PDA

View Full Version : Hướng dẫn Việt hóa Audition Offline mọi version

huuduyen_05
28-06-08, 09:24 PM
Hướng dẫn Việt hóa

Do nhiều bạn thắc mắc và việc hữu dụng của bài hướng dẫn này nên mình tổng hợp lại 1 bài như sau. Các bài viết rải rác giống thế này đã có trong forum nhưng chưa hoàn chỉnh.

Sau này khỏi mất công phải up bản Việt hóa lên :D
Chúng ta hãy học cách tự lực. Nó tốt cho ta :))

Cách Việt hóa thì tùy vào mỗi người mà có nhiều cách khác nhau. Có người làm tốt, có người làm không tốt.

Cách của mình:

Unpack mọi file acv của bản Audition Online từ file 026.acv -> cuối.
Cho nó vào từng thư mục riêng (chỉ lấy phần texture) như: 026.acv -> vào thư mục 026
Sau đó copy những file cần thiết (có tiếng Việt) vào chung 1 thư mục mang tên Viethoa. -Copy theo trình tự từ file 026 đến file cuối (không làm ngược lại).
Muốn Việt hóa cho bản nào thì copy đến bản đó thì dừng.
Vào xem file nào là qui định đến bản "Love party" này để biết file cuối là nó.
Sau đó pack lại là xong.

Hiện đã Việt hóa xong ok rồi. Nhưng chưa up lên. Nếu ai không tự Việt hóa được thì chờ mình update Audition Server Online (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của mình lên bản 3.25 rồi down bản Việt hóa ở đó.

Chi tiết cách Việt hóa bản 3.25
Làm theo ví dụ:

-Bản LoveParty của VTC là bản nào ko cần nhớ nhưng ta phải biết file acv cuối của bản đó là file nào. Cách để biết là unpack hết acv file --> tự suy luận và đưa ra ý kiến: file 042.acv là file cuối của bản LoveParty (bản này có tính năng "Lễ hội tình yêu" đầu tiên)

-Bản 3.25 của china tương đương bản đó của Audition-VTC. Do đó muốn Việt hóa bản 3.25 ta chỉ cần làm các thao tác:

Unpack 026.acv đến 042.acv theo đúng trình tự vào một thư mục mang tên vh3.25 (ví dụ thôi)
Xóa các file ko cần thiết trong vh3.25: các file rgm, camera ... gì gì đó và một số file dds (nếu thích thì để nguyên, ko xóa cũng được--nếu ko sợ tốn dung lượng HDD)
Pack thư mục đó lại. Thế là đã được một file Việt hóa cho bản 3.25

Chúc thành công!

vannguyenhoang
02-07-08, 01:01 PM
hướng dẫn của bạn không rõ ràng lắm đề nghị hướng dẫn chi tiết hơn

47cent
03-07-08, 07:17 AM
đúng là không hiểu lám bạn ơi
dùng sever online cua vtc phiên bản mới luôn hả bạn hay bản cũ sao bik dc bản nào
copy những file cần thiết (có tiếng Việt) : sao để bik file nào có tiếng việt
Muốn Việt hóa cho bản nào thì copy đến bản đó thì dừng : bán đó là bản nào ( 3.25 hỡ )
Sau đó pack lại là xong : pack cái thư mục mang tên việt hóa hả anh
rồi coppy vô data trong clinet hỡ anh
help !!

boyboy1
03-07-08, 08:30 AM
Chài!
Mình chỉ cho nhá bạn unpack các file acv từ 026-->042 chỉ lấy mục tuexre thôi.
BẠ tạo một foder có tên là Vh hay gì cũn được. SAu đó bạn unpack cái file 030 của auof ra rùi xóa cái tuexre thui nhé hoặc cut nó qua chỗ khác cũng được tùy bạn.SAu đó bạn sang foder Vh hồi nãy lấy cái mục tuexre mà bạn đã copy chúng từ file acv của Vtc đó đem qua bên mục decompress chép dô.Tới đây bạn pack nó lại rùi chép dô mục data của auof xong đăng nhập bạn sẽ thấy toàn là Việt Nam.^^

huuduyen_05
03-07-08, 09:26 AM
Bó tay! Mình hướng dẫn như vậy không hiểu thì đành chịu vậy. Không giỏi văn cho lắm. Viết được thế thôi.

nghiamt
08-07-08, 10:40 AM
Duyên ơi khi VH có bao nhiu là file dds thì bik cần phải xóa file nào hả bạn

huuduyen_05
08-07-08, 12:24 PM
Đã upload xong bản Việt hóa cho bản 3.25. Sẽ release link nhanh thôi.

ngoctai12345
16-10-08, 09:42 PM
Đã upload xong bản Việt hóa cho bản 3.25. Sẽ release link nhanh thôi.

bạn biết cách edit của bản 1.7 không, chỉ mình với

Bé_Quậy
17-10-08, 07:36 PM
Lấy file 030.acv của HD đổi tên thành 017.acv
Sau đó vào trong Folder chứa client Au 1.7
Xoá 010.acv
Đổi tên 011-> 010.acv
............................
Cho đến 017-> 016.acv
Sau đó copy file 017 của HD bỏ vào !
Vào game để kiểm tra !
Xong