PDA

View Full Version : [Guides]MassacreMu SS3 Ep2 -Hướng Dẫn

huntersun
11-06-08, 11:13 AM
Hi ! Do có nhiều người kêu là patch bản 1.04x die nên mình đành xài cái mới !
Mong các bạn tải lại ^^! Xin thông cảm !
Hướng dẫn cài đặt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MUSERVER : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PATCH : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client 1.04X : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PHP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
WEB 0.8: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

----------------------------
TOOLS
SCF Editor : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cái SCF Editor có chức năg chỉnh đồ cho nhân vật , chỉnh level , chỉnh điểm , chỉnh tọa độ cho nhân vật ( lv 1 lên được Arena ).

Mu Shop : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cái Mu Shop là Chỉnh trong Shop bán đồ gì ! Bạn muốn chỉnh Shop thì vào trong Thư mục MUSERVER/Data/shop0, 1, 2, 3, ,4 ........! Chỉnh thêm đồ gì tùy ý --- Yêu cầu DotnetFX 2

Mu Editor : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %20Support%5D%5BNEW%201.04L%20UPDATED%5D/

Hướng dẫn này tui ngồi chụp hình hết 2 tiếng mới xong!
Mệt bở hơi tai nhưng mờ giúp được Newbie thì cũng vui

Đây là mình hướng dẫn bản 1.04X nhưng mà nó cũng
giống như ở các bản khác ! Có thể tham khảo :confuse:

nguyenlx12
11-06-08, 08:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamtung1211
11-06-08, 08:44 PM
mjnh` da~ doc ban? huong dan cua ban. nhuong ma` mjnh` muon lam` online thj Config Server o*? nhu*ng~ cho^~ nao` ha? ban. co the^? noi' cho minh` biet dc hok va` nhu*ng~ port modem nao` can mo*? gjup mjnh voj nhe'. thank ban nhju

eddy
12-06-08, 12:34 PM
Cũng chỉ là SCFMT Season 3 Episode 2 thui : Nên các tính năng và bug vẫn như vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenlx12
13-06-08, 01:23 PM
Cái GameServer_CS.exe tui mở lên là lỗi Don't Send ... là sao dzay hả Huntersun....

huntersun
14-06-08, 07:24 AM
Chài ! GS_CS không làm việc được !
PHải đợi GS_CS mới :D

Hasvn
19-06-08, 04:21 AM
Ban co topic ve Mu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trong đây mình đã tải hết các dữ liệu mà bạn đã đăng lên , tất cả đã chạy tốt chỉ có mỗi cái link dataserver trong file LINK là không chạy được , bạn có thể giúp mình được không ? mình thèm chơi Mu lắm .

trong cai link day minh co :

D:\Muserver\GameServer\GameServer.exe 192.168.1.3 55977 192.168.1.3 55960 55901

huntersun
19-06-08, 09:13 AM
Bạn thử post chụp hình lên xem nào !
Mình làm theo cách của mình thì vào vẫn bình thường mờ !

Hasvn
19-06-08, 07:04 PM

Mình đã chạy hết các link , đến mỗi cái lày thi không bật được , trong ảnh mình không bật hết các link nhưng có bật thì vẫn thế thôi , ban đừng lạ , mình không dùng tiếng anh lên chác bạn không đọc được nhưng đại khái là :

the program stoped to work

Cứu mình với

Hasvn
19-06-08, 07:04 PM
có thể là phải in thêm software lào lữa không ?

hailee
19-06-08, 09:14 PM
Bản này có vào đc ILLusion không bạn???

phhieu
19-06-08, 10:39 PM
username va pass của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> la gì vậy,no bắt phai co username va pas mới cho vào

huntersun
22-06-08, 08:42 AM
Bản này có vào đc ILLusion không bạn???
Bản này vào được Illusion bạn à.

username va pass của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) la gì vậy,no bắt phai co username va pas mới cho vào
?? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm gì phải cần username và pass !
Hay là bạn không phải Administrator

cuongca11
22-06-08, 04:42 PM
Ặc sao mình mãi mà cứ You are Disconec server là sao ha? bạn với StarupServerMu lâu lại hiện lên "Eror : system Resour SartupServer" mình đã làm đúng theo hướng dẫn là cài card Ảo chỉnh IP 192.168.1.3 còn Ip chính là 192.168.1.64 vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó không hiện lên gì cả bạn có thể giúp mình được không

GooglePro
23-06-08, 04:50 AM
Ặc sao mình mãi mà cứ You are Disconec server là sao ha? bạn với StarupServerMu lâu lại hiện lên "Eror : system Resour SartupServer" mình đã làm đúng theo hướng dẫn là cài card Ảo chỉnh IP 192.168.1.3 còn Ip chính là 192.168.1.64 vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó không hiện lên gì cả bạn có thể giúp mình được không

cai nay ban vao file Satupserver.* chinh lai di chi Ip cho dung xem the nao:pudency:

huntersun
23-06-08, 09:05 AM
Bạn đã cài iis chưa ! Mình thấy chỉ cần cài iis là vào được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi !
---Trong hướng dẫn còn thiếu vài cái nữa mong pà con thông cảm---
Giờ em đã về quê chơi tháng sau mới lên được nên có gì em chỉnh lại sau !^^

cuongca11
23-06-08, 12:07 PM
Tôi nghĩ Ip thì không cần fai chỉnh nữa vì server chỉ một Ip là 192.168.1.3 cái IIs tui cũng cài rùi.tui chỉ nghĩ sợ có vấn đề ở card Ảo vói Card mạng card tui cũng cài Ip 192.168.1.3 rùi còn card mạng thì 192.168.1.64 vẫn dữ nguyên như thế rùi

haiuyen
24-06-08, 12:25 PM
Tôi củng cài và bị Error The Program not working ... Don't Send or Send :(
Làm sao bi giờ
Con xài S.._Editor thì hiện cái bảng SQL 2005.

ArsenalLS
25-06-08, 08:05 PM
anh ơi cho em hỏi sao em làm đúng hết rồi khi vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì lại The page cannot be displayed ạ ?!?

em đã kiểm tra lại thư mục C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Trong đó vẫn kó đầy đủ index.php , install2.php , install3.php , install4.php , install.php , muweb , sql.php

Trả lời gấp dùm em nha

cuongca11
25-06-08, 08:46 PM
Vấn đề kết nối với Client tui vẫn ko thể kết nối được với Client vào Game cứ chơ chơ vậy ko có Server cũng ko có Menu luôn ai chỉ dùm với tui cài lại win thì vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> được rùi chi còn kết nối với Client thui dùm mình đi

Hasvn
26-06-08, 01:51 AM
SAO trong server không có NPC để vào Illustion thế nhỉ ?

cuongca11
26-06-08, 08:41 AM
Hasvn : Bạn cài được rùi à Giúp mình đi mình đã cài đặt xong Server và Client nhưng muốn Conect đựoc ServerMu thì phải bật Card Mạng lên mà Tắt Card Ảo thì không thỉ kết nối được Client mà kết nối Với Mu khắc tức điên chưa

bonmat1983
27-06-08, 12:54 AM
sao minh k dơn dc file huong dan vay ban ?
lam on giup minh nha !!! Please
"Đời còn dài
Gái còn đầy"

cuongca11
27-06-08, 10:50 PM
Link còn tốt mà bạn xem Fifox đôi khi IDM ko cho đow đâu
>>>> Híc giúp mình mấy bác ơi

Hasvn
28-06-08, 09:47 PM
mình chẳng cải card mạng gì cả , dùng luôn cái IP có sẵn , nhưng hơi chán vào game thì không có NPC vào illustion , NPC ép ngọc 30 viên = 1 viên , và Arena thì không vào được các spot , điên không nói lổi !

bonmat1983
01-07-08, 08:27 PM
Ban oi ! Minh cai dc roi nhung khong vao ilusion dc . Lam sao fix loi nay ha ban ? Lam cach nao de chinh luong monster ra it hon ? (nhieu qua a) Lam sao de quai vat manh hon ? tien roi ra so luong it hon ? Noi chung la cach tinh chinh sever do ban .

Cam on ban nhieu nha - Ban da cho moi nguoi 1 games rat hay . OKKK

se7enlove_85
04-07-08, 06:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh em vào xem bản này ,giống bản trên .Mình đã down và làm chạy ngon,đã thử online cũng đc luôn

bonmat1983
04-07-08, 06:26 PM
down k dc bo oi !!! huong dan thi down file DOC minh coi k dc . Trang wed thi vo khong biet nhan vo dau de down nua . bo tay luon . Sac

se7enlove_85
04-07-08, 07:37 PM
mình down vẫn bình thường mà, mà cái hướng dẫn bạn phải xem = Wordpad, có vấn đề gì pm nick mình :hoangturac

double50cent
04-07-08, 10:02 PM
sao cai gameserver1.exe nó ko chạy dc vậy ???
Check a path and then try again
huhuhuhu

bonmat1983
04-07-08, 11:47 PM
Cac ban oi !!! trong MU nay co cong thanh k ? Neu do thi danh lenh lam sao ? Cach chinh ngay thang cong thanh .
Giup minh voi nha . Cam on nhieu .

double50cent
05-07-08, 02:49 PM
Sao cái gamesever ko chạy dc vậy huntersun?Mình làm hết tảt cả rồi .Chỉ mỗi cái đó là ko chạy dc thôi .Bạn nào đã làm rồi thì chỉ mình với nha,mình cám ơn các bạn lắmllắm.

huntersun
10-07-08, 08:54 PM
Sao cái gamesever ko chạy dc vậy huntersun?Mình làm hết tảt cả rồi .Chỉ mỗi cái đó là ko chạy dc thôi .Bạn nào đã làm rồi thì chỉ mình với nha,mình cám ơn các bạn lắmllắm.

Bây giờ đã có Link Server và Patch mới đó pà con !
Bây giờ đã sửa hết lỗi chỉ còn 2 lỗi nhỏ không ảnh hưởng tới Game thôy !
--
Cảm ơn ngoctai12345 vì đã Up..

:cry:

hunganhlove
11-07-08, 09:52 AM
Down về xong rồi giải nén ra báo lỗi bạn ơi! bạn xem lại dùm nha.

huntersun
11-07-08, 08:50 PM
Down về xong rồi giải nén ra báo lỗi bạn ơi! bạn xem lại dùm nha.
Bạn nói Down cái gì về mà bị báo lỗi nhỉ !??

hunganhlove
11-07-08, 09:40 PM
à mình down cái bản server và client về giải nén ra nó báo lỗi! chỉ được mấy cái file linh tinh.

anhhung500
14-07-08, 01:43 AM
để file chấm rar giải nén bị lỗi không giải nén được

anhhung500
15-07-08, 03:09 AM
sao mình bị 2 lỗi này vậy
có cách nào sửa hok vậy

anhhung500
15-07-08, 03:10 AM
mình làm đúng như y trong hướng dẫn luôn chạy cái đầu báo lỗi cái sau don't send luôn

giangleloi
15-07-08, 06:05 AM
bạn chạy cái đầu là cái jì jậy cà

anhhung500
15-07-08, 11:13 PM
à cái đầu là gameserver còn cái 2 la gameserver_CS

hung94vth2000
16-07-08, 03:25 PM
ui za sao minh lam den tan buoc tao web rui nhung vao web localhost co luc vao d.c co luc lai dis

giangleloi
16-07-08, 03:35 PM
ko vô dc localhost chưa chắc ko cài dc web,bạn cứ up web lên rùi làm install web bình thg xem sao hãy tính nhé

giangleloi
16-07-08, 06:59 PM
ai up lại sv+patch cái,down mở ra =winrar báo lỗi

huntersun
16-07-08, 07:11 PM
ai up lại sv+patch cái,down mở ra =winrar báo lỗi
OK ! Ngày mai có gì mình sẽ UP lại.. Hôm nay không biết nên không chép vào USB.
NGày mai cúp điện chắc khoảng 7h mình sẽ up ! OK

hung94vth2000
17-07-08, 10:23 AM
sao deu the nha ? em luc nay con vao d.c web localhost tu nhien khoi dong lai cai thi vao` lai hok d.c rui tai sao zay

hoanghondo
17-07-08, 10:30 AM
Trước khi bắt đầu tui xin nói thêm
MUSERVER phải đặt trong ổ D:\ nha. Không đặt trong ổ đĩa D:\ thì hông làm được đâu á !
Bắt đầu cài nha^_^
Đầu tiên phải giải nén cho MU và MUSERVER vào ổ đĩa D:\ cộng thêm chép Patch vào MU! Nhớ là vào ổ D:\ đấy.
Cái đó thì biết rồi ha ! Rồi Chép Patch1.04X Dragon vào MassacreMu nói chung là MU( MU chứ không phải MUSERVER ).
Ok.

Máy nhà em không có ổ D thì biết làm sao đây

hung94vth2000
17-07-08, 03:40 PM
sao the nha minh vao den cho web nay rui<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thi no hien len 1 dong loi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Connection with SQL Server With Odbc failed!
Please check if odbc MuOnline exist or db user and password are okey. ko cho tiep tuc ? dong chu ~ nay tuc la gi vay

hung94vth2000
19-07-08, 07:13 AM
ui za lam mu ofline tu nhien sang mu online mat rui dang le ko co mmang van phai choi d.c nhung mo` dang choi ma tat modem (tat mang di) tu nhien bi out ra ngoai :(( anh nao chi em moi

puzzy
19-07-08, 05:48 PM
em chay game sever khong duoc nho giu cai !

marycuti
21-07-08, 01:13 PM
Cho em hỏi cái. client 1.04h này có file data/local/item.bmd không sữa được ah. Em định add thêm item mà nó không cho sữa thì sao add đây. Em đã thử lấy mấy client 1.04h khác rồi vẫn ko sữa được hjx hjx. giúp em với

marycuti
25-07-08, 12:30 PM
mấy anh ơi cho em cái tool mở file data/local/item.bmd của phiên bản ss2 đi. Phiên bản của Mu fpt đó. Thx nhìu nha.

emthichmu
05-08-08, 11:25 PM
Bạn ơi cho mình hỏi ngoài cái hex main ip của bạn 192.169.1.3 thành ra ip của mình, có còn phải hex file nào nữa không, server của mình chạy ok rồi, và đã start gameserver và gameservercs nhưng client connect vào server nó báo "DISCONNECT TỪ SERVER" Mong bạn giúp đỡ

KhuongCK_Dev
05-08-08, 11:51 PM
sặc máu thật ^^! cái tên huntersun này dám lấy server ta share cách đây x tháng mang lên mà ko pm ta tý nào ==>láu cá thật... <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@all:vì là server mình share nên từ nay có khó khăn trong việc "cài "các bạn bắt đầu post bài ngay sau bài viết này ...
+patch full updated by tui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn về phần config server nếu bạn nào thích config theo ý thích mà ko bik làm thì cứ nói mình config theo yêu cầu rùi share lên cho...
+notice : server và main đã đc tui edit lại IP là "192.168.1.3" 100% và pass sa là "sa" 100% ==>các bạn chỉ cần down về,restore các DB,chỉnh ip trong card mạng ảo , run muserver startup.exe,gameserver .exe là xong !^^

KhuongCK_Dev
05-08-08, 11:56 PM
khi nào rảnh sẽ update luôn gameserver_cs ^..^

huntersun
09-08-08, 12:36 PM
Hihi ! Sr anh PB . EM chỉ mún giúp pà con 1 chút xíu ấy mà !
Mong anh tha thứ ! ^^ Có gì Thanks em 1 Phát nhá
À mà anh úp Luôn cái GS_CS không bị bug đi ! Chớ em chơi toàn bị lỗi cái GS_CS không !

emthichmu
10-08-08, 12:27 PM
Có thể hướng dẫn mình tạo các event trên server được không vậy

KhuongCK_Dev
11-08-08, 05:31 AM
Hihi ! Sr anh PB . EM chỉ mún giúp pà con 1 chút xíu ấy mà !
Mong anh tha thứ ! ^^ Có gì Thanks em 1 Phát nhá
À mà anh úp Luôn cái GS_CS không bị bug đi ! Chớ em chơi toàn bị lỗi cái GS_CS không !

Uhm...để khi nào rảnh up lên cái server season4 luôn...bi giờ đang test bug...THANKS RÙI ĐÓ...Thấy ko zị ???

Có thể hướng dẫn mình tạo các event trên server được không vậy

Event nào vậy bạn ???

thanhtho
11-08-08, 08:10 AM
Tui cài bản này ok, nhưng sao khi add gậy rồng vào shop mua về thì không cầm được, sửa sao đây?

hunganhlove
11-08-08, 09:04 AM
hix đã có SS4 rồi ư! anh rảnh chưa? up đi em đang mong "trờ"....

ttlsonline2
15-08-08, 07:09 PM
Lúc em cài SQL cái dòng đánh dấu thứ 2 "Sever and Client toots" ............. rùi em chọn cái đầu tiên ... nhưng lúc vào "Enterprise Manager" thì không có Database .........
Giờ làm như nào để có cái dòng đánh dấu đó vậy anh ?

hoanghondo
17-08-08, 09:42 AM
Sao em làm đúng hướng dẫn mà vào game thì bị dis ra

neodoremon
17-08-08, 05:45 PM
Cho hỏi chỉnh exp, drop rate, tỉ lệ ép đồ lên 13, chỉnh op cho đồ khi wăng box (VD như wăng bõ 5 ra đồ 3 op chẳng hạn) thì phải làm sao?

huntersun
17-08-08, 07:22 PM
Cho hỏi chỉnh exp, drop rate, tỉ lệ ép đồ lên 13, chỉnh op cho đồ khi wăng box (VD như wăng bõ 5 ra đồ 3 op chẳng hạn) thì phải làm sao?
Bạn vào EventItemBagxx.txt số mấy đó quên rồi ! Bạn vào trong Guide xem
:cold:

neodoremon
17-08-08, 08:50 PM
Cài ngon tru hết, khúc cuối chạy Link Gameserver.exe bị Don't send. hic .. Pó tay

neodoremon
17-08-08, 10:34 PM
Sao vô đăng nhập acc xong nó diss ra luôn, thế là hết chơi

neodoremon
18-08-08, 08:18 AM
Bạn ơi, có cái Mu Editor nào mà có hỗ trợ new items + sói vàng cho bản SS3 Ep2 ko?

chemconcho
18-08-08, 03:39 PM
server quá hoàn hảo nhưng cho mình hỏi có thể đưa server lên online được không , nếu có thể chủ 2pic hướng dẫn cụ thể cho mình với Thanks nhiều

neodoremon
19-08-08, 07:48 PM
Cho mình hỏi sao cái joinserver.exe khi chạy nó báo như vậy nè mà vẫn vô server chơi được mới ghê chứ. Ai bít cách sửa thì chỉ cho tui nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

qdung289
27-08-08, 01:17 PM
bạn có thể đưa server lên online luôn tù bản này được ko?
bạn chụp hình hướng dẫn luôn nha.
thx

nhatquay2008
27-08-08, 03:44 PM
SCF Editor : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Cái SCF Editor có chức năg chỉnh đồ cho nhân vật , chỉnh level , chỉnh điểm , chỉnh tọa độ cho nhân vật ( lv 1 lên được Arena ).

Ai chỉ mình mở cai' đó lên ko,nó cứ báo lỗi hoài

ceasar
31-08-08, 08:12 AM
Mình đang lam webmu nhưng ko hiểu sao vào phan addmintration minh ko add được cái file php_cgi ai biết chỉ mình với

del.love
07-09-08, 01:18 AM
Chưa có việt hoá hả bạn ????????????????

del.love
07-09-08, 01:20 AM
SCF Editor : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Cái SCF Editor có chức năg chỉnh đồ cho nhân vật , chỉnh level , chỉnh điểm , chỉnh tọa độ cho nhân vật ( lv 1 lên được Arena ).

Ai chỉ mình mở cai' đó lên ko,nó cứ báo lỗi hoài

bạn mở SCFEditor.ini lên , sửa lại pass của "sa" là được .

del.love
07-09-08, 08:37 AM
Không hiểu sao mình add dòng nhân vật thứ 3 thì không được ?

del.love
07-09-08, 08:43 AM
Thêm 1 cái nữa là chả thứ 6 không edit được

nhatquay2008
07-09-08, 11:24 AM

Chinh roi ma` cu~ng nhu vay a`

ceasar
08-09-08, 10:03 AM
Mình cũng bị lỗi như bạn nhatquay mình cứ bật nó lên nó lại báo lỗi chỉ cho mình cách sửa với.Tiện thể chỉ mình cách tạo acc mới va reset với mình cài webmu ko được mình để cái thư mục php ở ổ G mà đến lúc tạo web nó lại bảo ko tìm được file gì đó.dll ở ổ C thử rất nhìu lần mà vẫn bị như thế

PeterJordan
08-09-08, 08:01 PM
Sao vô đăng nhập acc xong nó diss ra luôn, thế là hết chơi

1.hex ip main chưa đúng
2.sai serial

hoanghondo
08-09-08, 11:07 PM
Em đã cài thành công theo hướng dẫn của hunter nhưng sever của em nhân vật cấp 3 không hiện LV
Có pro nào chỉ giùm để Nhân vật cấp 3 có thể hiện LV

akayakayakay
11-10-08, 01:19 PM
mình down cái mueditor của bạn để chỉnh đồ trong nhân vật mà không dùng được, chỉnh xong vào game không có đồ T,T kiếm jùm mình trình chỉnh đồ với :D

akayakayakay
11-10-08, 06:02 PM
à tình hình là không move được :| ấn M -> chọn map không được, đánh /move cũng không được luôn T,T help T,T

Parrot
31-10-08, 12:40 PM
Cám ơn bạn đã post , cài đặt xong rồi , chạy được rồi , có server luôn ,nói chung đủ cả , nhưng tội cái là lag không chịu nổi ( máy mình là Celeron CPU 2.0 GHz MX 400 ;768 Ram;Memory size 64 MB)
Mình set ram ảo đến 5500 MB nhưng ko có kết quả , bạn nào có cách nào chỉ với .

Mr.Noob
31-10-08, 04:01 PM
Ặc Ram 64mb mà chạy SS3E2 òy.Phải nâng cấp ram lên khoảng 1Gb có thể nói là tạm ổn.

akanepro
02-11-08, 09:33 PM
Hướng dẫn cài đặt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL 2000 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MUSERVER : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PATCH : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client 1.04X : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PHP : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
WEB 0.8: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TOOLS
SCF Editor : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cái SCF Editor có chức năg chỉnh đồ cho nhân vật , chỉnh level , chỉnh điểm , chỉnh tọa độ cho nhân vật ( lv 1 lên được Arena ).

Mu Shop : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cái Mu Shop là Chỉnh trong Shop bán đồ gì ! Bạn muốn chỉnh Shop thì vào trong Thư mục MUSERVER/Data/shop0, 1, 2, 3, ,4 ........! Chỉnh thêm đồ gì tùy ý

Mu Editor : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %20Support%5D%5BNEW%201.04L%20UPDATED%5D/

Tên này lửa đảo à:hell_boy: Cái Mu này do tên Võ Hồng Quân (Công an Vũng Tàu) làm cái hướng dẫn cài đặt chứ có phải nhà ngươi đâu.
Tiện đây ta share cho cái Patch Việt Hóa nè

Parrot
03-11-08, 06:05 AM
Ặc Ram 64mb mà chạy SS3E2 òy.Phải nâng cấp ram lên khoảng 1Gb có thể nói là tạm ổn.

Chài , cha này tầm bậy rồi , đó là cạc màn hình 64M mà , còn ram tui là 768 MB lận , mà tui set lên tới 5500 MB ( 5G) vậy mà giật lòi he.

tunglogach
06-11-08, 10:57 PM
cảm ơn bác rất nhìu đang chán chả có gì chơi bi giờ ngồi chơi lại cái nì cũng đỡ bùn

nguyendlu
09-11-08, 01:18 PM
sao ban nay gameserver_CS không chậy được. không vào crywolf dc

toantp
10-11-08, 02:16 PM

toantp
10-11-08, 02:22 PM
nè bạn ơi cho minh hỏi cái
minh đã cài bản MU nay rồi , wed minh đã cài xong mấy cái 'MUONLINE','RANKING','EVENT','sfC' CÀI XONG HẾT RỒI CÒN CÁI SỬA ip CHỖ NÀO SAI SỐ 'IP' LA SUA PHAI SUA THANH '192.168.1.3' PHẢI KHÔNG BẠN
VD: MỞ THƯ MỤC NÀO ĐÓ LÊN (ipLIST,CONNECMEN,...) THẤY SỐ IP LÀ: '127.0.0.1' THÌ SỮA THÀNH '198.168.1.3' PHẢI KHÔNG NẾU ĐÚNG THÌ MÌNH ĐÃ LÀM XONG MU NÀY NHỪNG MÀ MINH KHỞI ĐỘNG SERVER , CAI LINKS TRONG MUẺVER XONG VAO " MAIN.EX " THÌ CHẢ HIỆN RA BẢNG ĐĂNG NHẬP TÀI KHOẢN GÌ HÊT MONG BẠN GIÚP MÌNH :surrender:

toantp
10-11-08, 02:23 PM
NICK YAHOO CUẢ MÌNH NÈ: bigboyxike_04

toantp
10-11-08, 02:37 PM

Parrot
10-11-08, 08:35 PM
máy mình là Celeron CPU 2.0 GHz MX 400 ;768 Ram;Memory size 64 MB vậy chơi Mu này đc không , sao mà lag quá ?

KID_SAITO
11-11-08, 06:21 PM
ngon lành hết rồi :)>-
vấn đề giờ là có ai chỉ giùm cách creat một file launch với :D, để cái main login vô nó ko chất ;))
còn nữa, cho mình hỏi, cái này chỉ cần mở port modem là người khác có thể connect vào MU luôn được chứ? hay cần phải làm thêm cái gì nữa?

pmvuong
12-11-08, 02:10 PM
máy mình là Celeron CPU 2.0 GHz MX 400 ;768 Ram;Memory size 64 MB vậy chơi Mu này đc không , sao mà lag quá ?
Máy yếu thế,có khi bản chuyển sang bản 97 xem sao?

Parrot
13-11-08, 10:00 AM
Máy yếu thế,có khi bản chuyển sang bản 97 xem sao?

Vậy cấu hình chính xác để chơi MU này không bị giựt là bao nhiêu , cho mình biết đc không ?

KID_SAITO
13-11-08, 10:26 AM
cái này có lỗi là không thể move qua các map khác được.
nhấn M ko được mà đánh lệnh /move cũng không xong
pls hướng dẫn cách fix ;)

pmvuong
14-11-08, 09:04 PM
Vậy cấu hình chính xác để chơi MU này không bị giựt là bao nhiêu , cho mình biết đc không ?

P4 tầm 2.0 Ghz
Ram tầm 256+ ( tốt nhất 512)
có cái card màn hình nữa thì tốt :)
máy bạn yếu thế sợ chơi bản 97 còn khá lag đó^^
máy tính giờ giá rẻ lắm
tầm 7-8 tr là có con pD hoặc core 2 duo rồi

ttlsonline2
18-11-08, 01:38 PM
em cai xong rui nhung ko co server neo la sao a

xnhatminhx
20-11-08, 05:44 PM
Tai sao chay tat ca link deu da OK nhung den phan vao ban con thi lai
ko the vao duoc
:confuse:

nh0cvjp123
25-11-08, 08:04 AM
cho mình hỏi mình đã dowload Patch rồi có cần dowload Client không ? Vì thấy nó dowload lâu

thusinh1985
01-12-08, 01:38 PM
có bản việc hóa rồi mà sao không ai hướng dẩn cài đặt hả các pro

skipchus
01-12-08, 06:43 PM
không thể mở đựoc, các bạn nào mở được giúp mình với, khổ quá cơ:pudency:
SCFEditor bị lỗi j` j` đó ( kô connect sql 2005 ), làm thế nào bây giờ

ducongthanh
02-12-08, 09:41 AM
Ai cho mình xin cái code để làm đồ full bán trong shop web với !
TIện thể có bài nào hướng dẫn tạo đồ full cho mình xin luôn nhé !!!
Thanks nhìu :adore:

t7ragon3ow
03-12-08, 10:29 AM
hix, ai lam thành công bản này đưa lên online thì giúp em với :((
sao offline thì thấy sv mà đưa lên on thì chẳng có cái sv nào để vô T_T

leson301
13-12-08, 07:21 PM
:haha::beauty:hướng dẫn đầy đủ vậy thank rất nhiều
có gì mới post cho anh em làm với nha

leson301
14-12-08, 07:52 PM
sao chay cai huong dan ma no cu bao loi ko vao dc la the nao vay :ops:

Geniuswar
15-12-08, 09:31 AM
hay quá
thanks pác
để em dơn về thử

leson301
15-12-08, 07:46 PM
lai loi Don't Sent ne ai biet cach sua gium di
chay starst up ok roi moi cai la chay gamesever.exe trong link la bao loi ko chay dc
ai sua dc loi nay chi gium nha :pudency:

Geniuswar
16-12-08, 08:11 AM
sao bản này cài xong rồi
rs kiếm chaos, cris khó quá

sang96
17-12-08, 09:38 PM
mấy bạn ơi chỉ dùm mình với mình tạo web bằng iis không được nên minh tạo bằng AppServ ai chỉ mình với

KuteNoLove
23-12-08, 07:44 PM

TOOLS

Mu Shop : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cái Mu Shop là Chỉnh trong Shop bán đồ gì ! Bạn muốn chỉnh Shop thì vào trong Thư mục MUSERVER/Data/shop0, 1, 2, 3, ,4 ........! Chỉnh thêm đồ gì tùy ý

Cái này mình đã có roài.
main của mu này chưa có 3D đâu chỉ mới có minimap thui.
mình sẽ share cho các bạn cái main đã hex 3D+ minimap.
mình đang hex. túi thứ 5 mình sẽ share cho

KuteNoLove
23-12-08, 07:54 PM
cần cái card màn hình. hoặc driver cho máy là ok:beauty:

KuteNoLove
23-12-08, 09:12 PM
Cái này mình đã có roài.
main của mu này chưa có 3D đâu chỉ mới có minimap thui.
mình sẽ share cho các bạn cái main đã hex 3D+ minimap.
mình đang hex. túi thứ 5 mình sẽ share cho
đã share links đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> OhgTWhBaE1IOHQxSDA==
links down có cả 2 cái dấu == kia đó

Geniuswar
07-01-09, 07:11 AM
bạn ơi bạn có cái web nào khác k
cái web này thiếu class

ít đồ quá

bạn có cái web nào có đủ class char, item trong shop full k bạn
share lên cho mình, cài đạt như trên có dc k?

Geniuswar
07-01-09, 07:15 AM
àh tiện thể cho em hỏi sao cái map arena ko vào dc trong các chuống chỉ vào duy nhất 1 chuồng

pác chỉ em cách chỉnh lại dc k?

kevinracer
08-01-09, 10:16 PM
Sao down cái Server ko dc vậy hả

LandOfPhi
08-01-09, 10:31 PM
àh tiện thể cho em hỏi sao cái map arena ko vào dc trong các chuống chỉ vào duy nhất 1 chuồng

pác chỉ em cách chỉnh lại dc k?
Download file này cho vào Data của Client là xong :)

Sao down cái Server ko dc vậy hả
Bạn vào Box Release mà down nhé.

kevinracer
09-01-09, 09:47 AM
Box Release cũng cùng 1 link này mà,ấn vô download nó ko chạy gi hết dù link khác của Mediafire vẫn chạy

kevinracer
09-01-09, 10:33 AM
Restore MuOnline_Ranking và MuOnline_Event ko dc mọi người ơi

kenjidraw
11-01-09, 05:17 PM
sao không học được chiêu nova của Soul zậy mấy bạn còn cái Gameserver_CS báo lỗi gì đó

LandOfPhi
11-01-09, 08:06 PM
sao không học được chiêu nova của Soul zậy mấy bạn còn cái Gameserver_CS báo lỗi gì đó
Bạn đã học nhiệm vụ 220 Level chưa mà đòi học, GS_CS bị lỗi gì thì post lên đây mới giúp được chứ :|

hknt1
13-01-09, 11:17 AM
đã share links đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> OhgTWhBaE1IOHQxSDA==
links down có cả 2 cái dấu == kia đó
sau 4 tiếng mày mò củng chạy tốt và đã đưa lên lag nhưng chinh PK ở đâu thế mấy bạn,muốn có thêm 1sv PK làm sao? và có bản tiếng việt hóa hem có mấy thứ tiếng anh hem hiẻu gì hết!!
sao không có 3D chép chồng lên rồi nhưng vẩn chưa mỡ đc 3d coi dùm lại nhé bạn!
mà sao bản này chưa có đồ thần mới nhỉ.?
thanks chủ topic

hknt1
14-01-09, 07:50 PM
Tên này lửa đảo à:hell_boy: Cái Mu này do tên Võ Hồng Quân (Công an Vũng Tàu) làm cái hướng dẫn cài đặt chứ có phải nhà ngươi đâu.
Tiện đây ta share cho cái Patch Việt Hóa nè
thanks bác đã share nhưng dowload đã chết share lại bác ơi

huntersun
14-01-09, 08:07 PM
Mediafire.com bị lỗi Database chắc sáng ngày mai mới down được ^^!
Chứ hông phải Die đâu :pudency:

neverdie1
19-01-09, 03:25 PM
sdfsdfsasfsadfsdfdafgagdjfhadhdfadfgadfgdafgd

neverdie1
19-01-09, 03:26 PM
Em bị lỗi vầy
Ai Giúp em với
em cám ơn nhiều

LandOfPhi
19-01-09, 04:10 PM
Em bị lỗi vầy
Ai Giúp em với
em cám ơn nhiều
Bạn cài Microsoft .Net Framework 2.0 thì mới chạy được.

Computer Angle
25-01-09, 01:49 AM
lỗi này thì sao

Lỗi này la do run cái GameServer
& GameServerCS nó báo

Và cho mình xin mấy câu lệnh của games này + Tool's để edit trong games :pudency:
===============================

Với lại có cái lỗi là bấm chữ " M " để move qua những maps khác ko dc dù lv đã 400 và zen full !

Hellboycp33
07-02-09, 09:37 PM
lỗi này thì sao

Lỗi này la do run cái GameServer
& GameServerCS nó báo

Và cho mình xin mấy câu lệnh của games này + Tool's để edit trong games :pudency:
===============================

Với lại có cái lỗi là bấm chữ " M " để move qua những maps khác ko dc dù lv đã 400 và zen full !

Xem lại các Ip + Port đã config đúng hết chưa !

phuthoa
08-02-09, 08:10 AM
bác up links khác đi bác , e down links này có 6mb mà 8 tiếng chưa xong ạ

angelking
09-02-09, 02:41 PM
Hic hic ... không biết Hẽ Main ... mà khi bác đưa lên IP Server 1 đàng , IP Client 1 nẻo , sao em Hẽ lại được đây ? Em thay đổi IP của em thành 192.168.1.3 rồi đó , bác Hex giùm em cái file Patch có IP 192.168.1.3 giùm em ... Em cám ơn ... :burn_joss_stick:

hungmp33gp
10-02-09, 08:37 AM
nè bạn ơi cho minh hỏi cái
minh đã cài bản MU nay rồi , wed minh đã cài xong mấy cái 'MUONLINE','RANKING','EVENT','sfC' CÀI XONG HẾT RỒI CÒN CÁI SỬA ip CHỖ NÀO SAI SỐ 'IP' LA SUA PHAI SUA THANH '192.168.1.3' PHẢI KHÔNG BẠN
VD: MỞ THƯ MỤC NÀO ĐÓ LÊN (ipLIST,CONNECMEN,...) THẤY SỐ IP LÀ: '127.0.0.1' THÌ SỮA THÀNH '198.168.1.3' PHẢI KHÔNG NẾU ĐÚNG THÌ MÌNH ĐÃ LÀM XONG MU NÀY NHỪNG MÀ MINH KHỞI ĐỘNG SERVER , CAI LINKS TRONG MUẺVER XONG VAO " MAIN.EX " THÌ CHẢ HIỆN RA BẢNG ĐĂNG NHẬP TÀI KHOẢN GÌ HÊT MONG BẠN GIÚP MÌNH :surrender:
Tôi cũng có lỗi giống như bạn toantp, nhưng mình chưa chỉnh lại ip giống như bạn toantp, chỉ 1 số chỗ trong hd bảo thoi! cuối cùng chạy tệp main vào cũng chẳng chó chỗ để đăng nhập nik! bùn ghê gớm!:baffle::too_sad:
Ai bik chỉ tui với!

o0p0m0o
20-02-09, 11:35 PM
Kô down đc MU SEVER bác ơi ... senb lại link mới đi

a1provip002
22-03-09, 09:54 PM
mình bị lỗi ko vào dc GameServer1.exe , mà cái Patch là để dùng làm gì thế, cái lỗi này cần hex ip ko, mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng bước cuối cùng ko làm dc , vào file đó nó báo lỗi ""don't sent" , ko thể mở

huutrung_vt
11-04-09, 07:00 PM
mình thấy nhiều người pos bài về mu offline mà thấy có ai chơi được đâu toàn báo lỗi tốt nhất đừng cài làm j cho mất công:amazed:

yadon1997
28-05-09, 07:26 PM
trời ơi link client:1.4X<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
die rồi có pác nào up lại link khác cho ah em đi

Luies
05-06-09, 05:42 PM
giúp em lỗi này với ụ.Em làm đi làm lại mà đều hỏng hết.Có phải la do client ko phù hợp ko ạ?

thecong
06-06-09, 04:35 PM
không phải client không phù hợp àm là do cái join bị lỗi nhưng mà vào game vẫn được hình như là thế thử đi