PDA

View Full Version : [TLBB] Bác nào chơi bản 3.52 ghé qua giúp em tí nhé!

peperonipizza
29-08-15, 09:18 PM
có bác nào chỉ em cái này hộ cái em hỏi hơi ngu bởi vì không chơi bản online nên không biết.
hiện tại em đang chơi bản 3.52

Thứ 1 là: em muốn học kỹ năng chế giới chỉ, hộ phù và vài kỹ năng khác nữa nhưng chế phù chỉ học được cấp 5 thôi từ cấp 5 trở lên nó bảo vào bang học mà chức năng bang chưa ai làm cả, vậy còn chỗ nào khác hay cách nào khác để học không, nếu sửa NPC thì mong các bác nói rõ cho em tí.
Kỹ năng chế max là lv 10 vậy em muốn chế đồ 11x thì làm thế nào.

Thứ 2 là: em muốn trồng trọt nhưng chả biết trồng như thế nào kích vào máy thằng bù nhìn nó báo lằng nhằng không thấy chữ

Thứ 3 là: em muốn log nhiều hơn 2 acc thì có làm được không và phải làm như thế nào

Thứ 4 là: em đã fix lại phụ bản trân long kỳ cuộc đi 1 người rồi nhưng mà đúng giờ vào chả có hiện tượng gì chỉ thấy đứng trơ ra trong phòng chờ thôi

Thứ 5 là: Giờ hệ thống sớm hơn giờ mình 1h vậy muốn fix lại cho trùng giờ thực thì làm thế nào

songtu
30-08-15, 04:20 AM
có bác nào chỉ em cái này hộ cái em hỏi hơi ngu bởi vì không chơi bản online nên không biết.

Thứ 1 là: em muốn học kỹ năng chế giới chỉ, hộ phù và vài kỹ năng khác nữa nhưng chế phù chỉ học được cấp 5 thôi từ cấp 5 trở lên nó bảo vào bang học mà chức năng bang chưa ai làm cả, vậy còn chỗ nào khác hay cách nào khác để học không, nếu sửa NPC thì mong các bác nói rõ cho em tí.

Thứ 2 là: em muốn trồng trọt nhưng chả biết trồng như thế nào kích vào máy thằng bù nhìn nó báo lằng nhằng không thấy chữ

Thứ 3 là: em muốn log nhiều hơn 2 acc thì có làm được không và phải làm như thế nào

Thứ 4 là: em đã fix lại phụ bản trân long kỳ cuộc đi 1 người rồi nhưng mà đúng giờ vào chả có hiện tượng gì chỉ thấy đứng trơ ra trong phòng chờ thôi

Thứ 5 là: Giờ hệ thống sớm hơn giờ mình 1h vậy muốn fix lại cho trùng giờ thực thì làm thế nào

1 --- thì tìm đến npc của bang, hoặc npc học cái đó, tìm script liênquan chỉnh sửa là đc!! có vài cái hàm thôi
2 --- cũng vậy , script của mấy thằng bù nhìn đó,, kím nó và sửa, tên của cây trồng thì phải việt hóa trong sever rồi!!
3 --- chắc mấy thằng sandbox nó biết!!
4 --- script vấn đề nốt !! xem lại
5 --- giờ ở trong máy ảo chỉnh trùng vs giờ ở máy thật là đc...

peperonipizza
30-08-15, 06:57 AM
1 --- thì tìm đến npc của bang, hoặc npc học cái đó, tìm script liênquan chỉnh sửa là đc!! có vài cái hàm thôi
2 --- cũng vậy , script của mấy thằng bù nhìn đó,, kím nó và sửa, tên của cây trồng thì phải việt hóa trong sever rồi!!
3 --- chắc mấy thằng sandbox nó biết!!
4 --- script vấn đề nốt !! xem lại
5 --- giờ ở trong máy ảo chỉnh trùng vs giờ ở máy thật là đc...

những bậc tiền bối như bác thì nhắc đến là hiểu ngay rồi, nhưng mà những người mới vào như em giờ làm sao để hiểu được cái bác nói đây.
tìm script liên quan nghĩa là thế nào bác và tìm bằng cách nào
em hỏi bác chỉnh giờ cách nào bác trả lời "chỉnh trùng là được" hì hì :P

shinno
30-08-15, 10:32 AM
những bậc tiền bối như bác thì nhắc đến là hiểu ngay rồi, nhưng mà những người mới vào như em giờ làm sao để hiểu được cái bác nói đây.
tìm script liên quan nghĩa là thế nào bác và tìm bằng cách nào
em hỏi bác chỉnh giờ cách nào bác trả lời "chỉnh trùng là được" hì hì :P

mấy cai bạn hỏi lên google tìm còn lẹ hơn hỏi ở đây ( đa số là trả lời hết rồi mà cứ hỏi mãi nên ai cũng lười trả lời):
1. cách chế đồ TLBB
2. hướng dẫn trồng trọt TLBB
3. hướng dẫn chơi TLBB nhiu ac
4. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5. thì như songtu nói còn k bik chỉnh mấy ảo thế nào thi google hỏi

songtu
30-08-15, 11:16 AM
cậu nói thế, cậu phải biết đường hỏi chứ!! biết mình là người mới thì phải vào cái topic cho người mới bắt đầu rồi, rất rất nhiều vấn đề mà bạn cần và các câu trả lời...
P/s t không có ý chê bai hay đả kích gì, nhiều cái phải tự tìm nhé! có người nói hướng như thế là tốt rồi, còn nhiều câu hỏi mà hỏi cũng ko ai biết mà trả lời cho cơ!!

phongchanh
31-08-15, 01:09 AM
1. Chế đồ từ 5 đến 10 sang tô châu tìm chữ binh gặp npc ở góc trong chỗ đó học nhé
2. Nếu ko biết sửa thì sang thúc hà cổ trấn tìm chữ nông ở đó trồng đc
3. Thím trên đã chỉ
4. Bạn phải phải ấn alt t để lập đội thì mới hiện lối vào kỳ cuộc
5. Như thím trên

nguyennhuloi
10-09-15, 08:17 PM
vấn đề trân long kỳ cuộc thì trong bản 3,52 này thiếu file efuben_1_zhenlong_huodong.lua sang bản 3.35 lấy copy vào tlbb/Public/Data/Script/event/fuben

huyhoangchi
11-09-15, 11:00 AM

những cái bản free nầy nó hàng trăm lỗi chứ không như bạn vừa kể ra đâu.những bản free nầy để cho mình chơi giải buồn chứ ok 100 % như những bản thương mại thì bạn phải mua hảng chuc tr đó.cho nên bạn đòi ok hết thì không có dể.Đại khái là có nhiu chơi nhiu,cái nào fix được thì làm,Chứ không ai có trách nhiệm về cái đó cả.trước tui vào đây cũng thắc mắc hỏi tùm lum như bạn nhưng h biết rồi.Mình thí dụ cho bạn nhé:một đứa bé bị quá nhiều đòn thì nó sẽ lì ra va không sợ đòn nữa.thế bị hỏi quá nhiều,và lúc nào cũng có người thắc mắc,nên họ hơi chán,vì họ trả lời rồi mà cứ bị hỏi về vấn đề củ mèm mãi:-|:-|:-| tui chỉ muốn xin 1 cái video cho thấy cài trên hamachi ok khong lỗi biling mà cũng ngại không dám hỏi huống chi bạn hỏi tùm lum quá trời...tui thấy trong đây có bản 2.9 là còn rin bạn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> iaWxzdHFIOGtmc1d4NWs5cVZVNmJjd2ttNWM&usp=sharing) các nh vụ và trồng trọt đầy đủ bạn down bản đó về chơi không tốn công fix lỗi