web có chết không rồi hẵng nói nhé bạn :), nhìn cách post hình như vậy là hiểu rồi đó :ar!
he he he he he he he heh ssssssssssssssss

xom1b
14-06-16, 12:40 AM
Toàn các ông thần chém gió
15 Gb/s => card mạng tầm thường có 1Gb/s, đặt dedicate tại IDC không thêm tiền thì chỉ có 100 Mb/s, hứng lưu lượng 15 Gb/s nói thẳng luôn là bão hòa băng thông rồi. Có chặn hay không cũng chịu vì lấy quái đâu băng thông cho ông đi vào card mạng ???
100 Gb/s, các ông nhớ vụ DDOS Spamhaus ko?, 100 Gb/s sau đó sập hệ thống, phải cầu cứu cloudflare rồi cloudflare cũng ngỏm với lưu lượng 300 Gb/s. Tôi nói thẳng ăn 100 Gb/s hạ tầng mạng của VN ra quốc tế chập chờn luôn
Bớt nổ đi

quandtu
12-10-16, 10:57 AM
Quánh xếp quang cho cả nhà chết hết à :D

lequangvu
12-10-16, 11:23 AM
Nói thật chứ chủ thớt có thể đang nhầm lẫn gì ở đây chứ băng thông chuẩn hiện tại chỉ có 1gb mà chủ thớt nói vậy thì anh em chém cho cũng đúng thôi.

Với lại chống ddos phải có máy khỏe để hứng chịu cho toàn bộ các máy con bên trong, có đánh thì cái máy khủng đứng đầu chịu đỡ, chứ cài chống trực tiếp trên máy chủ hay vps linux của bạn thì đánh ngỏm luôn máy chủ hay vps chứ chưa kịp chống :D

philong921
12-10-16, 01:28 PM
vps này chắc xài card mạng 100 Gbps của nhà sản xuất IN TEO chuẩn bị sản xuất vào 10 năm sau.

Lâu rồi không thấy anh vô chém gió hị :D

langtukids
12-10-16, 02:28 PM
toàn thánh đào mộ :D

-----------------------------------------------------------------