PDA

View Full Version : Hỏi về ODBC.reg

vitieulong
20-05-08, 08:33 PM
Các bác cho em hỏi chút,trong file ODBC.reg có mấy dòng :
"E:\\Program Files..."
"E:\\WINDOWS..."
Xin hỏi E ở đây là ổ E của máy tính hả?Vậy sao lại là E mà không phải là C-ổ khởi động?
Lập trình em ko rõ lắm nên mạo muội hỏi ,các bác giải đáp dùm nhé!
(Đang bực vì 2 ngày 2 đêm rồi mà chưa chơi được HK,cứ đến kết nối máy chủ là đứng im,ko phải đơ máy,mà nó dừng ở đó ,không load típ vô trong được,chờ hoài cũng vậy,hiện vẫn chưa tìm ra lỗi..HIC! :waaaht:)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mạng việc làm cho sinh viên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bachcotsau
20-05-08, 11:06 PM
Đổi thành C:\\ nếu như Win nằm ở ổ C:\\

vitieulong
21-05-08, 05:05 PM
Thiệc hả?Vậy sao không thấy ai nói về cái này nhỉ?Toàn cứ bảo click đúp vào ODBC.reg,mà mặc định khi down về thì toàn "E://...".
Thế mà sever của các bác ấy vẫn chạy đều đều,không hỉu nổi nữa!
Tài thật đấy!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mạng việc làm cho sinh viên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kienthehao
21-05-08, 07:02 PM
Sr !! không phải tui spam nha ! tải tin học pác thật uyên thâm , tại máy của người ta cài Win trong ổ E nên cứ nhấp vào file ODBC.reg là ok còn cái này máy ông cài ổ C thì phải tự tạo 1 file ODBC.reg chứ theo đường dẫn là ổ C (hệ thống )
mà tạo file ODBC.reg đâu có khó đâu (manhtung đã hướng dẫn roài mà ) !!!!

vitieulong
21-05-08, 07:16 PM
Sr !! không phải tui spam nha ! tải tin học pác thật uyên thâm , tại máy của người ta cài Win trong ổ E nên cứ nhấp vào file ODBC.reg là ok còn cái này máy ông cài ổ C thì phải tự tạo 1 file ODBC.reg chứ theo đường dẫn là ổ C (hệ thống )
mà tạo file ODBC.reg đâu có khó đâu (manhtung đã hướng dẫn roài mà ) !!!!

Vấn đề không phải tui không tạo được ODBC.reg, mà thấy không ai nói về vấn đề này,ngay cả trong hướng dẫn tạo ODBC của MT cũng để "E://..",chỉ bảo thay cái IP chứ không thay tên ổ.
Cái hay và tài nữa là,hình như để ổ nào nó cũng chạy được thì phải :big_smile::beat_shot:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kienthehao
21-05-08, 07:23 PM
ọc !! vậy pác đặt ra những câu hỏi vớ vẫn ở trên làm chi:cry: , làm tui hỉu lầm roài bây giờ bắt lỗi tui hả . Bộ tui nói không đúng sao !!!! :hell_boy:

vitieulong
21-05-08, 07:37 PM
Tui có bảo bác nói sai đâu,nêu vấn đề này lên,chủ yếu là nhờ các pro giải thích,trước là để xem có tìm được nguyên nhận lỗi "Ngắt kết nối server" khi chơi HK ở máy của tui không,sau nữa là có thêm được kinh nghiêm về cái gọi là "lập trình" ấy mà!

Mạng việc làm cho sinh viên: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Alexandria
26-05-08, 04:04 PM
Cái đường dẫn đó các pác đặt lại vào ổ cài đặt SQL chứ ko phải ổ WIN như mấy pác kia nói đâu.Chỉ thế thui mờ

bachcotsau
26-05-08, 06:16 PM
E:\\WINDOWS. chỗ này không phải là ổ win sao ???

cá mập xám
26-05-08, 06:22 PM
chả hiểu các bác làm sao, cái SV của tui down về, có cái ODBC trong đó roài, chả sửa sang gì, cứ thế là ten ten reg nó thui, chả chỉnh sửa gì cả, reg xong, vào chơi bình thường thui mà, có chỉnh gì đâu nhỉ?
Mà tui xem cũng chẳng thấy những cái các pác đang nói ở đây nữa cơ!

gunbound1012
26-05-08, 06:36 PM
ổ nào chăng dc cứ kick vào chạy ODBC.reg là dc tất

nguyenlx12
26-05-08, 07:01 PM
thì đổi lại cái nếu ổ C:\ của bạn là WIN thì sửa lại e:\ thàng c:\.........dzay65 cũng ko bít

cá mập xám
27-05-08, 06:01 PM
mọi người cứ vẽ ra chuyện thui. Cái ODBC nó thế nào thì cứ thế mà chạy, chỉnh chọt lung tung làm cái gì, cứ để yên thế mà chạy thui, ko sửa gì hết, sửa ko chơi đc ráng chịu ah!

xtheking
06-08-08, 07:40 PM
may anh oi cho em hoi cai may nha em lam sao ma ko chay dc ODBC. vo do thi no ko hien len gi ca giup em zoi em thank nhieu

xtheking
06-08-08, 07:43 PM
may anh oi cho em hoi hinh nhu cai dong bang thi ko chay dc file ODBC.reg thi phai sao may cua em ko chay dc file do may anh pro chi giup em thank nhieu

Alexandria
07-08-08, 02:35 PM
Đóng băng ( deep free) có chức năng khoá tài khoản truy cập vào 1 số chức năng dành cho admin ( registry, task manager ... )
Nên tháo bỏ phần mềm này trước khi chạy ODBC

VipRose
10-08-08, 07:17 PM
ĐÚng ùi đó. Tui cũng cài win ổ C mà chạy reg cứ ầm ầm. Chả sao cả. Còn chả cả mở nó ra xem nữa. :))

xtheking
12-08-08, 11:52 AM
minh thoa go roi ma ko dc co cach khac de thay the file ODBC.reg chi minh zoi chu minh po tay roi