PDA

View Full Version : [Guide] Setup Zen-Shen games offline ver 1.50

Lovepw
30-05-08, 07:56 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đầu tiên các bạn hãy download những file cần thiết
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MySQL:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Webserver: qua bên box auofline down ....
Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cái này nhanh nà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng gigaget download mới được nha (dùng các chương trình download khác nerver download được) link download <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xong
Bây giờ các bạn giải nén cái server bằng 7 Zip nha(search trên google) sao đó download cái file này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (cái path này là những file .ini của server mình đã config IP lại để chơi máy đơn rồi ,các bạn muốn chơi online thì coi phần config IP bên dưới nha) path vào cái folder chứa server :
Setup cái MySQL cài đặt pass cho root là root (ko được sửa)
Dùng navicat > Connection> name:tùy ý>user:root,pass:root>OK
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Click đúp vào tên mà bạn đã đặt sao đó Click chuột phải chọn excute bath file chọn đường dẫn đến thư mục server mà bạn vừa giải nén VD:C\ZhenS\doc\create.sql trong thư mục "doc" các bạn chọn file create.sql nhớ kick chọn continue with error sao đó bấm start
Sao đó vào file host của windows thêm dòng này vào
127.0.0.1 licence.zfs.gamigo.com.cn
127.0.0.1 zfslog01.gamigo.com.cn
Sao đó chạy từng file trong thư mục
Login\login_server.exe
World\world_server.exe
Region\Region_server.exe khi chạy file này thì các bạn sẽ nhận được một mã số như hình sao các bạn làm theo hình để activate nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tiếp tục chạy update\update_server.exe
Sao đó các bạn vào notepad tạo file có nội dung
gc.exe updaterun;ip=127.0.0.1;port=6620
Save file này dưới dạng .bat nha (nhớ chọn all file nha) sao đó copy vào thư mục client rồi play thôi......
user/pass đăng nhập là admin/123456

Thấy cái Guide này hay thì bấm thanks một phát nhá các bác ^^

Lovepw
30-05-08, 08:06 AM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trên là hình lúc chạy server các bạn nào chạy giống mình là 100% rồi đó.
Các bạn gặp rắc rối trong quá trình cài đặt thì cứ post ở đây mình sẽ giải đáp cho
Bây giờ đây là phần hướng dẫn config IP ở trên mình đã config IP sẵn ùi bi giờ hướng dẫn các bạn luôn
-Login_server.ini-----
Name = "Login"
Desc = "LoginServer"
Filename = "login_server.ini"
Path = "/usrdata/login_server"
StartupScript = ""
AppType = 1

[listenGuide]
Name = "Guide"
Type = 1
ListenIP = "127.0.0.1" <<<<< IP đây tùy chỉnh nha
ListenPort = 6620
capacity = 100
refreshInterval = 5
SessionCnt = 1

[listenUpdateserver]
Name = "Updateserver"
Type = 1
ListenIP = "localhost"
ListenPort = 6621
allow = "0.0.0.0, 255.255.255.255"
capacity = 100
SessionCnt = 1

[listenMonitor]
Name = "Monitor"
Type = 1
ListenIP = "localhost"
ListenPort = 6622
capacity = 10
refreshInterval = 5
user = "admin, e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e, 0"
SessionCnt = 1

[listenGameworld]
Name = "Gameworld"
Type = 1
ListenIP = "localhost"
ListenPort = 6623
SessionCnt = 1

[connectDatabase]
Name = "Database"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
ConnectPort = 0
Type = 1
database = "account"
username = "root"<<<<<user root
password = "root" <<<<pass root
sendQueueCapacity = 3000
recvQueueCapacity = 3000
ConnectIP = "localhost"
ConnectPort = 3306<<<<< Port

[connectActivation]
Name = "Activation"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
ConnectIP = ""
ConnectPort = 0
Type = 1
timeoutSecond = 5

[system]
thread_num = 3
max_cmd = 10000
logCycleSecond = 600
defaultstatus = 65535

[gmAllowIP]
-----gameworld_server.ini---------
Name = "GameWorld"
Desc = "Gameworld"
Filename = "gameworld_server.ini"
Path = "/usrdata/gameworld_server"
StartupScript = ""
AppType = 2

[game]
DisplayName = "Loc"
maxUser = 6000
maxRegionUser = 1200
listType = 2

[listenClient]
Name = "Client"
Type = 1
ListenIP = "127.0.0.1" <<<<<< Ip Đây
ListenPort = 6630
capacity = 2000
SessionCnt = 1

[listenRegion]
Name = "Region"
Type = 1
ListenIP = "localhost"
ListenPort = 6631
capacity = 6
SessionCnt = 1
dungeon = "3, 5"

[listenGMServer]
Name = "GMServer"
Type = 1
ListenIP = "localhost"
ListenPort = 6632
capacity = 1
SessionCnt = 1

[connectDatabase]
Name = "Database"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
Type = 1
sendQueueCapacity = 3000
recvQueueCapacity = 3000
ConnectIP = "localhost"
ConnectPort = 3306
database = "fso"
username = "root"
password = "root"

[connectLogDatabase]
Name = "LogDatabase"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
Type = 1
sendQueueCapacity = 3000
recvQueueCapacity = 3000
ConnectIP = "localhost"
ConnectPort = 3306
database = "fso_log"
username = "root"
password = "root"

[connectLogin]
Name = "Login"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
ConnectIP = "localhost"
ConnectPort = 6623
Type = 1
gameworld_id = 0
----- Region_server.ini---------
Name = "Region"
Desc = "RegionServer"
Filename = "region_server.ini"
Path = "/usrdata/region_server"
StartupScript = ""
AppType = 4

[unwg]
Valid = false

[listenClient]
Name = "Client"
Type = 1
ListenIP = "127.0.0.1" <<<<<<<<<<IP
ListenPort = 6660
capacity = 2000
SessionCnt = 1

[connectGameworld]
Name = "Gameworld"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
ConnectPort = 6631
Type = 1
region_id = 0
ConnectIP = "localhost"
-----Update_server_net.ini----------
Name = "UpdateServer"
Desc = "UpdateServer"
Filename = "update_server_net.ini"
Path = "/usrdata/us"
StartupScript = ""
AppType = 8

[listenUpdateClient]
Name = "UpdateClient"
Type = 1
ListenIP = "127.0.0.1" <<<<<<<IP
ListenPort = 6610
socket_buffer_size = 512

[connectGuide]
Name = "Guide"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
Type = 0
ConnectIP = "localhost"
ConnectPort = 6621

[miscellaneous]
directory = "run_dest"
resend_tick = 500
sleep_time_rate = 80
max_client = 100
load_in_memory =1

[update_directory]
directory = "update"

To All member:Đang có một games online bên ragezone rất hay tên là Rakion ko biết có bạn nào setup thành công chưa ,nếu setup thành công thì share hướng dẫn cho anh em với (mình cài quài mà ko được nên chơi games này cho đỡ buồn)

tinctvn199
30-05-08, 09:17 AM
bạn nói rõ hơn phần configip đi
có phải mình phải sửa "127.0.0.1" thành ip của may' mình không.
sẵn tiện cho mình hỏi mình vào star > run>cmd>ipconfig thì không thấy ip hiện ra nhưng mình mở moden lên thì lại có ip >>không biết có phải mình không có cd mạng không? bạn chỉ mình cách khặc phục đi để mình còn có ip để cài game này nữa >>>>>thanks bạn rất nhìu!!

reieva
30-05-08, 09:19 AM
Chào bạn, bạn có thể up client qua mediafire được không, filefront vừa khó down vừa chậm nữa.

Lovepw
30-05-08, 09:20 AM
Bạn cứ để IP là 127.0.0.1 đi không cần set Ip của LAN đâu ở đây mình hướng dẫn server chơi trên máy đơn còn nếu muốn đem server lên online thì mình sẽ hướng dẫn sao,vì đây là games China nên mình muốn các bạn chung tay Việt Hóa nó lại đây cũng là games có cốt truyện và hình ảnh khá hay.

Lovepw
30-05-08, 09:24 AM
Chào bạn, bạn có thể up client qua mediafire được không, filefront vừa khó down vừa chậm nữa.
Bạn có thể search direct link trên google mình mới down hôm qua hôm nay mới setup lại cái Win mới nên quên địa chỉ ùi. Download trên filefront thì dùng opera down tốc độ cũng đạt 100~120 à....
To all member:bác nào down được client thì up lên host khác cho anh em down cho nha(mình ko có nhiều thời gian vì bân đi làm)...

KELAMAT
30-05-08, 10:19 AM
Thi Xong nhất định sẽ Dev Thử Game này
hiện giờ cilent và sv toàn tiếng china , có lẽ phải translate 1 chút thì mới phát triển được

nghiamt
30-05-08, 11:56 AM
Cho xin vài hình ảnh trong game cái bạn ơi!!!!!!!!!

Lovepw
30-05-08, 01:01 PM
Cho xin vài hình ảnh trong game cái bạn ơi!!!!!!!!!
Hình ảnh trong games đây games này đẹp hơn MU nhiều.

tinctvn199
30-05-08, 04:45 PM
bạn ơi sao mình dơnload lâu thế cái link là lâu nhất kiểu này chác tới 2 h sáng wa'
tiện dây cho mình hỏi cái 7 zip xài sao minh không bit xài mình xài winrar dc không bạn
với lại mu thì dùng mive lorencia là move dc còn cái này muón muve dc thì làm thế nào.
còn cái web thì dơnload ở đâu thế nhỉ mình tìm hoài không ra >>>>mong bạn chỉ giáo >>>>>thanks nhìu nha

kenjidraw
30-05-08, 04:55 PM
bạn ơi share lại cái link client khác đi bạn có ver 1.80 không vậy

kenjidraw
30-05-08, 04:58 PM
webserver luôn bạn ơi cho link luôn đi

tinctvn199
30-05-08, 09:27 PM
cái client dơn ko dc nó bảo là fail sever nên không down dc
bạn cho cái clien khac đi bạn ơi !!!!

Lovepw
31-05-08, 07:07 AM
bạn ơi sao mình dơnload lâu thế cái link là lâu nhất kiểu này chác tới 2 h sáng wa'
tiện dây cho mình hỏi cái 7 zip xài sao minh không bit xài mình xài winrar dc không bạn
với lại mu thì dùng mive lorencia là move dc còn cái này muón muve dc thì làm thế nào.
còn cái web thì dơnload ở đâu thế nhỉ mình tìm hoài không ra >>>>mong bạn chỉ giáo >>>>>thanks nhìu nha
Wed đăng kí acc mình có sử dụng bên ragezone rồi nhưng cái đó bị lỗi hiện giờ bạn cứ xài tạm cái User/pass là admin/123456 thôi nếu muốn tạo acc khác thì vào database Account >user tạo thêm ID khác thôi (very easy),các bạn cần phải copy cái password của user admin vì pass word hex MD5 nên các bạn cứ copy cái Pass của thằng admin hex sẵn rồi thôi

Lovepw
31-05-08, 07:27 AM
Sao đây là những lỗi thường gặp khi setup server
Lỗi ở trên là do các bạn chưa đặt dòng này vào file host
127.0.0.1 licence.zfs.gamigo.com.cn
127.0.0.1 zfslog01.gamigo.com.cn
các bạn đặt dòng này vào file host sao đó chạy lại regionserver thì các bạn sẽ nhận được một mã số như hình sao các bạn làm theo hình để activate nha
có gì muốn hỏi thì post ở đây còn về link client thì các bạn ráng down load đi mình khuyến cáo là dùng opera để down load Còn về 7Zip thì các bạn download về setup link down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Click chuột phải vào phải cần giải nén chọn 7 Zip và extract file here....
Ở trên là những lỗi sẽ gặp trong lúc set server chúc các bạn thành công

tinctvn199
31-05-08, 09:36 AM
bạn ơi sao minh` chại cái gameworld_sever thi nó báo lỗi LIBMYSQL.Dll not found vay

giangleloi
31-05-08, 09:40 AM
sao mà reg dc acc hả trùi.ko có web à

Lovepw
31-05-08, 01:53 PM
Vì mình đã xài thử web reg rồi ko được nên ko share , nếu các bạn muốn thì vào ragezone xem thêm nha.

Lovepw
31-05-08, 02:01 PM
bạn ơi sao minh` chại cái gameworld_sever thi nó báo lỗi LIBMYSQL.Dll not found vay

Đây là cách để sữa chữa lỗi đó của server của bạn làm theo bước dưới đây:
1. các bạn vào thư mục games_world server và đổi tên cái libmySQL.dll thành libmySQL.dll.bak
2. vào thư mục C:\Program Files\MySQL\MySQL Server 5.0\bin copy cái file libmySQL.dll trong đó vào World_server bây giờ chạy thử xem coi được chưa nếu chưa được thì chụp hình post lên đây tui chỉ cho:byebye:

reieva
31-05-08, 04:29 PM
Mình đã cài thành công rồi, có điều toàn tiếng TQ, ko hiểu gì hết, nhờ ai patch thành tiếng anh cho dễ chơi tí !!!!
Đây là link web dùng để đăng ký zfs <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lovepw
31-05-08, 05:07 PM
Mình đã cài thành công rồi, có điều toàn tiếng TQ, ko hiểu gì hết, nhờ ai patch thành tiếng anh cho dễ chơi tí !!!!
Đây là link web dùng để đăng ký zfs <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vậy thì tiếp tục fix tiếng china đi bạn mình cũng đang Việt Hóa Client nà... Hjhj cần có người dịch hộ mấy câu.. Help me

tinctvn199
31-05-08, 05:28 PM
bạ oi cái link mói để dơnload cái clien toàn là tieng' tàu không vậy sao mình bit dơnload ở đâu helfme
:D

tinctvn199
31-05-08, 05:28 PM
i' lộn không phải tiếng tàu mà là toàn là dấu chấm hoi? (?) không a`

tinctvn199
31-05-08, 05:31 PM
bạn cho minh` nickyahoo di để tiện liên lạc tại vì mình gà computer lắm

Lovepw
31-05-08, 05:36 PM
bạn cho minh` nickyahoo di để tiện liên lạc tại vì mình gà computer lắm
Nick mình đây nè :loc_music_123 mình đang online có gí hỏi thoải mái mình sẽ giúp bạn setup thành công server 100%....

Lovepw
01-06-08, 09:33 AM
Các cậu muốn chơi server TV ko,Mình trưng cầu dân ý , Mình sẽ đưa server lên online cho các cậu Play(đến hết hè luôn) các cậu cho ý kiến trước nha...

giangleloi
01-06-08, 09:57 AM
pa ui chạy sv thì folder world nó báo thiếu file gì á.dll còn client vô game toàn dấu hỏi chấm tui bít sao đâu

Lovepw
01-06-08, 12:48 PM
pa ui chạy sv thì folder world nó báo thiếu file gì á.dll còn client vô game toàn dấu hỏi chấm tui bít sao đâu
các bạn đọc kĩ hướng dẫn ở trên trước khi set server ....

KELAMAT
01-06-08, 12:50 PM
Love up Bản Việt Hóa lên di
đúng là toàn dấu ? cũng khó test thật :D

meohen1989
02-06-08, 06:08 AM
pác ơi
em cua cài server với Mýqqll bao giờ
lúc start file creat.sql thì nó báo lỗi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn nếu xóa đi một vài thứ thì nó lại succes,nhưng em sợ xóa đi thì nó hỏng vì lúc chạy login thì "connect db fail" .
bác làm thês nào để hết cái lỗi kì cục này vật chỉ dùm em .
Thanks !!!

KELAMAT
02-06-08, 07:35 AM
khi exucte bath file
bạn chú ý click chọn vào ô continue with error
tổng cộng mình thấy có 7 lỗi , ko biết là do cái gì :(

meohen1989
02-06-08, 08:31 AM
cảm ơn bác nhiều
bác làm ơn vô topic hướng dẫn Ran dùm em được không
em có điều muốn "thổ lộ" :sweet_kiss:

tinctvn199
02-06-08, 10:04 AM
trời ơi sao set hoài không dc hay là ai cài dc có khả năng thì up len online cho anh em chơi luôn di

meohen1989
02-06-08, 10:11 AM
trời ơi sao set hoài không dc hay là ai cài dc có khả năng thì up len online cho anh em chơi luôn di

hì hì server này mới có trên ragezone ngay cả English hóa còn chưa có =>việt hóa còn chưa có=> làm sao đưa online được
còn thích chơi tiếng TQ thì lên trang chủ nó đăng kí 1 cái acc là được mà.:byebye:

Lovepw
02-06-08, 01:15 PM
Bạn xem lại đi có bản english rồi đó, có cả công cụ để Việt Hóa cái client luôn đó,quan trọng là bek tiếng china hay ko thôi

Lovepw
02-06-08, 01:32 PM
khi exucte bath file
bạn chú ý click chọn vào ô continue with error
tổng cộng mình thấy có 7 lỗi , ko biết là do cái gì :(

Mình bổ sung thêm phần fix cái lỗi database khi excute rồi các bạn quay lại guide để xem thêm nha( sr vì mình quên chỉ các bạn fix trước khi set server lần này chắc các bạn hết bị lỗi connect db fail rồi mà thay vào đó là connect db ok):byebye:

kenjidraw
02-06-08, 10:06 PM
[Err] 1231 - Variable 'sql_mode' can't be set to the value of 'NULL'
[Msg] Finished - Unsuccessfully
--------------------------------------------------

khi excute bath file thì hiện như vậy là được chưa bạn hình như bị lỗi

kenjidraw
02-06-08, 10:16 PM
lại lỗi gì nữa đây

kenjidraw
02-06-08, 10:40 PM
Error Log Start: Mon Jun 02 22:40:35 2008
ERROR: SQL = [mysql_real_connect]
ERR = [Client does not support authentication protocol requested by server; consider upgrading MySQL client]
thread 0 : connect login db failed
ERR = [Client does not support authentication protocol requested by server; consider upgrading MySQL client]
thread 1 : connect login db failed
thread 2 : connect login db failed
thread 2 : connect login db failed

đây là lỗi gì nữa trời ai giúp với hay pm qua ym giúp mình

meohen1989
03-06-08, 06:36 AM
Bạn xem lại đi có bản english rồi đó, có cả công cụ để Việt Hóa cái client luôn đó,quan trọng là bek tiếng china hay ko thôi
ặc ặc sao bạn không share hay cho link ,tui tìm trên ragezone nhưng đâu có thấy,chỉ thấy tool unpack thui hà

[Err] 1231 - Variable 'sql_mode' can't be set to the value of 'NULL'
[Msg] Finished - Unsuccessfully

hi hi
mấy cái lõi đó không ảnh hưởng gì đén việc cài server đâu.
còn nếu bạn không muôn có lỗi thì xài cái này đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :sweet_kiss:

silverwolfzzz
03-06-08, 06:39 AM
mình lướt qua ragezone thấy có cái translation sang tiếng anh nè anh em vô đây coi: -><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meohen1989
03-06-08, 06:42 AM
đây là lỗi gì nữa trời ai giúp với hay pm qua ym giúp mình

cái này có hướng dẫn trên ragezone rùi
để tui tóm tắt lại cho bạn
bạn lưu file libmySQL.dll trong thư mục login lại rui` copy file libmySQL.dll trong thư mục C:\Program Files\MySQL\MySQL Server 5.0\bin thay vào
mở file login_server.ini ra tìm dòng như thế này rùi chỉnh cho giống nghen

[connectDatabase]
Name = "Database"
BindIP = "localhost"
BindPort = 0
ConnectPort = 3306
Type = 1
database = "account"
username = "root"
password = "root"
sendQueueCapacity = 3000
recvQueueCapacity = 3000
ConnectIP = "localhost"
ConnectPort = 3306
thử xem nào!Tui cũng sửa được nhờ cái này đấy!!!:byebye:

kenjidraw
03-06-08, 11:37 AM
lại lỗi gì nữa đây
mình thấy nên bỏ pass root vì thường bị lỗi không biết có phải tại máy mình không bỏ pass root thì không bị nữa

kenjidraw
03-06-08, 12:04 PM
cho mình hỏi unpak rồi làm sao pak lại vậy

meohen1989
03-06-08, 12:47 PM
ê nài
vụ này tính thế nào đây
chỉ nói thế thui à :nosebleed:

KELAMAT
03-06-08, 02:23 PM
Muốn Việt Hóa Cilent Các bạn Unpack cái file Cilent_game.pack trong thư mực cilent ra rồi từ từ xử lý :D

meohen1989
05-06-08, 02:07 PM
Muốn Việt Hóa Cilent Các bạn Unpack cái file Cilent_game.pack trong thư mực cilent ra rồi từ từ xử lý :D

không được bác ơi
nó pack rùi nhưng lại còn mã hóa nữa nên mở ra toàn kí tự lạ thui hà
bên ragezone cũng chưa thấy nói đén vụ này.:ops:

Lovepw
05-06-08, 03:58 PM
không được bác ơi
nó pack rùi nhưng lại còn mã hóa nữa nên mở ra toàn kí tự lạ thui hà
bên ragezone cũng chưa thấy nói đén vụ này.:ops:
chai ai, po tay, các bạn muốn việt hóa client phải unpak ra sao đó dùng ultraedit để edit lại chứ mấy cái file trong mục language toàn là XML ko à nên phải dùng ultraedit ...:look_down:

meohen1989
06-06-08, 02:48 PM
nè bác ơi
dùng ultraedit đụng đến mấy file .xml để làm gì,mí lại bác mở nó ra thử chưa ,em mở ra có thấy tí tiếng hoa nào đâu mà VH
mà em thấy mấy file trong thư mục table mới đụng đến phần ngôn ngữ chứ tên NPC rùi lời nói nhiệm vụ đều có trong đấy hết cơ mà
mà bác đã làm được tí nào chưa post lên cho AE tham khao tí

Thêm nữa edit rùi làm sao mà pak lại ????????????????????????????

Lovepw
10-06-08, 05:43 PM
nè bác ơi
dùng ultraedit đụng đến mấy file .xml để làm gì,mí lại bác mở nó ra thử chưa ,em mở ra có thấy tí tiếng hoa nào đâu mà VH
mà em thấy mấy file trong thư mục table mới đụng đến phần ngôn ngữ chứ tên NPC rùi lời nói nhiệm vụ đều có trong đấy hết cơ mà
mà bác đã làm được tí nào chưa post lên cho AE tham khao tí

Thêm nữa edit rùi làm sao mà pak lại ????????????????????????????
Việc pak lại thì phải xem bác có bek lập trình hem ^^

giangleloi
11-06-08, 09:26 AM
ai có patch eng ko up đi toàn china ko hỉu gì đâu

meohen1989
12-06-08, 09:52 AM
Việc pak lại thì phải xem bác có bek lập trình hem ^^
bác úp mở quá ^^!!
lập trình thì em mới bít C+ với Pas thui
nếu chưa đủ thì thui nhưng bác làm được thì giúp anh em việt hóa nó đi
hoặc ít ra bác cũng hướng dẫn 1 chut' cũng được :after_boom:

giangleloi
12-06-08, 01:44 PM
unpack ra cũng ok đó nhưng ko có tránllatte với ko bít pack lại

yendung321cn
13-06-08, 12:07 PM
Sao đó các bạn vào notepad tạo file có nội dung

cai nay minh ko hieu? giup minh dc ko

KELAMAT
13-06-08, 03:39 PM
@yeu...cn
Bạn mở notepad lên
copy cái dòng này vào :

sau đó chọn save as
sửa tên file là Run.bat ( nhớ chọn all files nhé )
save lại
bật sv lên rồi chạy file run.bat để vào game
Thân !

yendung321cn
14-06-08, 11:01 AM
W - gameworld_server.exe
sao không hiện cửa sổ bạn nhỉ!chỉ hiện có 3 cái là sao!giúp minh với

yendung321cn
14-06-08, 12:16 PM
minh lam dung nhu ban nhung ma!khong thay Sever cho nao nhi?!ko tháy Sever bạn à

Lovepw
14-06-08, 12:33 PM
Bạn làm như Kelamat chỉ rùi copy cái file đó vứt vào thư mục chứa link, mở server lên (xem cái hình mà mình post lúc run server thành công), nếu ko được thì Check IP tất cả các file ini trong các thư mục của server và user:root,pass:tùy ý,và các port connect đến MySQL,và file host có giống như mình chỉ chưa^^,Nếu ko được nữa thì mình pó tay^^

yendung321cn
14-06-08, 02:37 PM
uh` de toi minh thu lam lai sem sao!minh vao game thi ko thay Sv nen hoi sem vi ly do ji` de minh lam lai!hihi cam on nghen

yendung321cn
15-06-08, 11:01 AM
Ok!cam on nghen!minh da thnah cong!nhung chang hieu ji het toang tau ko a`!lam sao de minh tao do` cho kon cua minh dc!moi hoc Skill nua!di chém chay không à!hihi

Lovepw
17-06-08, 07:17 AM
Ok!cam on nghen!minh da thnah cong!nhung chang hieu ji het toang tau ko a`!lam sao de minh tao do` cho kon cua minh dc!moi hoc Skill nua!di chém chay không à!hihi
Bạn dùng GM command trong games đó mình có pót một số gm command dùng để uplevel và add item,monney^^ mo`^^

meohen1989
17-06-08, 03:37 PM
cái nì học skill như võ lâm thui,túc là lên lv rùi có điểm kĩ năng rùi kick vào skill nào mình thích
nhớ là có 1 số skill cần đảng cấp của skill trước nó đạt yêu cầu thì mới tăng típ được
Game này là 1 game rất hay
tui đi hết các map và xài hết các skill rùi
cực kì pro lun
à
có cái này nữa
vì trong quái khác mạnh nên ông có thể set mấy cái điểm tiềm năng của nó lên tầm 4k thì mới solo được-->vô natica rùi tìm db fso -->vào phần user sẽ có các cỉ số tha hồ mà tăng nghen,trong đấy ông cũng có thể set điểm kĩ năng (SP) lên 200 với điều kiện là ông vô game lần đầu và chưa tăng điểm kĩ năng nào(vụ này dùng để thử skill của tất cả các con-vui ra phết)

Á à
bác chủ topic bít cách việt hóa client chưa
em mới bít cách cho nó update nhưng file pak lại không được cập nhật-->bác giúp em được ko
mà bác bít lúc mình update zenonilne thì file đượ tải về trước khi cập nhật nằm ở đâu không,em định tóm nó về rùi nghiên cứu thử xem

meohen1989
18-06-08, 08:43 AM
update online bình thường thui chủ topic à
ông thử mang ra quán rùi update xem
tui xài bản 1.8 là update đó chứ

P/s: Ú ù u fire fox ra phiên bản 3.0 rùi ,giao điện đẹp phết
anh em down tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nghen

minhhung999
18-06-08, 03:39 PM
cái nì học skill như võ lâm thui,túc là lên lv rùi có điểm kĩ năng rùi kick vào skill nào mình thích
nhớ là có 1 số skill cần đảng cấp của skill trước nó đạt yêu cầu thì mới tăng típ được
Game này là 1 game rất hay
tui đi hết các map và xài hết các skill rùi
cực kì pro lun
à
có cái này nữa
vì trong quái khác mạnh nên ông có thể set mấy cái điểm tiềm năng của nó lên tầm 4k thì mới solo được-->vô natica rùi tìm db fso -->vào phần user sẽ có các cỉ số tha hồ mà tăng nghen,trong đấy ông cũng có thể set điểm kĩ năng (SP) lên 200 với điều kiện là ông vô game lần đầu và chưa tăng điểm kĩ năng nào(vụ này dùng để thử skill của tất cả các con-vui ra phết)

Á à
bác chủ topic bít cách việt hóa client chưa
em mới bít cách cho nó update nhưng file pak lại không được cập nhật-->bác giúp em được ko
mà bác bít lúc mình update zenonilne thì file đượ tải về trước khi cập nhật nằm ở đâu không,em định tóm nó về rùi nghiên cứu thử xem

ban co the huong dan moi nguoi choi khong vi toan la tieng tau khong ah

Lovepw
19-06-08, 07:08 AM
ban co the huong dan moi nguoi choi khong vi toan la tieng tau khong ah
Mê games thì phải tìm tòi từ từ chứ bạn^^,tìm tòi từ từ mới thấy được điểm hay của games này^^

lamgiavi
21-06-08, 01:44 PM
bạn ơi chỉ mình cài đặt client đi bạn...sao nó tiến tàu ko a`....chỉnh id cho nó ở chổ nào hả bạn....................

Lovepw
21-06-08, 07:06 PM
Bạn nói mình không hiểu sao giúp, setup client bình thường thui, chỉ là thao tác giải nén thui mà, ^^

lamgiavi
21-06-08, 08:51 PM
cũng cám ơn bạn...nhưng mình ko chạy đc server...login thì cũng lỗi...server kế tiếp cũng ko dc..sao chơi đc bạn......

Lovepw
21-06-08, 09:21 PM
cũng cám ơn bạn...nhưng mình ko chạy đc server...login thì cũng lỗi...server kế tiếp cũng ko dc..sao chơi đc bạn......
Bạn phải đọc kĩ hướng dẫn trước khi làm chứ ^^, mình đã HD rất chi tiết rùi^^,Xem lại kĩ đi nha thật kĩ đó ^^

lamgiavi
22-06-08, 11:48 AM
bạn ơi xem dùm mình những lỗi này nha...mình có hình nhưng up lên ko đc...khi mình chạy cái region_server thì nó báo thiếu MSVCR71.dll cái login và worl thì mình chạy đc rồi còn có cái đó là ko đc a`....giúp mình nha.....:angry:

lamgiavi
22-06-08, 12:02 PM
mình có thêm vao file host trong win rồi nhưng cũng không đc luôn..hình như server nó thiếu cái gì đó ......mình chỉ còn chạy cái region_server nữa là xong a`....mong bạn giúp mình...

Lovepw
22-06-08, 03:55 PM
mình có thêm vao file host trong win rồi nhưng cũng không đc luôn..hình như server nó thiếu cái gì đó ......mình chỉ còn chạy cái region_server nữa là xong a`....mong bạn giúp mình...
bạn phải activate cái server chứ^^,mình đã Hướng dẫn cách activate rùi đó xem kĩ chút nha, nếu gặp rắc rối thì chụp lại cái hình đó post lên mình mới biết mà giúp nói ko mình ko hiểu mà giúp được bạn đâu^^

lamgiavi
23-06-08, 05:25 PM
mình có activate rồi..nhưng nó vấn báo thiếu MSVCR71.dll ...hình thì mình pót ko đc....mình làm giống cái bạn nói luôn rồi đó .nhưng ko đc thiệt mà...

lamgiavi
24-06-08, 01:28 PM
cái file region_server nó ko chạy sao activate để kích hoạt đc bạn.....mỗi lần chạy thì nó báo thiếu file MSVCR71.dll...làm sao đc........bạn có thể úp cái server cua bạn cho mình ko...cái cảu bạn chắc hoàn chỉnh hơn....

meohen1989
24-06-08, 09:46 PM
vô google.com.vn mà tìm
chán quá
lần sau bạn thiếu file nào lên google.com.vn nhá
còn vụ active thì bạn làm như ông chủ topic hướng dẫn ok là ok hà

lamgiavi
25-06-08, 02:03 PM
cái file đó làm gì mà pải tim trong google.com.vn hả ban....mình làm không đc mình mới hỏi chứ.... mình đâu có hỏi bạn đâu....mình hỏi lovepw mà...nếu không chỉ thì thoi..vậy mà nói là sẽ chỉ đc 100%.

Lovepw
25-06-08, 02:10 PM
Đầu tiền là xin lỗi bạn trước vì mình trả lời chậm câu hỏi của bạn^^,Bạn nói rõ hơn một chút nha^^, server mình share bạn chỉ cần dọc thật kĩ HD của mình làm từng bước một thật kĩ vào,Nếu gặp thắc mắc nếu muốn mình trả lới trực tiếp thì addnick mình mình sẽ chỉ bạn hết mình^^,mình thường online hôm chủ nhật đó ^^

lamgiavi
25-06-08, 03:08 PM
thì mình hỏi bạn cái file đó đó nó chạy thì thiếu file nên mình không activate đó kích hoạt...chỉ là vậy a`... mỗi lần chạy là thiếu file MSVCR71.dll nên ko thể làm tiếp đc. mình đọc kĩ hd của bạn rồi đó..rất kĩ luôn mà đâu có đc.....từ đó giờ mình làm game offline cái nào cũng đc nhưng sao cái này thấy mệt thật..mình thấy hình ảnh chắc cũng hay nên chơi thử coi hay không rồi phát triển.......

meohen1989
26-06-08, 04:38 PM
thì mình hỏi bạn cái file đó đó nó chạy thì thiếu file nên mình không activate đó kích hoạt...chỉ là vậy a`... mỗi lần chạy là thiếu file MSVCR71.dll nên ko thể làm tiếp đc. mình đọc kĩ hd của bạn rồi đó..rất kĩ luôn mà đâu có đc.....từ đó giờ mình làm game offline cái nào cũng đc nhưng sao cái này thấy mệt thật..mình thấy hình ảnh chắc cũng hay nên chơi thử coi hay không rồi phát triển.......
thì ông cứ thử lên google.com.vn rùi viết tên file đó vào xem nào
thử xem tui noi co đúng không
các file .dll chúng ta thường thấy nó bị thiếu là phần mở rộng của Win ,cái vụ này sẽ được giải quyết nếu update win thường xuyên không thì như tui đã nói lên google mà tìm
nếu bạn còn ko làm được thì post thêm 1 bài yêu cầu ,mọi người sẽ giúp bạn :hell_boy:

lamgiavi
26-06-08, 07:55 PM
cũng cám ơn bạn..mình làm đc rồi. mình làm card mạng ảo và thay đổi id thì nó chạy rồi...
cho mình hỏi sao vào chơi game hay bị đứng quá vậy khoảng vài phút thì nó hiện 1 cái bảng gì lên ..có thời gian đếm ngược rồi đứng luôn...

Lovepw
26-06-08, 08:37 PM
Bạn phải điền cái code nó cho vào ô trống đó nó mới cho chơi^^

meohen1989
27-06-08, 09:35 AM
dụ này đã được sửa với phiên bản 1.8 rùi
bác chủ topic làm được rùi post lên đầu bài đi
em quên hông có mang theo :too_sad:

thanmeo2012
27-06-08, 10:30 AM
dụ này đã được sửa với phiên bản 1.8 rùi
bác chủ topic làm được rùi post lên đầu bài đi
em quên hông có mang theo :too_sad:
Tui đã cài ok nhưng không biết đánh quái(ác ko ra khỏi map đó đc) nên cũng nản . Ai chơi rồi chỉ đi:burn_joss_stick:

lamgiavi
27-06-08, 07:52 PM
thì mình có đánh code rồi..nhưng 1 chút nữa nó hiện cái bản khác nữa lần này ko có chổ đánh code luôn...có khi nó mất.có khi nó đứng luôn... bạn có bản update nào không ?///

meohen1989
28-06-08, 07:34 AM
thì mình có đánh code rồi..nhưng 1 chút nữa nó hiện cái bản khác nữa lần này ko có chổ đánh code luôn...có khi nó mất.có khi nó đứng luôn... bạn có bản update nào không ?///
bạ xem lại đi
oánh code đúng là nó cho chơi mà :after_boom:

Lovepw
02-07-08, 10:47 AM
Quấc nó chính xác zô là chơi được liền á^^

hervehuynh
15-07-08, 09:48 PM
Có ai cho em 1 links client khác với 2 links đầu của bài này được hok? Em dùng gigaget mà 2 links đều im lặng, hok links nào chạy hết. Please!!!!!!

bacluong
15-07-08, 10:29 PM
Nếu cóa roài thì post lên anh em thử sức chút
:misdoubt:Tui cũng bek chút tiếng china

Lovepw
16-07-08, 08:39 AM
Thì xài tool unpak ra quấc nó 1 phát là ra mấy file China ông bạn quấc phát thứ hai dịch nó ra việt nam sao đó quấc phát thứ 3 pak nó lại vứt nó vào client play VN thui^^

bacluong
16-07-08, 10:08 AM
Thì xài tool unpak ra quấc nó 1 phát là ra mấy file China ông bạn quấc phát thứ hai dịch nó ra việt nam sao đó quấc phát thứ 3 pak nó lại vứt nó vào client play VN thui^^
:beat_shot:Cái tool unpack cua tui nó bị lỗi roài. Unpack nó toan báo debugg ah:pudency:. ông share cai tool ông đang xài cho anh em dùng được hem:adore:

eddy
24-07-08, 02:35 PM
@Lovepw : Bạn có thể reupload client lên 1 host nào đó như <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> được ko...links ở trang chủ gigaget bắt chậm quá :(

--> Lâu lâu chuyển nghề chơi ^^!!!!!

tonwind113
04-08-08, 09:22 AM
Lovepw ơi Zen-Shen mình cài được và chơi được rồi .Game này rất hay mà hình lại đẹp nữa nhưng mà bạn bít làm nhiệm vụ 30 50 để đổi sang Job cao hơn để có Skill mới ko ?
Mình đọc mấy cái Guide cũ thấy bạn có ghi là có server Zen-Shen việt hoá 50% rùi ? Vậy bân có thể Share lên cho mình và các bạn khác Dow được ko ?
Còn nữa bạn có thể cho mình Yahoo của bạn được ko ? mình tìm hoài hok bít YH của bạn là gì hjx....với lại bạn hay rảnh lúc nào để lên YH mình muốn hỏi bạn 1 số thứ về việc cài game Off được ko ? :adore:

huntersun
06-11-08, 03:36 PM
@Lovepw : Bạn có thể reupload client lên 1 host nào đó như <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> được ko...links ở trang chủ gigaget bắt chậm quá :(

Đúng vậy ! Nhìn mấy cái link đó là hết mún down luôn !
Thà Mediafire còn hứng thú được :after_boom:

shikaru92
26-03-09, 09:29 PM
giúp mình lỗi này với: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

FlyFF
27-03-09, 05:04 PM
Đợi bao h có VH thì down vậy. Chứ China mình chẳng biết mặt mũi thằng chữ nào nó ra sao nữa. :))

giangleloi
30-04-09, 12:52 PM
xui quá hồi trước down client rùi burn ra Cd giờ làm mất cha rồi ai có link tốt tí cho mình xin zớii

linnitocru
01-05-09, 09:56 PM
sao Client Của Em Không Có cÁi Đăng NHập HuHU!
em dùng IP la 192.168.1.101 để không phải đổi gì
mà nó vào client khong có chỗ dăng nhập

linnitocru
01-05-09, 09:57 PM
giúp em với
ai có thời gian làm video cho em xem với !

meohen1989
01-05-09, 10:03 PM
link client 1.50 đây, ngon lành cành đào ,idm down tẹt ga :D

linnitocru
01-05-09, 10:23 PM
hah a em tìm ra rồi
...............................................

phulam007
10-05-09, 08:06 PM
help!.... cài server thì chạy y hệt hướng dẫn nhưng khi vào client đăng nhập với user/pass : admin/123456 thì hiện ra lỗi 116... giống hệt cái hình của bài ở trên.. mong các bạn giúp giùm..

jacker007
25-05-09, 06:07 PM
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MySQL:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2 link die mất rùi, mình ko biết nó là bản sql bao nhiêu nên ko tìm đc, ai up lên giùm mình đc ko??

Mr.Rezo™
25-05-09, 06:09 PM
Bỏ game này đi . Chơi chán lắm :| hình lại xấu . Bọn Ragezone nghỉ dev game

này được gần 1 năm rồi do mất hết dữ liệu mà còn dữ liệu đi nữa cũng ko thèm