PDA

View Full Version : [MU] Lag khi đăng nhập vào Sub Server và Item Dupe

bluesky089
16-09-15, 10:06 AM
Hiện tại em xài máy chủ Port 200Mbs, RAM 48 GB, CPU 4 Core, SSD 250GB

Chạy 2 cụm Server với 7 Sub Server.

Không hiểu sao đăng nhập vào Game đôi lúc đợi rất lâu, Có khi đơ màn hình mấy phút.

Một hiện tượng khác khi Server lag là Item dupe trùng Seri xuất hiện.

Đôi lúc Giao Dịch ở Server 1 xong. Chuyển ngay server khác thì Item mất tiêu hoặc còn nguyên như ban đầu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Xin các cao thủ trong nghề chỉ giáo em ạh !

knight06
16-09-15, 11:08 AM

Không hiểu sao đăng nhập vào Game đôi lúc đợi rất lâu, Có khi đơ màn hình mấy phút.

Đôi lúc Giao Dịch ở Server 1 xong. Chuyển ngay server khác thì Item mất tiêu hoặc còn nguyên như ban đầu.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

win 2k3 hay 2k8 thế
.................................

gunbound1012
16-09-15, 02:37 PM

Xin hỏi bạn dùng server zteam ?? Win2k8 r2 mssql 2008 phải không khi bị lag như thế mở hòm đồ rất lâu , bạn thử mang 1 cum ngoc ra nén hoặc giải nén sau đó bấm V lên coi nó có hiện ra ngay hay ko hay là 1 luc sau mới hiện ra , lượng mem lúc đấy là bao nhiêu nếu bị như vậy lh mình sẽ hướng dẫn fix , vì mình cũng từng bị ăn hành cái lỗi này ở ss8

bluesky089
16-09-15, 03:00 PM
Xin hỏi bạn dùng server zteam ?? Win2k8 r2 mssql 2008 phải không khi bị lag như thế mở hòm đồ rất lâu , bạn thử mang 1 cum ngoc ra nén hoặc giải nén sau đó bấm V lên coi nó có hiện ra ngay hay ko hay là 1 luc sau mới hiện ra , lượng mem lúc đấy là bao nhiêu nếu bị như vậy lh mình sẽ hướng dẫn fix , vì mình cũng từng bị ăn hành cái lỗi này ở ss8

bác này cứ như anh em sinh đôi ấy nhỉ.

Toàn bộ đúng hết. zteam win2k8 r2. sql 2008 chuẩn luôn.

Lỗi y hệt. Xin hướng dẫn fix đa tạ bác rất nhiều.

PhamNinh
16-09-15, 03:50 PM
nâng cấp máy chủ chứ sao nữa.

Tuy hiển thị không đúng như task manager nhưng =============> full RAM nhé >:)

Ram cao thế thì nên cài lại win 64 bit

gunbound1012
16-09-15, 04:03 PM
nâng cấp máy chủ chứ sao nữa.

Tuy hiển thị không đúng như task manager nhưng =============> full RAM nhé >:)

Ram cao thế thì nên cài lại win 64 bit

Nghe tức cười quá câu full ram ha ha ha... Lỗi này nhiều cái để full nhung bạn lại chọn ngay full ram ... Vỡ bụng mất thôi lại còn cái câu sau nữa chứ ”ram cao thu thế lên cài win 64bit" , chú phải hiểu là chủ thớt ko phải gà đâu

bluesky089
16-09-15, 04:33 PM
Nghe tức cười quá câu full ram ha ha ha... Lỗi này nhiều cái để full nhung bạn lại chọn ngay full ram ... Vỡ bụng mất thôi lại còn cái câu sau nữa chứ ”ram cao thu thế lên cài win 64bit" , chú phải hiểu là chủ thớt ko phải gà đâu

Cứ đợi bác reply mãi.

Đừng tranh cãi với người khác kẻo bị khóa topic mất.

Giúp mình fix với bác. Đang đau đầu vụ này.

gunbound1012
16-09-15, 05:21 PM
Cứ đợi bác reply mãi.

Đừng tranh cãi với người khác kẻo bị khóa topic mất.

Giúp mình fix với bác. Đang đau đầu vụ này.

inbox nói chuyện cho dễ .........

heroviet2301
16-09-15, 07:20 PM
Cái này thường gặp ở server nào cũng vậy, nguyên nhân do CPU vượt quá 30% là sẽ bị hiện tượng này, mở hòm lâu, đăng nhập lâu, giải nén ngọc lâu, và kết quả là người thì mất đồ và người thì bị dupe thành 2 món y hệt nhau.

Trên 30% thì thi thoảng sẽ bị
Trên 50% thì bị kha khá
Trên 70% thì đóng Mu nghỉ cho khỏe :))

The Gamer
17-09-15, 01:38 PM
cÁI NÀY LÀ LỖI DO SV THÔI
1 .SERVER
2. SQL THÔI