PDA

View Full Version : Lỗi database khi logout

MasterSword
11-06-08, 03:45 PM
hiện tại mình chạy server thành công rồi nhưng vẫn còn rất nhiều thứ vẫn chưa hiểu
không biết tại sao khi vào chơi đánh lên lv 3 rồi logout thì trong linux báo lỗi [err dbgame] và lv lại bị trả về 1 như lúc mới tạo char

và còn nhìu cái chưa nắm rõ như là cách quản lý server cách add remove đồ KNB cách sữa thông số
rất nhiều thứ chưa biết và chưa thể phát triển ...

SaoPaulo1
11-06-08, 05:31 PM
Chú run đc vào server rồi ah, sao tui bị lúc chạy SSH lỗi hoài,do code của start.sh bị sai hay sao ấy, pa share tui file code nhé. Nén lại rồi share nha,do file code hơi dài nên khi load web lâu lắm.Thanks trước nhé

saudoi
11-06-08, 07:28 PM
tiện thể cho tui xin luôn cái file libstdc++.so.5 trong usr/lib nhe'
ông GB có đưa lên nhưng ko có pass để giải nén
tui cũng .......... thanks pa` trước

SaoPaulo1
12-06-08, 11:50 AM
hiện tại mình chạy server thành công rồi nhưng vẫn còn rất nhiều thứ vẫn chưa hiểu
không biết tại sao khi vào chơi đánh lên lv 3 rồi logout thì trong linux báo lỗi [err dbgame] và lv lại bị trả về 1 như lúc mới tạo char

và còn nhìu cái chưa nắm rõ như là cách quản lý server cách add remove đồ KNB cách sữa thông số
rất nhiều thứ chưa biết và chưa thể phát triển ...
Ông chạy sever ok rồi ah, tui cũng còn đang loay hoay cái code của start.sh đây :sad:Ông share tui đoạn code nhé.Thanks trước

flygon
13-06-08, 09:29 AM
bác master sword ah ~.~ , tui quên ko chỉnh sửa 1 đoạn trong cái table.xml ( trong phần etc ý ) ko hiểu có liên quan đến cái lỗi của bác ko nữa , bác bật table lên nhé , nhìn vào dòng SYSBASE có đoạn có là :/localhost/ .... j đó
ở đó có mối 1 cái như vậy thôi , bac chuyển lại thành là dbserver nhé :D

còn đây là cái fix web , cho những ai ko vào được web , phần này khá quan trong. đấy ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :haha::haha::haha:

hoanganhquan10a11
12-07-08, 09:11 PM
Bạn thử thoát ra từ từ xem (Chuyển nhân vật xong thoát, tui cũng đôi khi bị lỗi DB kô ssave dc nhân vật nhưng làm cách kia thì chưa bị phát nào

hotboy88
13-07-08, 09:21 AM
Rảnh thế bài từ đời nào rồi người ta cũng làm xong hết rồi mà lại bốc nó lên đây chi vậy =]]