PDA

View Full Version : [KT] Cần mọi người giúp đỡ sửa lỗi Kiếm thế 2

hamy94
13-08-15, 05:50 PM
Em mới tìm hiểu dev Kiếm thế 2 mà mấy hnay đang mắc ở chỗ là không lên đc phi phong Siêu thần. cấp 11.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và 1 lỗi nữa là bị lệch danh hiệu quan hàm lãnh thổ mà tìm mãi k biết sửa tọa độ ở đâu hic.

Có ai giúp e với ạ :(. E cảm ơn rất nhiều ạ

wermanhme1990
13-08-15, 07:46 PM
Mình hướng dẫn cho bạn cách test để tìm hiểu và fix lỗi:
Bạn sài nguyên cái server gốc + patch gốc của china, rồi vào xem lỗi không lên được phi phong siêu thần cấp 11( nếu vẫn bị thì do server) không bị thì do server của bạn.
Lỗi bị lệch danh hiệu quân hàm, nếu vẫn bị, thì do ui của patch, nếu không bị thì do patch việt hóa.
Từ đó tìm tiếp cách để test rồi tìm đến file bị lôi, dòng bị lỗi mà sửa, như vậy sẽ nhớ rất lâu và hiểu sâu về server + client hơn.
Những bạn dev kiếm thế trên forum này cũng tự mày mò chứ chẳng ai chỉ cả.

hamy94
13-08-15, 08:21 PM
Mình hướng dẫn cho bạn cách test để tìm hiểu và fix lỗi:
Bạn sài nguyên cái server gốc + patch gốc của china, rồi vào xem lỗi không lên được phi phong siêu thần cấp 11( nếu vẫn bị thì do server) không bị thì do server của bạn.
Lỗi bị lệch danh hiệu quân hàm, nếu vẫn bị, thì do ui của patch, nếu không bị thì do patch việt hóa.
Từ đó tìm tiếp cách để test rồi tìm đến file bị lôi, dòng bị lỗi mà sửa, như vậy sẽ nhớ rất lâu và hiểu sâu về server + client hơn.
Những bạn dev kiếm thế trên forum này cũng tự mày mò chứ chẳng ai chỉ cả.

Tớ cũng tìm mỏi mắt c à. Tại k tìm đc nữa nên tớ mới hỏi thui. Chứ k tớ tìm đc thì khác c ạ híc.

wermanhme1990
13-08-15, 08:27 PM
Nếu thực sự muốn dev kiếm thế, chịu khó tìm hiểu, không thì không nên tốn thời gian vào nó làm gì.
Bị lỗi như vậy mình mới bảo bạn phải test thử, nếu server+ patch của china không bị 2 lỗi trên, bạn cứ việt hóa lại, người dev thực sự, làm chuyện đó cũng bình thường, đâu khó khăn gì.
So sánh text của patch việt hóa share trên forum rồi ctrl + c, ctrl + v những đoạn text.
nếu server + patch gốc bị 2 lỗi đó, thì chờ cao thủ nào fix được, share lại.

toandaik
13-08-15, 08:33 PM
Bạn dùng patch gốc china chưa vh thì sẽ hết lỗi

30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

hamy94
13-08-15, 09:42 PM
Bạn dùng patch gốc china chưa vh thì sẽ hết lỗi

30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

Tớ cảm ơn c nha. ^^. Để tớ thử xem sao. Vì tớ cũng k có bản gốc ạ.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu thực sự muốn dev kiếm thế, chịu khó tìm hiểu, không thì không nên tốn thời gian vào nó làm gì.
Bị lỗi như vậy mình mới bảo bạn phải test thử, nếu server+ patch của china không bị 2 lỗi trên, bạn cứ việt hóa lại, người dev thực sự, làm chuyện đó cũng bình thường, đâu khó khăn gì.
So sánh text của patch việt hóa share trên forum rồi ctrl + c, ctrl + v những đoạn text.
nếu server + patch gốc bị 2 lỗi đó, thì chờ cao thủ nào fix được, share lại.

Cảm ơn c nhiều c nhé. ^^. Tớ sẽ thử tiếp xem sao c ạ. Nếu k đc chắc đợi ai fix được thôi ạ.

zgiavuong
14-08-15, 07:01 PM
cái này ko phải lỗi nhé bạn cái tp ảo kia 800k nhưng trong f1 chỉ có 590k có nghĩa là tp thật của bạn chỉ có 590k thôi thì dụ bạn đeo 1 cái mặt nạ 50k tp thì tp ảo nó sẽ + 850k tp thật cũng sẽ dc + 50tp nhưng khi thao cái mặt nạ ra thi tp thật sẽ bị - 50ktp cách giải quyết đơn giản mặc hết đồ + tp lúc ban đầu xem nó đủ tp thật chưa còn chưa đủ thì up tiếp cái này k phải lỗi nhé

hamy94
17-08-15, 11:06 AM
cái này ko phải lỗi nhé bạn cái tp ảo kia 800k nhưng trong f1 chỉ có 590k có nghĩa là tp thật của bạn chỉ có 590k thôi thì dụ bạn đeo 1 cái mặt nạ 50k tp thì tp ảo nó sẽ + 850k tp thật cũng sẽ dc + 50tp nhưng khi thao cái mặt nạ ra thi tp thật sẽ bị - 50ktp cách giải quyết đơn giản mặc hết đồ + tp lúc ban đầu xem nó đủ tp thật chưa còn chưa đủ thì up tiếp cái này k phải lỗi nhé

Ưm tớ cũng thấy thế mà không hiểu chỗ 800k kia nó tính tnao c nhỉ. Và c biết cách thêm 1 pp nữa vào không c??? Mong c giúp đỡ tớ, tớ cũng mới tìm hiểu nên k biết c ạ. Tìm mà mãi chả ra.