PDA

View Full Version : Winscp (Gunbound1012 vao day giup cai nao)

thigia91
18-06-08, 04:21 PM
Minh da lam theo huong dan cua ban word va film cua gunbound rui ma sao khi den buoc winscp da danh dung het tat ca ma van ko ket noi duoc. Mong pro giup cho chu em bo tay.com roai

MasterSword
18-06-08, 09:53 PM
up 1 số hình xem nó báo thế nào
kiểm tra IP xem dúng không
lập pass root chưa
dùng lệnh "sudo passwd root" ( trong linux ) rồi nhập pass
sau đó dùng lệnh "su root" nhập pass mới đặt
check lại IP = lệnh "ifconfig"
xong rồi ra winscp để connect thử

*lưu ý: khi cài ubuntu đã check SSH client chưa ?

gunbound1012
19-06-08, 07:01 AM
kiểm tra lại netmask , gateway của linux va win phai giống nhau để test coi linux va win đã kết nối với nhau dc chưa có thể dùng trực tiếp tên người dùng chứ không nhất thiết phải dùng root

hoanganhquan10a11
19-06-08, 03:06 PM
Cái Linux phải cài vào ah` các bác, có nặng kô, có đến mức phải mua CD kô các bác

thigia91
19-06-08, 03:28 PM
Minh da chinh dung het nhu huong dan rui ma van ko duoc. De sang mai minh up hinh len cho pro coi ha co gi giup lun.thak

a3pick
05-07-08, 09:00 AM
quái lạ! tớ bj lỗi như cậu đó.gb giúp tí đi

hien0708
05-08-08, 03:42 PM
em cung bi loi nhu the , xin anh chi giup cho em voi . day la 1 vai hinh anh , anh xem ho em ( sao em ko ga tieng viet duoc , anh thong cam ) . Em dung Ubuntu da cai dat san cua anh Gunbound
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
luc chay den dong loading hardware driver thi no thong bao the nay
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
luc chay xong em vao WInSCP dang nhap thi hien thong bao Network Error ......
tat ca ip trong linux ma anh dat san~ em khong thay doi gi ca , em chi thay pass thoi . Con Ip cua Win thi em dat giong tren hinh kia . Anh xem giup em voi , cam on anh
Cho em hoi them nua , luc cai dat VMWare se~ co them 2 cai VMware Netword , co can chinh? lai ip cua no khong anh