PDA

View Full Version : [Realease]MuserverSCFMT EP2 Repack v1.03+added Items new DragonMu

KhuongCK_Dev
22-05-08, 06:47 PM
:beauty:Nhân ngày cái tên MU đang gây ra "ĐỘNG ĐẤT" cỡ 9x độ richter tại đấu trường Châu Âu-->Tui share cho mọi người lun cái server Mu mới nhất của SCF mà tui kím đc và added item DragonMU =ok :beauty:
- - - - - - - - - - -THÔNG TIN SERVER - - - - - - - - - - - - - -

**Latest Update RepackV1.03 v 5.21.06**
Đây là phiên bản update mới nhất mà tui kiếm đc của SCFMu và config ip server,main,serial… 100% lại thành “192.168.1.3”,config 100% pass sa là “sa”, nếu bạn nào mún test thử thì chỉ cần download về,restore 4 DB trong /Muserver/DBBACKS , chỉnh ip trong card mạng ảo , chạy file ODBC.reg ,chạy file MuServer Startup ,Chạy file gameserver.exe trong /MuServer/Links , chạy file main.exe và ……chơi !!!
--Thông Tin Server--
10 skills của summoner hoạt động good
Server Không crash
có thể tạo summoner
Elbeland Maps work
Elbeland Mobs work
summoner wings 2&3 ko lỗi
All New Summoner items –scroll OK !
Eventitembags 5 Fixed rơi item lvl 380 ,item cuối … etc
All events mới hoạt động
All events cũ hoạt động
All guild and party options 100% function
All Quests 100%
Quest Npc tốt
Summoner wings Chaos machine mix work for Level 1 and 2
Illusion Temple 1-6 hoạt động với mọi class
Có thể move qua tất cả map nhìn thấy khi ấn M = phím M
Master (3rd classes) có thể tham gia Chaos Castle 6
Summoner Damage Increases 100% (Not very strong However)
Summoner Stamina Increase (Not very high however)
All episode 1-2 working
Halloween events fixed
3rd class vào Kanturu event OK!!!
Added Fixed WzAG - Removes packet log
ManaShield Fixed
All command work
Example /item 0 24 13 7 1 1 0 63
0=Group
24=Index
13=Level
7= Option
1= Luck
1= Skill
0= Durability
63= Excellent Options
Fixed some server setup settings.
Summoner PK enabled working 100%
Elf Summon Skills 90% fixed visual bug
All skill save 100%

--Bugged chưa fixed--
Level của Master ko hiện ( có vấn đề gì đâu)
Master (3rd class) có thể tham gia Ds+7 and Bc+8
Master Skill tree ko hiện
New Npc don't work
When in Duel Cannot See Score - I think Client side
Season 3 wings and s3 mix items can be Packet edited in Chaos Machine!!!!
Elf summon skills visual bug
Elf Infinity arrow skill not working
GS_CS does not work Waiting for new GS_CS
Vip Server Commands Crash Do not use

SERVER ĐÃ ĐƯỢC TUI TEST TRÊN WINXP SP2 24/7 OK!!!

+Muserver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main:
hex edit ip: 192.168.1.3
Serial: DragonXXXXXXXXXX
Version 1.04.24
--------------------FIX EVENT CLASS 3 -----------------------
Sever này tui add item dragonmu nên bị lỗi overflow999 ,phải thay 3 file là dataserver1-2 và exdb để chạy dc item dragonmu nên có lẽ vì lí do này mà 1 số bạn ko tham gia dc event mu !!! vì thế, ai mún tham gia dc event mu=class3 thì đành phải hy sinh item dragonmu !!! các bạn chép cái này vô sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+notice : server và main đã đc tui edit lại IP là "192.168.1.3" 100% và pass sa là "sa" 100% ==>các bạn chỉ cần down về,restore các DB,chỉnh ip trong card mạng ảo , run muserver startup.exe,gameserver .exe là xong !^^

thangxd2
22-05-08, 06:56 PM
Hi!! tui mở hàng à nha !! nghe quảng cáo có vẻ good we'!! thank bạn nhìu nha

KhuongCK_Dev
22-05-08, 07:00 PM
:angry:Mấy tấm hình còn Good hơn nhưng máy tui... Hu Hu Hu !!!:too_sad::too_sad::too_sad:

Hãy Đợi Đấy
22-05-08, 07:07 PM
ủa cài này ghi là repack vậy ai repack vậy , ông bạn tự repack hay là có sẵng ???

hoanganhquan10a11
22-05-08, 07:09 PM
client là bản 1.0 mấy để anh em còn bit kô lại down lại

CLBMU99
22-05-08, 07:46 PM
Share luôn cả Tood chỉnh đồ của DRA đi bạn

Destruct
22-05-08, 09:10 PM
Repack 1.03 là sao nhỉ? Server có những Bugs lớn nhỏ nào Post cho mình xem được không bạn? ^^"

bachcotsau
22-05-08, 09:34 PM
Bản trên chưa fix lỗi class 3 di event ,File main bug lvl class 3, không chạy event Illusion có lẽ bug nên không cho chạy .Trừ mỗi wing summoner là được fix .

Destruct
22-05-08, 09:54 PM
Vậy là không hay bằng bản của bachcotsau Release à? Cố gắng lên PB nhé ^^!

eddy
23-05-08, 06:46 AM
Add New Item Dragon , Repack thì wingofhell repack rùi ^^

Dùng MuMaker 1.5+Item Dragon ấy là sẽ add được :D

KhuongCK_Dev
24-05-08, 03:41 PM
ủa cài này ghi là repack vậy ai repack vậy , ông bạn tự repack hay là có sẵng ???
các memb bên ragezone repack đó!!!

client là bản 1.0 mấy để anh em còn bit kô lại down lại
tui nói rùi mà !^^ version1.04.24 --> v1.04x

Repack 1.03 là sao nhỉ? Server có những Bugs lớn nhỏ nào Post cho mình xem được không bạn? ^^"
anh đợi em sửa xong cái màn hình bị "sét đánh"đã rùi em post thông tin sever lên cho (bi giờ vẫn phải onl ở tịm net) ^^!

Bản trên chưa fix lỗi class 3 di event ,File main bug lvl class 3, không chạy event Illusion có lẽ bug nên không cho chạy .Trừ mỗi wing summoner là được fix .
ở bản này class3 có thể vô dc một số event rùi !!! kantru-illusion-blood...khi nào post hình cho xem ^^!

Vậy là không hay bằng bản của bachcotsau Release à? Cố gắng lên PB nhé ^^!
đây chính là bản repack dựa trên bản của anh bachcotsau release mà ! nếu repack mà thua bản cũ thì repack làm chi ???

KhuongCK_Dev
24-05-08, 03:48 PM
Share luôn cả Tood chỉnh đồ của DRA đi bạn
dùng cái nì đi bạn (cái 4.5 Mb đó) !!! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ma_trix
24-05-08, 06:25 PM
sao mình dùng bản này về chạy bị lỗi ODBC là sao vậy?ai biết chỉ giùm thanks

bachcotsau
24-05-08, 08:21 PM
Bản này cơ bản class3 chưa đi được event vì trong dataserver1 và dataserver2 mới chỉ add thông tin class1 và class2 ( mở = winhex ra tìm từ khóa class1 sẽ rõ ) .Vì chưa có thông tin class3 trong này nên nhiều dữ liệu của class3 chưa có để kick hoạt .

tht208
25-05-08, 06:39 PM
dùng cái nì đi bạn (cái 4.5 Mb đó) !!! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sao tải tool này về bung nén kich vào Mumaker thì bị báo lỗi ,có thể hướng dẫn mình sao có thể add item dragon .Có cần cài chương trình nào để chạy không?

cá mập xám
25-05-08, 06:52 PM
sao các pác post SV chả viết thông tin gì cả, tui nhìn chả muốn down luôn, các bác nên viết những cái đã có và chưa có trong SV để anh em tiện đường lấy về mà test chứ! hjk
Cứ thế này thì như tôi chả down về làm gì, biết đc liệu nó có = bản mình đang chơi ở nhà ko?!??!?!

KhuongCK_Dev
25-05-08, 07:53 PM
Sao tải tool này về bung nén kich vào Mumaker thì bị báo lỗi ,có thể hướng dẫn mình sao có thể add item dragon .Có cần cài chương trình nào để chạy không?
cần chứ bạn !^^ đó là .NET framework2.0 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu dc bạn có thể chụp cho tui xem nó báo lỗi gì nha ^^!

KhuongCK_Dev
25-05-08, 07:57 PM
sao các pác post SV chả viết thông tin gì cả, tui nhìn chả muốn down luôn, các bác nên viết những cái đã có và chưa có trong SV để anh em tiện đường lấy về mà test chứ! hjk
Cứ thế này thì như tôi chả down về làm gì, biết đc liệu nó có = bản mình đang chơi ở nhà ko?!??!?!
Em đã bảo là máy em bị sét đánh cháy cái màn hình rùi thì sao mà copy cái thông tin sever dc !!! hu... hu... hu ...:too_sad: Mà màn hình LCD sửa cũng đâu phải dễ đâu ... mún chọc tức ng # hả !!!:too_sad::too_sad::too_sad:

KhuongCK_Dev
25-05-08, 08:02 PM
sao mình dùng bản này về chạy bị lỗi ODBC là sao vậy?ai biết chỉ giùm thanks
bị lỗi ODBC như thế nào ??? ko cho xem hình ai bik ??? tui chạy bình thường mà !!!nếu nó báo "the registry editor has been disabled by your administrator "thì máy bạn dính virus chắc rùi đó !!! Xin Chia Bùn !!!

leminhphuoc55
26-05-08, 10:56 AM
mà này cái bản này là 1.04X phải ko vậy? hình như tui đang xài bản này, tui bị lỗi hơi kì, chơi 1 hồi là tự out lun à (khoảng chừng 1 tiếng) ai biết bị lỗi gì ko vậy?

cái bản Mumaker bản mới nhất (đầy đủ) là bản mấy thế? cho cái link down đi

hoanganhquan10a11
26-05-08, 11:31 AM
Sever này kô chạy được gameseverCS ah`.Nếu thế có move lên dc map illusion temple kô.Và sự kiện illusion có kô, mà ai bít cách làm thế nào để mỗi lần gần có sự kiện j` đó nó thông báo trên màn hình kô.Như BC ý 5 ph trước khi đi ở các sever khác nó có báo nhưng ở đây thì kô.Kô mở gameseverCS thì sẽ kô tham gia được những sự kiện nào

leminhphuoc55
26-05-08, 05:08 PM
cái serial dùng để làm gì thế? tui ko biết

mà sao cái server tui dùgn IDm down được có 99,99% là ngưng thế, chỉnh IDM sao cho nó xài bình thường đây ^^!

bachcotsau
26-05-08, 06:18 PM
IDM download bản bản mới build 11 sẽ hết lỗi 99% dowload .

leminhphuoc55
26-05-08, 06:42 PM
tôi đang xài bản version 5.12.1.0 mới tải ko lâu, hình như là bản ông nói mà

ông cho tôi cái link download bản IDM mà ông nói được ko?

mà có ai biết lỗi đang chơi Mu ngon lành thì khoảng chênh lệch 1 tiếng là bị out ra khỏi Mu, cái server thì ko sao hết chỉ thấy khó chịu ở lỗi đó, ai biết cách khắc phục giúp cái ^^!

còn cái Mumaker bản mới nhất là bản nào thế? cho link download cái được ko?

hoanganhquan10a11
26-05-08, 08:32 PM
Cái lôi~ 99% download tạo mediafire fix như thế này này:
Mở IDM lên chọn option--> Trong thE? connect chọn số lượng kết nối là 1--> OK

kiuem
27-05-08, 04:58 AM
de nhu vay download thi lau lem.co cach nao kha hon ko ban ?

cena_hiphop_12
27-05-08, 10:48 AM
Có ai fix lỗi chạy ko được cái server CS cái

eddy
27-05-08, 11:04 AM
Không phải lỗi ;đơn giản là chưa được CRACKED

cena_hiphop_12
27-05-08, 11:23 AM
vậy eddy có thể crack rồi up len cho anh em được không

cena_hiphop_12
27-05-08, 12:13 PM
Vậy eddy có thể crack rồi gửi lên cho anh em được không

nhactre8x
28-05-08, 07:49 PM
cho mình hỏi cái server này summon đã PK đc chưa?

KhuongCK_Dev
31-05-08, 05:05 PM
Bản này cơ bản class3 chưa đi được event vì trong dataserver1 và dataserver2 mới chỉ add thông tin class1 và class2 ( mở = winhex ra tìm từ khóa class1 sẽ rõ ) .Vì chưa có thông tin class3 trong này nên nhiều dữ liệu của class3 chưa có để kick hoạt .
chắc tại tui thay dataserver1-2 và exdb bằng file # để fix bug overflow999 nên nó như vậy đó!!! file gốc đây nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ^^!

mà này cái bản này là 1.04X phải ko vậy? hình như tui đang xài bản này, tui bị lỗi hơi kì, chơi 1 hồi là tự out lun à (khoảng chừng 1 tiếng) ai biết bị lỗi gì ko vậy?

bản mới nhất đây nhưng chưa có add item Dragon đâu nha ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác vào main thấy là 1.04x nhưng đó là version của file main thui,khác nhau cái chỗ server kìa !!!

KhuongCK_Dev
31-05-08, 05:07 PM
cho mình hỏi cái server này summon đã PK đc chưa?

ok 100% rùi bạn àh !!!:boss::boss::boss:

huntersun
31-05-08, 07:58 PM
Anh hướng dẫn cho em lun đi ! Chứ em cài SQL , Restore em hôk bít làm !
Cái Video của Kunlee chỉ cho Restore mà có cái Folder là DB mà trong khi MUSERVER của phiên bản này hôk có !

hoanganhquan10a11
31-05-08, 08:13 PM
Ặc tạo thêm 1 folder DB vào có j đâu.Xong tạo và restore như trong film là ổn

cena_hiphop_12
31-05-08, 08:13 PM
Tạo 1 folder tên DB rồi làm bình thường bạn

hoanganhquan10a11
31-05-08, 08:15 PM
Ai chỉ cho em bít cách tham gia illusion event vơi.Em làm nv lên cấp 3 của các nhân vật hết rồi, đến luc tham gia illusion em gặp thằng bác học cầm quyển sách,nó chuyển đến 1 map mới Illusion temple thì phải(kô move được bằng lệnh hay M).Em đợi ở đó mãi mà kô thấy j.Nó bị chặn cửa bởi 1 cái vòng sáng màu vàng

bumbum
01-06-08, 02:09 AM
sao mình run được server và vào game rôi nhưng kô tìm thấy item mới bạn có thể chỉ cách add item mới hoặc có code của item mới không ? Thank

KhuongCK_Dev
01-06-08, 11:28 AM
Anh hướng dẫn cho em lun đi ! Chứ em cài SQL , Restore em hôk bít làm !
Cái Video của Kunlee chỉ cho Restore mà có cái Folder là DB mà trong khi MUSERVER của phiên bản này hôk có !

ặc ặc ^^! folder DB của bản này tên là DBBACKS !!!

KhuongCK_Dev
01-06-08, 11:30 AM
Ai chỉ cho em bít cách tham gia illusion event vơi.Em làm nv lên cấp 3 của các nhân vật hết rồi, đến luc tham gia illusion em gặp thằng bác học cầm quyển sách,nó chuyển đến 1 map mới Illusion temple thì phải(kô move được bằng lệnh hay M).Em đợi ở đó mãi mà kô thấy j.Nó bị chặn cửa bởi 1 cái vòng sáng màu vàng

illusion là map event như BS hay DS đó !!! sao move qua dc !!! còn cái vòng sáng thì đợi đến giờ tham gia sẽ vô dc thui !!!

KhuongCK_Dev
01-06-08, 11:33 AM
sao mình run được server và vào game rôi nhưng kô tìm thấy item mới bạn có thể chỉ cách add item mới hoặc có code của item mới không ? Thank

code item mới trong forum có n post rùi !!! chịu khó kím nha !!!hay bạn dùng Mumaker chỉnh cũng dc,ở trang 1 hay 2 gì đó tui nói rùi mà !!!

ohyeah
01-06-08, 11:53 AM
chà chà hình như vẫn còn thiếu mấy món của Dra đúng kô

tht208
01-06-08, 02:02 PM
[QUOTE=**PB**;122007]chắc tại tui thay dataserver1-2 và exdb bằng file # để fix bug overflow999 nên nó như vậy đó!!! file gốc đây nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ^^!

bản mới nhất đây nhưng chưa có add item Dragon đâu nha ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho mình cái link add item dragon khác đi ,mình down không được ?:haha:

huntersun
01-06-08, 06:51 PM
Híc ! Chẳng hiểu cách làm làm sao !
Restore mà vào Server là disconnect.
Hông bít còn phải làm thêm cái gì nữa có gì mấy bạn chỉ cho mình lun đc hông!

hoanganhquan10a11
01-06-08, 08:38 PM
Oài em vào đó đợi mút chỉ chẳng thấy cái j dùng thử Soul teleport qua cái vòng sáng đó thấy mấy con wais và bức tượng nhưng chẳng có j mới thêm cả

hgtieutu
01-06-08, 09:25 PM
Sao link down client bị banwith vậy, có link nào down nhanh nhanh một chút thì share cho mình với

KyOMax
01-06-08, 10:47 PM
Tại sao khi mình chạy tool MuMaker thì nó báo zậy nà ! mình đễ acc sa và pas sa như sv mà ! Sv mình login game rất tốt ko bị lỗi zì ! Bí wá lấy Mueditor xài tạm thì tạo dc 1 acc và ko tạo đồ dc :( Mình đễ chỗ khung YourName/NameServer/ là tên cũa máy mình là MAY01(trong SQL nó ghi zậy nên mình điền đại),IP đễ locate 192.168.1.3(thấy nó ghi 127.0.0.1 mình xoá) còn sa và pas đều ghi sa nó báo lỗi đó :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ohyeah
01-06-08, 11:47 PM
ai cài đc server và test đc roài thì port ảnh lên minh xem với nèo :D

Theking99
02-06-08, 12:26 AM
:beauty:Nhân ngày cái tên MU đang gây ra "ĐỘNG ĐẤT" cỡ 9x độ richter tại đấu trường Châu Âu-->Tui share cho mọi người lun cái server Mu mới nhất của SCF mà tui kím đc và added item DragonMU =ok :beauty:
- - - - - - - - - - -THÔNG TIN SERVER - - - - - - - - - - - - - -
(sorry sẽ post sau vì máy nhà tui bị sét đánh hư màn hình gòi,bi giờ đang ở net) cụ thể là fix một số lỗi trong bản SCF fixes list repack như 3rd class ko tham gia đc các event,visual bug wing 1-2-3 summoner, move qua các map = "M" ok (tui sửa đó,all map các bạn thấy khi ấn phím M đều có thể move qua dc trừ Deep loren và Crywolf là phải chạy gameserver_cs mới move qua đc -->ghê )...
+Muserver : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main:
hex edit ip: 192.168.1.3
Serial: DragonXXXXXXXXXX
Version 1.04.24

+notice : server và main đã đc tui edit lại IP là "192.168.1.3" 100% và pass sa là "sa" 100% ==>các bạn chỉ cần down về,restore các DB,chỉnh ip trong card mạng ảo , run muserver startup.exe,gameserver .exe là xong !^^

Bạn ơi ! Bạn có thế Up lên Host khác được ko! Chứ Up lên mediafile down lâu lắm.mà lại hay bị dis...

bumbum
02-06-08, 02:39 AM
Sau khi tìm được code của item MU Dragon , mình add vao shop thì nó bị hiện tượng này , bạn nào chỉ giúp cách khắc phục với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn về event illusion_temp ...đến giờ mua vé vào rồi nó move đến vùng illusion rồi chẳng cho đi đâu hết , ai biết sao chỉ với .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hgtieutu
02-06-08, 09:48 AM
ặc ặc ^^! folder DB của bản này tên là DBBACKS !!!

Bạn ơi mình mới tham gia nên không rành lắm, bạn nói DB của bản này là DBBACKS. Như vậy là cần tạo New database hay attack database(bản 1.02N làm như thế), hay là restore luôn mà không cần tạo các database(nhưng ko tạo thì lấy cái gì mà restore nhỉ). Mình đã thử các kiểu nhưng đều bị lỗi sau:
-Mình tạo folder DB rồi vào New database để tạo MuOnline như hướng dẫn thì lỗi sau:
-Mình attack database thì lỗi sau:
-Làm ơn chỉ giùm mình với, xin lỗi vì mình không làm sao post hình trên diễn đàn được

KhuongCK_Dev
02-06-08, 11:44 AM
Bạn ơi mình mới tham gia nên không rành lắm, bạn nói DB của bản này là DBBACKS. Như vậy là cần tạo New database hay attack database(bản 1.02N làm như thế), hay là restore luôn mà không cần tạo các database(nhưng ko tạo thì lấy cái gì mà restore nhỉ). Mình đã thử các kiểu nhưng đều bị lỗi sau:
-Mình tạo folder DB rồi vào New database để tạo MuOnline như hướng dẫn thì lỗi sau:
-Mình attack database thì lỗi sau:
-Làm ơn chỉ giùm mình với, xin lỗi vì mình không làm sao post hình trên diễn đàn được
sever này đâu có để ở dạng attach đâu !!! bạn phải restore 3 cái file .bak đó !!! còn cái MuOnline thì bạn kiểm tra lại location xem đúng đường dẫn đến thư mục chưa !!! bb !!!

KhuongCK_Dev
02-06-08, 11:47 AM
Sao link down client bị banwith vậy, có link nào down nhanh nhanh một chút thì share cho mình với

link here :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KhuongCK_Dev
02-06-08, 11:48 AM
Híc ! Chẳng hiểu cách làm làm sao !
Restore mà vào Server là disconnect.
Hông bít còn phải làm thêm cái gì nữa có gì mấy bạn chỉ cho mình lun đc hông!

cho xem hình coi ^^!:dribble::dribble::dribble:

hgtieutu
02-06-08, 12:07 PM
sever này đâu có để ở dạng attach đâu !!! bạn phải restore 3 cái file .bak đó !!! còn cái MuOnline thì bạn kiểm tra lại location xem đúng đường dẫn đến thư mục chưa !!! bb !!!

Làm ơn nói rõ cho mình biết được không? Tóm lại là có cần tạo thư mục DB, rồi sau đó tạo các database MuOnline, MuRanking...(3 cái bank), rồi tiền hành restore ? Mình chọn đúng đường dẫn rồi mà(post hình rồi đó) nhưng sao lại bị lỗi vậy.
-Bạn có thể nói rõ cái chỗ này là làm như thế nào được không?

bumbum
02-06-08, 03:44 PM
Làm ơn nói rõ cho mình biết được không? Tóm lại là có cần tạo thư mục DB, rồi sau đó tạo các database MuOnline, MuRanking...(3 cái bank), rồi tiền hành restore ? Mình chọn đúng đường dẫn rồi mà(post hình rồi đó) nhưng sao lại bị lỗi vậy.
-Bạn có thể nói rõ cái chỗ này là làm như thế nào được không?

Mình sẽ hướng dẫn bạn làm DB , đầu tiên bạn tạo 1 folder DB mới trong server , sau đó mở Enterprise Manager lên . Sau đó bạn vào Database bạn tạo New database ( nếu còn database cũ của MuOnline hoặc Ranking .... thì bạn xóa hết đi ) . Trong DBBANKS của server có 4 file thì bạn cứ tạo 4 database với tên như sau :
MuOnline , Ranking , MuOnline_Event , SCFMuTeam.
Đường dẫn của 4 database mới này bạn cho nó vào folder DB nha .
Sau khi làm xong thì bạn click phải vào MuOnline > All Tasks > Restore Database
... rồi bạn chọn restore đến thư mục DBBANKS chọn file MuOnline.bak rồi ok . Qua Tab Option , bạn nhớ check vào Force restore ever existing database , và kiểm tra lại đường dẫn bên dưới có đúng không nếu không bạn sửa lại đường dẫn vào folder DB trong server .

Và làm y chang với 3 bak còn lai . Chúc bạn thành công .

KhuongCK_Dev
02-06-08, 06:05 PM
cái folder DB đâu có cần tạo ra làm gì ^^! chỉ cần restore 4 file.bak trong DBBACKS thui !

hoanganhquan10a11
02-06-08, 08:22 PM
cái file SCF em thấy chẳng để làm j restore lại hay kô thì vẫn chơi được chỉ tổ nặng sever.Còn cái bước tạo db em nghĩ cái MuOnline_Event --->MU2003_EVENT_DATA chứ nhỉ

hoanganhquan10a11
02-06-08, 08:25 PM
Ai đã đi được illusion event bản này thì pmm cái nha.Cho hỏi luôn ngoài lề main minh D845GEBV2 thì dùng card màn hình j` giá khoảng nhiu.Mình mún mua loại 128MB rời.Hiện tại đang dung 64MB on chơi hơi chậm hình

bachcotsau
02-06-08, 08:39 PM
Ai đã đi được illusion event bản này thì pmm cái nha.Cho hỏi luôn ngoài lề main minh D845GEBV2 thì dùng card màn hình j` giá khoảng nhiu.Mình mún mua loại 128MB rời.Hiện tại đang dung 64MB on chơi hơi chậm hình

Nvidia FX500 Card này 128mb 128bit giá chỗnayf bán mới cứng là 400 ngàn :)

hoanganhquan10a11
02-06-08, 09:30 PM
FX500 hay Fx5000, mua ở đâu cho rẻ bây h.Em hay mua trên trần anh,toàn 600k.

cena_hiphop_12
03-06-08, 06:30 AM
Các bạn có thể fix lỗi 380 level của bản này đc ko

KhuongCK_Dev
03-06-08, 09:20 AM
Ai đã đi được illusion event bản này thì pmm cái nha

xem lại trang1 nha bạn !!! chúc zui zẻ !!!

KhuongCK_Dev
03-06-08, 10:42 AM
là sao ??? :cry::cry::cry::cry::cry::cry:

SCrystal
03-06-08, 10:52 AM
Hix cái media file up lên đó down chậm rè ! Ai làm ơn up len mega hay skydrive đi ! Thank

hgtieutu
03-06-08, 10:54 AM
-Chạy MuStartUp và GameServer.exe trong thư mục GameServer đúng không ? Mình toàn bị disconnect from server

huntersun
03-06-08, 03:21 PM
Mình cũng vậy nghe nói chỉ cần Chỉnh IP thành 192.168.1.3 , Pass sa là sa, Restore DB mà cũng có được đâu ! Nhưng thực ra còn nhiều thứ nữa mà dân gà như mình chẳng bíkk được ! Nên bị Disconnect From The Server là phải

hoanganhquan10a11
03-06-08, 05:07 PM
Ai bít nhìu về phần cứng cho xin nick yahoo cái.Post nhìu ở đây admin bắn chết

mylove0707
03-06-08, 06:28 PM
phần cứng để làm gì vậy ? làm server à ?

hoanganhquan10a11
03-06-08, 07:25 PM
phần cứng để làm gì vậy ? làm server à ?

Hình như bác này chẳng hiểu j về máy tính và việc almf sever j ca?.Spam

mylove0707
03-06-08, 07:36 PM
éc ! ông biết gì mà nói, tui mở cty máy tính mà ko biết phần cứng ?

hgtieutu
03-06-08, 08:59 PM
Cho mình hỏi khi mình cài Mumaker 1.5a , phần pass mình đánh là sa, khi chạy mu mumaker thì nó báo lỗi, phần SQL mình không biết cài pass sa ra sao. Mong pro hướng dẫn rõ phần cài pass sa của SQL giùm mình.

nguyenlx12
03-06-08, 10:32 PM
Thì ông bạn vào đổi pass sa sao mà nhớ là ok rùi...đừng nói với tui là ko bit đổ pass sa nhá...nếu server của bạn chạy tốt thì vào server xem pass sa là gì rùi đánh vào đó..thế thôi...

KhuongCK_Dev
04-06-08, 10:38 AM
Cho mình hỏi khi mình cài Mumaker 1.5a , phần pass mình đánh là sa, khi chạy mu mumaker thì nó báo lỗi, phần SQL mình không biết cài pass sa ra sao. Mong pro hướng dẫn rõ phần cài pass sa của SQL giùm mình.

Do khi bạn cài SQL ,ko thiết lập pass sa luôn :có nghĩa là trong hướng dẫn setup SQL có cái phần chọn "windows authematic mode " thì bạn bỏ,phải chọn là "mixed mode "cơ,sau đó điền pass sa vào !!! nếu chưa làm mà muốn dùng mumaker thì chỉ còn bước remove SQL đi cài lại mà thui !!!

KhuongCK_Dev
04-06-08, 10:43 AM
Mình cũng vậy nghe nói chỉ cần Chỉnh IP thành 192.168.1.3 , Pass sa là sa, Restore DB mà cũng có được đâu ! Nhưng thực ra còn nhiều thứ nữa mà dân gà như mình chẳng bíkk được ! Nên bị Disconnect From The Server là phải

nếu bạn down client ,patch,sever của mình mà vẫn ko dc thì bạn làm theo những bc nào có thể post lên để tui xem dc hok !!! kì wá!!!

hoanganhquan10a11
04-06-08, 03:52 PM
Tớ nói thêm tí cho nè mình cài bản này mấy lần rồi nên cũng có tí exp :
1- Các bạn vào C:Window/system32/driver/etc/host--> mở file đó lên thêm 192.168.1.3 IPWAN(vd : amoc.myvnc.com, giống dòng trên ý) ở ngay phía dưới dòng 127.0.0.1 localhost
2-HEX lại main về IP và đặc biệt là seria cho trùng với sever .Cách làm ấn Ctrl+F tìm connect là để xem IP và đổi còn connect to để tìm seria mình nhớ là nó nằm trên kết quả tìm được 1 khoảng
3- nếu bạn nào dùng main 3D thì phải hex cả ở trong file w.... chả nhớ nữa trong mục này hoặc 4rum có rồi đấy

hoanganhquan10a11
04-06-08, 03:52 PM
Cho hỏi luôn cai có mumarker nào dùng được thì share lên với mấy cái đown về toàn lỗi đỏ lòm a`

hoanganhquan10a11
04-06-08, 03:53 PM
Mà kô ai trả lời cho em cái event illusion nó ra làm sao ah`

tht208
04-06-08, 09:52 PM
class 3 vẫn không đi được event ,đã chép lại đataserver của chủ topic up fix .còn sự kiện IIlustemple làm sao tham gia được ,sao không thấy NPC để nói chuyện về swj kiện này :sad:

bumbum
05-06-08, 10:43 AM
class 3 vẫn không đi được event ,đã chép lại đataserver của chủ topic up fix .còn sự kiện IIlustemple làm sao tham gia được ,sao không thấy NPC để nói chuyện về swj kiện này :sad:

bản này chưa fix được đi illusion đâu bạn

KyOMax
05-06-08, 10:48 AM
Bạn chĩ cách đưa Mu này lên ONL dc ko ! Mình đưa web lên ONL dc òi còn fần sv làm theo cách cũa CuongLee lỗi tè le hết :( Tại mình có 1 số ng` bạn ỡ xa mình mún đưa onl chơi chung cho zui chứ ko có ý định truỳên bá rộng rãi

hoanganhquan10a11
05-06-08, 02:58 PM
mún vào illusion cũng dễ mà.Bạn sagn devias gặp cái thằng bác học cầm quyển sách y' nó từ chỗ hòm đồ ở phía bên tay phải.Nó đứng trên cái vũng nước ý

hgtieutu
05-06-08, 03:30 PM
Cho mình hỏi thêm là muốn công thành thì phải chạy thêm gameserver_CS đúng không. Nhưng mình vào GameServer chạy cái gameserver_CS.exe thì nó báo là chưa có port. Ai biết chỉnh cái này ra sao không?
Ông PB hình như cũng chỉ là share của người khác thôi chứ không có chỉnh sửa gì cho nó hoàn thiện cả, newbie như chúng tôi làm sao biết đường mà lần

KhuongCK_Dev
05-06-08, 08:41 PM
Cho mình hỏi thêm là muốn công thành thì phải chạy thêm gameserver_CS đúng không. Nhưng mình vào GameServer chạy cái gameserver_CS.exe thì nó báo là chưa có port. Ai biết chỉnh cái này ra sao không?
Ông PB hình như cũng chỉ là share của người khác thôi chứ không có chỉnh sửa gì cho nó hoàn thiện cả, newbie như chúng tôi làm sao biết đường mà lần

kím cái gs_cs của mu nào đó !!! xem người ta set port như thế nào thì làm như vậy ^^! tui đâu bik bạn dùng trong thư mục nào mà chỉ ^^!

koconai22
06-06-08, 05:41 AM
bản này vẫn chưa fix được lỗi event class 3
đã thay = 3 file như trên nhưng hầu như ko thay đổi
nghe BCS nói có thể ép đoạn code =dll vào server nhưng ko biết phải ép như thế nào
có ai biết hướng dẫn giúp mình với :tire:

KyOMax
06-06-08, 10:17 AM
Mình đã fix dc lỗi ko vào chuồng trên Stadium + việt hoá + Main 3D cũa bãn này òi ai cần thì mình share cho nè :byebye: Sẵn cho mình hõi làm sao đỗi tên server zậy ?:nosebleed:

kaka391989
06-06-08, 03:03 PM
PB ơi,cám ơn bạn đã share bản này,mình đã cài dược và chơi rất cool,dù vậy vẫn còn 1 số thac mac mún hỏi,ban co thể cho mih2 nick của bạn được k?

giangleloi
06-06-08, 03:39 PM
ai up lại cái patch dùm cái,down ko dc,chậm la81m mà idm lại ngắt diss hoài

KhuongCK_Dev
06-06-08, 08:16 PM
PB ơi,cám ơn bạn đã share bản này,mình đã cài dược và chơi rất cool,dù vậy vẫn còn 1 số thac mac mún hỏi,ban co thể cho mih2 nick của bạn được k?
lâu lâu mình mới onl nick Y!M (chủ yếu là game onl ,có j thông cảm ) : devil_sakura118

KhuongCK_Dev
06-06-08, 08:30 PM
Mình đã fix dc lỗi ko vào chuồng trên Stadium + việt hoá + Main 3D cũa bãn này òi ai cần thì mình share cho nè :byebye: Sẵn cho mình hõi làm sao đỗi tên server zậy ?:nosebleed:
hình như là dùng cái nì,open cái text.bmd trong "\Data\local" : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+lưu ý là khi down tại host này sẽ ko hiện file size nên đừng tưởng ko down dc ^^!

KhuongCK_Dev
06-06-08, 09:24 PM
ai up lại cái patch dùm cái,down ko dc,chậm la81m mà idm lại ngắt diss hoài

VÔ ĐÂY NHÉ BẠN :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> w%3D%3D8

huntersun
07-06-08, 05:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Híc mình làm xong hết bị lỗi nài thì seo nhỉ
Mình Restore 3 DB MuOnline, MuOnline_Event, MuOnline_Ranking thôi !
Mà trong đó còn cái SCFteam gì đó không nhớ rõ ! Không biết có càn phải Restore cái đó hôk

KhuongCK_Dev
08-06-08, 11:23 AM
phải restore 4 cái lun bạn àh ^^!

KhuongCK_Dev
08-06-08, 11:25 AM
Híc mình làm xong hết bị lỗi nài thì seo nhỉ
Mình Restore 3 DB MuOnline, MuOnline_Event, MuOnline_Ranking thôi !
Mà trong đó còn cái SCFteam gì đó không nhớ rõ ! Không biết có càn phải Restore cái đó hôk
bạn chụp cho tui tấm hình loopback nhà bạn ( phần điền ip ) đi tui fix cho !!!

muller
08-06-08, 02:14 PM
- SAo mình chạy sever vô trong lại ko Pk nhau đc vậy bị ji2 chăng:oh:

hoanganhquan10a11
08-06-08, 03:08 PM
Sai IP rồi bạn ạ chỉnh lại đi nếu bạn dùng startup thì chỉnh lại sau chữ "ca" là up của bạn --> OK

muller
08-06-08, 06:59 PM
Sai IP rồi bạn ạ chỉnh lại đi nếu bạn dùng startup thì chỉnh lại sau chữ "ca" là up của bạn --> OK

Bạn nói khó hiu wa' cóa thể nói cụ thể dc hem bạn
mình xai startup
[exenames]
v0v=joinserver.exe
v1v=cs.exe
v2v=dataserver1.exe
v3v=dataserver2.exe
v4v=exdb.exe
v5v=chat.exe
v6v=event.exe
v7v=ranking.exe
v8v=gameserver.exe
[parametrs]
v0v=/p55977 /ca192.168.0.117 /c55557
v1v=
v2v=55960 0
v3v=55962 1
v4v=192.168.0.117
v5v=192.168.0.117
v6v=
v7v=
v8v=192.168.0.117 55977 192.168.0.117 55960 55901
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=4000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
v6v=1000
v7v=1000
v8v=1000

huntersun
08-06-08, 07:27 PM
Thanks các bạn mình đã làm được rồi ! Chỉ cần add thêm DB CfZMuteam cộng thêm
chạy GameServer1.exe trong Links nữa !
Còn Quest để thăng cấp Class 3 thì sao nhở !

KhuongCK_Dev
08-06-08, 07:50 PM
Bạn nói khó hiu wa' cóa thể nói cụ thể dc hem bạn
mình xai startup
[exenames]
v0v=joinserver.exe
v1v=cs.exe
v2v=dataserver1.exe
v3v=dataserver2.exe
v4v=exdb.exe
v5v=chat.exe
v6v=event.exe
v7v=ranking.exe
v8v=gameserver.exe
[parametrs]
v0v=/p55977 /ca192.168.0.117 /c55557
v1v=
v2v=55960 0
v3v=55962 1
v4v=192.168.0.117
v5v=192.168.0.117
v6v=
v7v=
v8v=192.168.0.117 55977 192.168.0.117 55960 55901
[waitintervals]
v0v=1000
v1v=4000
v2v=1000
v3v=1000
v4v=1000
v5v=1000
v6v=1000
v7v=1000
v8v=1000

ec ec!!! startup nào đây??? của tui share đâu ( trong sv ấy) ???

KhuongCK_Dev
08-06-08, 08:05 PM
Thanks các bạn mình đã làm được rồi ! Chỉ cần add thêm DB CfZMuteam cộng thêm
chạy GameServer1.exe trong Links nữa !
Còn Quest để thăng cấp Class 3 thì sao nhở !

down cái nì zìa nghiên cứu nha !!! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duongpc
08-06-08, 11:41 PM
Mình đã chạy được bản này rồi Very good vẩn còn nhiều bug nhỏ nhưng không sao! chỉ cần anh em mình ủng hộ và cùng nhau fix nhé! Thank all

KhuongCK_Dev
08-06-08, 11:46 PM
SAO LẠI THANK MIỆNG THẾ !!! :cry::cry::cry::cry:

duongpc
09-06-08, 12:43 AM
Sory **PB** (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) huynh là chủ topic này mà những lời đệ viết lên là tất cả tình cảm của riêng mình cũng như các huynh đệ tha gia topic của huynh mà.
Để **PB** (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đệ thank riêng huynh cái nào BUZZ BUZZ ^_^

Tiện đây anh em nào có bản Web SS3 cho đệ xin cái ! (PHP nha)
Bản này dùng Tool thông báo Server cái nào vậy cho đệ xin cái!
(Có mấy cái Map ko di chuyển được để đệ test tiếp rồi nhờ anh em sửa)

KhuongCK_Dev
09-06-08, 10:57 AM
(Có mấy cái Map ko di chuyển được để đệ test tiếp rồi nhờ anh em sửa)
Map NÀO Ạ ^^!:oh::oh::oh::oh::oh::oh::oh::oh:

huntersun
09-06-08, 12:17 PM
Híc Maps CryWolf để move làm NV cấp 3 không dzô được !
Cả Deep Loren hay sao nữa

duongpc
09-06-08, 12:33 PM
Map NÀO Ạ ^^!:oh::oh::oh::oh::oh::oh::oh::oh:
Map Kanturu 1,2 Remain ko move được

kaka391989
09-06-08, 02:38 PM
PB ơi,bạn có thể sửa lổi gameserverCS được không hay chỉ mình cánh sửa cũng được.

bongdem
09-06-08, 04:12 PM
con summoner có thể pk dc kô vậy? hôm trước mình test bản bên ragezone summoner kô pk dc

muller
10-06-08, 05:33 PM
- Thế cóa ai để ý thấy là cứ chơi 3h là tắt gameserver hem. Tui để online cỡ 3h là sever tự động dis hem bek vì sao cóa thể là dzo tui hex gameserver chăng bữa hem pk được nên tui đã hex theo hướng dẫn của CuongLee trong box lưu trữ !!:confuse: Pk được nhưng cứ Online 3h là dis

timhieumoi
11-06-08, 08:15 AM
Cám ơn bạn đã share cho mình !

lamtung1211
11-06-08, 09:18 PM
bạn ơi mình muốn làm online nhưng mà mình không biết config server ở những chỗ nào,bạn chỉ giúp mình với mình mới tập làm nên không biết chỗ nào điền IP LAN chỗ nào điền IP WAN đâu nên bạn nói cụ thể tí nha.Ah` bạn cho mình biết những port modem cần mở luôn nha. thank bạn nhiu` nhiu`

muller
12-06-08, 07:46 AM
- Trong cái cs bạn chỉnh Wan ip.Trong cái ip.dat của data để no-ip và mapserver để no-ip kòn lại la ip lan (MÌnh làm là vậy kòn mọi người cònig làm sao thi hem bek ^_^ )

bmtriet
12-06-08, 11:59 AM
Em cám ơn bá **PB** nhìu nhá ! hiện giờ phòng game của em đang chạy bản Mu bác share đấy "đông vui cực kỳ" dẫu rằng cách đó vài trăm mét có tiệm net !
Em thấy server tốt 95% ! Làm Nv lv 3 rồi nó có cho cái bảng gì đấy mù tịt nhấn chử "A" đấy ! thế nó có xài được không bác nếu không được thì "bế tắc" lắm bác ạ !

lamtung1211
12-06-08, 12:27 PM
hjx noi' thê' sao ma` hỉu nổi cơ chứ minh` thấy trong MUERVER lam` gì có File nào là CS đâu. bạn chỉ luôn cho mình nhưng chỗ đây luôn đi VD như D:\MUSERVER... chẳng hạn và thay IP vào những dòng nào trong cái đấy.thank bạn trước na'

KhuongCK_Dev
12-06-08, 02:43 PM
Map Kanturu 1,2 Remain ko move được
sôrry nha ^^! tui move qua ok mà !!! hay bác thử dùng lệnh "Enter/move x"
xem sao ??? x là kantru1-2 hoặc kanturu1-2

KhuongCK_Dev
12-06-08, 02:49 PM
- Thế cóa ai để ý thấy là cứ chơi 3h là tắt gameserver hem. Tui để online cỡ 3h là sever tự động dis hem bek vì sao cóa thể là dzo tui hex gameserver chăng bữa hem pk được nên tui đã hex theo hướng dẫn của CuongLee trong box lưu trữ !!:confuse: Pk được nhưng cứ Online 3h là dis

tui test 24/24 $ 7DAY/1WEEK ko si nhê àh nha !!!

konmeadmin
13-06-08, 08:30 AM
Sao em kứ vào được phần chọn nhân vật rù connect hẳn vô trong là ngồi đợi cả ngày cũng khôg vô dc trong để cày .

konmeadmin
13-06-08, 08:31 AM
Còn nữ là em chạy GS 2 lần đầu thì dc lần thú 3 thì WINDOW báo là cái j í mà có Send or Don't Send j'

muller
13-06-08, 03:22 PM
- Mà ai bek chỉnh số lượng Creation rớt hem bản này rớt ít we tui nó la ầm

duongpc
14-06-08, 01:37 AM
sôrry nha ^^! tui move qua ok mà !!! hay bác thử dùng lệnh "Enter/move x"
xem sao ??? x là kantru1-2 hoặc kanturu1-2
Không được luôn chay GameServer báo lỗi Kanturu dây xem có phải không nha.
Cho mình hỏi Web nào để xài cho phiên bản này ^)^ mới vào nghề Ga` wa'

duongpc
14-06-08, 04:20 PM
Move được nhưng phải viết lại file Gate.txt

ohyeah
14-06-08, 09:58 PM
sa0 tui config lúc khởi động SV = MUServerStartUP.exe kô có lỗi zif cả mà lúc login vào game thì disconnect >.< chỉnh mãi IP là vào vẫn thế ( ai giúp mìn đc hem )

duongpc
15-06-08, 10:46 AM
sa0 tui config lúc khởi động SV = MUServerStartUP.exe kô có lỗi zif cả mà lúc login vào game thì disconnect >.< chỉnh mãi IP là vào vẫn thế ( ai giúp mìn đc hem )
Hex cái main đi là được bạn ah!

hoanganhquan10a11
15-06-08, 08:47 PM
Sever nay` ko fix dc illusion chan' nhi?, may cai su kien trong game chan qua roi`. Vao dc 5 ph la tui out ra ngay

Drummer
15-06-08, 10:56 PM
mình đã cài đầy đủ nhưng ko hiểu sao Class3 vẫn ko tham gia được Event
Blood Caste được ai làm được rồi giúp em khắc phục với :adore:

duongpc
16-06-08, 12:22 PM
mình đã cài đầy đủ nhưng ko hiểu sao Class3 vẫn ko tham gia được Event
Blood Caste được ai làm được rồi giúp em khắc phục với :adore:
Như đã nói từ đầu rồi mà bạn

--------------------FIX EVENT CLASS 3 -----------------------
Sever này tui add item dragonmu nên bị lỗi overflow999 ,phải thay 3 file là dataserver1-2 và exdb để chạy dc item dragonmu nên có lẽ vì lí do này mà 1 số bạn ko tham gia dc event mu !!! vì thế, ai mún tham gia dc event mu=class3 thì đành phải hy sinh item dragonmu !!! các bạn chép cái này vô sever: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ohyeah
16-06-08, 01:18 PM
Oạch mình cũng đã hex main roài mù vẫn thế >.<

hgtieutu
16-06-08, 01:38 PM

Là do bạn chưa chạy GameServer. Nó nằm trong thư mục Links thì phải:D. Chạy MuStartUp xong rồi chạy thêm cái GameServer là vào ngon lành, nhưng chơi chán lắm.

Drummer
16-06-08, 03:12 PM
như đã nói fix class 3 cần phải thay 3 file
mình đã làm rồi nhưng ko được mình mới dám post lên nhờ mọi người giúp đỡ
hiện ko có dùng Item Dragon
bạn nào biết mong chỉ giúp !:sad:

truyentranh
17-06-08, 10:58 PM
bác PB ơi giúp em với, em config xong hết rồi nhưng mà sao move cryworf ko được
move cryworf >>díconnect >>ket nhan vat luôn
bác giúp em chỉnh cái này ở đâu kô server rất cool
thank! bác giúp em với nha bác PB

Drummer
18-06-08, 08:43 AM
anh *PB* cho em hỏi 1 chút
nếu dùng sevver của anh + main 1.04x của landofphi hoac cua anh dht..
Class 3 có thể tham gia Event Blood caste ko
anh nào có kinh nghiệm cho em xin y' kiến
thanks !

norun
18-06-08, 09:41 AM
ẹc sao con ef học skill gọi mấy con thú học thì được nhưng khi sử dụng thì server báo lỗi là sao nhỉ? cái lỗi hình như cũng có người hoỉ rùi ấy hình như là L2 backup ji ji đó......?/

darkangel762
19-06-08, 09:10 AM
em dùng bản này mà cài web MVT Web 4.x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là hok chơi dc nữa lun!! cóa ai bít cách khắc phục hok

phhieu
19-06-08, 02:27 PM
sao mình dung mmaker bản có add item dragon vào,mình đã add item dragon vao được thùng đồ,nhưng khi vào game thì biêng mất,còn mình add trực tiếp lên nhân vật thì khi ở màn hình chờ chọn nhân vật thì thấy nhân vật có cằm item dragon nhưng khi vào game thì cũng mất tiêu xin chỉ cach khắc phục cam ơn nhiều

phhieu
19-06-08, 06:51 PM
ban share dùm mình cái patch ko vào chuồng trên stadium dùm nha cảm ơn nhiều

bmtriet
22-06-08, 06:42 PM
Mấy anh chỉ em cách kết nối Mumaker với em thử chình ip po rt rồi không bít còn thíu gì nữa không mà cứ mở ra 1 chút là SQL error liền kô chình được ji hết! giúp em với!

ohyeah
27-06-08, 02:48 AM
chài!!!! SEVER good nhưng new items thỳ :( lỗi tùm lum >.< kô add đc vao ý

cuongca11
27-06-08, 12:30 PM
Híc các bác cài được rùi vui rùi còn thiếu gì nữa . Tui đang dở khóc dở cười này (>.<) :sexy_girl:
Lúc Đầu cài server này vui lắm trời. > Nhé tui đọc hướng dẫn làm theo từ đầu tới cuối fix Ip đầy đủ DB rùi SQL xong xuôi > Starupserver => Ok vào Game Ok vui dễ sợ > "Tự dưng cục đá rớt vào đầu" Server đang conect là một server Mu đang Online :beat_plaster:
Tìm hiểu kĩ thì tui Endbled cả hai Ip Wan và Lan 192.168.1.64 và .192.168.1.3 thế thì starup được và vào game ngon lành Tạo Acc xong xuôi > Tạo nhân vật > "Mừng hơn cha chết sống lại" Thêm một cục đá rớt vào đầu nữa >:beat_plaster: đợi hơn 3 tiếng đồng hồ mà vẫn chưa vào game (>.<) híc giờ Dis Cái Ip Wan thì Joinserver báo lỗi mà DIs cái Ip lan thì vào Main.exe thì You are Disconect server giờ phải làm sao đây hả? mấy bác Pro giúp tui đi tui muốn chới Mu chịu không nổi rùi .. Help ai giúp với

truyentranh
27-06-08, 05:06 PM
bản này Gameserver_CS ko hoat động nên blood devil CC....ko có vào la dis bản này chỉ để tét offline vui thôi chứ ko đưa online được đâu

cuongca11
27-06-08, 10:17 PM
Hic thì tui chưa cài được Offline lấy đâu ra Online:angry:

truyentranh
28-06-08, 11:53 AM
theo kinh nghiệm của mình nếu bạn chưa từng lam sever MU Private thì bạn nên cài bản 1.0016 của cuonglee vì bản đó được bác cuonglee hướng dẫn rất là kỹ lưỡng nếu config dc bản do xuong thì những bản khác cũng tương tự chỉ khác 1 it thôi

cuongca11
28-06-08, 10:41 PM
^^ Bây giờ thì vô được rùi nhưng đến ki tạo nhân vật xong xuôi đơ luôn đứng như cột. có người bảo do lỗi cua Con Summoner bỏ cái code vào SqL mà mình ko biết bỏ vào làm sao cả

ansongchoi
05-07-08, 09:47 AM
bản của bạn minh tẽt thu roi cung kha tot nhung co một số loi nhu: nhân vật thứ 6 hoc dựoc 3 kill, chi su dung duoc 1 killl, may kill khac hoc la mat ko thay noi len ban kill
ko the pk
class 3 ko di duoc event, inlusion ko vao duoc ....
neu fix duoc thi vip roi

bmtriet
11-07-08, 10:44 AM
Bản này xài rất tốt bác ạ ! em đang dùng cho tiệm em nè ! đang chờ tụi nó nghỉ chơi nhưng lâu wa' ! bản này không có gameserver_cs thôi ! nên không đi công thành được ! mà mấy pro chỉ dùm tôi xem cách nào chình max point cao hơn được không ? 64000 cộng riết rồi âm điểm lun à !

Code item dragon là gì thế !?? cho em mấy cái code đó về mò xem ! thấy hình đẹp thật ! thanks nhiều ! cái mumaker đó em xài không được ! ("cài lại SQL " == điên à ! )

phhieu
11-07-08, 06:08 PM
chay data server 1 va data server2 no báo lỗi này:
mapserverMng file load error iInitSetting Value:19 (SVR:0) -1
map server data load error
chỉ tới cach khac phục với,toi đang dưa sevver lên online config đúng hết rùi tớ đây lại bị báo lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ngoc8908
23-08-08, 04:43 PM
Ai có link clien là link khác không vậy ?404 MB mà tốc độ có ~30KB thì không biết down đến baoh giờ đây,link nào tốc độ nhanh nhanh 1 tí,Mega hay Rapis cũng được .Thx trước

minhphi12
24-08-08, 12:26 PM
Mình bị lỗi font chữ và ko move đc .Bác nào fjx dùm cái

hientien1
26-08-08, 09:54 AM
ai có thể chỉ tui các bước làm cái server ney không chẳng biết sửa cái ip nèo là wan cái nào là ip Lan cả . cách hex cái main nua tôi sửa giống bản của anh cuonglee vao game toàn disconect T_T

KhuongCK_Dev
26-08-08, 04:58 PM
Mình ko onl lâu dc vì bi giờ đang phải trốn học lên net ==> ko thể viết HD thật chi tiết dc... >,,< còn về hex IP thì xem chữ kí của mình nha...IP wan thì dùng cho các bác đưa server lên online...bác ko đưa lên online thì dùng IP bình thường thui....

KhuongCK_Dev
26-08-08, 05:01 PM
Ai có link clien là link khác không vậy ?404 MB mà tốc độ có ~30KB thì không biết down đến baoh giờ đây,link nào tốc độ nhanh nhanh 1 tí,Mega hay Rapis cũng được .Thx trước

Link maga và rapid mà nhanh hơn sao ??? chắc bạn có premium acc hửm...???

prince
26-08-08, 06:15 PM
mình xin đính chính 1 số việc, nếu mumaker báo lỗi ko connect dc. với user sa thì mình biết cách khắc phục
trong luc bạn cài SQL server thì nó có bước cái đặt pass sa or windown auden..... gì đó, bạn chọn cài pass vào tick vào giòng blank.. là ok
Việc thứ 2 là xài mumaker thì ko chỉnh dc. item mới, mình test rồi, chỉ có add vào shop thôi

KhuongCK_Dev
31-08-08, 02:14 PM
mình xin đính chính 1 số việc, nếu mumaker báo lỗi ko connect dc. với user sa thì mình biết cách khắc phục
trong luc bạn cài SQL server thì nó có bước cái đặt pass sa or windown auden..... gì đó, bạn chọn cài pass vào tick vào giòng blank.. là ok
Việc thứ 2 là xài mumaker thì ko chỉnh dc. item mới, mình test rồi, chỉ có add vào shop thôi

Khi cài SQL đến mục chọn "AuthenMatic Mode " thì bỏ...chọn "Mixed mode" rùi điền pass sa vô là ok...
+ còn MuMaker mà ko chỉnh dc Item mới là do file main của bạn quá cùi ko hỗ trợ dc item mới thui... nếu "mới" là Ss4 thì vui lòng dùng CzF...:burn_joss_stick:

Shock hàng
24-10-08, 02:07 PM
cho anh em mấy tấm hình chiêm ngưỡng thử kái. Nhưng mà dù sao cũng thanks pác kái.

prince
26-10-08, 08:20 AM
CÓ GÌ đâu mà chiếm ngưỡng, mình có cái mumaker full của item dragon nhưng mà vấn đề quan trọng là chỉnh glow cho item mới gọi là hay, chứ cái màu vàng nhìn bất mãn wa', có ai hợp tác ko?

ashe3010
03-11-08, 12:54 AM
Bác ơi tại sao em cài xong cái mu này đánh nhân vật summoner lại có dam rất yếu là sao ??? cho ag3000 eng 9000 mà chỉ đánh được 500 T_T

ngchienthang
30-11-08, 04:25 PM
Cái này dùng với web 0.8 được không. Có MD5 hay không?
Mong bạn PB thông báo để anh em còn cài web. Chơi MU mà không có rs thì chán lắm:pudency::pudency:

KhuongCK_Dev
30-11-08, 04:56 PM
Cái này dùng với web 0.8 được không. Có MD5 hay không?
Mong bạn PB thông báo để anh em còn cài web. Chơi MU mà không có rs thì chán lắm:pudency::pudency:

Bạn dùng web 0.8 (PHP) hay MVT...(ASP) đều dc cả...mà MuMaker cũng dùng để reset dc mè....:hell_boy:

thusinh1985
01-12-08, 11:40 AM
**PB** [-H.R.T-] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hero Team

những bài viết của bạn điều có chữ thank của mình monh bạn giúp đở nicks mình này
thusinh1985 mình đã ép nikxs bạn
cảm ơn cảm ơn và cảm ơn

ngchienthang
01-12-08, 03:14 PM
Bạn dùng web 0.8 (PHP) hay MVT...(ASP) đều dc cả...mà MuMaker cũng dùng để reset dc mè....
Ôi giời. Cái tôi cần biết là nó có MD5 hay không thôi:go::go:. RS = web vẫn hay hơn chứ. Cài Mu để chơi với mấy anh em trong nhà mà, dùng web sẽ hay hơn.

KhuongCK_Dev
02-12-08, 08:45 AM
Ôi giời. Cái tôi cần biết là nó có MD5 hay không thôi:go::go:. RS = web vẫn hay hơn chứ. Cài Mu để chơi với mấy anh em trong nhà mà, dùng web sẽ hay hơn.

Sever này ko có MD5 bạn àh...:hell_boy::hell_boy::hell_boy:

KhuongCK_Dev
02-12-08, 08:51 AM
**PB** [-H.R.T-] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hero Team

những bài viết của bạn điều có chữ thank của mình monh bạn giúp đở nicks mình này
thusinh1985 mình đã ép nikxs bạn
cảm ơn cảm ơn và cảm ơn

:after_boom:Xin chào...ko bik bạn là ai và mún mình giúp gì nhưng nếu dc chắc chắn mình sẽ giúp...chỉ bùn là lâu lâu có dịp trốn học mới Onl dc thui...mỗi lần onl khoảng 30'...:confident: và "Remove your thanks" giùm mình nghen ( ghét nhất những ai thanks kiểu "spam") :haha:

ngchienthang
05-12-08, 07:16 PM
Hì. Cài rồi, đúng là không có MD5( cái này tôi làm trước khi có hướng dẫn). Client này không hiểu sao không vào được chuồng ở arena.

]lâu lâu có dịp trốn học mới Onl dc thui...mỗi lần onl khoảng 30'...Trốn học onl là không tốt đâu.

docthuthanlong
05-12-08, 11:35 PM
Bạn ơi tui cài xong rồi
login vào game bị disconnect
giờ sửa thế nào vậy

ngchienthang
06-12-08, 04:33 PM
Bạn ơi tui cài xong rồi
login vào game bị disconnect
giờ sửa thế nào vậy
Bạn thử xem lại bạn đã patch client vào chưa. Tôi thấy cài bình thường chạy tốt mà.
Kiểm tra lại gameserver chạy tốt chưa.
Bật joinserver lên kiểm tra xem có server chạy không. Cả ở connect server nữa.
Đẩy ý lúc server chạy xong sẽ thấy hiện màu xanh ở gameserver. Nếu bạn đã khởi động được joinserver và connect server.

boycuoi
07-12-08, 11:36 AM
Mình cài và chạy trên máy ok rùi. Giờ mình mún chạy máy cùng mạng LAN bạn cho mình hướng dẫn cụ thể đi.

anhvaemmv
07-12-08, 08:30 PM
bạn ơi mình không bik cài bạn có thể hương dẫn từng bước cài đặt được không . mình rất muốn chơi chỉ cài offline máy ở nhà chơi thui :pudency:
thank bạn trước :adore::adore:

ngchienthang
08-12-08, 09:30 PM
bạn ơi mình không bik cài bạn có thể hương dẫn từng bước cài đặt được không . mình rất muốn chơi chỉ cài offline máy ở nhà chơi thui :pudency:
thank bạn trước :adore::adore:
Hướng dẫn cài đặt đã được up lên forum rồi. Bạn tìm lại đi nhé. Các phiên bản MU cách cài đặt cũng khá giống nhau, không khác nhiều đâu

Mình cài và chạy trên máy ok rùi. Giờ mình mún chạy máy cùng mạng LAN bạn cho mình hướng dẫn cụ thể đi.
*B1: Chuẩn bị dây mạng + switch để kết nối các máy với nhau.
*B2: Vì bạn muốn nối mạng Lan nên bây giờ card mạng ảo phải được thay thế = card mạng của máy bạn( Nếu máy bạn là máy chủ)
IP của card mạng thì bạn đặt là 192.168.1.3. (Khỏi cần thay IP làm gì cho nó lằng nhằng, lại dễ bị lỗi khi chạy serv nếu bạn không biết cách sửa.)_
*B3: Cài đặt cho web chạy trên máy chủ ok.
*B4: Vao My Computer -> ổ C -> WINDOWS -> system32 -> drives ->etc; mở file host bạ sẽ thấy IP 127.0.0.1 localhost. Thêm vào dưới dòng này 192.168.1.3 <ip wan> ( Ip wan viết gì tùy bạn. VD: muonline.com.vn chẳng hạn)
địa chỉ web để connect vào web sẽ là 192.168.1.3
*B5: Copy file host vào các máy client theo đường dẫn trên.
Copy Client chạy Mu vào các máy con.
Vậy là xong rồi đó. Ok onl thôi :big_smile::big_smile:
Chú ý nhé: Phải tắt tường lửa ở card mạng máy chủ đi nếu không máy con sẽ không connect được web đâu
Đây là hướng dẫn ngắn gọn, nếu bạn đã cài thành công và chạy MU ok trên máy chủ thì việc đưa vào chơi mạng LAN không khó đâu.Chúc bạn thành công.:boss::boss:
Bạn có thể tham khảo thêm các hướng dẫn cài đặt trên forum.
Mình cũng đang cài chơi mạng LAN này. Vui lắm.:go::go::go:

thusinh1985
09-12-08, 09:47 AM
:after_boom:Xin chào...ko bik bạn là ai và mún mình giúp gì nhưng nếu dc chắc chắn mình sẽ giúp...chỉ bùn là lâu lâu có dịp trốn học mới Onl dc thui...mỗi lần onl khoảng 30'...:confident: và "Remove your thanks" giùm mình nghen ( ghét nhất những ai thanks kiểu "spam") :haha:
chưa bao gời cài thần công ss4 và ss3 chán quá :hell_boy::hell_boy::hell_boy:

mizzy0u
31-12-08, 05:01 PM
Sao em ko lam nv cap 3 dc vay anh oi?
Lam on giup em voi!

boybehind90
08-01-09, 07:45 PM
không thể tạo được nhân vật khác tạo nhân vật thì hiện ra mỗi con DK xong thì cứng ngắc không cho tạo luôn fix thế nào đây bạn, move thì click zo hok chuyển đi đâu hết đứng một cục không hà, Còn nữa không phải đặt pass sa là vào SQL đặt àh......

031599450
08-01-09, 08:14 PM
Server này cũ rùi mà! Bây giờ Dragon team đã có Server mới với items bản SS4 và đã fix xong master Skill tree cũng như Skill SS4 rùi mà ! bạn lên coi lại và cập nhập mới nhất chứ! Nhưng cũng cám ơn việc cập nhập thông tin của bạn !

vietmagic
12-01-09, 12:36 PM
Server này cũ rùi mà! Bây giờ Dragon team đã có Server mới với items bản SS4 và đã fix xong master Skill tree cũng như Skill SS4 rùi mà ! bạn lên coi lại và cập nhập mới nhất chứ! Nhưng cũng cám ơn việc cập nhập thông tin của bạn !

Sory bạn bây giờ chưa ai Fix được thành công Skill Tree của SS4 đâu!

boybehind90
12-01-09, 07:45 PM
tiện đây tui hỏi luôn muốn chỉnh các lệnh thì vào ở đâu để chỉnh vậy server này bị lỗi hỏk xài đc lệnh /addeng làm hoài không đc ai biết chỉ dùm tui nghen thank nhiều còn nữa làm sao để xài được item dragon vậy tui xài mumaker add nó vào nhưng không hiện phải làm sao ???

LandOfPhi
13-01-09, 08:44 AM
tiện đây tui hỏi luôn muốn chỉnh các lệnh thì vào ở đâu để chỉnh vậy server này bị lỗi hỏk xài đc lệnh /addeng làm hoài không đc ai biết chỉ dùm tui nghen thank nhiều còn nữa làm sao để xài được item dragon vậy tui xài mumaker add nó vào nhưng không hiện phải làm sao ???
Lệnh /addene chứ không phải /addeng.
Còn muốn Add Item Dragon thì phải dùng Client và Server đã Add Item Dragon.

boybehind90
15-01-09, 08:28 AM
Lệnh /addene chứ không phải /addeng.
Còn muốn Add Item Dragon thì phải dùng Client và Server đã Add Item Dragon.

nói rõ lun đi tui là newbi mà thank

vitconnuongmat
10-02-09, 09:28 PM
sac tui ko cai dc
lam the nao ai noi ro ho cai di
lam on di ma

KhuongCK_Dev
11-02-09, 09:12 AM
Trong 4rum đã có HD rùi đó bạn...bạn hãy chịu khó tìm 1 chút...trong box GUIDE