PDA

View Full Version : [JX] [ LINUX ] Một vấn đề khó, mong cao thủ ra tay chỉ giáo

gakfc1993
15-08-15, 10:52 PM
Tình hình em chơi off sv linux 2 tuần nay và mún add thêm 1 loại áo (đồ xanh) dựa trên spr hiển thị của áo minh phượng, xích lân ạ

vd cái áo này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em muốn add vào game cái áo xanh minh vương hộ giáp (thay đổi tên chút xíu)
Hình ảnh hiển thị vẫn giữ nguyên
opt thay đổi cho giống đồ xanh : SL, KD, NL, CHSTTNL, TGPH
Bỏ cái viền màu vàng chạy xung quanh trang bị
Liệu có thể ko ạ, mong cao thủ chỉ điểm giúp em ạ, chơi off mà ko có gj mới lạ cũng chán...
em cảm ơn ạ
:Laluot_245:

dongmau
15-08-15, 11:48 PM
Cái này dễ mà :D
Ví dụ :
file armor.txt trong item có
Sa Di phôc 0 2 0 \spr\item\equip\armor\obj-ma-cloth01-1.spr bạn thay dãy chữ màu vàng bằng áo nào đó trong file goldequid.txt là được ví dụ thay bằng
Minh Ph­îng Anh Hïng Kh¶i 0 2 4 \spr\item\equip\armor\obj-ma-cloth29.spr

gakfc1993
16-08-15, 03:45 AM
Cái này dễ mà :D
Ví dụ :
file armor.txt trong item có
Sa Di phôc 0 2 0 \spr\item\equip\armor\obj-ma-cloth01-1.spr bạn thay dãy chữ màu vàng bằng áo nào đó trong file goldequid.txt là được ví dụ thay bằng
Minh Ph­îng Anh Hïng Kh¶i 0 2 4 \spr\item\equip\armor\obj-ma-cloth29.spr

cảm ơn anh ạ, em làm đc rồi ^^
nhưng a ơi.. sao mặc vào trong người vẫn là hình ảnh cũ ạ, có cách nào thay đổi hình ảnh hiển thị khi mặc vào người ko ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gakfc1993
16-08-15, 02:25 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppp

gakfc1993
16-08-15, 11:59 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppp

hjx...giúp em với ạ............................................... ..mò qua nay chưa xong

niconut
17-08-15, 12:03 AM
muốn nó nhìn ở ngoài như của minh phượng thì cái này nó là bên phần res nhé.hiểu res làm mới được