PDA

View Full Version : [JX] [Linux]Script sửa chữa đồ đạc bằng item

f-fantasy
09-09-15, 05:48 AM
Mình viết 2 cái item dùng để sửa đồ đang mặc trên người. Kết hợp cùng auto VLBS thì các bác có cắm trian không lo hỏng đồ phù về cắm tẹt ga tẹt bô. Để 30 phút nó tự động sử dụng 1 lần item sẽ tự kiểm tra đồ đang đeo cái nào tụt độ bền nó sẽ sửa. Có 2 item 1 loại sủa theo số lần tức là mỗi lần sửa nó tiêu hao 1 lần sử dụng. 1 loại sửa tiêu hao lượng độ bền ví dụ kiếm tụt 10 độ bền thì sau khi sửa cái item tiêu hao mất 10 điểm.

Item 1 - Sửa theo số lần

ItemID = 4393
function main(nItemIndex)
dofile("script/ff/thientinhthach.lua")
local tbEquip = GetAllEquipment()
for i=1, getn(tbEquip) do
local nCountRepair = GetItemParam(nItemIndex, 1); --Sè lÇn cßn cã thÓ söa ch÷a
local nG, nD, nP = GetItemProp(tbEquip[i])
if nD == 0 or nD == 1 or nD == 2 or nD == 5 or nD == 6 or nD == 7 or nD == 8 then --NÕu lµ vò khÝ cËn chiÕn, vò khÝ tÇm xa, ao, giÇy, ®ai l­ng, mò, bao tay.
if nCountRepair > 0 then --NÕu sè lÇn söa ch÷a lín h¬n 0
local CurDur = GetCurDurability(tbEquip[i])
local MaxDur = GetMaxDurability(tbEquip[i])
local ItemName = GetItemName(tbEquip[i])
if CurDur < MaxDur then
SetCurDurability(tbEquip[i],MaxDur)
SetSpecItemParam(nItemIndex, 1, nCountRepair-1)
SyncItem(nItemIndex)
Msg2Player("Söa ch÷a thµnh c«ng trang bÞ "..ItemName.." §é bÒn hiÖn t¹i: "..GetCurDurability(tbEquip[i]).."/"..GetMaxDurability(tbEquip[i]))
end
else
ConsumeItemCount(1,6,1,ItemID,-1)
Msg2Player("Thiªn th¹ch ®· hÕt sè lÇn söa ch÷a tù ®éng biÕn mÊt.")
end
end
end
return 1
end
function GetDesc(nItemIndex)
local nCount= GetItemParam(nItemIndex, 1);
return format("<color=green>Sè lÇn söa ch÷a cßn cã thÓ thùc hiÖn<color>: <color=yellow>%d<color> lÇn", nCount)
end

Item 2 - sửa theo lượng độ bền

ItemID = 4394
dofile("script/ff/banlongthach.lua")
local nCount = GetItemParam(nItemIndex, 1); --Sè ®é bÒn cßn cã thÓ dïng ®Ó phôc håi
local nCount = GetItemParam(nItemIndex, 1); --Sè ®é bÒn cßn cã thÓ dïng ®Ó phôc håi
if nD == 0 or nD == 1 or nD == 2 or nD == 5 or nD == 6 or nD == 7 or nD == 8 then --NÕu lµ vò khÝ cËn chiÕn, vò khÝ tÇm xa, ao, giÇy, ®ai l­ng, mò, bao tay.
local CurDur = GetCurDurability(tbEquip[i]) --§é bÒn hiÖn t¹i
local MaxDur = GetMaxDurability(tbEquip[i]) --§é bÒn lín nhÊt
local NeedCur = MaxDur - CurDur --§é bÒn cÇn ®Ó phôc håi
if CurDur < MaxDur then
if nCount > NeedCur then
SetSpecItemParam(nItemIndex, 1, nCount-NeedCur)
SyncItem(nItemIndex)
Msg2Player("Söa ch÷a thµnh c«ng trang bÞ "..ItemName.." §é bÒn hiÖn t¹i: "..GetCurDurability(tbEquip[i]).."/"..GetMaxDurability(tbEquip[i]))
end
end
end
end
return 1
end
return format("<color=green>L­îng ®é bÒn cßn cã thÓ dïng<color>: <color=yellow>%d<color> ®é bÒn", nCount)
end

Chú ý sửa cái dòng dofile theo đường dẫn các bác đặt script, IDItem sửa thành IDItem của các bác khi thêm vào Magicscript.txt. Em đặt tên item là Thiên Tinh Thạch với Bàn Long Thạch (Lúc đầu định đặt Tru Tiên Thạch với Luân Hồi Thạch =))).
Script chép cả vào client và server với cùng đường dẫn để client load function GetDesc nhé.
Khi add item với 2 item này thì là
AddItem(6,1,4393,0,0,0,10000) --Có thể sửa chữa 10k lần
AddItem(6,1,4394,0,0,0,100000) --Lượng độ bền có thể phục hồi là 100k
Thay Id Item cho phù hợp
Nó sửa mọi loại đồ Đồ tím, đồ bạch kim, hoàng kim, xanh. Miễn là đeo trên người.Chúc các bác cắm chuột zui zẻ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tvnnam
09-09-15, 10:49 AM

khi bạn lấy item ra liệu nó có xếp chồng thành 10000 cái luôn hay lại 100 cái/1 lần xếp nhỉ??? :bz vì như thế sẽ chật rương........... còn nhặt đồ về thành bán nữa chứ

f-fantasy
09-09-15, 11:19 AM

khi bạn lấy item ra liệu nó có xếp chồng thành 10000 cái luôn hay lại 100 cái/1 lần xếp nhỉ??? :bz vì như thế sẽ chật rương........... còn nhặt đồ về thành bán nữa chứ

Đây không phải item xếp chồng nó dùng Param tương tự cái "Cẩm nang làm thay đổi trời đất" ý nên không phải xếp chồng.

tvnnam
09-09-15, 02:11 PM
Đây không phải item xếp chồng nó dùng Param tương tự cái "Cẩm nang làm thay đổi trời đất" ý nên không phải xếp chồng.

thế bạn làm hướng dẫn cụ thể và copy file item của bạn cụ thể 1 chút đi /:)............. chứ 1 số newbine và gà như mình sao hiểu được ý thâm sâu của bạn =)) hjhj... :^o và cho mình xin 500 ảnh đã test với nhé :-bd Thankz kiu

f-fantasy
09-09-15, 02:35 PM
thế bạn làm hướng dẫn cụ thể và copy file item của bạn cụ thể 1 chút đi /:)............. chứ 1 số newbine và gà như mình sao hiểu được ý thâm sâu của bạn =)) hjhj... :^o và cho mình xin 500 ảnh đã test với nhé :-bd Thankz kiu
=)) bác cứ chém cái vụ gà vịt, em cày nát các topic về Linux rồi còn lạ gì bác.

Bác bảo em hướng dẫn em biết hướng dẫn gì hả bác chỉ việc tạo 1 cái item mới trong magicscript với đường dẫn file lua là script này. Nhớ edit lại script như em bảo là cái ID item và dòng dofile chỉ vậy thôi à.
Trong ảnh bác thấy nó không phải item xếp chồng :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuduymanh
11-09-15, 09:19 PM
anh giúp em cái này mới dc ko anh
bác ơi cho em hỏi chút với sao em dùng bản clien thu phi VNG update phên bản mới nhất rồi
và em Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos chép Ver 3 + Galaxy

1) đồ hoa sơn mặc tàn hình
2) bán hàng chữ giao bán nó đen xì ko đọc dc hi em đổi về 2D và 16 bit rồi vẫn ko dc
3)ngựa siêu quang dùng tàn hình

tvnnam
12-09-15, 12:04 AM
anh giúp em cái này mới dc ko anh
bác ơi cho em hỏi chút với sao em dùng bản clien thu phi VNG update phên bản mới nhất rồi
và em Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos chép Ver 3 + Galaxy

1) đồ hoa sơn mặc tàn hình
2) bán hàng chữ giao bán nó đen xì ko đọc dc hi em đổi về 2D và 16 bit rồi vẫn ko dc
3)ngựa siêu quang dùng tàn hình

1. đồ hoa sơn mặc tàng hình: do file goldequit .....đồng bộ file này qua client
2. đổi ở phần config của client thành 2D xem thử
3. ngựa siêu quang cũng tương tự

nói chung tất cả do chưa đồng bộ sever và client=;

vuduymanh
13-09-15, 02:39 PM
1. đồ hoa sơn mặc tàng hình: do file goldequit .....đồng bộ file này qua client
2. đổi ở phần config của client thành 2D xem thử
3. ngựa siêu quang cũng tương tự

nói chung tất cả do chưa đồng bộ sever và client=;

vẫn ko đc bác ơi em chép nguyên cả cái thư mục stinh từ server qua lien ma tạo nhân vật mới vào phái nhận đồ mặc vẫn bị tàn hình

vuduymanh
17-09-15, 06:22 PM
Bác ơi sao em add thêm item như anh mà lỗi cả cái file magicsrip anh có thể share em xin cái file đó dc ko ạ

bác Nam có có đó thì giúp em chỉnh file config trong clien về 2 D thế nào vậy
nội dung file confi

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=3
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

à em cũng đồng bộ cả cái settings từ sever sang clien rồi vẫn ko dc bác nam à

hoangcungclub
17-09-15, 08:38 PM
[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=3 -----------------> 2 là 2 D -----------> 3 là 3D
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

vuduymanh
17-09-15, 09:59 PM
[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=3 -----------------> 2 là 2 D -----------> 3 là 3D
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1
bác có thể share em xin thư mục settings của sever bác đc ko bác vì setting sever em đồng bộ sang clien rồi mà phái hoa sơn mặc đồ là tàn hình bác Nam bảo là đồng bộ settings từ sever sang clien là dc nhưng em thử rồi ko dc,và clien VNG em úp bản mới nhất rồi mà cũng vậy bác coa thể share em xing thư mục settings bác đang dùng dc ko bác

hoangcungclub
17-09-15, 10:06 PM
bác có thể share em xin thư mục settings của sever bác đc ko bác vì setting sever em đồng bộ sang clien rồi mà phái hoa sơn mặc đồ là tàn hình bác Nam bảo là đồng bộ settings từ sever sang clien là dc nhưng em thử rồi ko dc,và clien VNG em úp bản mới nhất rồi mà cũng vậy bác coa thể share em xing thư mục settings bác đang dùng dc ko bác

bạn nên kiểm tra lại khai báo package.ini đúng hay chưa.

còn nếu chưa bạn xem ai có xin đi, tôi không dùng phái hoa sơn.

f-fantasy
18-09-15, 02:55 PM
Bác ơi sao em add thêm item như anh mà lỗi cả cái file magicsrip anh có thể share em xin cái file đó dc ko ạ

bác Nam có có đó thì giúp em chỉnh file config trong clien về 2 D thế nào vậy
nội dung file confi

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=3
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

à em cũng đồng bộ cả cái settings từ sever sang clien rồi vẫn ko dc bác nam à

Việc thêm item vào magicscript thì bạn nên tự thêm việc đó dễ mà, việc thêm item tránh lỗi thì làm thế này.
1. Mở file bằng notepad
2. Copy toàn bộ past sang excel
3. Chỉnh sửa thêm thắt bằng excel
4. Copy toàn bộ ở bên excel past lại vào notepad.
5. Save file notepad. Xong

Còn đồ hoa sơn tàng hình thì xem trong client/setting có thư mục npcres hay ko nếu có xóa đi và xem xem còn tàng hình hay không.

vanthi270377
22-09-15, 11:29 AM
@ f-fantasy : Chủ thớt có thể up server và client của bạn, hoặc cho đường link dơnload để tôi xin về chơi off được không. Thanks

tvnnam
22-09-15, 02:24 PM
@ f-fantasy : Chủ thớt có thể up server và client của bạn, hoặc cho đường link dơnload để tôi xin về chơi off được không. Thanks

newbine hả? :> của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chủ top bị thu mất máy rồi =))

vanthi270377
23-09-15, 07:40 AM
newbine hả? :> của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chủ top bị thu mất máy rồi =))

thanks. newbine nên rất cần sự giúp đỡ nhiệt tình của các bạn

huypronet
05-05-16, 10:33 PM
Bác nào có thể hướng dẫn mình làm cái này được không? làm hoài mà nó chẳng ra. Ai biết giúp với

taoaccts13
05-05-16, 10:46 PM
JX bây giờ phát triển quá, có item sửa trang bị giống kiếm thế b-)

Bravo mấy bạn >:D<

Rất tiếc là mình ko còn chơi jx nữa...

huypronet
06-05-16, 10:33 AM
bác nào biết giúp cho cái vụ này với

hochoigame
20-09-16, 02:54 PM
:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x :x:x:x:x:x:x:x:x:x

ghost0507
15-08-20, 06:44 PM
[QUOTE=f-fantasy;1014531]Mình viết 2 cái item dùng để sửa đồ đang mặc trên người. Kết hợp cùng auto VLBS thì các bác có cắm trian không lo hỏng đồ phù về cắm tẹt ga tẹt bô. Để 30 phút nó tự động sử dụng 1 lần item sẽ tự kiểm tra đồ đang đeo cái nào tụt độ bền nó sẽ sửa. Có 2 item 1 loại sủa theo số lần tức là mỗi lần sửa nó tiêu hao 1 lần sử dụng. 1 loại sửa tiêu hao lượng độ bền ví dụ kiếm tụt 10 độ bền thì sau khi sửa cái item tiêu hao mất 10 điểm.

Item 1 - Sửa theo số lần

ItemID = 4393
if CurDur < MaxDur then
SyncItem(nItemIndex)
end
else
end
end
end
return 1
end
return format("<color=green>Sè lÇn söa ch÷a cßn cã thÓ thùc hiÖn<color>: <color=yellow>%d<color> lÇn", nCount)
end

ItemID = 4394
if CurDur < MaxDur then
if nCount > NeedCur then
SyncItem(nItemIndex)
end
end
end
end
return 1
end
return format("<color=green>L­îng ®é bÒn cßn cã thÓ dïng<color>: <color=yellow>%d<color> ®é bÒn", nCount)
end

Chú ý sửa cái dòng dofile theo đường dẫn các bác đặt script, IDItem sửa thành IDItem của các bác khi thêm vào Magicscript.txt. Em đặt tên item là Thiên Tinh Thạch với Bàn Long Thạch (Lúc đầu định đặt Tru Tiên Thạch với Luân Hồi Thạch =))).
Script chép cả vào client và server với cùng đường dẫn để client load function GetDesc nhé.
Thay Id Item cho phù hợp
Nó sửa mọi loại đồ Đồ tím, đồ bạch kim, hoàng kim, xanh. Miễn là đeo trên người.Chúc các bác cắm chuột zui zẻ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/QUOT

Có ai xem lại dùm em đã làm như trên vào game hiện số lần sửa chữa nhưng không sửa được ai giúp em cái

tvnnam
15-08-20, 11:00 PM
[QUOTE=f-fantasy;1014531]Mình viết 2 cái item dùng để sửa đồ đang mặc trên người. Kết hợp cùng auto VLBS thì các bác có cắm trian không lo hỏng đồ phù về cắm tẹt ga tẹt bô. Để 30 phút nó tự động sử dụng 1 lần item sẽ tự kiểm tra đồ đang đeo cái nào tụt độ bền nó sẽ sửa. Có 2 item 1 loại sủa theo số lần tức là mỗi lần sửa nó tiêu hao 1 lần sử dụng. 1 loại sửa tiêu hao lượng độ bền ví dụ kiếm tụt 10 độ bền thì sau khi sửa cái item tiêu hao mất 10 điểm.

Item 1 - Sửa theo số lần

ItemID = 4393
if CurDur < MaxDur then
SyncItem(nItemIndex)
end
else
end
end
end
return 1
end
end

ItemID = 4394
if CurDur < MaxDur then
if nCount > NeedCur then
SyncItem(nItemIndex)
end
end
end
end
return 1
end
end

Thay Id Item cho phù hợp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/QUOT

Có ai xem lại dùm em đã làm như trên vào game hiện số lần sửa chữa nhưng không sửa được ai giúp em cái

bạn đã đồng bộ file đó trong sever qua client chưa? sau đó chạy lại sever nhé