PDA

View Full Version : Bác Nào Cài Rùi Bày Em Cái>

newmyfamily
25-05-08, 02:23 PM
Nhà em không có mạng j` hết chỉnh ip sao đây em chỉnh về 127.0.0.1 thì máy chả hiện lên màu xanh em ấn cmd>conifg co' thấy hiện ip đâu .em còn muốn hỏi tạo ip ảo rui` thi` có càn ngắt kết nối mạng không nếu ma` dis mạng thì ân' cmd>ipconfig chả thấy ip nũa????

cá mập xám
25-05-08, 03:38 PM
hjk, nếu đặt IP là 127, thì ko cần để bất kỳ 1 loop back nào cả, hehehe.
Cứ chỉnh hết SV là 127. rồi SevList.inf trong Client cũng thế.
Và ... thế là sẽ thấy "xanh" ngay thui mà!

vitieulong
25-05-08, 03:47 PM
Tất cả để 127.0.0.1,nhưng 1 mình chơi thôi thì tui xin bổ sung thêm cho bác:
Kick chuột phải vào file ODBC.reg,chọn open with,chọn notepad,thay tất cả "127.0.0.1" trong file này thành "." ,rồi Save lại (Ctrl+S).Xong tắt đi,kick đúp vào nó để reg,rồi chạy lại server.OK?!
Không cần thanks tui!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mạng việc làm cho sinh viên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cá mập xám
25-05-08, 03:52 PM
lạ nhỉ, mình nhớ trong ODBC có cái IP nào đâu mà pác lại bảo sửa thế nhỉ, hay là mình nhớ nhầm?????
Khó hỉu quá!

vitieulong
25-05-08, 04:00 PM
lạ nhỉ, mình nhớ trong ODBC có cái IP nào đâu mà pác lại bảo sửa thế nhỉ, hay là mình nhớ nhầm?????
Khó hỉu quá!

Bác xì pam nó 1 vừa 2 phải thôi,chơi HK Off mòn chuột rồi mà còn nói vậy.
Sau đoạn "Description"=" ... "
là đến
"Server"="x.y.z.w" (IP máy đó)
Ước gì mình cũng được Xì pam như bác ấy!:beat_brick:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mạng việc làm cho sinh viên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhduyak
27-05-08, 04:40 PM
ah cái server 4.1 cua MT không để là 127.0.0.1 mà hình như là để loca.. pác CMX thắc mắc cũng phải

cá mập xám
27-05-08, 06:05 PM
sặc, tất nhiên, các pác cứ vào C/Windows/System32/drivers/ rồi mở file host = notepad.
Thêm vào dòng cuối cùng có 1 cái dòng là "
127.0.0.1 localhost
Xong rồi save nó lại, rồi chả cần chỉnh gì hết, ODBC cứ thế mà reg thui.