PDA

View Full Version : Bàn thêm về các phụ bản

sallyhome
23-06-08, 02:54 PM
-Các map sau không hoạt động:
Long cung,thần nguyệt cốc,ma giới,tiên giới,....
Các map đã test hoạt động tốt:ma huyễn thiên, tiên huyễn thiên,hoàng hôn thánh điện..
-có bạn nào gặp trường hợp tương tự vào báo danh và cùng nhau tìm cách khắc phục

MotAiDo
23-06-08, 04:33 PM
-Các map sau không hoạt động:
Long cung,thần nguyệt cốc,ma giới,tiên giới,....
Các map đã test hoạt động tốt:ma huyễn thiên, tiên huyễn thiên,hoàng hôn thánh điện..
-có bạn nào gặp trường hợp tương tự vào báo danh và cùng nhau tìm cách khắc phục

Ông lấy code ở đâu mà lại bị lỗi?
Của tôi chạy ngon hêt, TNC, MG, TG ko chạy được thì còn nói gì nữa :)

gunbound1012
23-06-08, 10:31 PM
bug log cung hay MTT gi` do 1 trog 2 cai nay` ko co mod
con lại ok
map Phiêu Miêu Thành trong tiên giới ok hết
có mod cấp 150

hoanganhquan10a11
24-06-08, 09:13 AM
Ai giúp em về cái vụ web để reg acc cai', em mở nó lên vẫn đcj nhưng ko reg dc acc

MotAiDo
24-06-08, 03:51 PM
Ai giúp em về cái vụ web để reg acc cai', em mở nó lên vẫn đcj nhưng ko reg dc acc

Chạy thử client, nhập bừa cái gì đó vào rồi đợi nó báo lỗi gì thì post lên đây rồi tôi tư vấn cho.

hoanganhquan10a11
25-06-08, 09:53 AM
Lỗi là tài khoản hoạc mật khẩu không trùng(vì nó chưa reg dcj acc mà) nếu xem hình thì bạn cư thử vào xong đánh 1 acc bất kỳ vào, tui bị như thế đó.Cài xong sever mà ko có acc để chơi.Mà edit char như thế nào, chứ cầy thì mùa quýt mới lên ah`

hotboy88
25-06-08, 10:53 PM
chỉnh tỷ lệ exp cao lên đánh có 1 lúc là lv 10x chứ mấy :)) xong rồi kiếm cái gshop có đầy đủ khuôn mà đúc quần áo thôi =]]
mình thì làm đủ mọi cách mà ko tài nào chạy được iweb khìn quá không có đồ của GM mà sài rùi :(

gunbound1012
26-06-08, 12:43 AM
mình thì làm đủ mọi cách mà ko tài nào chạy được iweb khìn quá không có đồ của GM mà sài rùi :(
chạy file này chưa
world2_ca
world2_iwebmanage
world2_iwebrole

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ không phải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu nhé đừng nhìn gà hóa cuốc :big_smile:

sallyhome
26-06-08, 07:57 AM
-Client tớ dùng của QuangMinh DEC-corp chỉ chép thêm file element.exe(ver1.3.6) và gshop.data-Client copy từ hàng net về update full theo phiên bản hiện TGHM đang chơi
-sever dùng bản :
server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Path :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chỉ fix lai folder webapp để chạy iweb bằng tiếng Anh.Còn lại làm i xì phoóc theo hướng dẫn.
-Code thì dùng của Gunbound1012 không hề thay đổi gì vì quá trơn rồi
-Máy tính của mình không quá xịn nhưng cũng thuộc bậc trung(RAMII667=2GB dual core chip) mà chạy Mainworld thêm 1(chỉ 1 thôi)phụ bản làm gì đến mức lag Ram
Vậy mà kết cục không thể vào được các map mình đã nêu update đủ kiểu rồi

hoanganhquan10a11
28-06-08, 08:38 PM
1-Các bác cho em hỏi, ram nhà em có 512 thôi, dùng code startup với ram 512 thì kô sao nhưng em mún mở thêm 1 số phụ bản thì em dung cái code kia đcj kô nhưng ai chỉ cho em cách em chỉ mún mở 1 số map như tiên giói ma giói và hang kc19 thôi mây cái kia kô mún mở
2- Anh GB cho em xin cái code GM của anh như trong film ý nhìn đồ khủng quá
3- Ai bít cách thăng tiên, nhập ma chỉ em với
4-Em chưa bít nhìu về ép đồ lắm, ai chỉ cho em ép đồ ra sao để nó sáng lên, em ép được mấy cái 3,4 slot em ép thêm mấy viên ngọc + SL trong túi càn khôn vào nhưng chẳng thấy sáng j` cả. Cả mấy cái lò ép đồ HH dãy thừ 2 ý nó cần mấy viên đã trắng trắng ý nhưng kô có trong túi càn khôn thì ép kiểu j`

hoanganhquan10a11
28-06-08, 08:40 PM
Còn cái vụ iweb thì các bác nhớ là dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng kô phải vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu nha mà vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (tơ vào theo hướng dẫn của GB nhưng chẳng bít tạo đồ GM ra sao)

hoanganhquan10a11
01-07-08, 07:45 PM
Ai chỉ em cách mở phụ bản với.Máy em ram 1GB em dùng đoạn code cho ram 512 và thêm sau dognf khởi dộng mainword mấy cái code khởi động tiên giới và ma huyễn thiên(làm tc 89) nhưng lúc thì khởi động bt vào trong thì nó báo kô thể kết nối tới máy chủ (lúc chọn char để log ý) lúc thì trong cái SSH nó báo connect Gauthserver failed.Reconnecting.... Giúp em với, mún thăng tiên mà kô mở đc map để thăng dc.

Ah trong cái sever đã có sẵn 1 số đoạn code của charGM đó các bạn chịu khó tìm đi nha, vì đang ở ngoài mạng nên kô bít nó ở chỗ nào(hình như trong thư mục xml).Tớ đã thử rồi, nhưng trong mấy con đó vẫn thiếu nhìu đồ, có mỗi cái nhẫn gọi là "khủng vcl"

gunbound1012
01-07-08, 07:49 PM
Ai chỉ em cách mở phụ bản với.Máy em ram 1GB em dùng đoạn code cho ram 512 và thêm sau dognf khởi dộng mainword mấy cái code khởi động tiên giới và ma huyễn thiên(làm tc 89) nhưng lúc thì khởi động bt vào trong thì nó báo kô thể kết nối tới máy chủ (lúc chọn char để log ý) lúc thì trong cái SSH nó báo connect Gauthserver failed.Reconnecting.... Giúp em với, mún thăng tiên mà kô mở đc map để thăng dc.

Ah trong cái sever đã có sẵn 1 số đoạn code của charGM đó các bạn chịu khó tìm đi nha, vì đang ở ngoài mạng nên kô bít nó ở chỗ nào(hình như trong thư mục xml).Tớ đã thử rồi, nhưng trong mấy con đó vẫn thiếu nhìu đồ, có mỗi cái nhẫn gọi là "khủng vcl"

nhân + 9999 cvl, c ft ,
crit 50%
cx 50%
fucj hồi sm 50% thế dc coi lag khủng chưa

sallyhome
02-07-08, 06:20 AM
nhân + 9999 cvl, c ft ,
crit 50%
cx 50%
fucj hồi sm 50% thế dc coi lag khủng chưa
Ái chà chà!Khủng thế cơ!:surrender:...mà làm sao để có được món đồ đó vậy bạn?

MotAiDo
02-07-08, 01:29 PM
Đồ thì vào chỉnh code thì cái nào cũng thành siêu phẩm cả, kể cả đồ cấp 1.

Mỗi tội, chỉnh nhiều game mất hay, Boss nào bị chém 1 nhát cũng sặc tiết cả... chán lắm.

hotboy88
03-07-08, 02:17 PM
Đồ thì vào chỉnh code thì cái nào cũng thành siêu phẩm cả, kể cả đồ cấp 1.

Mỗi tội, chỉnh nhiều game mất hay, Boss nào bị chém 1 nhát cũng sặc tiết cả... chán lắm.

Chỉnh code thế nào vậy bạn có thể hướng dẫn mọi người được không mình chỉ khoái xem đồ khủng không à :">

gunbound1012
03-07-08, 02:47 PM
dung tool tạo đồ Gm ( tất cả vũ khí , ring đều cvl, cpt +9999 còn op thì tự vẽ vào

hotboy88
03-07-08, 08:37 PM
dung tool tạo đồ Gm ( tất cả vũ khí , ring đều cvl, cpt +9999 còn op thì tự vẽ vào

GB làm 1 cái tut nhỏ hướng dẫn anh em vụ này được không :">

hoanganhquan10a11
03-07-08, 09:27 PM
tool tạo đồ GM ở đâu, tui chỉ thấy mấy đoạn xml có trong sever add vào thì cũng có 1 số con khủng phết, cái ring + vô đối.VL ra bắn thử wais dc 600m dame.Ai đã mở được phụ bản thì share cho anh em cái code cái, về mở mãi mà kô đựoc(làm như hd của GB)

hotboy88
04-07-08, 07:56 AM
tool tạo đồ GM ở đâu, tui chỉ thấy mấy đoạn xml có trong sever add vào thì cũng có 1 số con khủng phết, cái ring + vô đối.VL ra bắn thử wais dc 600m dame.Ai đã mở được phụ bản thì share cho anh em cái code cái, về mở mãi mà kô đựoc(làm như hd của GB)

mở cái file start ra xem thích mở phụ bản nào thì bỏ dấu # đằng trước đi mà nếu máy yếu ram ít thì đừng mở quá 4 cái không là thế nào cũng bị out memory >>>> disconnect cho mà xem :go:

hoanganhquan10a11
06-07-08, 08:35 PM
Oai` em đã bỏ đi mấy cái # đó rồi, em chỉ mở mỗi cái tiên giới vào bên trong lúc chọn char để đăng nhập nó bảo kô thể kết nối máy chủ game.pác mở được rồi thì share hộ cho đoạn code mở phụ bản của bác đi.Kô mở được hang đánh kô hay

thecongcntt
01-04-09, 11:54 AM
Mình cũng bị như thế có ai biết thì chỉ giùm mình nha.Ma giới và tiên giới đang rất cần để làm nhiệm vụ.hic.hic.