PDA

View Full Version : Laggg kinh khủng! Có ai bị không?

MotAiDo
20-06-08, 10:57 AM
Máy mình Core 2 duo 3.0, RAM 4GB bus 1066, Card hình Radeon 2600... theo mình là khá ngon rồi.
Cài win xp sp2 (ko cài thêm bất kỳ soft gì khác-sạch tinh chạy cho mượt)
Cài server PW 1.3.6 - dùng vmWare + Utunbu server
Chạy, kết nối... thì ngon lành cành đào rồi.
Ko chạy các phụ bản (cho nó nhẹ xem sao-chạy thử phụ bản thấy vào hang nó còn lag kinh hơn)
Client up trực tiếp của VN, thậm chí thử up cả lên phiên bản 113

Kết nối chơi 1 acc thôi mà lagg ghê gớm. Nhấn phím để xài skill thì phải mấy giây nó mới chơi. Bay lên hạ xuống đôi khi phải nhấn mấy phát moi duoc.

Chán quá!!! các bác có bị tình trạng thế ko?

mooryong
20-06-08, 11:26 AM
pác bị giống em rồi máy em Core 2 duo ram 2 g Card 512 chay sever rất nhanh kết nối sever cũng nhanh nữa mà vào nói chuyên với npc click mấy cái nó mới nói đánh quai bam hoài nó mới đánh
em sử dụng server 1.3.6 của trung quốc
client của quang minh dec
patch 1.3.6 của server vào clien dec
xin hỏi mấy pro đó là do cấu hình máy em yếu hay là do đoạn code run server 1.3.6
hay là do phần server 1.3.6 của trung quốc là client của việt nam nên có gì đó không tương thích
vậy nếu tải client của trung quốc chơi thì có lag không
em nghĩ chắc không phải do cấu hình máy rồi vì thấy nó báo sử dụng 500-700/hon 3000 à với lại máy của pác kia ram 4g mà vẫn bị lag
mấy pro nào có kinh nghiệm về việc lag như thế này là do gì và xin mấy pro hướng dẫn cách xử lý việc lag em nêu trên để em có thể du nhập thế giới hoàn mỹ không lag hehe ^_^ cám ơn mấy pro trước luôn nha

sallyhome
20-06-08, 03:52 PM
Máy em lởm hơn nhiều(khoảng 1/5 của các bác thôi) mà chạy main world chính trơn như mỡ(^_^)Các bác nên xem lại đoạn code start.sh (dùng của gunbound1012 nói chung là ổn)
cần thì mới mở thêm map(chỉ nên chạy 1-2 map phụ cho tít) bằng cách xóa dấu # ở đầu dòng đi ạ!
À!các bác nên cài card mạng ảo xịn xịn tí chí it cũng 100Mbps cho đảm bảo hết lỗi!

SaoPaulo1
20-06-08, 05:52 PM
Máy tớ cũng mía lắm, lúc đầu báo 47ms sau đó còn 5 ms thôi, ko lag xí, theo tớ cậu nên giảm cấu hình game xuống nhé , khung cảnh rộng thì hơi khựng lại để load khung hinh thôi ^^

gunbound1012
20-06-08, 07:54 PM
Máy mình Core 2 duo 3.0, RAM 4GB bus 1066, Card hình Radeon 2600... theo mình là khá ngon rồi.
Cài win xp sp2 (ko cài thêm bất kỳ soft gì khác-sạch tinh chạy cho mượt)
Cài server PW 1.3.6 - dùng vmWare + Utunbu server
Chạy, kết nối... thì ngon lành cành đào rồi.
Ko chạy các phụ bản (cho nó nhẹ xem sao-chạy thử phụ bản thấy vào hang nó còn lag kinh hơn)
Client up trực tiếp của VN, thậm chí thử up cả lên phiên bản 113

Kết nối chơi 1 acc thôi mà lagg ghê gớm. Nhấn phím để xài skill thì phải mấy giây nó mới chơi. Bay lên hạ xuống đôi khi phải nhấn mấy phát moi duoc.

Chán quá!!! các bác có bị tình trạng thế ko?

bạn thử dùng core start của mình coi , để server run tất cả phụ bản 1 time sau khi có log trong server sẽ hết lag , lưu ý đường dẫn phải chính xác nếu không thì lag vỡ mặt
với cấu hình như máy bạn có thể nói là run server, +tất cả phụ bản + client trên 1 máy đảm bảo không lag 1 tí gì luôn
:byebye:

SaoPaulo1
21-06-08, 02:44 PM
bạn thử dùng core start của mình coi , để server run tất cả phụ bản 1 time sau khi có log trong server sẽ hết lag , lưu ý đường dẫn phải chính xác nếu không thì lag vỡ mặt
với cấu hình như máy bạn có thể nói là run server, +tất cả phụ bản + client trên 1 máy đảm bảo không lag 1 tí gì luôn
:byebye:
Share lại File startup.sh lun nè:
Dành cho máy RAM 1GB ->2GB->more: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dành cho máy RAM 512MB- 1GB:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mooryong
21-06-08, 02:58 PM
server em chạy nó báo có 5ms à mà nó vẫn lag
em mở 2 acc
1 con kk 1 con pháp sư
lấy con pháp sư chạy vòng vòng con kk khoảng 1 phút
xong mở qua acc con kk thì thấy con pháp sư nó chạy vòng vòng kk một thời gian dài
như là đang xem đoạn phim quay lại vậy ^_^ hehe có khi nào do vmware hay ubuntu hok bít nữa pótay (^..^) cài win lại thử xem sao ^^

hoanganhquan10a11
21-06-08, 03:40 PM
Máy của bác phải gọi là thuộc loại khung? rồi, mà sao vẫn lagg thì hơi lạ, em chưa cài đcj nhưng em thấy trong film của gunbound ram 1gb mà vẫn chơi dc đó thôi, hơi lag

MotAiDo
21-06-08, 05:41 PM
Có thể do kết nối giữa máy ảo và máy thật không được tốt.
Mình đã cài Linux riêng 1 máy, SQL riêng 1 máy, kết quả là... trên cả tuyệt vời. TGHM Việt Nam phải gọi bằng cụ. Ko lag tý ty ông cụ nào nữa hết!!!
Chạy một lúc 10acc vẫn ngon lành!!!

Tóm lại, đích thị là do kết nối giữa ảo và thật chưa được tốt (có thể chỉnh thông số gì đó để tốc độ tốt hơn, nếu ai biết thì chỉ tôi với nhé. Giờ đang chạy ngon, ngại vọc vào cái vmWare lắm).

mooryong
21-06-08, 08:43 PM
nói vậy là pro cài server trên 2 máy hả
còn client thì một máy tổng cộng phải có 3 máy mới chơi không lag hả ^_^
vậy thì pótay òi em có một máy à chơi the gioi hoan my cua dec cho roi ^_^
còn nếu pro có cách gì đó hay hay thì chỉ cho anh em biết đi hehe ^_^
thank pro trước luôn nha (^..^)

hotboy88
21-06-08, 09:40 PM
Mình thì chạy cái server riêng 1 máy chơi riêng 1 máy mà vẫn lag ác =.=' dùng cái start.sh của GB đó :|

MotAiDo
22-06-08, 01:08 AM
Ko, chỉ 2 máy thôi. Máy cài SQL chạy luôn client!

hotboy88
22-06-08, 08:16 PM
Có ai biết tại sao mình chỉ log được cái trang để reg acc mà lại không log được vào iweb để chỉnh sửa nhân vật không ?

MotAiDo
23-06-08, 01:06 PM
Có ai biết tại sao mình chỉ log được cái trang để reg acc mà lại không log được vào iweb để chỉnh sửa nhân vật không ?

Chỉnh lại một số file theo hướng dẫn (tìm trên diễn đàn)
Nhớ up cer trước và khi đăng nhập đừng quên gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (không dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> như bình thường)

hotboy88
23-06-08, 05:16 PM
Chỉnh lại một số file theo hướng dẫn (tìm trên diễn đàn)
Nhớ up cer trước và khi đăng nhập đừng quên gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (không dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> như bình thường)

up cer trước là sao vậy bạn mình hem hiểu chỗ này mình chỉ thấy trong hướng dẫn full mới nhất của flygon là vào 1.3.6-sp2\etc\ssl\private rồi chạy mấy cái đó luôn rồi mình làm theo y chang luôn mà hok vô được iweb à >"< chỉ rõ hơn cho mình được không thanks bạn trc :)

Zell Dinch
23-06-08, 06:40 PM
Trong VMWare đừng chỉnh số CPU là 2 , thử chỉnh là 1 xem sao. Hồi đó mình chỉnh 2 cũng lag, chỉnh lại 1 thì ok liền!

mooryong
24-06-08, 07:41 AM
một ai đó ơi sao mình cài linux một máy sql 1 máy =>server chạy thì ok ,mở client bên máy cài sql thì thấy server 5ms luôn nhưng mà lúc vào web đăng ký acc thì lúc đầu hiện trang register1 nhập thông tin acc vào đăng ký thì nó chạy rất lâu và cuối cùng ra chữ tàu gì đó ở trang register2 nhưng rất lâu=> mình vào table db passport =>user kiểm tra xem thì không có acc nào được đăng ký hết (^''^)
pro chỉnh ip máy cài sql và máy cài linux như thế nào vậy
nếu như có một máy mạnh và một máy yếu hơn thì nên cài linux bên máy nào sql máy nào hả pro ^_^ thanks pro trước nha(^''^)

MotAiDo
24-06-08, 03:57 PM
một ai đó ơi sao mình cài linux một máy sql 1 máy =>server chạy thì ok ,mở client bên máy cài sql thì thấy server 5ms luôn nhưng mà lúc vào web đăng ký acc thì lúc đầu hiện trang register1 nhập thông tin acc vào đăng ký thì nó chạy rất lâu và cuối cùng ra chữ tàu gì đó ở trang register2 nhưng rất lâu=> mình vào table db passport =>user kiểm tra xem thì không có acc nào được đăng ký hết (^''^)
pro chỉnh ip máy cài sql và máy cài linux như thế nào vậy
nếu như có một máy mạnh và một máy yếu hơn thì nên cài linux bên máy nào sql máy nào hả pro ^_^ thanks pro trước nha(^''^)

- Cài giống y hệt như đối với máy ảo (thực ra máy ảo là giả lập máy thật mà).
- Vào db passport mà không thấy gì thì là chưa đăng ký được rồi, kết nối giữa linux và sql server chưa ổn. Xem lại hướng dẫn và chỉnh địa chỉ xem bạn nhé.
- Có hai máy, máy nào card hình ngon thì cài win + SQL + client (để mà còn chơi nhiều acc cho vui). Máy cài linux không cần mạnh lắm, chỉ cần nhiều RAM, nếu không nhiều thì đừng load full map, khi nào cần vào hang nào thì load hang đó ra thôi.

flygon
25-06-08, 09:37 AM
_sau khi rút cái RAM 1GB và thay vào đó là RAM 512 ,đã test thử PW với RAM 512 , tận dụng hết sức của cái RAM 512 cuối cùng cũng log 2 acc + mainworld + clien + 1 phụ bản , vãi chưởng !!! vào chơi ko bị làg tí ti j` , chỉ tội khi log acc nó hơi lâu , khung canh quá lớn thì nó đứng lại tầm 10s :))
(mong là rút ra cắm vào nhiều ko sao )~.~ , như vậy là các bác RAM 512 yên tâm để cài PW rồi nhé\
_ nếu như vì cái startup.sh mà các bác ý bị lag thì lạ nhỉ , cai file đó chỉ dùng để run server chứ đâu liên quan đến việc lag hay ko :-?? ,lag hầu hết ra do đường kết nối mà :-??

hoanganhquan10a11
25-06-08, 10:00 AM
Máy em íu lúc dầu connect nó báo 1k, lần 2 900, lần 3 500, lần 4 đợi 1 tý cho đỡ giật thì nso báo 5ms, nhưng kô reg dc acc chán quá(đã run dc web)

mooryong
25-06-08, 01:41 PM
em cài lại vmware lúc cài ubuntu =>setting chỉnh cpu lại thành số 1 giờ du nhập thế giới hoàn mỹ không lag òi^_^
=>cài linux và sql chung một máy chơi 3 acc cũng không lag ^_^
không hiểu sao trong phim hướng dẫn lại chỉnh số 2
trong bài viết hướng dẫn lại là số 1
(^''^)

mooryong
25-06-08, 01:43 PM
à pro nào có web thế giới hoàn mỹ đầy đủ
có phần quản lý tạo số thẻ và phần đăng nhập nạp thẻ như web mu không
share em với ^_^ thanks trước nha

dominochi
25-06-08, 02:00 PM
Hihi. Tui Chơi 2 acc có sao đâu? nó chỉ gọi là hơi dựt dựt 1 tí thui chứ ko gọi là lag..

Zell Dinch
25-06-08, 09:51 PM
Ngày mai mình sẽ up web quản lý mã thẻ cho bạn. Còn "web nào đầy đủ" thì ko có. Nhưng nếu bạn muốn làm một commercial web thì cũng đc. ^^, cái wan trọng là phản có chút chi phí!

hotboy88
25-06-08, 10:43 PM
Mình đã làm theo cái hướng dẫn config web của flygon mà ko ăn thua không tài nào vào được iweb toàn bị thông báo error cer khi vào thôi à không biết tại sao lun chán quá >"<

gunbound1012
26-06-08, 12:53 AM
iweb cóc cần config trong server nó config hết sẵn rùi chỉ có TWGM wweb mới cần config
chạy 3 file theo phim hd là dc
nhớ là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chứ không phải là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đâu kưng

hotboy88
26-06-08, 08:10 AM
Chạy cả 3 file đó rùi mà có được đâu >"< <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lun nữa đó vẫn error cer thế mới ác =="

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mooryong
26-06-08, 07:39 PM
cho em hỏi cái này nha mấy pro
nếu như em không cài sql server 2000 và sp4 mà thay vào đó la em cài sql server 2005 luôn trên winxp thì em cài bản nào của sql server 2005
em có cài SQL Server 2005 Enterprise Edition nhưng nó không connect được
mong mấy pro hướng dẫn giúp (^''^) thank mấy pro trước nha

flygon
28-06-08, 04:15 PM
Chạy cả 3 file đó rùi mà có được đâu >"< <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lun nữa đó vẫn error cer thế mới ác =="

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ^^

em cài lại vmware lúc cài ubuntu =>setting chỉnh cpu lại thành số 1 giờ du nhập thế giới hoàn mỹ không lag òi^_^
=>cài linux và sql chung một máy chơi 3 acc cũng không lag ^_^
không hiểu sao trong phim hướng dẫn lại chỉnh số 2
trong bài viết hướng dẫn lại là số 1
(^''^)
con máy cùi của bà chị tui có 1 nhân nên để là 1 để chạy sv thôi mà ~.~ còn con còn lại để log client

hotboy88
28-06-08, 09:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ^^

Cái ip linux của mình là 192.168.0.102 chứ không phải là ip như trong hướng dẫn đâu :| với lại nếu có có thay manager = role thì cũng bị lỗi y chang luôn :burn_joss_stick:

cfantsdang
24-03-09, 08:42 AM
Lag là do máy yếu ,còn delay như vậy là có thể do chưa tắt firewall của window .Mình cũng bị delay ,sau khi tắt firewall thì nhanh như gió :D

meohen1989
24-03-09, 06:45 PM
coi lại virus nhá
thêm nữa. ông phải chống phân mảng cái ổ ông để server. file server tầm hơn 1G mà ông để nó phân ra làm ti tỉ mảnh thì tính chậm ,lag là phải đạo rồi( ko có í kiến gì về cấu hình của ông)

@hotboy88
nhớ ấn ok lúc vào iweb nhá ,và ông xài ie7 thì phải xét lại mấy thứ đó ,ie6 sẽ dễ hơn

hoanganhquan10a11
11-04-09, 10:08 PM
Máy tớ yếu hơn mấy cậu mà sever trơn mượt luôn 5m/s forever