PDA

View Full Version : Xiah offline completed

Lovepw
10-06-08, 01:08 PM
Đây là tất cả các file cần thiết để setup server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Database:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client:
Path client:
Hướng dẫn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<<english
Games này cốt truyện rất hay và hình ảnh khỏi chê ^^
Hình ingames ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nghiamt
10-06-08, 02:45 PM
Bác cài thành công chưa. Cho xin mấy hình ảnh game xem nào!!!

hoang_ai
10-06-08, 03:30 PM
Toàn Up lên host rapishare làm khó anh em.Không có tài khoản Pentum download chắc đến tết mât

Lovepw
10-06-08, 05:41 PM
Toàn Up lên host rapishare làm khó anh em.Không có tài khoản Pentum download chắc đến tết mât
Bây giờ Rapid có happy hour đó bác dơn xong 1 part tắt modem mở lên lại down tiếp xài Happy hour download trên rapid tẹt ga luôn :beauty:

hoangtuvinh279
10-06-08, 05:48 PM
bài hướng dẫn gì kì vậy? toàn tiếng anh sao ma biết ? potay voi bac nay lun, ko up hình còn cho bài hướng dẫn tiếng anh sư phụ lun

Lovepw
10-06-08, 06:57 PM
bài hướng dẫn gì kì vậy? toàn tiếng anh sao ma biết ? potay voi bac nay lun, ko up hình còn cho bài hướng dẫn tiếng anh sư phụ lun
Bài guide english nhưng rất chi tiết và dễ hiểu mà các bạn thử xem qua dey đọc qua là hỉu liền^^

sphinx
10-06-08, 07:51 PM
lạy chúa. Nhìn cái link rapid là tui bó tay/

thanmeo2012
11-06-08, 07:31 AM
lạy chúa. Nhìn cái link rapid là tui bó tay/
Khỏi. Rapid đang happy hour dùng đường truyền cùi như tui cũng down từ 80kb/s-100kb/s:waaaht:

hiepsihattao
11-06-08, 01:31 PM
giờ có 2 vấn đề ,1-không bít dùng happy hour để down thế nào ?? 2- đã ai down và cài được chưa ???

Lovepw
12-06-08, 05:04 PM
Mình đã down rồi mới pót lên cho anh em
Đây là hình test :
Các bạn xem hình sẽ rõ , down load bên rapid mình thấy nhanh lắm mò, sao bác nào cũng sợ hết ^^

hiepsihattao
13-06-08, 02:40 AM
chủ yếu là rapid khó down và phải chờ mới down dc file tiếp trong vòng 1h

SaoPaulo1
17-06-08, 06:38 PM
Sao tui giải nén server về xong cài database trong SQL, đặt ten data là XIAH, tiếp đó tìm file để Restore cái data nhưng ko thấy.
"Do The same with all the other Databases
XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER" Có nghĩa là làm tương tự như các data XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER phải hông, vậy các file restore để ở đâu, chủ topic trả lời nhanh nhé

hoang_ai
17-06-08, 11:24 PM
lay hồn. Đề nghị up sang Host Megafire đê. Up host rapishare làm gì.Định kiếm điểm thưởng à.Hay là lấy link của ragezone.Nếu lấy ở đấy phải ghi nguồn chứ

Lovepw
18-06-08, 07:19 AM
Sao tui giải nén server về xong cài database trong SQL, đặt ten data là XIAH, tiếp đó tìm file để Restore cái data nhưng ko thấy.
"Do The same with all the other Databases
XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER" Có nghĩa là làm tương tự như các data XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER phải hông, vậy các file restore để ở đâu, chủ topic trả lời nhanh nhé

Đây nè bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đó là database của server đó bạn down hết các link mình share về rồi hãy làm nha ^^!!! vì đó là những file cần thiết để cài server này đó^^!!! cài xong chạy server nhớ là phải tắt hết tất cả chương trình download hay nghe nhạc mới vào games chơi được :haha:

meohen1989
18-06-08, 08:47 AM
lại gameserver cuat TQ rùi
kiểu này vụ Việt hóa mệt đây

Lovepw
19-06-08, 07:11 AM
lại gameserver cuat TQ rùi
kiểu này vụ Việt hóa mệt đây
Bên dưới là một số file english hóa đó mời các bác thưởng thức ^^

SaoPaulo1
20-06-08, 06:42 PM
ah, thí dụ muốn Việt hóa các npc hay quest thì vào đâu, cấu trúc giống JXoffline thì fix đã, pa share tui cái path Tiếng Anh đc ko.Cần Cài font China

SaoPaulo1
21-06-08, 02:29 PM
Cho tớ hỏi cái :
Đoạn 14. Go to Security -> Login -> Right click -> New Login

15. Put name xiah -> Click dot in sql server authentication

16. use xiah as password -> Choose Master as database

17. Go to tab Database access -> click on database XIAH,XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER

18. In permit in database role click on db_owner -> ok" Phan General- phần name tớ điền "xiah"- Authentication-Domain (bỏ trống) Security chọn Grant access.Phần SQL server Authentication ko chọn,Phần Database chọn Master -Language chọn Defaut
Bên Server roles chọn cái nào đây????
Và đoạn -Start Data Sources (ODBC) (Start -> Programs -> Administrative Tools -> Data
Sources (ODBC)), go to System DSN tab then click Add.

2. Select the SQL Server driver(bottom) and click Finish. Choose Xiah for
Name and your SQL Server for Server.

3. Choose sql server authentication -> connect to sql server to obtain settings
Use xiah/xiah as user click Next then Finish and OK "

"your SQL Server for Server" là sao bạn, chỗ này có 3 ô để điền vào ô đầu gõ "xiah" 2 ô sau chịu ko biết,bị bí khúc này và lúc mở XIAH_SERVER trong SQL tớ thấy ip là 192.168.1.101 vậy tớ set ip máy thành 192.168.1.101 cho trùng với sever đc ko

Lovepw
21-06-08, 07:33 PM
Cho tớ hỏi cái :
Đoạn 14. Go to Security -> Login -> Right click -> New Login

15. Put name xiah -> Click dot in sql server authentication

16. use xiah as password -> Choose Master as database

17. Go to tab Database access -> click on database XIAH,XIAH_ACCOUNT,XIAH_Log,XIAH_SERVER

18. In permit in database role click on db_owner -> ok" Phan General- phần name tớ điền "xiah"- Authentication-Domain (bỏ trống) Security chọn Grant access.Phần SQL server Authentication ko chọn,Phần Database chọn Master -Language chọn Defaut
Bên Server roles chọn cái nào đây????
Và đoạn -Start Data Sources (ODBC) (Start -> Programs -> Administrative Tools -> Data
Sources (ODBC)), go to System DSN tab then click Add.

2. Select the SQL Server driver(bottom) and click Finish. Choose Xiah for
Name and your SQL Server for Server.

3. Choose sql server authentication -> connect to sql server to obtain settings
Use xiah/xiah as user click Next then Finish and OK "

"your SQL Server for Server" là sao bạn, chỗ này có 3 ô để điền vào ô đầu gõ "xiah" 2 ô sau chịu ko biết,bị bí khúc này và lúc mở XIAH_SERVER trong SQL tớ thấy ip là 192.168.1.101 vậy tớ set ip máy thành 192.168.1.101 cho trùng với sever đc ko

Ko cần thiết chỉ cần chọn Ip là 127.0.0.1 là xong, ô cuối cùng đánh đấu chấm là được^^

tonwind113
02-08-08, 09:45 AM
loepw oi ban co the lam 1 file HD duoc khong ? minh khong vo duoc cai link HD ma ban da cho hjx....

huynhtanvu
04-08-08, 07:40 AM
sao mấy ngày nay mình vào cái HD ENG bên ragezone không được vậy? lovepw cho mình cai HD khác được không? mình rất thích trò này đó ,mong bạn giúp đỡ

TALovexm
05-08-08, 08:16 AM
Cái này mình cũng làm khá lấu rồi nhưng vào trong toàn tiếng CHINA nên cũng nản. Eng hoá chỉ dc một vài phần trong DB thôi

hansik
03-09-08, 11:45 AM
óa óa!!! lại rapid....sao đi đâu cũng gặp thằng này hết ta?....thôi tui bó tay rồi!!! đọc tham khảo chứ chờ làm chắc khùng quá.....đown có dc với thèng rapid này đâu!!

silverwins
12-04-09, 11:54 AM
ai cài được rồi xin pm nhck yahoo:lesmisrables_jeanvaljean nhé.Thanks

ghostnood
12-04-09, 12:18 PM
Hiện đang có acc rapid còn vài thắng nữa đie ai cần pm nick YM : hoai_niem_no1

thangnaodam
14-04-09, 08:00 PM
up lến mediafire đi bác.Em nghiền game này :cool:

khoacantho
02-05-09, 07:42 PM
Bây giờ Rapid có happy hour đó bác dơn xong 1 part tắt modem mở lên lại down tiếp xài Happy hour download trên rapid tẹt ga luôn :beauty:
Không biết có tẹt ga ko mà em down thấy nản quá , đường truyền thì bình thường , down host khác thì vù vù 3:-O

khoacantho
03-05-09, 09:15 PM
ai làm đc post lên chi tiết đi em bo tay rồi làm theo như nó đc phân nữa hết biết luôn

ntjna
22-05-09, 03:57 PM
Bác nào chơi được rồi hướng dẫn em cái, em bị lỗi ở phần client, cứ vừa vào là lại bị dis ra ngoài
Nó như thế này

Mr.Tear
30-05-09, 03:32 PM
Có ai cho cái HD tiếng việt dùm được ko :((
Cái chỗ trong ODBC ko làm được là sao :(( HD dùm đi

ntjna
30-05-09, 08:32 PM
Có ai cho cái HD tiếng việt dùm được ko :((
Cái chỗ trong ODBC ko làm được là sao :(( HD dùm đi

Cái này cậu phải vào chỗ user của các db, xóa user Xiah đi. Sau đó sang Security, xóa nốt cái login xiah. Sau đó lập lại login xiah, và làm lại theo hướng dẫn bước liên quan đến login xiah(ko biết nên nói thế nào, cái bước mà chọn user xiah cho các db ấy)
Ngoài ra, khi làm ODBC, cậu phải change current database sang db tương ứng, ví dụ như ODBC xiah thì phải chuyển về db xiah, và tương tự.
Chúc bạn thành công

Mr.Tear
01-06-09, 05:55 PM
Cái này cậu phải vào chỗ user của các db, xóa user Xiah đi. Sau đó sang Security, xóa nốt cái login xiah. Sau đó lập lại login xiah, và làm lại theo hướng dẫn bước liên quan đến login xiah(ko biết nên nói thế nào, cái bước mà chọn user xiah cho các db ấy)
Ngoài ra, khi làm ODBC, cậu phải change current database sang db tương ứng, ví dụ như ODBC xiah thì phải chuyển về db xiah, và tương tự.
Chúc bạn thành công
Cậu ơi. Cậu cài được rồi thì viết cho mọi người cái hướng dẫn đi ^^
THanks cậu !

ntjna
02-06-09, 06:10 PM
Cậu ơi. Cậu cài được rồi thì viết cho mọi người cái hướng dẫn đi ^^
THanks cậu !