PDA

View Full Version : up lại HD và fix đầy đủ ^^

flygon
20-06-08, 02:24 PM
up lại tool cần :
1) ubuntu v 7.10 bản SERVER: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( chip intel thì dung bản intel , chip amd thì dùng bản amd
2)VMware workstation: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3) MSSQL 2000 và SP4 : MSSQL 2000 chắc ai cũng có rồi( chưa thì ra tiệm mua :sad: ) cái Service pack 4 của nó các bạn cũng tự tìm nhé , cái link cũ bi die rôi

4) client TGHM bản 1.3.6 ( hoặc mới hơn , bản ver cũ quá là ko đăng nhập được đâu ) cái này 1 là mua ngoài hàng , 2 là down tren web về ( 2GB đó, tha hồ down :too_sad: )
5)server 1.3.6 và patch ^^:

server :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Path :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đầu tiên down về cài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cứ Next-Next-Next..Finish
Sau đó vào lại web sẽ thấy thế này
File name: 宝贝猪版1.3.6-sp2.rar
Size: 235.9 MB
Publish date: 2008-04-30 07:44:17 UTC
Preview: Preview
Download link: Download Please install or upgrade RaySource first
(Please install or upgrade RaySource first) Được Thay bằng chữ "宝贝猪版1.3.6-sp2.rar" Nhấp chuột dô là down
Chú ý :cái này down trực tiếp trên web nên ko tắt web

7) 3)SSH Secure Shell Client + 2-WinSCP = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thế này chắc là đủ rồi đó
còn đây là link down hd mới, đầy đủ hơn, ko thể sai được , :sexy_girl: và một số thứ linh tinh khác ^^ :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chú ý : RAM 512 vẫn có thể run mainword + 1 phụ bản + client , nhớ là giảm cấu hình game xuống nhé , khung cảnh rộng thì hơi khựng lại để load khung hinh thôi ^^

hotboy88
20-06-08, 05:06 PM
Pó tay quá server chạy xong hết rồi mà không tài nào vô web được mặc dù đã làm y chang theo hướng dẫn ở trên >"<
server chạy như thế này là xong rồi phải không các bạn

info : OnAddSession
TRACE : gproviderserver:: add gameserver 57 to map.
TRACE : gdeliveryserver::gameserver 57's region is ( -512.000, 512.000, 512.000, -512.000), worldtag is 127
=== THAN NGUYET COC ===

================================================= ==============
= SERVER VA WEBSIDE DA DUOC KHOI DONG HOAN TAT =
================================================= ==============
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
TRACE : checkpoint begin.
TRACE : checkpoint end.
TRACE : checkpoint begin.
TRACE : checkpoint end.
TRACE : Timer update: (0) Fri Jun 20 17:01:24 2008

TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456
TRACE : gdeliveryserver::statusannounce,online=0,fakemax=6 000,load=0,attr=-268435456

À cho mình hỏi có nhất thiết là phải đặt ip của linux là 192.168.1.200 và ip của win là 192.168.1.111 không vì ở nhà mình đặt khác liệu có sao không :|

SaoPaulo1
20-06-08, 06:14 PM
Pó tay quá server chạy xong hết rồi mà không tài nào vô web được mặc dù đã làm y chang theo hướng dẫn ở trên >"<
server chạy như thế này là xong rồi phải không các bạn

À cho mình hỏi có nhất thiết là phải đặt ip của linux là 192.168.1.200 và ip của win là 192.168.1.111 không vì ở nhà mình đặt khác liệu có sao không :|
Về ip bạn có thể chỉnh tùy ý vì trong server để ip là 127.0.0.1 ko ảnh hưởng vì chạy máy đơn, còn web cậu chỉnh trong ect/gmopen.xml đoạn cuối cùng:delivery="gmserver", name=:sever 1.3.6" còn url="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" và mở /server/acd/gamesys.conf đến đoạn của [GACControlserver] sửa address =gmserver
Và cậu làm thêm
1-mở file Auth/.tìm fileRepository ở trong thư mục các thư mục Auth (tất cả có 4 file này) sửa nội dung thành như sau: java_game_qq/authd
2-Copy thư mục CVS sang thư mục user(ở tận ngoài y')
Chắc là sẽ kết nối được với database thôi nghĩa là sever cung sẽ chạy được tôi chỉ dung đoạn code start.sh cua gunbound1012 chạy ngon mà

hoanganhquan10a11
20-06-08, 08:48 PM
Bạn ơi hướng dẫn mình cài băng untubun 8.0( đĩa CD) với.Cai 7.0 kia down lâu quá

flygon
21-06-08, 09:45 PM
làm bản 8.0 ko khác j` bản 7.10 đâu bạn ơi , chỉ có đoạn ko thể :
sudo apt-get install libstdc++5 và libxml được thôi , còn đâu là giống nhau hết , bạn tìm mấy cái pack này cũng mệt phết đấy :doubt:

hoanganhquan10a11
22-06-08, 01:19 PM
Khác hẳn đó bạn, cái ubuntu 8.0 như c 1 cái windown ý, không giống bản 7.10 đâu, nếu giống thì mình đã cài xong rồi

hoanganhquan10a11
23-06-08, 10:05 AM
Các bác ai chỉ cho em link down SP4 của MSSQL với, em dùng SQL 2005 thì chẳng bít tạo database ra sao nên khi cài xong sever hình như thiếu database và sa nên kô connect đcj web, chưa chơi thử vì chưa có client

MotAiDo
23-06-08, 01:08 PM
Các bác ai chỉ cho em link down SP4 của MSSQL với, em dùng SQL 2005 thì chẳng bít tạo database ra sao nên khi cài xong sever hình như thiếu database và sa nên kô connect đcj web, chưa chơi thử vì chưa có client

trời đất, sql 2005 còn dễ tạo hơn 2000.
Vào mục new query rồi làm như hd của flygon

hoanganhquan10a11
23-06-08, 01:11 PM
Thank you, em cài lại sQL 2000 và update lên sp4 rồi nhưng web thì nó hiện lên trang đăng ký nhưng kô đăng ký đc

flygon
24-06-08, 10:43 AM
bạn Hoàng anh down nhầm bản desktop rồi >"< nên màn hình mói giống win dowm >"<
bản ubuntu có 2 bản là desktop và bản server ~.~
còn cái đoạn CVS , ở nhà tui ko cần chỉnh j cả , chỉ cần cop vào /usr là xong nên t hd như vậy

MotAiDo
24-06-08, 04:05 PM
bạn Hoàng anh down nhầm bản desktop rồi >"< nên màn hình mói giống win dowm >"<
bản ubuntu có 2 bản là desktop và bản server ~.~
còn cái đoạn CVS , ở nhà tui ko cần chỉnh j cả , chỉ cần cop vào /usr là xong nên t hd như vậy
Chính xác.

Đừng cài bản desktop làm gì, cấu hình nó mệt lắm (ko có hướng dẫn trên d.đàn) vả lại tốn tài nguyên chẳng để làm gì.

Cài bản server, dùng dòng lệnh hoặc cài cái Midnight Commander mà dùng, tiện lợi lắm (có thể không cần dùng tới SSH Secure Shell Client & WinSCP cũng OK)

hoang_ai
25-06-08, 05:18 AM
Sao giờ có người down bản destkop nhỉ. Tại các bạn bảo bản nào cũng được lên họ mới dow thả phanh.Có unbuntu kết nối với Windows dễ thôi.Các bản khác cấu hình còn dài

hoang_ai
25-06-08, 05:27 AM
mình down được hướng đẫn rồi nè.Thank bạn nhé

flygon
25-06-08, 09:30 AM
mọi người lưu ý nè , nếu bạn cài 1 lần rồi ý mà ko được , xóa ubuntu cài lại từ đầu , cứ cofig như trong hd , config hết ip của server và của web , sau đó run server , nếu như khi log được web , tạo acc , sau đó vào thử MSSQL , database passport , table user xem có acc mình đã tạo ko nhé , nếu có là oke , ko có thì ...... e hem` :|

saudoi
25-06-08, 09:34 AM
mọi người lưu ý nè , nếu bạn cài 1 lần rồi ý mà ko được , xóa ubuntu cài lại từ đầu , ...... e hem` :|

chờ khoảng 2h
ko dc nữa thì .......---> cài nữa ah` ??????????????

hoanganhquan10a11
25-06-08, 09:49 AM
Mình cũng bị kô tạo dc acc mặc dù web run rồi, nhưng trong DB passport kô có thông tin về acc đó --> Chán.Cao thủ nào chỉ giùm anh em với, tui đã làm y hệt hướng dẫn == word mà GB share rồi.Cả cái trang 192.168.1.200/iweb cũng kô mở đc

flygon
28-06-08, 04:12 PM
chờ khoảng 2h
ko dc nữa thì .......---> cài nữa ah` ??????????????

chờ khoảng 10p là cùng , nếu chờ lâu hơn thì nên đập máy đi và làm lại ^^,
nếu 192.168.1.200/monitor/register.jsp mà mở được mà khi reg acc ko được thì ...bó tay ko biết lí do , có thể là ko thể ket nối đến vói MSSQL được >"<, như trên tiếp
lưu ý nè : ở đoạn copy CVS ý , nếu lần trước làm theo như vậy mà ko làm được , các bạn thử vào folder CVS đó , vào tìm fileRepository sửa nội dung thành như sau: java_game_qq/authd
2-Copy thư mục CVS sang thư mục usr(ở tận ngoài y')

saudoi
28-06-08, 04:32 PM
có lộn ko cài ubuntu mà chờ 10p ah'
HEPL ME >>>>>>>>>>>>>>>>

lotosode
28-06-08, 05:35 PM
mình vẫn mắc một lỗi :conect gamedb fail
nản quá (^^!) póchim.com

flygon
28-06-08, 07:15 PM
có lộn ko cài ubuntu mà chờ 10p ah'
HEPL ME >>>>>>>>>>>>>>>>
ko ý tui là khi log web ý , nếu chờ quá 10p mà ko log được thì ko được .
còn vấn đề cài ubuntu thì bác GB đã up lên cái ubuntu của bác ý rồi đó , tớ ko nhớ ở đâu nhưng có 1xx mb thôi , bạn nào tim di copy ve giải nén add vào VMware là oke ^^

đây rồi tìm thấy rồi ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chúc may mắn ^^

mình vẫn mắc một lỗi :conect gamedb fail
nản quá (^^!) póchim.com

ko hiểu chỗ bạn nói lắm , up hình lên để mọi người xem đã rùi mới fix được

saudoi
05-07-08, 03:18 PM
có thêm 1 lỗi nữa đây cho anh em giải quyết

TRACE : gdelivery::matrixpasswd query, user=anhcuti
GQueryPasswd:account is anhcuti , login ip is 1862379712
acquireIdPasswd procedure return null:account=anhcuti,uid=0,passwd=null
gauthd: 05 Jul 2008 21:31:09,811 INFO GAuthServer:? - GQueryPasswd:can not find user anhcuti

cuối cùng là LINK- bị lỗi tiếp

< khi tui chỉnh file trong root [ file mờ mờ ý ] thì nó cũng báo lỗi dòng thứ 24 >
< chỉnh ko sai 1 ly theo HD of FLYON >

sallyhome
05-07-08, 05:05 PM
có thêm 1 lỗi nữa đây cho anh em giải quyết

TRACE : gdelivery::matrixpasswd query, user=anhcuti
GQueryPasswd:account is anhcuti , login ip is 1862379712
acquireIdPasswd procedure return null:account=anhcuti,uid=0,passwd=null
gauthd: 05 Jul 2008 21:31:09,811 INFO GAuthServer:? - GQueryPasswd:can not find user anhcuti

cuối cùng là LINK- bị lỗi tiếp

< khi tui chỉnh file trong root [ file mờ mờ ý ] thì nó cũng báo lỗi dòng thứ 24 >
< chỉnh ko sai 1 ly theo HD of FLYON >

Có thể là vì cái này chăng?

1-mở file Auth/.tìm fileRepository ở trong thư mục các thư mục Auth (tất cả có 4 file này) sửa nội dung thành như sau: java_game_qq/authd
Bạn đừng sửa nội dung của tất cả file Reponsitory thành như vậy mà chỉ cần sửa .../cauthd thành .../authd

saudoi
07-07-08, 08:11 AM
để về cài lại 1 lần cuối cùng xem
dù sao cũng cám ơn pac' sally
tiện thể hỏi luôn , nếu tui dùng bản sever 8.x thì cái thiếu file libstdc, libxml ------------> lấy của thằng ubuntu 2 ----------> ko còn co' lỗi
< nhưng như rứa liệu có ảnh hưởng gì ko ta >
xin anh em cho y' kiến
ko dc. thì đành down bản U.7 vậy

saudoi
07-07-08, 05:00 PM
lỗi gì vậy ????

java.lang.NullPointerException
at com.goldhuman.account.storage.getUseCashNow(Unknow n Source)
at protocol.GAuthServer$1.run(Unknown Source)
at java.util.TimerThread.mainLoop(Timer.java:512)
at java.util.TimerThread.run(Timer.java:462)

IpodNano
08-07-08, 12:57 PM
Admin ơi, block acc em đi,,, hehehe sợ tao hả hehehhehehehheheehehehehehheehee em cái lồn hahahhahahaha hô hoo6o, sợ tao rồi hả thằng ****
ka

PHYLONG23
10-07-08, 08:09 PM
Admin ơi, block acc em đi,,, hehehe sợ tao hả hehehhehehehheheehehehehehheehee em cái lồn hahahhahahaha hô hoo6o, sợ tao rồi hả thằng ****
ka
Không điên vì quá điên!
Tui cài cái server mất hết 1 lần ghost windows hehe, lần 1 tại sai cái máy ảo, xóa đi xóa lại hoài nên hư windows, lần 2 lại hư cái SQL, lần 3 thành công hô hô

saudoi
12-07-08, 02:05 PM
tui bị lỗi local ....... odbc -----> ko kết nối dc. sever
ai giúp với