PDA

View Full Version : [Thảo luận]Cần thêm các ý tưởng cho web Audition

huuduyen_05
28-05-08, 09:06 PM
Hiện mình đang cần nhiều ý tưởng về web Audition để thiết kế cho web trở nên tiện dụng và có đầy đủ tính năng giúp ích cho người chơi và công việc quản trị của Gamemaster.
Hiện mình đang có các ý tưởng sau:
-Các tính năng messenger như trong game (nhưng thực hiện ngoài web): gửi tin nhắn, đọc tin, tìm bạn, kết bạn...
-Các tính năng chuyển đổi trong 1 tài khoản và các tài khoản với nhau: Den->Vcoin, Vcoin->Den, tặng quà, tặng Den,Vcoin....

Các tính năng mình đã làm xong: đổi tên nhân vật, chuyển đổi pig_event sang biểu tượng nhân vật, các tính năng cơ bản...

Những ý kiến mới do các bạn nêu ra, nếu mình có thể làm được --> sẽ share free lên forum!

Mong được nhiều ý kiến đóng góp của các bạn!

nhockdaniel
29-05-08, 07:14 AM
Em xin có ý kiến chúng ta nên làm 1 hệ thống giống vtc paygate đó và sẽ làm cho au offline phong phú thêm nếu đưa lên online em nghe nhiều người bức xúc vế giá đồ của vtc nghe nói đồ vip gì đó trong au vtc giá vcoi nhưng au korean lại bán theo giá den nếu chúng ta giảm giá xuống và bắt đầu mở online trở lại thì ta sẽ giới thiệu về au để cho mọi người đến chơi nhiều hơn

huuduyen_05
29-05-08, 08:05 AM
Về giá cả của món đồ thì không phải vấn đề này.
Ý của mình là nói đến các tính năng của website Audition. Làm giống như paygate của VTC thì có gì đặc biệt đâu? Đa số là trang nạp Card ^^ Còn tinh chỉnh của cá nhân thì có đăng kí và chuyển Vcoin thôi.

Dù sao cũng thanks bạn đã có ý kiến.

Bé_Quậy
29-05-08, 02:06 PM
Tính năng mua đồ trên web thì sao nhỉ(Áo quần, đồ bộ, đồ HOT) ? Mình thấy ở bên AuditionSEA làm cũng khá hay , nó sẽ tiện hơn khi mà nhiều bạn muốn mua đồ mà ko mún phải chạy sever và vào game là có đồ ngay !
Còn nghe nhạc AU dưới dạng TBM mà ko cần tải ABM tool thì sao ? Trong Au ko có Cửa hàng âm nhạc, còn ABM tool thì bài nghe được bài ko ! :embarrassed:

rayyan2006
29-05-08, 05:52 PM
Còn nghe nhạc AU dưới dạng TBM mà ko cần tải ABM tool thì sao ? Trong Au ko có Cửa hàng âm nhạc, còn ABM tool thì bài nghe được bài ko ! :embarrassed:
Tính năng này mà làm trên web thì chỉ có thể làm ở dạng web music thôi bạn ơi, mà web music thì lại là dạng mp3 hay wma thì may ra chứ ở dạng abm hay tbm thì chưa có bộ code nào dành riêng cho nó cả.

huuduyen_05
29-05-08, 08:51 PM
Tính năng mua đồ trên web thì sao nhỉ(Áo quần, đồ bộ, đồ HOT) ? Mình thấy ở bên AuditionSEA làm cũng khá hay , nó sẽ tiện hơn khi mà nhiều bạn muốn mua đồ mà ko mún phải chạy sever và vào game là có đồ ngay !
Tính năng mua đồ kiểu này thì làm được. Nhưng lại quá phức tạp :( nên mình không dám nghĩ tới việc làm nó. Vì chỉ nghĩ đến việc phải trích xuất các hình(món đồ) trong game ra thôi là cũng đủ mệt. Huống chi đến việc tạo database, code web....

boynhay1721992
15-06-08, 09:15 AM
mình đã test được tinh năng mua đồ trên web(áo,quần,mũ,mặt,theo bộ) nhưng không co hình ảnh đồ bộ chỉ mua đồ theo tên thôi và còn đăng kí làm admin, đổi vcoin thành den.....

huuduyen_05
15-06-08, 08:06 PM
uhm, hay lắm. Nhưng cái phần "đăng kí làm admin" là dùng cho ai cũng được hả? vậy ai cũng đăng kí làm admin hết à :))

huyhoang_12
02-07-08, 09:11 AM
hay la cac anh lem web cho themca phan guyen doi vcoin

nghiamt
02-07-08, 11:54 AM
Nói share mà chả thấy share là sao hả HD ơi :D

huuduyen_05
03-07-08, 09:22 AM
Mình nói là: những ý kiến do các bạn nêu ra -> mình làm được -> share lên forum.

Nhưng có thấy ai cho ý kiến nào đâu?