PDA

View Full Version : MuServer 0.97.04 Add Option+/post all Working, VIP 3D Main HOT!

caothuphutho
21-06-08, 06:18 PM
//////////////////////////////////////////////////////////////////
//////////////////____MUSERVER Version 0.97.04__///////////////////
//////////////////____Developer: caothuphutho___///////////////////
//////////////////____Add: option + /post________///////////////////
==============================
Lâu rồi không Developer Server nào, gần đây bị.....đổi việc thế là về quê, không còn máy "cấu hình cao Test nưa nên cái máy Pentium III nhà mình chỉ có thể Develop các bản 0.97.XX thôi T_T.. hiii đùa vậy thôi . Hôm nay mình xin thay mạt Team Share cho A E bản Server chính thức do Team phát triển không phải là hàng "Giả mạo" đâu nhé !. Nào các bạn cùng sem thông tin !
===============================
;------------------------------------------------------------------------------
; Thông tin Server
Item + lên tới 28 Option
Add một số Option thông dụng (Sẽ còn cập nhật tiếp vì tôi còn đang tìm Offset ^^)
Add lệnh chát toàn Server /post
Add command /exit (thoát Games nhanh chóng)
Add lời chào khi đăng nhập Game (Connectnotice)
Tỉ lệ hoàn thành khi ép ngọc Soul 100%
Tỉ lệ hoàn thành khi ép ngọc Life 100%
Xay Item lên +10, +11 thành công 100%
Xay cánh cấp 2 thành công ~ 100% ^^!
..v.v.
Và đã Fixed hầu hết các Bug lớn, nhỏ của Version 0.97 có thể nói No Bug !
Project “PhuThoTeam.DLL” 100% Credit by Me tuy nhiên có sử dụng Source của các Pro khác cụ thể là Wolf
Tôi đang trong quá trình hoàn tất Project DLL sẽ Add Full Option nên mong các bạn “đóng góp” Offset để tôi sớm hoàn thành, và tôi cũng đang cố gắng Add lệnh cộng điểm ai có kinh nghiệm xin chia sẻ nhé !

; Download nOw!!!

MuServer 0.97.04 (97D) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(Mirror) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Client 0.97.04 (97D) Full (links Die Chờ UP Lại) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Mirror) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> CCJuIi0IJA81WHYlbwQ5BA==)

UPDATE 1 (11/7/2008) (Add thêm 3 Option) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Mirror) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DgVoASYrIhUiNDEjNWgiPiI=)

; NOTICE: SETUP
--> Cài đặt bình thường nhé các bạn !, Server này nếu đưa lên Online thì còn gì tuyệt vời hơn tuy là "đồ cổ" nhưng tính ổn định thì khỏi nói ^^!, Server được config dưới dạng Server VIP nên tất cả tỉ lệ rất cao ví dụ ép ngọc Life và Soul đều 100% ^^!, tôi sẽ add code vào DLL để các bạn tủy chỉnh lại nhé !
--> và tất nhiên các bạn có thể Moding theo ý các bạn hay thêm Skin ..v.v. tôi không Dev mấy cái đó tôi chỉ khoái Coder thôi ^^!
--> Pass giai nén file: caothuphutho
================================================== ==

Developer by PhuTho Team *|* Phát hành : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mobile: 01684565442

; Một số bức ảnh "Hoành Tráng" ^^!

Hoàn thành Project /post Add GS 0.97.04

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------

Add connectnotice thành công !

------
--------------------------------------------------------------------------------
Credits:
Fixed + Edit & Add Option + /post:
caothuphutho *|* PhuTho Team
Thanhk:
DSTeam --> Guide Credit DLL & Hook
WoLf --> Share SOURCE
... Và các Pro khác
--------------------------------------------------------------------------------

trannhudit
21-06-08, 08:42 PM
Cảm ơn bạn nhiều mình thiết cái này đấy, hy vọng bạn cho nhiều cái vào nhé. mình sẽ test và chơi bản này cho vui

Lãng Tử Sầu
21-06-08, 09:00 PM
Hình như Anh CPT có Share 1 bản bên Alextuan gì đó. Anh có thể cho Em hỏi một số thứ kô ạ.

- Drop rơi đồ không có ah Anh?
- Kô có các Map như Crywoft và Kanturu . Cách Add.
- Các lệnh như chat toàn server và add điểm. Hình như bản đó kô có cả gậy thiên sứ, có phải nó cũ hơn 1.00.16 không Anh,

Xin cảm ơn Anh!

tratphuong
21-06-08, 09:21 PM
Qua đây tìm offsets nè có đầy đủ hết vì người ta làm rồi khỏi code nữa.Tội người Việt chúng ta quá ;-(

Destruct
21-06-08, 09:38 PM
Rất tuyệt! Cái GS này có được Add thêm các Map mới so với bản 0.97.04 gốc không? Cái này mà xài với 3D Main của Zerg thì quá hoàn hảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lãng Tử Sầu
21-06-08, 09:44 PM
Ah Quên Anh chưa nói đến mấy lệnh.

/addstr
/addagi
/addvit
/addeng

Kô hiểu mấy lệnh này có dùng được không.
Thanks !

huntersun
22-06-08, 09:59 AM
Phải nói 2 chữ: TUYỆT VỜI
Hồi xưa chơi Mu như vầy cứ khoái nhất BK lv 1 học được ngọc
Xoay kiếm.
Có gì BK cầm được kiếm quạt luôn thì hay !
Hình như Mu 99.81Tx gì đấy BK cầm được kiếm quạt.
--------
À anh Dũng ghi sai rồi kìa
bạn cùng sem thông tin !
Còn chữ
Xay cánh thì cho thành Xoay cánh chớ

HIII nói cho vui thôi ! Chớ cảm ơn anh Dũng nhìu lém !

nhockute
22-06-08, 12:41 PM
pass giải nén là gì thế anh ??

caothuphutho
22-06-08, 02:07 PM
Hình như Anh CPT có Share 1 bản bên Alextuan gì đó. Anh có thể cho Em hỏi một số thứ kô ạ.

- Drop rơi đồ không có ah Anh?
- Kô có các Map như Crywoft và Kanturu . Cách Add.
- Các lệnh như chat toàn server và add điểm. Hình như bản đó kô có cả gậy thiên sứ, có phải nó cũ hơn 1.00.16 không Anh,

Xin cảm ơn Anh!

bản này cũ lắm rồi bạn ạ, cũ hơn bản 1.00.16 nhiều. Tuy nhiên bản này ít Bug lắm có thể nói là không có ^^!

caothuphutho
22-06-08, 02:09 PM
Qua đây tìm offsets nè có đầy đủ hết vì người ta làm rồi khỏi code nữa.Tội người Việt chúng ta quá ;-(

cám ơn bạn đã chỉ cho mình Link đến coderzfactory nhưng các offset bên đó mình có hết rồi ^^!. Theo mình thì tự code một cái DLL để dùng hay hơn dùng của người khác mặc dù nhiều tính năng hơn !

caothuphutho
22-06-08, 02:10 PM
Ah Quên Anh chưa nói đến mấy lệnh.

Kô hiểu mấy lệnh này có dùng được không.
Thanks !

mình đang cố code mấy cái đó bạn ạ, hiện tại thì chưa có ^^!

caothuphutho
22-06-08, 02:13 PM
Rất tuyệt! Cái GS này có được Add thêm các Map mới so với bản 0.97.04 gốc không? Cái này mà xài với 3D Main của Zerg thì quá hoàn hảo <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn có thể Edit lại Client tùy thích, thay Skin ..vv.Mình đã Share main 3D trong Server rồi chỉ cần load về và chơi thôi ^^!

caothuphutho
22-06-08, 02:14 PM
Phải nói 2 chữ: TUYỆT VỜI
Hồi xưa chơi Mu như vầy cứ khoái nhất BK lv 1 học được ngọc
Xoay kiếm.
Có gì BK cầm được kiếm quạt luôn thì hay !
Hình như Mu 99.81Tx gì đấy BK cầm được kiếm quạt.
--------
À anh Dũng ghi sai rồi kìa
Còn chữ thì cho thành Xoay cánh chớ

HIII nói cho vui thôi ! Chớ cảm ơn anh Dũng nhìu lém !

He he ! , lâu không "cầm bút" giờ sắp quên chữ rồi khà khà :)) !

caothuphutho
22-06-08, 02:18 PM
pass giải nén là gì thế anh ??

khi bạn kick chạy file "MuServer 0.97D.exe" bạn sẽ nhìn thấy "Mật khẩu là: caothuphutho" . Vậy Pass là "caothuphutho" tuy nhiên mình cũng có lỗi không Share Pass ngay từ đầu !

vanganh
22-06-08, 02:38 PM
ặc "đại ca" làm cái Project này từ bao giờ thế, lâu không Online nên "em" không nắm được thông tin nào cả :d

huntersun
22-06-08, 03:15 PM
Hícc em tìm bản 0.97(0.97.04) trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thì thấy Link Client nó gọi là Small CLient mà có 37,6 MB
---Không piết down về có chơi đựoc hông---

Destruct
24-06-08, 08:28 AM
Chơi được nếu như bạn sửa lại đúng Version và Serial với Server. Cái Small Client đó là Client 0.97 + items 0.99, được lược bỏ hết phần âm thanh nên mới nhẹ như vậy.

Destruct
24-06-08, 09:25 AM
Mu Client 0.97.04 Original cho mọi người đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu thấy Link tốt thì Thanks cho Des cái nhé, công Upload mà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sorry vì Post hai bài liền

PhuTho™
24-06-08, 11:57 AM
các bạn có thể lấy Client phía trên dùng, nhớ Patch Client bằng Patch trong Server mà ông caothuphutho Share nhé !, sắp tới đây theo như tôi được biết ông caothuphutho đã Send cho "thientruongdx" cái Guide change Protocol KOR sang VTM của các Server 1.00.16 và 1.00.18 để thientruongdx biên soạn lại và sẽ Share cho anh em sớm thôi !, chúng tôi chính thức Developer Server 1.00.16 Original đã add thành công /post, các bạn chờ caothophutho Share nhé (tướng đấy :D )

huntersun
24-06-08, 12:38 PM
Cái Link đó zởm quá bác Destruct ơi !
NHấn vào Download thì cứ chạy 1 tí lại quay lại chữ Download!
Up lên Mediafire cho em zới ! Mediafire dễ Down và khó Die bác à !

Destruct
24-06-08, 02:04 PM
Bạn ơi, sao lại dởm? Cái BitRoad sẽ yêu cầu các bạn phải cài đặt Plugin ADSTech, cài xong thì bạn sẽ tải được. Cái Plugin này bị các chương trình Antivirus nhận diện là một Trojan, nhưng cứ kệ nó.

NhocCoi
24-06-08, 07:36 PM
Alo alo Client hoàn chỉnh có chưa vậy , mà bạn upload len galaxyz.net đi nhé nhanh lắm :D max 1gb

Destruct
24-06-08, 09:25 PM
Cái BitRoad này cũng rất nhanh, không kém gì MediaFire với Galaxy đâu, ngay cả DH cũng xài nó mà, lại không giới hạn dung lượng nữa. Cái Client trên mình Post là rất hoàn chỉnh, mình cam đoan như vậy, chạy tốt với Server của caothuphutho đã Share.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caothuphutho
27-06-08, 07:58 AM
đã up Client 0.97.04 Full (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoàn thành, các bạn load về rồi chơi nhé. Chú ý sự dụng tính năng 3D khi chơi Game là bấm phím F7 rồi vê chuột đến các góc cạnh để cẩm nhận nhé !

vipnetpro
05-07-08, 01:11 PM
..... cái này ko cho mình biết gì cả nhỉ ? .Anh Dũng dạo này em sorry nha hơi bận công việc nên ít DV sever . Thấy anh share bản này good anh ah :))....=]]

vanganh
05-07-08, 04:11 PM
..... cái này ko cho mình biết gì cả nhỉ ? .Anh Dũng dạo này em sorry nha hơi bận công việc nên ít DV sever . Thấy anh share bản này good anh ah :))....=]]

"Đại ca" và "PhuTho™" mới Dev song GS 1.00.16 Full Option rồi đó P!M đại ca mà dùng thử nhé ! hớ hớ ^^!

thientruongdx
05-07-08, 06:25 PM
hehe mấy ông thích dùng 1.00.16 VTM Post working thế cơ hả

eddy
06-07-08, 09:03 PM
@caothuphutho : chơi quá đẹp ! Có gì muốn nói với tôi thì thẳng mặt với nhau mà nói...chơi gì "đâm lưng chiến sĩ " :|.........

caothuphutho
07-07-08, 10:25 AM
@caothuphutho : chơi quá đẹp ! Có gì muốn nói với tôi thì thẳng mặt với nhau mà nói...chơi gì "đâm lưng chiến sĩ " :|.........

thắc mắc của eddy đã được tui gỡ bỏ ngoài Y!M, login Y!M mà xem nhé !. Chết thật một sự hiểu nhầm tai hại :beat_brick:

caothuphutho
07-07-08, 11:01 AM
Thông tin mới nhất từ PhuTho Team. version 0.97.04 này chúng tỗi vẫn đang tiếp tục Dev, tính đến thời điểm hiện tại là "20 option" sẽ còn thêm nhiều nữa !, và điều đặc biệt "PhuTho™" đã add Unicode thành công vào GS này. Và đang chạy thử nghiệm với các file "text.bmd", "Item.bmd"... của Version 1.00N (đã Edit lại cho hợp với Version 0.97) . Hê hê trong tương ai anh em ta sẽ được chơi Version 97 Tiếng việt có dấu một điều mà không có ở Server 97 khác ^^!. Hiện tại vẫn đang test còn GS đã Add "20 Option" mình sẽ up sớm cho các bạn nhưng vẫn là Protocol KOR, còn VTM thì phải All Woking mới Share được vì hiện tại don't Work mấy thứ T_T !

hailee
07-07-08, 11:44 AM
Cái Links Clien "error" bó tay,làm ơn xem lại dùm cái nhé.

Destruct
07-07-08, 12:14 PM
Cái Patch của caothuphutho là Patch 0.97 + items 0.99, còn cái MuServer là nguyên gốc 0.97. Do đó khi chạy vào sẽ thấy mấy Items ảo lệch lạc. Xem và Share lại cho các bạn nhé! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình có một thắc mắc là tại sao có một số máy tính không tương thích với Server làm cho xảy ra một số lỗi ngớ ngẩn, như của mình chạy không được các loại 3D Main dành cho 0.97 như trong Client của caothuphutho và mấy bản bên StarMedia; chạy MuServer 1.00N và 1.00M luôn luôn bị 100% CPU; có một số bạn đã config đủ theo hướng dẫn và chính tay mình làm hộ nhưng vẫn không connect được trong khi với mình tương tự thì connect ngon. Và có các lỗi không rõ nguyên do như bên Box Hỏi Đáp / Yêu Cầu đã có nhiều người từng hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Destruct
07-07-08, 12:15 PM
Cái Links Clien "error" bó tay,làm ơn xem lại dùm cái nhé.
Tải từ Links ở Thread đầu Topic nhé, cái file trên RapidShare đã được caothuphutho Remove rồi.

caothuphutho
07-07-08, 01:52 PM
Cái Patch của caothuphutho là Patch 0.97 + items 0.99, còn cái MuServer là nguyên gốc 0.97. Do đó khi chạy vào sẽ thấy mấy Items ảo lệch lạc. Xem và Share lại cho các bạn nhé! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình có một thắc mắc là tại sao có một số máy tính không tương thích với Server làm cho xảy ra một số lỗi ngớ ngẩn, như của mình chạy không được các loại 3D Main dành cho 0.97 như trong Client của caothuphutho và mấy bản bên StarMedia; chạy MuServer 1.00N và 1.00M luôn luôn bị 100% CPU; có một số bạn đã config đủ theo hướng dẫn và chính tay mình làm hộ nhưng vẫn không connect được trong khi với mình tương tự thì connect ngon. Và có các lỗi không rõ nguyên do như bên Box Hỏi Đáp / Yêu Cầu đã có nhiều người từng hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hê hê, mình Share cho các bạn là 0.97.04 nhưng Patch là 0.97+99 là đúng tại vì vẫn đang Dev Server này mà ! hiện đang Dev sang Protocol VTM Version 0.97D+99I nên cái Patch vẫn thế !, nhưng mà không sao! nếu các bạn muốn sử dụng Server 97+99 thì rất đơn giản các bạn chỉ cần lấy cái Gameserver của tôi cho vào bản 97+99 là Okie còn nếu dùng 97 thôi thì chỉ cần Edit Shop lại là được chang sao cả miễn không có Bug là được !, Còn về phần Main 3D mà khi chạy bị CPU 100% thường thì bị thiếu File (có thể DLL) chứ không nhất thiết phải là do config sai mà nói chung còn rất nhiều vấn đề, các bạn phải tự rút ra kinh nghiệm cho riêng mình thôi!
Còn bạn "Dạy" tôi là "Xem và Share lại cho các bạn nhé!" thì xin lôi tôi là Mod tôi đủ biết tôi phải làm gì, thực tế Server này Share lên chủ yếu cho nhưng người đã nắm khá rõ về Server (Pro) dùng để đưa lên Online hoặc nghiên cứu nên mấy vấn đề đó họ có thể giải quyết ngon lành, còn các member chỉ nên Test Offline Server này và tham khảo thôi nhé !

Destruct
07-07-08, 02:41 PM
"Dạy"
Xin lỗi bạn! Thật sự là mình không thể ngờ là bạn lại nghĩ đó là mình dạy bạn! Rất xin lỗi!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không phải là chạy 3D Main thì bị CPU 100% bạn ạ, có lúc nó không chạy gì cả, có lúc nó chạy ngầm trong trường Process và nhảy lỗi Don't Send, không biết là vì sao?
Server hình như bị Bug ở Davias và Dungeon, khi dính Băng và Độc không phải do quái đánh mà do tự nhiên bị thì nó kéo dài mãi, dính băng thì cứ đi chậm chậm, còn dính độc thì mất máu đến lúc còn 0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Khi thay đổi lại nhân vật thì hết. Mình đã test trên 2 Client khác nhau và thấy vẫn bị, nhờ bạn xem lại giùm! Đừng hiểu nhầm là dạy nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caothuphutho
07-07-08, 03:33 PM
Xin lỗi bạn! Thật sự là mình không thể ngờ là bạn lại nghĩ đó là mình dạy bạn! Rất xin lỗi!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không phải là chạy 3D Main thì bị CPU 100% bạn ạ, có lúc nó không chạy gì cả, có lúc nó chạy ngầm trong trường Process và nhảy lỗi Don't Send, không biết là vì sao?
Server hình như bị Bug ở Davias và Dungeon, khi dính Băng và Độc không phải do quái đánh mà do tự nhiên bị thì nó kéo dài mãi, dính băng thì cứ đi chậm chậm, còn dính độc thì mất máu đến lúc còn 0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Khi thay đổi lại nhân vật thì hết. Mình đã test trên 2 Client khác nhau và thấy vẫn bị, nhờ bạn xem lại giùm! Đừng hiểu nhầm là dạy nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu không chạy gì cả mà nhảy lỗi Don't Send và CPU đột nhiên 100% thì thường là do Windows lỗi hoặc virus thật ra mình cũng không biết chắc chắn là do đâu nhưng mình khẳng định không hề do cái GS đâu vì cái GS này mình đã Test rất kỹ với cái máy Pentium 3 ~ 600Mhz của mình T_T ! không hề bị CPU 100% chỉ khoảng 20~26 % là cùng !, còn chuyện "Server hình như bị Bug ở Davias và Dungeon, khi dính Băng và Độc không phải do quái đánh mà do tự nhiên bị thì nó kéo dài mãi..." có thể do Data tại vì mình dùng GS này cho vào Version 0.97.04 nên chưa được config nhưng tất cả đó chỉ là dự đoán vì mình chưa Test lại cái lỗi trên nên không thể biết chinh sác!, cám ơn bạn đã cho biết thông tin, sorry bạn nhiều lúc nãy mình cũng hơi nóng tại vì vừa nãy bị "thắng sếp" nó mắng vì cái tội không làm Online nhiều T_T !

Destruct
07-07-08, 03:39 PM
Ý mình là khi chạy 3D Main thì bị Don't Send hoặc không hiện lên gì cả ấy. Mà cái lỗi này để thế cũng được, xài Zerg Main vẫn OK, không Spam Topic của bạn nữa ^^!

nhocken
07-07-08, 09:26 PM
Hícc em tìm bản 0.97(0.97.04) trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hok biết dùng cái client này có sài đc với server của chủ topic share hok vậy

Destruct
07-07-08, 09:28 PM
Bây giờ thì có thể kết luận là chạy ngon ^^!

nhocken
07-07-08, 09:45 PM
Cài cái của bác cuonglee nặng quá em bay sang cái này hj vọng chạy OK, dung cái client small đc fải hem

Destruct
07-07-08, 10:14 PM
Chạy tốt, nhưng nếu ai không có tâm huyết thì có lẽ là sẽ khó mà thích nổi bản 0.97.

nhocken
07-07-08, 11:34 PM
Em cài song hết rồi nhưng sao hok chạy đc file 8 GameServer trong forder link thế, còn IP loopback là gì để em add vào.
Giúp em với

caothuphutho
08-07-08, 09:21 AM
Em cài song hết rồi nhưng sao hok chạy đc file 8 GameServer trong forder link thế, còn IP loopback là gì để em add vào.
Giúp em với

Với bản 0.97.04 này nếu bạn chỉ Test chơi Offline thôi thì không cần cài IP "ảo" làm gì cho mệt, mặc định IP của Win nó đã là 127.0.0.1 nên Server tôi đã để IP là vậy rồi không cần chỉnh gì hết nói thật ra thì rất đơn gian. Bạn chạy Server gặp lỗi gì UP ảnh lên tôi sem giúp cho !

nhocken
08-07-08, 10:37 AM
Chạy hết 7 server thì hok có lổi gì cả tất cả đều rất Ok tuy nhiên, chỉ có file 8 GameServer trong forder links thì em hok tài nào chạy nó đc, click vào nó mãi như hok hiện gì hết
Khi em dùng cái muserver + client small 0.97D khác thì chạy đc file 8 GameServer nhưng vào trong Mu thì hok thấy hiện cái server để click vào, giúp em!
YM: the_hero_kills_dragon_1211

nhocken
08-07-08, 10:51 AM
Hícc em tìm bản 0.97(0.97.04) trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nếu em dùng client này thì có cần đè bản patch của bác daicaphutho hok vậy, sao hok chạy đc cái file 8 GameServer đc trời ơi

nghiamt
08-07-08, 10:57 AM
Mình kết cái bản Mu ngày xưa là thằng BK cầm đôi trùy Bát Bảo nhìn rất là đẹp...ko hỉu bản này có ko nhỉ... nếu có dùng tool nào để thêm đôi trùy đó

caothuphutho
08-07-08, 11:22 AM
Nếu em dùng client này thì có cần đè bản patch của bác daicaphutho hok vậy, sao hok chạy đc cái file 8 GameServer đc trời ơi

chú ý bắt buộc phải dùng Patch mà mình đã Share nếu không thích dùng patch của mình thì chỉ cần lấy cái File Main của mình cho vào cái Client mà bạn vừa load về đó !, Nếu không thích dùng Patch hay file Main đó thì bạn phải Hex lại file main của cái Client kia với Serial = amincaothuphutho, Hoặc ngược lại bạn config serial trong Server = cái Serial của file đó. Nói chung nếu bạn chưa thành thạo về MU tốt nhất dùng cái Patch của tôi cho nó ...Vuông !, còn Client thì bạn dùng Client 0.97 nào cũng được miễn là chưa bị Patch lung tung !

caothuphutho
08-07-08, 11:28 AM
Cái GS không chạy được do nhiều lý do bạn hãy up ảnh lên mới nói cụ thể được, thật ra cái VS 0.97 này Install nó quá đơn giản..mình biết các bạn mới "vào nghề" nên gặp nhiều "bỡ ngỡ" nhưng các bạn hay tập trung suy nghĩ sem cái lỗi đó từ đâu rồi từ từ "gỡ" lỗi chứ !, đừng nên nghĩ đến chuyện hởi người khác vội, mình nói vậy có gì không phải các bạn bỏ qua! nhưng thật sự mình chỉ muốn các bạn tiến bộ lên thôi.

nghiamt
08-07-08, 11:45 AM
hjx sao BK lại ko cầm đc Mace Of the king thế này...huhu...

nhocken
08-07-08, 12:19 PM
chú ý bắt buộc phải dùng Patch mà mình đã Share nếu không thích dùng patch của mình thì chỉ cần lấy cái File Main của mình cho vào cái Client mà bạn vừa load về đó !, Nếu không thích dùng Patch hay file Main đó thì bạn phải Hex lại file main của cái Client kia với Serial = amincaothuphutho, Hoặc ngược lại bạn config serial trong Server = cái Serial của file đó. Nói chung nếu bạn chưa thành thạo về MU tốt nhất dùng cái Patch của tôi cho nó ...Vuông !, còn Client thì bạn dùng Client 0.97 nào cũng được miễn là chưa bị Patch lung tung !
Mình đã đè main.exe của bạn vào client 0.97d rồi tuy nhiên vào trong thì hok thấy cái server để click vào đâu hết..

Destruct
08-07-08, 12:25 PM
Đã chạy GameServer chưa mà đòi có Server thế? Tạo cho cái main một Launcher hoặc chạy cái Launcher đặt tên PhuThoTeam trong Patch có sẵn của caothuphutho.

thientruongdx
10-07-08, 09:26 AM
Ai có thể cho tui cái Host đang rất cần

caothuphutho
10-07-08, 11:02 AM
Ai có thể cho tui cái Host đang rất cần

Đây không phải chỗ để cho "cu" xin host!, định Spam hả? lần sau mà còn tái phạm là BAN đấy nhé !

Destruct
10-07-08, 11:29 AM
caothuphutho cho mình hỏi cái, cái Client mà bạn Upload là Client 0.97D gốc hay là có thêm Items 0.99?
Spam cái: Sao mà lên được VIP Member hay thế? ^^!

caothuphutho
10-07-08, 11:42 AM
caothuphutho cho mình hỏi cái, cái Client mà bạn Upload là Client 0.97D gốc hay là có thêm Items 0.99?
Spam cái: Sao mà lên được VIP Member hay thế? ^^!

Client Original 0.97.04 đó không hề add Item 99 vào đâu!, VIP System là do có tham khảo Source của Woft mà mình thấy cái đó hay nên add code vào DLL của mình ^^!

Destruct
10-07-08, 11:55 AM
Được lên VIP <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) như thế này hay nhỉ! Cái Client đó mà Download từ RapidShare thì khổ lắm, đã thế còn bị xoá mất rồi kìa, caothuphutho check lại link kìa! Nếu không thì lấy Link của mình đã Upload kia cũng nhanh đấy ^^!

caothuphutho
10-07-08, 03:58 PM
Cái Client đó mà Download từ RapidShare thì khổ lắm, đã thế còn bị xoá mất rồi kìa, caothuphutho check lại link kìa! Nếu không thì lấy Link của mình đã Upload kia cũng nhanh đấy ^^!

Okie cái links Client đó đã bị die, mình sẽ up lại ngay, Tuy nhiên mình xin cảnh báo một "bộ" MUSERVER mà mình Share luôn đầy đủ SERVER+CLIENT nếu dùng nguyên Server của mình mà không dùng Client "chính hãng" nếu không có nhiều kinh nghiệm "chuyên ngành" thì tốt nhất các bạn hãy dùng "đúng bộ sản phẩm" của mình nhe !, không nên dùng Client lung tung hoặc Patch lung tung vi như thế có thể phát sinh nhưng lỗi khó hiểu vì thế càng làm bạn đau đầu vì chúng !
Chúc các bạn vui !

Lãng Tử Sầu
10-07-08, 04:04 PM
Okie cái links Client đó đã bị die, mình sẽ up lại ngay, Tuy nhiên mình xin cảnh báo một "bộ" MUSERVER mà mình Share luôn đầy đủ SERVER+CLIENT nếu dùng nguyên Server của mình mà không dùng Client "chính hãng" nếu không có nhiều kinh nghiệm "chuyên ngành" thì tốt nhất các bạn hãy dùng "đúng bộ sản phẩm" của mình nhe !, không nên dùng Client lung tung hoặc Patch lung tung vi như thế có thể phát sinh nhưng lỗi khó hiểu vì thế càng làm bạn đau đầu vì chúng !
Chúc các bạn vui !

Thanks Ka vì tinh thần trách nhiệm cao. Có lẽ sever của em khìn cũng do em dùng lung tung Client . :cry:

caothuphutho
10-07-08, 04:11 PM
mình đã bổ sung thêm một số Option nữa cho GS 0.97.04 này rồi, đã test kỹ ALL WORKING. Mai mình sẽ up lên cho các bạn !
Rất mong được sự đóng góp của các bạn, đó chính là động lực thúc đẩy để PhuTho Team ngày càng mang đến cho các bạn nhưng GS hoàn hảo nhất !
Thân !

Destruct
10-07-08, 05:50 PM
Cố lên! Đang mong chờ tác phẩm của bạn đây! Nếu có thể thì đừng Upload lên RapidShare được không? Cảm ơn nhiều!!!

NhocCoi
11-07-08, 04:34 PM
Cám ơn bạn tớ đang tập làm Mu , sau này sẽ có vài câu hỏi ngớ ngẩn ,mong giải thích giúp ^^

caothuphutho
11-07-08, 05:15 PM
Theo dự kiến thì đáng ra hôm nay tôi sẽ UPDATE GS 0.97.04 add thêm một số Option nữa như đã hưa với A E, nhưng vì từ sáng tới giờ tôi bận công việc của mình nên chưa UP lên được mong A E thông cảm đành để mai vậy vì mình cũng sắp hết time làm việc rồi T_T. Thật ra nó chỉ 1~2M là cùng nhưng mạng ở đây "củ chuối" lắm UP có cái ảnh cũng không được :( !

phhieu
11-07-08, 06:09 PM
chay data server 1 va data server2 no báo lỗi này:
mapserverMng file load error iInitSetting Value:19 (SVR:0) -1
map server data load error
chỉ tới cach khac phục với,toi đang dưa sevver lên online config đúng hết rùi tớ đây lại bị báo lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

caothuphutho
12-07-08, 03:04 PM
Đã UPDATE SERVER (Add thêm 3 Option) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DgVoASYrIhUiNDEjNWgiPiI=), như đã hứa với A E, sẽ còn tiếp tục UPDATE trong ngày mai hoặc vài ngày nữa (vì còn Test sem có Work không ^^!)
Pass giải nén hử? là : caothuphutho

nhocken
12-07-08, 09:17 PM
paste cái gameserver đó vào forder gameserver là play hã anh

caothuphutho
14-07-08, 08:18 AM
paste cái gameserver đó vào forder gameserver là play hã anh

thế cũng được!, hoặc "Del" cái GS cũ đi rồi giải nén cái GS mới vào. Tôi đã Add thành công thêm 6 Option nữa cho GS này rồi hiện vẫn đang Test sem có "All Working" không nên chưa UPDATE được dự kiến UPDATE vào ngay mai !

572277
14-07-08, 06:18 PM
Anh Caothuphutho ơi!! Em đã cài xong hết rồi nhưng đến phần chạy client nó báo lỗi như thế này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giúp giùm em mấy pác ơi.

caothuphutho
15-07-08, 09:28 AM
Anh Caothuphutho ơi!! Em đã cài xong hết rồi nhưng đến phần chạy client nó báo lỗi như thế này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giúp giùm em mấy pác ơi.

Trong thư mục Client97D kick "Đúp" file "PhuThoTeam.exe" hiện ra kick tiếp "connect" để vào Games!
Chú ý: không chạy file "Main.exe" mà chạy file "PhuThoTeam.exe" !

naruto_thf90
15-07-08, 12:14 PM
Em là 1 người mới ! Anh có thể hướng dẫn em cài đặt và làm tất cả từ đầu được không ạ ? Mà máy nhà em VGA Onboard 64Mb - XPSP3 - RAM 512 Có chơi được không ạ ? Em chơi MU HN online giật quá ! Chẳng hiểu sao

caothuphutho
15-07-08, 02:22 PM
Em là 1 người mới ! Anh có thể hướng dẫn em cài đặt và làm tất cả từ đầu được không ạ ? Mà máy nhà em VGA Onboard 64Mb - XPSP3 - RAM 512 Có chơi được không ạ ? Em chơi MU HN online giật quá ! Chẳng hiểu sao

của bạn đây: kick here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Vào đó tham khảo cấu hình máy để Install MU nhé !

572277
15-07-08, 04:45 PM
Trong thư mục Client97D kick "Đúp" file "PhuThoTeam.exe" hiện ra kick tiếp "connect" để vào Games!
Chú ý: không chạy file "Main.exe" mà chạy file "PhuThoTeam.exe" !

Làm như thế cũng không được anh ơi.Còn cách nào khác nữa không vậy.Có cần crack Main lại không?

thientruongdx
15-07-08, 04:51 PM
Làm như thế cũng không được anh ơi.Còn cách nào khác nữa không vậy.Có cần crack Main lại không?

bạn có thể tìm cái Main khác dùng cũng ok

naruto_thf90
16-07-08, 05:07 PM
Chẳng hiểu tại sao em chạy cái file GameServer.exe lại lỗi :
GameSever.exe has encountered a problem and needs to close...

caothuphutho
18-07-08, 10:43 AM
Chẳng hiểu tại sao em chạy cái file GameServer.exe lại lỗi :
GameSever.exe has encountered a problem and needs to close...

Kiểm tra lại toàn bộ cách config Server !, sem các links có báo lỗi gì không ?

572277
18-07-08, 05:32 PM
bạn có thể tìm cái Main khác dùng cũng ok

Tìm Main khác cũng không được nhờ caothuphutho fix lại giùm em.IP của em đây 192.168.1.2

caothuphutho
21-07-08, 08:02 AM
Tìm Main khác cũng không được nhờ caothuphutho fix lại giùm em.IP của em đây 192.168.1.2

Với Version 97 bạn không cần HEX IP ở Main, chỉ cần dùng cái "PhuThoTeam.exe" của mình rồi config IP thieo như máy bạn là được !.

huntersun
21-07-08, 07:17 PM
Híc cái Main.exe lúc em giải nén CLient ra thì bị con Bit nó kêu là 1 chú virus >.<
Nó Delete lun cái Main.exe ^^!

Destruct
21-07-08, 09:14 PM
Vì Patch của caothuphutho là 0.97D + items 0.99 nên mình đính kèm cho các bạn nào chạy main.exe của caothuphutho không được thì xài main mà mình đã Hex sẵn rồi, cũng là 0.97D + items 0.99 để đọc được item.bmd. Chỉ cần Copy vào Client đã Patch rồi là connect thôi.

doanthieugia19
03-08-08, 02:02 PM
Caothuphutho có thể up lên "media" cho mình cái server và clien của bản này được ko??Ở RP thì potay ko thể nào dow được...hixxxxx
Mình ghiền phiên bản này lắm vì đây là thời kỳ mình chơi mu nhiều nhât,và thích nhất cái bộ gran suol màu hồng mà các phiên bản sau này biến thành trắng bệch và đồ nó cũng cấu tạo hình dáng khác đi nên ko thích lắm.
À cho mình hỏi có cách nào có thể add cái bộ suol hồng vào clien của phiên bản 1.02h by Cuonglee ko hả bạn???

huysseven
07-08-08, 02:27 PM
mình bị cái lỗi don't send của game server ai giúp mình sửa với
mình đã xem lại hết ip rồi không có vấn đề gì chạy mọi thứ không báo lỗi gì chỉ có gameserver bi don't send :(

anhangde
07-08-08, 04:03 PM
-Thấy cái này có gì# đâu, so với bản 97N cua DS thấy thua xa, mấy command kia làm wai gì.mấy cái server 97 dùng server tool config được cả mà.Addoption lam chi!

Destruct
08-08-08, 10:38 PM
-Thấy cái này có gì# đâu, so với bản 97N cua DS thấy thua xa, mấy command kia làm wai gì.mấy cái server 97 dùng server tool config được cả mà.Addoption lam chi!
Bạn nói bản 0.97N của DarkSide hả? Mình nhớ là DarkSide chỉ có đến 0.97Y mà, bạn cho xin Server trên để tham khảo thử. Thanks ^^!

anhangde
09-08-08, 09:35 AM
Của ông đấy!Destruct
Tôi chưa test cái server của ông nhưng thấy so với các bản 97x thì của ông thế là hoành tráng lắm!

BCL305
09-08-08, 03:45 PM
Bị lỗi don't send của GS thì phải làm sao đây. Hix hix, ai biết giúp dùm nha. Thanks nhiều.

Destruct
09-08-08, 07:55 PM
Của ông đấy!Destruct
Tôi chưa test cái server của ông nhưng thấy so với các bản 97x thì của ông thế là hoành tráng lắm!
Cảm ơn! Nhưng không nên nói như vậy, Server nào cũng có cái hay của nó mà. Server của mình là 0.97 Moded, còn đây là bản Server Original mà.

caothuphutho
10-08-08, 11:11 PM

Bạn hiểu thế nào là coder không?!, tôi không Dev MoD, Skin hay những thứ khác tôi chỉ khoái Code mặc dù tôi chẳng là ai trong số nhưng "tên tuổi" trong làng coder MU, nhưng tôi đam mê nó đó là sơ thích của tôi chính vì vậy mà tôi theo đuổi MU cho đến tận bây giờ !, nếu mấy cái "command" không là cái quái gì thì dân coder chẳng phải khổ tâm ngâm cứu làm gì cho mệt !, Một MU đưa lên OL mà không có các tính năng đặc biệt như: /post, /str /agi...thì MU đó sẽ ...die trong vòng 1 tháng ở thời điểm này vì sẽ chẳng có "ma" nào them chơi khi MU ho đang theo đuổi chẳng có gì "đặc biệt", vì thế nên ở VN "lão" Wall mới ngâm cứu /post Work VTM và "lão" đã hoàn thành gần đây!, vậy mà bạn lại "buông" ra câu nói "nhạt toẹt" "command kia làm quái gì" ...>"< đúng là "chán hẳn"................

anhangde
11-08-08, 12:04 AM
Hừ! cái server 97 này đưa lên online????
-Ông chỉ muốn quảng cáo với mọi người tôi đây là một coder.
-Ông sẽ không thoải mái mà release cái server 97 này,nếu như không có các bản SS2+ss3 đã khá hoàn thiện do Cuonglee++wall+Endi+.. đã release
-Tôi không quên cái command /post mà ông+team chưa hoàn thành trên 1.00.18 VTM của Wall mà đã lăng xăng thương mại.Mà hiện tại ông xem Wall đã làm gì cho anh em?

Master**CoDer
22-08-08, 08:45 PM
Hừ! cái server 97 này đưa lên online????
-Ông chỉ muốn quảng cáo với mọi người tôi đây là một coder.
-Ông sẽ không thoải mái mà release cái server 97 này,nếu như không có các bản SS2+ss3 đã khá hoàn thiện do Cuonglee++wall+Endi+.. đã release
-Tôi không quên cái command /post mà ông+team chưa hoàn thành trên 1.00.18 VTM của Wall mà đã lăng xăng thương mại.Mà hiện tại ông xem Wall đã làm gì cho anh em?

....chẳng cóa gì để quảng cáo để thể hiện mình đâu ông ah...chỉ làm vì sự đam mê và để hiểu biết đóa là phong cách của các Thành viên PTT
...Cũng đã ghi nhận là bản release của cuonglee + Wall +endi +... cũng khá
Nhưng xin nói nếu khá hoàn chỉnh rồi nếu ông bt sao ông ko làm hay thậm chí ông chỉ chờ ngừơi khác đưa ra mang về....và thậm chí tôi đoán ông ko bt coder là gì lên nói 1 câu mà ai trong làng coder MU nghe cũng thấy là ông quá gà ''command kia là cái quái gi '' ....amen thấy tội lỗi quá
...còn cái command/post mà team chúng tôi làm ở 1.00.18 VTM chúng tôi chỉ đưa ra chưa hề thương mại nó để ông nói chữ '' lăng xăng '' ở đây
....còn ông bạn Wall làm gì choa anh em trong làng MU server ai cũng bt ông ko cần nhắc :boss:

giangleloi
22-08-08, 09:00 PM
đề nghị ko cãi nhau nữa,bác anhangde
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hoanghondo
24-08-08, 07:18 PM
Có ai biết IP MU SEVER 0.97.04 Addoption+/post all Working, VIp 3D Main HOT! của caothuphutho là nhiêu không?
Tiện đây cho hỏi pass khi cài đặt SQL SEVER là sa hay là 123456....................????????????

caothuphutho
24-08-08, 09:56 PM
Có ai biết IP MU SEVER 0.97.04 Addoption+/post all Working, VIp 3D Main HOT! của caothuphutho là nhiêu không?
Tiện đây cho hỏi pass khi cài đặt SQL SEVER là sa hay là 123456....................????????????

IP Server mình config dưới dạng Original là 127.0.0.1 , pass bạn đặt là gì cũng được những phải nhớ để config lai server và change sau này !

chemconcho
02-09-08, 12:00 AM
bác cao thủ cho hỏi mấy câu với , mình muốn config lên onl vì nó có vẻ khá nhẹ lại tốt ko bug nhiều lắm lại có command /post tuyệt ^^ nhưng về phần client thì main có cần phải hex lại không , và nếu có thì hex ở những chỗ nào ??
p/s : tiện thể cho mình hỏi lun chỗ để chỉnh rate exp của server và drop , item ....
Rất cảm ơn nếu bạn trả lời mình thanks nhé ^^

Destruct
03-09-08, 04:14 PM
Bản này đưa lên Online không cần Hex main, chỉ cần chạy Launcher và sửa IP thành No-IP của bạn là được. Để chỉnh % của Exp và Drop thì bạn vào MuServer/data/commonserver.CFG, tìm dòng AddExp và Dropper để chỉnh theo ý muốn ^^"

caothuphutho
10-09-08, 09:55 PM
để tăng tỉ lệ % khi hoàn thành việc ép ngọc Soul & Life ..v.v. gọi chung là "rate" thì có Option có sẵn trong commonserver.cfg nhưng có Option chưa có sẵn vif vậy nên phải add nhưng tại vì dạo này tui bận "tìm việc" nên dừng hết việc Dev MU lại lo công việc trước nên mấy cái Option của bản 0.97.04 này sẽ chưa add theo yêu cầu của các bạn được, vì vậy nên các bạn chịu khó chờ tui công việc Ôn Định sẽ sớm Dev MU trở lại để add những cái Option cơ bản này cho các bạn . Thông tin mới nhất là tui đang dự tuyển "làm công nhân" tại công ty Hon Da Việt Nam :D hehehe và đã được xét tuyển :)) tui sẽ sớm Dev MU trở lại !
Good bye !

nhatlinh_3737
11-09-08, 01:02 PM
Sao em chạy gameserver đợi mãi ko thấy gì T_T

Destruct
11-09-08, 01:11 PM
Xem lại cái IP mà bạn đã config đã đúng ở Link chưa!

nhatlinh_3737
11-09-08, 06:10 PM
Dù em xài 127.0.0.1 hay Ip khác cũng im lìm

caothuphutho
11-09-08, 07:28 PM
Dù em xài 127.0.0.1 hay Ip khác cũng im lìm

Cái lỗi mà chạy GS không thấy "tín hiệu trả lời" như của bạn thì dùng IP nào ở đây không quan Trọng, mà quan trọng là những việc sau :
- Tuy bạn đặt IP là gì cũng được nhưng chắc chắn là IP đó đã "đồng nhất" chưa ?, đã config hết những chỗ cần thiết & bắt buộc đặt IP chưa ?
- Chạy ODBC ?
- Nếu những ví dụ trên không thoả mãn thì Lỗi khi run GS cụ thể như thế nào ?, chạy Dis luôn hay "trắng tinh" không "tì vết" ?
--> Bài học rút ra là bạn Check kỹ lại toàn bộ cách Install MU của bạn !

nhatlinh_3737
11-09-08, 08:54 PM
Thank anh tuy vẫn ko được,nhấp 2,3 lần ko phản ứng

Destruct
11-09-08, 10:11 PM
Cài hoặc sửa lại Windows!
Hoặc copy lại GameServer từ file nén vào và chạy lại!

meoluoi123
28-12-08, 12:26 AM
tui cũng chay ko dc gamesever mới cại lại win hôm qua à ! chạy 1 cái báo don't sent ngay !

boypro142
12-01-09, 11:49 AM
thanks đã share phiên bản hay đến vậy

Destruct
13-01-09, 02:23 PM
Xem lại file đã Download! Có thể đã bị hỏng. Ngoài ra thử copy lại file commonserver.cfg từ trong file gốc vào xem sao.

vantruong104
13-05-09, 02:35 PM
alo em bi GS trang tinh ko ti` vet

vantruong104
13-05-09, 02:37 PM
anh nao chi em voi em xem ip da dung het

caothuphutho
14-05-09, 09:04 AM
alo em bi GS trang tinh ko ti` vet

khi run GS trắng tinh không "tì vết" thì 100% bạn đã install MuServer chưa hoàn thành !. bạn cần xem lại tất cả các chi tiết từ a -> z cách bạn install MU, có thể chưa config IP theo đúng "tiêu chuẩn" cũng có thể chưa connect được với SQL ..v.v.v rất nhiều nguyên nhân trong trường hợp này vậy bạn nên xem kỹ lại nhé vì Version 97 này rất rễ cài đặt dễ đến mức như cho của táo vào miệng và...Cắn ! ^^!
Chúc bạn thành công !. Bye..

hackertocnau
15-05-09, 03:46 AM
sao ko cho cái link down cilen full theo bản server luôn bạn

caothuphutho
15-05-09, 08:40 AM
sao ko cho cái link down cilen full theo bản server luôn bạn

bản này được Dev khá lâu rồi trên thực tế thì đã up Client cho các bạn rồi, nhưng hiện tại cả 2 link client đã bị die!, tuy nhiên bạn chỉ cần load Client0.97D ở đâu đó rồi dùng Patch97+3D trong Server để Patch Client là được.
Nếu ai còn Client0.97D+3D mà trước tôi Share thì up lên rùm tôi cho mọi người nhé, cám ơn !
Bye..!

hackertocnau
15-05-09, 05:17 PM
giờ ở nồailaàm gì còn bản full 0.97 nữa bạn , số mình đen quá , bản này hay và chạy cực nhẹ , nhanh và ổn định lắm , sẵn bạn cho mình hỏi cái bản này mở pỏt nào online , vì o.97 cũ mình hem bit

DL_ChuaTe
23-06-09, 07:45 PM
em bị báo lỗi connec fail ấn ok là GS hiện lên trắng không tì vết giúp em vớiT_T

Van_Bom
26-10-09, 02:14 PM
Bờm đọc từ đầu bài đến cuối bài mới phát hiện ra 1 diều là, đã hơn 1 năm rồi...

mà Pro caothuphutho lại bỏ rở bài này, đang hay hix hix..........

cuối cùng anh em vẫn chưa có các lệnh /add

tiếc quá..........1 vài bài của caothuphutho rất hay và tốt nhưng mà toàn bị bỏ dở......liệu MU đi đên ngõ cụt rồi chăng...đau lòng quá...

sunthah12
26-10-09, 03:45 PM
can huong dan checksum data va main :D

Van_Bom
26-10-09, 08:30 PM
bó chiếu dowload xong hàng mới biết, Pack hết tất cả, đến cả file main trong client cũng pack nữa thì bó tay........

khiếp quá....

Quỷ Cung
15-11-09, 01:13 PM
Mỗi khi vào main.exe, PhuTho.exe hay GameServer.exe đều hiện lên lỗi dưới...

Mình rất thích các bản Mu 0.97 lắm nên rất mong các pro chỉ giáo :">

thocon
16-11-09, 08:32 PM
//////////////////____MUSERVER Version 0.97.04__///////////////////
//////////////////____Developer: caothuphutho___///////////////////
//////////////////____Add: option + /post________///////////////////
==============================
Lâu rồi không Developer Server nào, gần đây bị.....đổi việc thế là về quê, không còn máy "cấu hình cao Test nưa nên cái máy Pentium III nhà mình chỉ có thể Develop các bản 0.97.XX thôi T_T.. hiii đùa vậy thôi . Hôm nay mình xin thay mạt Team Share cho A E bản Server chính thức do Team phát triển không phải là hàng "Giả mạo" đâu nhé !. Nào các bạn cùng sem thông tin !
===============================
; Thông tin Server
Item + lên tới 28 Option
Add một số Option thông dụng (Sẽ còn cập nhật tiếp vì tôi còn đang tìm Offset ^^)
Add lệnh chát toàn Server /post
Add command /exit (thoát Games nhanh chóng)
Add lời chào khi đăng nhập Game (Connectnotice)
Tỉ lệ hoàn thành khi ép ngọc Soul 100%
Tỉ lệ hoàn thành khi ép ngọc Life 100%
Xay Item lên +10, +11 thành công 100%
Xay cánh cấp 2 thành công ~ 100% ^^!
..v.v.
Và đã Fixed hầu hết các Bug lớn, nhỏ của Version 0.97 có thể nói No Bug !
Project “PhuThoTeam.DLL” 100% Credit by Me tuy nhiên có sử dụng Source của các Pro khác cụ thể là Wolf
Tôi đang trong quá trình hoàn tất Project DLL sẽ Add Full Option nên mong các bạn “đóng góp” Offset để tôi sớm hoàn thành, và tôi cũng đang cố gắng Add lệnh cộng điểm ai có kinh nghiệm xin chia sẻ nhé !

; Download nOw!!!

MuServer 0.97.04 (97D) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(Mirror) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Client 0.97.04 (97D) Full (links Die Chờ UP Lại) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Mirror) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> CCJuIi0IJA81WHYlbwQ5BA==)

UPDATE 1 (11/7/2008) (Add thêm 3 Option) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Mirror) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DgVoASYrIhUiNDEjNWgiPiI=)

; NOTICE: SETUP
--> Cài đặt bình thường nhé các bạn !, Server này nếu đưa lên Online thì còn gì tuyệt vời hơn tuy là "đồ cổ" nhưng tính ổn định thì khỏi nói ^^!, Server được config dưới dạng Server VIP nên tất cả tỉ lệ rất cao ví dụ ép ngọc Life và Soul đều 100% ^^!, tôi sẽ add code vào DLL để các bạn tủy chỉnh lại nhé !
--> và tất nhiên các bạn có thể Moding theo ý các bạn hay thêm Skin ..v.v. tôi không Dev mấy cái đó tôi chỉ khoái Coder thôi ^^!
--> Pass giai nén file: caothuphutho
================================================== ==

Developer by PhuTho Team *|* Phát hành : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mobile: 01684565442

; Một số bức ảnh "Hoành Tráng" ^^!

Hoàn thành Project /post Add GS 0.97.04

------

Add connectnotice thành công !

------
Credits:
Fixed + Edit & Add Option + /post:
caothuphutho *|* PhuTho Team
Thanhk:
DSTeam --> Guide Credit DLL & Hook
WoLf --> Share SOURCE
... Và các Pro khác

ối giời ơi phú thọ nhà mình thật hoành tráng:D ra chợ trung tâm thấy có bản này nè :)) dùa cho dzui.... đừng giận phú thọ nhà mình nha

Katehd
19-05-10, 11:04 PM
đang mê cái server cổ
vớ được cái server này như vớ được vàng ai dè bị hỏng hết
GS chạy bị lỗi don't send
main cũng ko chạy được
ai còn bản server cổ cổ như thế này share cho mình nhé
đồ cuối của dk là kiếm rồng hoặc là chùy gì ấy

xom1b
21-05-10, 01:55 AM
đang mê cái server cổ
vớ được cái server này như vớ được vàng ai dè bị hỏng hết
GS chạy bị lỗi don't send
main cũng ko chạy được
ai còn bản server cổ cổ như thế này share cho mình nhé
đồ cuối của dk là kiếm rồng hoặc là chùy gì ấy

PM Van_Bom là có liền :P yahoo: vodanhkhongaibietden

caothuphutho
21-05-10, 08:26 AM
lỗi như trên là windows của bạn "không hiểu" ứng dụng đang được chạy là "thể loại" gì. Muốn cho ku Win "hiểu" đấy là bản Server của PhuTho Team "old" :D, thì bạn chỉ cần cài .Net 2.0 hoặc 3.5 vào là okie, có thể sẽ phải cài thêm Windows Installer nếu cần. Bản này tuy cổ nhưng thực tế hiện tại khá nhiều người vẫn đang dùng và thường xuyên PM tôi add thêm command "lệnh cộng điểm" vào GS, nhưng thú thật tôi không còn time cho MU nữa rồi..

caothuphutho
21-05-10, 08:32 AM
và xin nói thêm là Server này tôi Share lên 10 người thì có đến 8 người chả phải suy nghĩ gì, thế thì chả có lý do gì bạn lại không làm được cho nó chạy cả, phải đặt ra câu hỏi là tại sao người khác cài chạy được còn mình cài nó lại không chạy suy nghĩ rồi sẽ tìm ra nguyên nhân thôi. chứ đừng hơi tí là nản thì chả làm nên cơm cháo gì đâu. đấy là những lời khuyên chân thành, đừng nên phán xét 1 chiều mà phải phán xét theo nhiều chiều hướng :D, điều này áp dụng trong tất cả vấn đề chứ không chỉ riêng install MU.

viper9x
21-05-10, 08:57 AM
Đừng nên phán xét 1 chiều mà phải phán xét theo nhiều chiều hướng , điều này áp dụng trong tất cả vấn đề chứ không chỉ riêng install MU.
Thấy câu này rất đúng nè
Cao thủ Phú thọ sao không thêm mấy cái như Bờm nói cho mọi người vậy :1:

cuối cùng anh em vẫn chưa có các lệnh /add

tiếc quá..........1 vài bài của caothuphutho rất hay và tốt nhưng mà toàn bị bỏ dở......liệu MU đi đên ngõ cụt rồi chăng...đau lòng quá...

caothuphutho
21-05-10, 10:06 AM
Thấy câu này rất đúng nè
Cao thủ Phú thọ sao không thêm mấy cái như Bờm nói cho mọi người vậy :1:
Bạn phải xem lại câu nói của tôi !

Bản này tuy cổ nhưng thực tế hiện tại khá nhiều người vẫn đang dùng và thường xuyên PM tôi add thêm command "lệnh cộng điểm" vào GS, nhưng thú thật tôi không còn time cho MU nữa rồi..

viper9x
21-05-10, 10:29 AM
Sorry vì chưa đọc hết, mới đọc đoạn đầu :D
Caothuphutho ơi cho hỏi: theo như Bờm nói thì Sv + Client đã bị Pack thì sao lại
Server này nếu đưa lên Online thì còn gì tuyệt vời hơn ;;)

caothuphutho
21-05-10, 10:48 AM
Sorry vì chưa đọc hết, mới đọc đoạn đầu :D
Caothuphutho ơi cho hỏi: theo như Bờm nói thì Sv + Client đã bị Pack thì sao lại ;;)

oh server này trên thực tế tôi Dev từ năm 2008. Hồi đó tôi Share bản này là bản đang còn làm dang dở chứ chưa Final nên Pack lại chỉ Share lên để các bạn Test thôi, Song 1 thời gian lý do mà tôi không làm bản Server này nữa là ...cái HDD của tôi bị die nên không còn bất cứ Data nào về MUServer của tôi nữa và tất nhiên kể cả bản 0.97d này. Không còn GS đang làm dở cũng chả còn Source DLL nên đành pó tay thôi. Cái mà tôi Pack đem Share chính tôi cũng chả UnPack được :)) . Nên câu chuyện về MU 0.97.04 của tôi "nhạt" dần từ đó :D

viper9x
21-05-10, 11:09 AM
:D câu chuyện này chắc chỉ có Des và Bờm tiếp tục :D

Mu0nline
07-06-10, 01:35 PM
ai up dùm em cái clien đi, em sài clien 0.97D Small Client mà toàn dontsend :( ko hiểu sao nữa

caothuphutho
08-06-10, 01:51 PM
ai up dùm em cái clien đi, em sài clien 0.97D Small Client mà toàn dontsend :( ko hiểu sao nữa

bạn dùng Client này nhé nhớ hex file main cho đúng IP và Serial
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(0.97.04)%20Client/

Mu0nline
08-06-10, 07:14 PM
ák àk bác vẫn vào diễn đàn àk :), em đọc bài từ đâu đến cuối tưởng bác bận kô vào nữa, thanks bác :)...! mà clien này có bị pach kô bác ???
bác send cho em cái patch ko bị pach đy bác =.=!

caothuphutho
09-06-10, 09:27 AM
ák àk bác vẫn vào diễn đàn àk :), em đọc bài từ đâu đến cuối tưởng bác bận kô vào nữa, thanks bác :)...! mà clien này có bị pach kô bác ???
bác send cho em cái patch ko bị pach đy bác =.=!

hê hê bản này mình Dev năm 2008 giờ là 2010 rồi, hơn 1 năm nay giờ mình mới có thời gian để thỉnh thoảng tham gia với A E cho vui. Trước con mải lo gái gú lo việc làm :| mà giờ vợ con rồi lại có việc làm okie nên thời gian "tiết kiệm" được chút :) :D

caothuphutho
09-06-10, 09:28 AM
à quên ! cái Client Share link trên là nguồn Ragezone nên không bị pack file main đâu. bạn load về hex IP và Serial main thoải mái. Chú ý cài .Net 2.0 trở lên để không bị lỗi "don't send" khi chạy GS bạn nhé ^^!

Mu0nline
09-06-10, 09:14 PM
sặc bác oy em kô dùng đc 3D ấn f7 và kô biến đc stadium mặc dù đã thay các loại clien 0.97D roài :( ( bác chỉ ẻm đc kô, ẻm thík đồ cổ lém :D )
bác add YH em đc kô

caothuphutho
10-06-10, 12:02 AM
sặc bác oy em kô dùng đc 3D ấn f7 và kô biến đc stadium mặc dù đã thay các loại clien 0.97D roài :( ( bác chỉ ẻm đc kô, ẻm thík đồ cổ lém :D )
bác add YH em đc kô

Oài tôi cũng chẳng còn cái file main 0.97 3D nữa đâu. hàng tôi pack tôi cũng chả unpack được :D. lý do bạn không thể sự dụng được 3D là cai main bạn đang dùng không được hỗ trợ tính năng 3D bạn à. Chịu khó kiếm cái DLL nào có tính năng 3D dành cho main 0.97 và hook lại thôi.^^!

geminionl
05-03-11, 09:00 PM
đào mộ 2pic này lên 1 tí
nhưng có thắc mắc về cái chạy GS mà chả hiện gì
đã cài rất nhiều bản offline từ cổ đến mới thành công
riêng bản này bị lỗi như đã nói bên trên
không up ảnh vì nó không có gì để chụp :))

thuoclano12
06-03-11, 02:38 PM
Bản này có virus không vậy?
Có move qua map được không? tui cài mấy bản hầu như không move qua map được?

thuoclano12
09-03-11, 12:00 PM
Ai up lại cho tụi cái file Update1 với. Link trên đã DIE

geminionl
09-03-11, 09:42 PM
đào + spam
không ai giải thích dùm cái lỗi ư :(

thuoclano12
10-03-11, 02:17 PM
Link update die up cho em với, với cả client và patch client nữa \m/

thuoclano12
10-03-11, 03:42 PM
Link update die up cho em với, với cả client và patch client nữa \m/

supertun
11-03-11, 09:02 AM
cái này tui cài được, nhưng tui khuyên 1 câu là
1) là ko chạy cửa sổ được, chắc chắn 100% (chơi mà ko chạy cửa sổ được thì chán hơn con gián)
2) Skin của Client xấu wá, phải nói là wá xấu, xấu ko thể tả nổi.
Tui thì đang có bản 0.99b nhưng bị vài lõi như mở Shop bán đồ của nhân vật thì bị disconnect và % sức đánh phép thuật của Item Vũ Khí ít wá + 15 mà chỉ có 96%, còn mấy bản khác thì 136% >>>> ko, nên điểm rate đánh ra có tí tẹo, đc vài trăm điểm, cùng lắm là 4k mấy thôi. Mặc dù đã chỉnh sửa = mọi cách như sửa trong file Item.bmd + Text.bmd v.v.v..

geminionl
11-03-11, 11:57 AM
cái này tui cài được, nhưng tui khuyên 1 câu là
1) là ko chạy cửa sổ được, chắc chắn 100% (chơi mà ko chạy cửa sổ được thì chán hơn con gián)
2) Skin của Client xấu wá, phải nói là wá xấu, xấu ko thể tả nổi.
Tui thì đang có bản 0.99b nhưng bị vài lõi như mở Shop bán đồ của nhân vật thì bị disconnect và % sức đánh phép thuật của Item Vũ Khí ít wá + 15 mà chỉ có 96%, còn mấy bản khác thì 136% >>>> ko, nên điểm rate đánh ra có tí tẹo, đc vài trăm điểm, cùng lắm là 4k mấy thôi. Mặc dù đã chỉnh sửa = mọi cách như sửa trong file Item.bmd + Text.bmd v.v.v..

cho tôi xin cái Yahoo
hỏi 1 chút chuyện :)

supertun
13-03-11, 11:53 AM
cho tôi xin cái Yahoo
hỏi 1 chút chuyện :)

tunbienhoa1991, you cần gì, cần server 0.99b hay muốn hỏi gì ??

thienthong
27-08-13, 11:21 PM

2 cái link này bạn nào còn giữ cho mình xin link với nhé. 2 link trên die mất rồi.

divine9966
30-08-13, 10:47 AM
cho xin 2 link client và update với link die rồi ai có link mới cho xin

Mr.Hau
30-08-13, 06:21 PM
từ 2008 mà các bác đào mộ thì chắc khó có link cho các bác được

hackluv
30-08-13, 09:12 PM
từ 2008 mà các bác đào mộ thì chắc khó có link cho các bác được

giờ có nhièu sv cũng có opt này và phát triển hay hơn sếp nhể :v

hackluv
30-08-13, 09:24 PM
2 cái link này bạn nào còn giữ cho mình xin link với nhé. 2 link trên die mất rồi.

sdung e này nè :v