PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn mở port cho modem wifi như này .

caoboivip
13-08-15, 02:59 PM
Như tiêu đề . Cần người giúp mở port modem wifi như này . Làm qua teamview giúp e vs ạ .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TLINKVN
13-08-15, 05:12 PM
Mình hướng dẫn giúp bạn vụ mở port này nhé !

Bạn vào phần Application , sau đó chọn Port Forwarding. Tại đây ta tiến hành mở port cho Router này .

Trong vd mình lấy port 3389 là port cần mở và IP Server trong LAN của bạn là 192.168.1.100 nhé .

WAN port : 3389 - 3389
LAN port : 3389
LAN IP Address : 192.168.1.100
Protocal : TCP
Enable Mapping : chỗ này nhớ check vào nhé . Không check thì Router không mở port đâu

Chọn vào ADD nữa là xong .

Chạy xuống VPS hoặc Server IP 192.168.1.100 mở port remote trong firewall Windows là ta có thể Remote từ xa được .

Chúc bạn thành công nhé !

caoboivip
13-08-15, 08:04 PM
Mình hướng dẫn giúp bạn vụ mở port này nhé !

Bạn vào phần Application , sau đó chọn Port Forwarding. Tại đây ta tiến hành mở port cho Router này .

Trong vd mình lấy port 3389 là port cần mở và IP Server trong LAN của bạn là 192.168.1.100 nhé .

WAN port : 3389 - 3389
Enable Mapping : chỗ này nhớ check vào nhé . Không check thì Router không mở port đâu

Chọn vào ADD nữa là xong .

Chạy xuống VPS hoặc Server IP 192.168.1.100 mở port remote trong firewall Windows là ta có thể Remote từ xa được .

Chúc bạn thành công nhé !

Cái modem wifi đó là của nhà mình luôn . Mình cài + chạy server ngay trên máy nhà mình thì phải làm sao bạn ?
Chỉ cần làm mấy bước này thôi hả ?
"WAN port : 3389 - 3389
Chọn vào ADD nữa là xong ."

caoboivip
13-08-15, 09:04 PM
Up ai giúp e vs ..........................

votan9111
13-08-15, 09:29 PM
Bạn phải xác định đc port cần mở là những port nào. và mở port cho địa chỉ nào. thì add vào là đc.

Cái modem wifi đó là của nhà mình luôn . Mình cài + chạy server ngay trên máy nhà mình thì phải làm sao bạn ?

caoboivip
13-08-15, 09:32 PM
Bạn phải xác định đc port cần mở là những port nào. và mở port cho địa chỉ nào. thì add vào là đc.

E gà e chưa mở online bao giờ . A có thể teamview check hộ e 1 tí đc k ?

BladeKnight109
14-08-15, 01:17 AM
vào đây mà mở.

hackluv
14-08-15, 06:21 AM
Như tiêu đề . Cần người giúp mở port modem wifi như này . Làm qua teamview giúp e vs ạ .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Gpon fpt nâng cấp cáp quang =))

con này siêu yếu, nóng, wifi yếu :(

Application (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Port Forwarding (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[*=left]WAN Port80~80

[*=left]LAN Port80

[*=left]LAN IP Address192.168.xxx.xxx ( xxx.xxx = IP máy bạn - 2 phần tiếp )

[*=left]Protocol
[*=left] TCP UDP Both

lequangvu
14-08-15, 08:17 AM
Con modem loại này là VNPT dùng đầu tiên, đúng như hackluv nói là yếu và hay bị treo nếu 1 máy nào đấy trong LAN mà có hiện tượng request nhiều kiểu như dùng tool DDos là bị modem này nó chặn không cho truy cập mạng nữa :P

Tốt nhất có tiền đầu tư Cisco Linksys mà dùng đảm bảo khỏi chê :D

@chủ thớt làm theo tlinkvn là đúng rồi đấy, vào Application rồi chọn port forward... và mở như HD trên, còn nữa chủ thớt phải xác định được những port nào cần mở nhé, và nhớ mở trong firewall của window máy chủ nữa nếu có bật

caoboivip
14-08-15, 10:04 AM
Con modem loại này là VNPT dùng đầu tiên, đúng như hackluv nói là yếu và hay bị treo nếu 1 máy nào đấy trong LAN mà có hiện tượng request nhiều kiểu như dùng tool DDos là bị modem này nó chặn không cho truy cập mạng nữa :P

Tốt nhất có tiền đầu tư Cisco Linksys mà dùng đảm bảo khỏi chê :D

@chủ thớt làm theo tlinkvn là đúng rồi đấy, vào Application rồi chọn port forward... và mở như HD trên, còn nữa chủ thớt phải xác định được những port nào cần mở nhé, và nhớ mở trong firewall của window máy chủ nữa nếu có bật

caoboivip
14-08-15, 11:45 AM
Up up ai giúp e vs ... Teamview hộ e . Hậu tạ 20k ạ :((((((

BladeKnight109
14-08-15, 12:58 PM
mấy ngày đầu khi FPT mới nâng cấp đường truyền lên cáp quang, là xảy ra hiện tượng wifi ko vào được, vào mạng yếu hơn xài cap thường, vào admincp thì bị treo, bla bla.
Thế là gọi điện lên chửi nó 1 tăng. nó cho nhân viên xuống ngay =)). hết bị tình trạng đó. mà con modem này chạy nóng thật :v.

caoboivip
14-08-15, 02:02 PM
mấy ngày đầu khi FPT mới nâng cấp đường truyền lên cáp quang, là xảy ra hiện tượng wifi ko vào được, vào mạng yếu hơn xài cap thường, vào admincp thì bị treo, bla bla.
Thế là gọi điện lên chửi nó 1 tăng. nó cho nhân viên xuống ngay =)). hết bị tình trạng đó. mà con modem này chạy nóng thật :v.

A giúp e mở port modem con này vs a :( E hậu tạ 20k ạ ... E học sinh chỉ có thế thôi . A giúp e vs :( E k biết xác định port cần mở nữa ... Giúp e vs ...

caoboivip
14-08-15, 07:28 PM
Up up ai giúp e vs ạ :((((((((((((((((((((

mailovetm
14-08-15, 07:44 PM
bạn inbox mình teamview nhé, mình xem giúp dc k. Pm trc 8h nhé

caoboivip
17-08-15, 12:35 PM
Up up ai giúp e vs .... Làm qua teamview e xin hậu tạ 20k ạ ... Mở port + config IP server + hexmain hộ e luôn . E k biết đâu là chỉnh IP máy , đâu chỉnh IP no-ip . Giúp e vs :(((

caoboivip
17-08-15, 07:40 PM
Up up ai giúp e vs nào .......