PDA

View Full Version : Cần truy nã Gunbound1012

MasterSword
04-06-08, 11:54 AM
Ai biết cách liên lạc với ông này xin chỉ giùm,
mua dík hẹn 2 ngày đợi dài cổ đến giờ vẫn không thấy bóng dáng
hứa up film làm sẻ = CoLinux đợi mòn mõi cũng không thấy

ai hảo tâm share giúp cái server 1.3.6 (1.3.5 cũng được)
tốt bụng nữa thì cho xin YM trao đổi về các vấn đề trục trặc khi cài đặt...
Cám ơn nhìu !

nghiamt
04-06-08, 03:04 PM
HJx bị ông ý lừa ak. Giao tiền cho ông ý chưa bạn

MasterSword
04-06-08, 08:04 PM
chưa giao tiền,
chỉ tại bảo đợi 2 ngày ổng làm cái hướng dẩn CoLinux với chép dík mới thấy hơi lâu tính ra gần 10 ngày rồi thì phải 2 ngày của ồng dài đến mấy ngày...

MasterSword
05-06-08, 07:03 AM
theo tin mới nhận thì gunbound1012 đã bị bán sang TQ làm gì chưa biết :|
tuần sau về, lại đợi nữa vậy

flygon
05-06-08, 10:02 AM
bạn vào link này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để down về các tools và sv này , có cả hướng dẫn đây :D ..
cầu chúa phù hộ bạn vì cái khó làm vãi :(( cái này run trên window ( chính xác là chạy window + máy ảo )

MasterSword
05-06-08, 01:23 PM
tại tớ thích chơi với coLinux nên giờ vẫn còn lận đận :">
ai biết down file iso ubuntu cho tớ link với

chạy được cái colinux rồi , cái local area connection 2 không bị báo cable unplugged nữa nhưng IP cònig lại không được, nghe đâu 10.0.2.15 la mặc định của colinux nên ko thể đổi. bù lại ping vào IP database tốt không cần làm thêm card ảo cho windows
nhưng không thể chạy được bất kì tập tin nào cả :(( toàn báo sai đường dẫn ( -bash .... ) quăng ser vào thư mục colinux ( xài ổ D:\coLinux\starup.sh ) đánh \starup.sh vẫn ko chạy

flygon
05-06-08, 01:32 PM
tại tớ thích chơi với coLinux nên giờ vẫn còn lận đận :">
ai biết down file iso ubuntu cho tớ link với

chạy được cái colinux rồi , cái local area connection 2 không bị báo cable unplugged nữa nhưng IP cònig lại không được, nghe đâu 10.0.2.15 la mặc định của colinux nên ko thể đổi. bù lại ping vào IP database tốt không cần làm thêm card ảo cho windows
nhưng không thể chạy được bất kì tập tin nào cả :(( toàn báo sai đường dẫn ( -bash .... ) quăng ser vào thư mục colinux ( xài ổ D:\coLinux\starup.sh ) đánh \starup.sh vẫn ko chạy

- đây bản ubuntu 7.10 của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down bản server nhé :go:nếu dùng chip intel hay amd thì bạn chọn nhé . (nếu đã dùng colinux thì chắc bạn bít rui )^^
- hj` còn cái j về tạo TGHM off bên colinux thì tớ ko giúp được j rồi:beat_shot:

SaoPaulo1
05-06-08, 04:05 PM
flygon cho tớ Y!H cho tớ hỏi vài điều, ko thì pmm toisekhongyeu90dn nha

MasterSword
05-06-08, 08:39 PM
giờ tớ mới để ý cái server của tớ không có file
backup "pasportB" voi "gmshop"
setup sao đây :|
server 1.3.6 china
nếu có ai share 2 file do cho tớ thì liệu dùng nó có chạy được sẻ như hướng dẩn kô
có cảm giác CoLinux và linux la 2 bản sever hoàn toàn khác nhau...

MasterSword
05-06-08, 08:41 PM
thấy cái hướng dẫn colinux nó không hề nhắc động đến SQL thì phải
Ser .7z ~ 200MB
bung ne'n ~ 600 - 800 không nhớ rõ

flygon
06-06-08, 09:55 AM
hình như colinux là bạn phải cài server trên fedora hoặc ditro nào đó của linux đúng ko , nếu thế thì đâu cần SQL nữa đâu , vì các distro của linux đều đã có rồi mà :-?? khi setup linux thì nó có cho bạn các option để chọn hoặc bỏ ( databese , sql j` j` đó ko nhớ nữa ) ( cái này bạn có thể đọc ben ragezone cho dễ vì ở forum này làm j có cho colinux ~.~

flygon
06-06-08, 10:00 AM
giờ tớ mới để ý cái server của tớ không có file
backup "pasportB" voi "gmshop"
setup sao đây :|
server 1.3.6 china
nếu có ai share 2 file do cho tớ thì liệu dùng nó có chạy được sẻ như hướng dẩn kô
có cảm giác CoLinux và linux la 2 bản sever hoàn toàn khác nhau...
đây cái này của người khác hướng dẫn bạn thử dùng đj

@nghiamt: Thì có gì ko hiểu cứ hỏi
@SauPaulo: ko cần cài font TQ để chạy server. Tuy nhiên phần lớn các files PW đều là tiếng Hoa. Nếu bạn ko chuyển wa tiếng Hoa thì dễ mắc những lỗi hỏng hóc liên wan tới font chữ như khi extract files. Do vậy tốt nhất nên cài bộ font east asian và chuyển non-unicode sang Chinese PRC.
Về việc restore db thì bạn mở Query Analyzer lên (có trong bộ SQLServer). Cái combobox ở bên trên chuyển sang db passport. Roài vào trong thư mục bạn extract server, có 1 thư mục tên MSSQL. Mở file mssql_table.sql trong đó ra, chép wa SQL Analyzer, bấm F5. Sau đó xóa hết bên SQL Analyzer, mở lun file mssql_stored_procedure.sql, chép wa SQL Analyzer roài bấm F5. Roài đó, db xong gòi