PDA

View Full Version : [MU] Biến máy tại nhà thành máy chủ chia sẽ trên mạng miễn phí

tieugiao
22-09-15, 07:32 PM
chắc ít người biết tính năng của phần mềm Weezo có khả năng rất kỳ diệu là biến máy tính của mình (máy bàn hay laptop) thành một công cụ chia sẽ tài nguyên trên máy tính của bạn cho mọi người download maxspeed,đây là phần mềm rất tiện dụng cho các admin Muserver cho các member của mình download client hay các bạn có file dung lượng trên 10Gb vẫn có tốc độ download maxspeed mà không tốn 1 đồng nào cho các dịch vụ upfile như fshare,4share,mediafire,tên lửa v.v....khỏi nói nhiều sau đây mình sẽ hướng dẫn sơ cách cài đặt,sau khi tải phần mềm Weezo về các bạn cài bình thường như một ứng dụng nhỏ khác,Weezo chỉ tầm 20mb rất đơn giản phải không các bạn,sau đó mình tạo một account trên weezo bằng mail thiệt và vào mail kích hoạt tài khoản đó rồi bạn add file cho phần mềm này xong sẽ có đường dẫn như sau vd: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
là tôi đã tạo account trumvitinh,khi vào đó bạn sẽ thấy 1 file hay nhiều file do chủ máy tính account đó upload muốn chia sẽ cho các bạn,ngoài ra phần mềm có thể tạo ra nhiều link direct khác nhau cho từng file hay thư mục mình sẽ hướng dẫn các bạn sau
*lưu ý muốn xài apache server các bạn phải mở port cho moderm là 81 mới có thể chia sẽ file được và nhớ kiểm tra port 81 qua trang web canyouseeme.org có thông không nhé!nếu không thông thì toi
sau đây là 2 hình mình config thành công
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ngoài ra các bạn có thể chi sẽ bất kỳ file nào có đuôi gì không cần biết,có rất nhiều tính năng hay thậm chí bạn làm một website hay forum trên local mà như các bạn mua tên miền vậy rất nhanh và chuyên nghiệp.Sau đây là link tải phần mềm Weezo
nguồn :4r.ketnoitatca.net by solokoku config
P/S:ai không thank vì bài viết hữu ít này thì bị câm nhé nhất là các admin mu online khỏi tốn đồng nào upfile và website mu
vào đây dow rồi làm theo hình nhé

xuanthanhyt
22-09-15, 07:55 PM
Có dow dc đâu bạn???????????????????????

tieugiao
22-09-15, 08:10 PM
Có dow dc đâu bạn???????????????????????

đễ mình úp cái khác :D
30 charrrrrrrrrrr

lequangvu
23-09-15, 09:47 AM
Cái này chỉ mới máy cấu hình tốt và mạng cáp quang, chứ mạng cáp đồng thì thôi khỏi làm :D

hackluv
23-09-15, 10:14 AM
Cái này chỉ mới máy cấu hình tốt và mạng cáp quang, chứ mạng cáp đồng thì thôi khỏi làm :D

cáp quang Gpon khỏi làm =))

làm cái cuốn chiếu ngay =)))

lequangvu
23-09-15, 10:17 AM
cáp quang Gpon khỏi làm =))

làm cái cuốn chiếu ngay =)))

Gpon thì dẹp mẹ đi khỏi làm, dùng bt mà còn hay bị die nữa là =))

hackluv
23-09-15, 10:27 AM
Gpon thì dẹp mẹ đi khỏi làm, dùng bt mà còn hay bị die nữa là =))

=)))

bảo rùi mà =))

GPON cuốn chiếu ngay từ bãi gửi xe =)))

tieugiao
23-09-15, 12:24 PM
cái này dành cho những ai làm up client để tải Mu mình về cũng được mà đúng không :v

hackluv
23-09-15, 12:36 PM
cái này dành cho những ai làm up client để tải Mu mình về cũng được mà đúng không :v

hosting trâu :v

ko lo =))))

nên ko cần xài cái này :v

lieuthunguyet
24-09-15, 03:54 PM
Sao thấy ai cũng chê Gpon hết za nó không bằng cáp đồng ah :Laluot_248: