PDA

View Full Version : [KT] Xin chỉ giáo cách xóa nhân vật ở Kiếm Thế 2.6

satthupro95
12-09-15, 06:09 PM
Hiện tại e đang vướng mắc ở công đoạn xóa 1 nhân vật ở phiên bản 2.6 bác nào đi qua biết xin chỉ giáo cho em với ạ, em cảm ơn trước ạ ^_^

visaothe123
12-09-15, 08:00 PM
là xóa toàn bộ 1 dữ liệu của 1 nv trong game đúng k bác?, nếu đúng vậy thì dễ mà.
mình it lên đây lắm, có gì bác pm yahoo, hotro_tkk mình làm cho, nói trên này hơi phức tạp.

* bác biết cách thây đổi tên của 1 nv trong game thành tên nv khác cùng 1 tài khoản và dữ liệu của nv đó, thì có thể làm được cách trên mà.

__Jie__
12-09-15, 08:56 PM
Hóng cao nhân chia sẽ rộng rải tính năng này, cũng muốn nghiên cứu lâu rồi nhưng không rành mysql cho lắm :D

visaothe123
12-09-15, 09:54 PM
Hóng cao nhân chia sẽ rộng rải tính năng này, cũng muốn nghiên cứu lâu rồi nhưng không rành mysql cho lắm :D

cái này thì cũng hơi phức tạp về hướng dẫn làm, nhưng về vắn đề của chủ topic thì rất dễ làm, cách này có thể vận dụng Gọp 2 sv lại với nhau, không mắt bắt kỳ cái gì kể cả Bang hội + Hão Hữu + Điểm Danh vọng của 2 sv khi gọp vẫn dữ nguyên, thường được làm cho các hoạt động liên đâu bang hội 2 sv hoặc 3.

vd_tt
12-09-15, 10:06 PM
nói ít online mà bay vào rep như sét. =D>

nói chung là muốn xóa nhân vật thì cách đơn giản nhất là dump cái data liên quan gồm 3 cái goddess, gamcenter, nameserver rồi tìm id tài khoản hoặc tên nhân vật, xóa đi, xong execute lại, vấn đề này thì navicat làm rất tốt.

goodluck

visaothe123
12-09-15, 11:18 PM
bác thử làm đi xem có lỗi k, :o).. nói vậy ai nói k đc.

SInSu
12-09-15, 11:21 PM
bác thử làm đi xem có lỗi k, :o).. nói vậy ai nói k đc.

Bác chia sẻ luôn đi ạ........,........

vd_tt
12-09-15, 11:27 PM
trước đã làm và đã online hơn 20 cái sv, lỗi cái beep <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

visaothe123
12-09-15, 11:33 PM
vậy mời bác hướng dẫn cho bác satthu giúp cái, mình xin rút gập cao nhận cmnr :(

vd_tt
12-09-15, 11:43 PM
tôi hướng dẫn ở trên rồi đấy chi, nói chung cứ muốn giúp ai thì rep 1 phát là người cần hỗ trợ hiểu luôn, còn đưa yahoo face zalo... đủ các thứ , biết đâu người khác thắc mắc vào lại tạo topic nữa thì khổ :D

visaothe123
13-09-15, 12:21 AM
hướng dẫn như bác nói, thằng k biết nó cũng nói được, xóa kiểu đó tên nhân vật bị treo luôn, khỏi xóa đc trong bang + top danh vọng, cũng k lập được lại tên nv đó.

localhost169
13-09-15, 10:27 AM
xóa cả gd lẫn nameserver luôn chứ xóa ở mỗi goddess ko thì ko tạo lại nv tên đó dc đâu

tonyus
13-09-15, 10:48 AM
Mình cũngn xoa nhân vật hoài, nhung minh chi biết cách xóa o Database thôi. Mình thường hay làm bằng cách vào database, search theo tên tai khoản, sau đó xóa tên nhân vật mà mình muốn xóa, theo tên tài khoản đó, khi đó tên nhân vật đó không tồn tại trong tài khoản dó nữa.

Còn muốn mất tên trong bảng xếp hạng, thì mình hơi gà, nên tháo hết đồ của nhan vật muốn xóa, sau đó xếp hạng lại, rồi tiến hành xóa nhân vật.

Mình làm vậy và work, không ảnh hưởng gì đến nhân vật khác trong tài khoản đó. nếu làm không được thì pm mình, teamviewer vào làm hộ cho :) lâu rồi không đụng vào 2.6

satthupro95
13-09-15, 03:10 PM
Đầu tiên em rất cảm ơn các bác đã chỉ giáo nhiệt tình cho em ạ ^_^

là xóa toàn bộ 1 dữ liệu của 1 nv trong game đúng k bác?, nếu đúng vậy thì dễ mà.
mình it lên đây lắm, có gì bác pm yahoo, hotro_tkk mình làm cho, nói trên này hơi phức tạp.

* bác biết cách thây đổi tên của 1 nv trong game thành tên nv khác cùng 1 tài khoản và dữ liệu của nv đó, thì có thể làm được cách trên mà.

E cũng k biết cách thay đổi tên của 1 nv trong game thành tên khác, bác có thể hướng dẫn sơ qua được k ạ ?

thuannd203
13-09-15, 11:44 PM
cái này thì cũng hơi phức tạp về hướng dẫn làm, nhưng về vắn đề của chủ topic thì rất dễ làm, cách này có thể vận dụng Gọp 2 sv lại với nhau, không mắt bắt kỳ cái gì kể cả Bang hội + Hão Hữu + Điểm Danh vọng của 2 sv khi gọp vẫn dữ nguyên, thường được làm cho các hoạt động liên đâu bang hội 2 sv hoặc 3.

Nói vậy là bác có thể tách được dữ liệu nhân vật chuyển sang 1 sv khác để thi đấu hoặc gộp 2 sv với nhau phải ko. Giúp mình hoặc trả casher để hoàn thiện 2 việc đó được ko bạn. Pm skype mi.max3 bàn luận thêm nhé. Cảm ơn.

lctung2015
15-09-15, 12:09 AM
cung dang ngam ve vu nay, nho cao nhan

lctung2015
15-09-15, 12:30 AM
k ai huong dan ha???............................................. ...

visaothe123
15-09-15, 09:02 AM
Đầu tiên em rất cảm ơn các bác đã chỉ giáo nhiệt tình cho em ạ ^_^

E cũng k biết cách thay đổi tên của 1 nv trong game thành tên khác, bác có thể hướng dẫn sơ qua được k ạ ?

Bước 1: dump hết logsever + nadev_gamecenter + goddess + wsjx_gamecenter ra.
Bước 2: mở tắt cả đã dump lên = notepad++
Bước 3: sher tên nv cần đổi ở tắt cả file dump ở bước 1 [ ví dụ: tên nv satthupro95 thì sher tiềm tên nv đó]
Bước 4: khi sher ra tên nv đó nằm ở đâu, thì đổi lại tên nv bạn muốn đổi.
Bước 5: khi đổi hết toàn bộ tên nv ở các file dump ở bước 1 thì các bạn bỏ vào lại navicat.. 0k xong.
Lưu ý: đổi tên nv trực tiếp trên file dump không nên ghi tên nv có dấu, nhiều lúc navicat không đọc được tên nv đó sẽ dẫn đến lỗi, vì vậy bạn chỉ được đổi tên nv không dấu... còn có dấu thì hen xui lúc lỗi lúc k lỗi.. làm được cho cái tks

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nói vậy là bác có thể tách được dữ liệu nhân vật chuyển sang 1 sv khác để thi đấu hoặc gộp 2 sv với nhau phải ko. Giúp mình hoặc trả casher để hoàn thiện 2 việc đó được ko bạn. Pm skype mi.max3 bàn luận thêm nhé. Cảm ơn.

đúng rồi bạn, mình có thể gọp 2 sv lại với nhau, thậm chí có thể là 3 sv, và khi gọp thành công, tắt cả đồ + top danh vọng và điểm danh vọng + bang hội vẫn giử nguyên k mắt, với điều kiện phải làm các nghi thức sau để tránh lỗi không đồng bộ nv, đầu tiên khi mở các sv phải làm các bước sau.

Thứ 1: Lúc đầu các bạn open sv 1 bình thường
Thứ 2: Khi ra sv 2 các bạn phải dump wsjx_gamecenter + jxaccount ở sv 1 ra, bỏ qua sv 2 chạy để cho các thành viên khác không lập được chung 1 tài khoản và tên nv gióng như sv 1 được.
* giải thích: wsjx_gamecenter có chức năng [không cho phép lập tên nv gióng ở sv 1 và không cho tạo thêm nv cùng 1 tài khoản] vào game tạo nv nó sẽ báo '' Tài khoản này đã có nhân vật rồi'' các bạn có thể đổi tên thông báo này ở client interface tùy các bạn ghi, Còn jxaccout thì không cần nói các bạn cũng biết nó có tác dùng gì rồi. [ không cho tạo thêm tên tài khoản gióng với sv 1]

Khi Làm đúng 2 bước trên ở 2 sv, và sv 3 hay 4 sau cũng làm theo y như vậy, thì các bạn có thể dễ dàng gọp 2 sv lại mà không bị lỗi trùng tên nv + tài khoản.. còn cách gọp sv lại mà không mắt bang hội + Top danh vọng + các điểm danh vọng của nhân vật đó thì hơi phức tạp, có gì mình rãnh mình sẽ làm hướng dẫn sher cho các bạn sau.

thuannd203
17-09-15, 02:46 PM
Bước 1: dump hết logsever + nadev_gamecenter + goddess + wsjx_gamecenter ra.
Bước 2: mở tắt cả đã dump lên = notepad++
Bước 3: sher tên nv cần đổi ở tắt cả file dump ở bước 1 [ ví dụ: tên nv satthupro95 thì sher tiềm tên nv đó]
Bước 4: khi sher ra tên nv đó nằm ở đâu, thì đổi lại tên nv bạn muốn đổi.
Bước 5: khi đổi hết toàn bộ tên nv ở các file dump ở bước 1 thì các bạn bỏ vào lại navicat.. 0k xong.
Lưu ý: đổi tên nv trực tiếp trên file dump không nên ghi tên nv có dấu, nhiều lúc navicat không đọc được tên nv đó sẽ dẫn đến lỗi, vì vậy bạn chỉ được đổi tên nv không dấu... còn có dấu thì hen xui lúc lỗi lúc k lỗi.. làm được cho cái tks

--- Chế độ gộp bài viết ---

đúng rồi bạn, mình có thể gọp 2 sv lại với nhau, thậm chí có thể là 3 sv, và khi gọp thành công, tắt cả đồ + top danh vọng và điểm danh vọng + bang hội vẫn giử nguyên k mắt, với điều kiện phải làm các nghi thức sau để tránh lỗi không đồng bộ nv, đầu tiên khi mở các sv phải làm các bước sau.

Thứ 1: Lúc đầu các bạn open sv 1 bình thường
Thứ 2: Khi ra sv 2 các bạn phải dump wsjx_gamecenter + jxaccount ở sv 1 ra, bỏ qua sv 2 chạy để cho các thành viên khác không lập được chung 1 tài khoản và tên nv gióng như sv 1 được.
* giải thích: wsjx_gamecenter có chức năng [không cho phép lập tên nv gióng ở sv 1 và không cho tạo thêm nv cùng 1 tài khoản] vào game tạo nv nó sẽ báo '' Tài khoản này đã có nhân vật rồi'' các bạn có thể đổi tên thông báo này ở client interface tùy các bạn ghi, Còn jxaccout thì không cần nói các bạn cũng biết nó có tác dùng gì rồi. [ không cho tạo thêm tên tài khoản gióng với sv 1]

Khi Làm đúng 2 bước trên ở 2 sv, và sv 3 hay 4 sau cũng làm theo y như vậy, thì các bạn có thể dễ dàng gọp 2 sv lại mà không bị lỗi trùng tên nv + tài khoản.. còn cách gọp sv lại mà không mắt bang hội + Top danh vọng + các điểm danh vọng của nhân vật đó thì hơi phức tạp, có gì mình rãnh mình sẽ làm hướng dẫn sher cho các bạn sau.

Ồ cảm ơn chia sẻ, vậy khi mở S2,3 là cấm đăng nhập hoặc lập tk s1 rồi nhỉ. Kiểu như phải đóng đăng ký tại s1. Vậy cũng là cách dễ hơn để tránh lỗi về sau. Nhưng hơi bất cập về việc quản lý tk.
Còn chuyện gộp 2 sv với nhau. Hy vọng bạn sớm chia sẻ bước đi. Cám ơn bạn để anh em cùng hoàn thiện giúp Kt mạnh và tiện lợi như MU