PDA

View Full Version : [New/Release] ASTools VTM 1.0 - Edit TextW.bmd

assataka
15-05-08, 06:13 PM
ASTools chỉnh sửa Client 1.02h FPT (Client 1.00.16 VTM) Theo phong cách của bạn

Lịch sử phát triển:

- ASTools VTM 1.1: Cho phép Edit lại tên 4 server hiện có của FPT: Ion, Hợp Nhất, Huyền Thoại, Thiên Vương. (Edit TextW.bmd)
- ASTools VTM 1.2: Cho phép Edit dòng chữ chạy hỗ trợ thông tin nhân vật. (Edit all text in Slide.bmd)

Links download:

>>>>> ASTools VTM 1.2.3 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <<<<<

Hướng dẫn:

Các bạn chọn đúng đường dẫn đã cài MU như trong hình:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngay lập tức chương trình sẽ hiện ra tên Server cho các bạn sửa:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn xóa đi, gõ lại tên theo ý thích. Chọn kiểu gõ Unicode nhé.
Với Slide.bmd, các bạn chọn ở phần menu, Click chuột vào cái list ở dưới rồi cũng sửa tương tự ở trên.
Nhớ ấn Save sau khi Edit text nhé.

Nếu gặp lỗi thiếu file CtrVbUniVN.ocx và FM20.DLL hay lỗi System Error &H8007007E thì tải file sau, giải nén, chạy dangky.bat

>>>>> File fix lỗi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<<<<<

- Cuonglee's Tuts.
- All member <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình tham khảo:

eddy
15-05-08, 06:44 PM
Đặt tên cho nó là ASTools VTM 1.0 ^^

Có nó các bạn sẽ yên tâm mà mod files TextW.bmd ^^

1vuonchuoi9
15-05-08, 09:27 PM
hĩ báo lỗi (compoment 'FM20.DLL' ỏ one ò ít depndencies not corectly registered: a file í mising ỏ invalid) .... help ... đã chạy file "đăng ký"

ductri
15-05-08, 09:32 PM
cái này phải chạy bằng cái 7zip chứ winrar co chạy được mô và nó đây

:feel_good:

cuonglee
15-05-08, 10:17 PM
Điểm 10 cho chất lượng, cố gắng phát huy nữa nha

bachcotsau
15-05-08, 10:53 PM
Tôi Edit hử nhưng sao nó chỉ edit đựoc 1 tên Thiên Vương thôi nhỉ ,còn các tên của sever khác không hiện lên để cho edit ???

tratphuong
15-05-08, 10:57 PM
404 Not found. Bạn nào có link còn sống share với ;-). Cảm ơn ,

assataka
15-05-08, 10:58 PM
Đặt tên cho nó là ASTools VTM 1.0 ^^

Có nó các bạn sẽ yên tâm mà mod files TextW.bmd ^^

OK, đã change tên theo yêu cầu của Eddy. (Xem lại bài đầu tiên)

hĩ báo lỗi (compoment 'FM20.DLL' ỏ one ò ít depndencies not corectly registered: a file í mising ỏ invalid) .... help ... đã chạy file "đăng ký"

OK, đã bổ xung thêm FM20.DLL theo yêu cầu của bạn. (Xem lại bài đầu tiên)

cái này phải chạy bằng cái 7zip chứ winrar co chạy được mô và nó đây

:feel_good:

OK, 7z nhẹ hều à, có ~ 500k => Lựa chọn số 1 của mình ^_^

Điểm 10 cho chất lượng, cố gắng phát huy nữa nha

Tôi Edit hử nhưng sao nó chỉ edit đựoc 1 tên Thiên Vương thôi nhỉ ,còn các tên của sever khác không hiện lên để cho edit ???

OK, mới chỉ là phiên bản đầu tiên gửi các bạn test thử. Nghe tin đồn giang hồ nói là bản Pro có thể sửa all string trong TextW.bmd ^_^

assataka
15-05-08, 11:01 PM
404 Not found. Bạn nào có link còn sống share với ;-). Cảm ơn ,

Lúc đó mình đang update lại links theo yêu cầu của 1 số bạn. Giờ bạn có thể down về rùi:

KhuongCK_Dev
16-05-08, 08:05 AM
sao client của tui ko có file TextW.bmd nhỉ ???

ductri
16-05-08, 11:00 AM
sao client của tui ko có file TextW.bmd nhỉ ???

Cái TextW.bmd này là cái của FPT và 1 số bản khác. bản nào ko có thì cần gì lấy cái Client tool edit cái được liền Text.bmd
:haha::haha:

assataka
16-05-08, 12:20 PM

OK, đã bổ xung theo yêu cầu của bạn (Xem bài viết đầu tiên trang 1)

hailee
22-05-08, 09:30 AM
hay quá cảm ơn bạn híc cái kia khó quá,thử xem cái này có dẽ hơn không

SieuQuay02
14-06-08, 03:19 PM
Ủa tại sao mình đã chạy đầy đủ file đăng ký rồi mà nó toàn báo lỗi thế này vậy ??<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

assataka
15-06-08, 05:53 PM
Bạn có thể down file sau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi chạy lại dangky nhé.

Xem lại bài viết ở trang đầu tiên.

Lãng Tử Sầu
15-06-08, 09:50 PM
Sao nó vẫn not found nhỉ :( Dùng mấy Soft khác thì toàn ký tự loằng ngoằng ... AE có Soft nào Edit cái Text đó triệt để hôk share lại đi. Thanks !

assataka
15-06-08, 09:58 PM
Bạn phải đọc kỹ hướng dẫn ở bài viết đầu tiên:

Copy chương trình vô cùng thư mục với TextW.bmd:
Client\Data\Local\

Lãng Tử Sầu
15-06-08, 09:59 PM
Bạn phải đọc kỹ hướng dẫn ở bài viết đầu tiên:

Cảm ơn Bạn rất nhiều ^^ ! Không chú ý lắm . Thanks :boss:

phobuon9
19-06-08, 11:42 AM
ỦA dùng soft này để đổi tên như nào vậy các bác

phobuon9
21-06-08, 09:18 AM
Hic hic ! ai bít cách sài pót dùm em với

assataka
21-06-08, 12:06 PM
Cái này chỉ dùng được cho bản Client VTM 1.02h (Client FPT đó). Bạn chỉ cần Down chương trình ở bài viết đầu tiên:

Giải nén rồi copy ASTools VTM 1.1.exe vô thư mục Client\Data\Local\ (thư mục có TextW.bmd đó) rồi chạy ASTools VTM 1.1.exe là được mà.

Lãng Tử Sầu
21-06-08, 09:22 PM
Cái này chỉ dùng được cho bản Client VTM 1.02h (Client FPT đó). Bạn chỉ cần Down chương trình ở bài viết đầu tiên:

Giải nén rồi copy ASTools VTM 1.1.exe vô thư mục Client\Data\Local\ (thư mục có TextW.bmd đó) rồi chạy ASTools VTM 1.1.exe là được mà.

Có cái nào dùng cho bản 1.00.16 hoặc cao hơn không Ass . Có thì giúp Mình cái nhé. Thanks For Share! :burn_joss_stick:

phobuon9
21-06-08, 09:37 PM

Mình down rồi ! copy vào đó rồi mà ko biết sài thế nào ! ấn vào read xong viết tên server vào rồi save hã

phobuon9
21-06-08, 09:44 PM
Đã đổi xong ! thanks các bác rất nhiều :D :D :D

assataka
21-06-08, 10:02 PM
>>>>> ASTools VTM 1.2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (Cập nhật tính năng Edit Slide.bmd)

Copy chương trình vô cùng thư mục với TextW.bmd + Slide.bmd :
Client\Data\Local\

ASTools là công cụ chỉnh sửa tất cả String trong Client 1.02h FPT (Hay Client 1.00.16 VTM)
Chi tiết về ASTools xin xem lại trang đầu tiên.

Lãng Tử Sầu
22-06-08, 12:10 AM
Thanks . Demo hoành tráng đấy ^^! . Cảm ơn cảm ơn cảm ơn ! nhưng fải thử đã ^^!

Lãng Tử Sầu
22-06-08, 12:21 AM
Chả hỉu sao nữa . Tớ Coppy rồi đăng ký vào cả cái thư mục Client/Data/Local rồi mà vẫn bị Not Found. Có ai Help kô ?

cuonglee
22-06-08, 12:24 AM
assataka cố gắng lên nhé, phát huy hết khả năng đi nào :D

Lãng Tử Sầu
22-06-08, 12:28 AM
assataka cố gắng lên nhé, phát huy hết khả năng đi nào :D

Anh Cường Lee xem hộ em cái lỗi đó với ạ . Thanks !:burn_joss_stick:

cuonglee
22-06-08, 12:35 AM
Mình chạy vẫn bình thường, bạn xem lại win thế nào, hoặc thử ở máy khác xem sao

Lãng Tử Sầu
22-06-08, 12:37 AM
Mình chạy vẫn bình thường, bạn xem lại win thế nào, hoặc thử ở máy khác xem sao

Vâng có lẽ do máy của em . Để Em thử lại vậy. Cảm ơn Anh nhiều . !!!

assataka
22-06-08, 04:33 AM
Bạn có thể tải file sửa lỗi sau:

Giải nén, chạy dangky.bat.

Mọi thông tin cập nhật xin xem lại trang 1.

ps: Máy mình kô gặp lỗi này nên mò 2 lần chưa hết =.=!.

Lãng Tử Sầu
22-06-08, 12:30 PM
Có lẽ do Máy của mình thôi. Mình cũng chưa có thử trên máy khác. Có gì Mình Up file rồi nhờ Bạn sửa hộ. Được không vậy. Cảm ơn nhiều !

assataka
22-06-08, 08:04 PM
Bạn kô cần up đâu, chỉ cần cho mình biết tên server bạn muốn đổi là gì, slide bạn muốn đổi thế nào? Mình sẽ Edit theo yêu cầu của bạn và up lên đây.

Chú ý là bản 1.02h FPT hoặc bản 1.00.16 VTM đó nhé.

thesun214c
22-06-08, 09:49 PM
Mình muốn đổi tên sever là Mu Tản Đà và slide là Welcome Mu Tản Đà Online. Bạn có thể Edit dùm mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều

assataka
24-06-08, 11:14 AM
Chào các bạn,

Mình vừa sửa 1 số lỗi của bản ASTools 1.2. Các bạn có thể quay lại trang 1 để down bản mới nhất. Cách sử dụng vô cùng đơn giản.

@: thesun214c
Bạn thử dùng ASTools 1.2.3 ở trang đầu tiên (bản mới nhất) Edit thử xem. Nếu kô thì down cái Text ở link dưới đây, mình đã đổi giúp bạn Server là MU Tản Đà:

thesun214c
24-06-08, 04:11 PM
Mình đã down Tool mới nhất về thử đã chạy file đăng ký nhưng cũng vẫn báo lỗi. Dù gì vẫn cảm ơn bạn rất nhiều vì đã edit dùm mình nhé

Son Hai
25-08-08, 12:45 AM
MU 1.04j ko dc hả :|

caothuphutho
25-08-08, 01:06 PM
MU 1.04j ko dc hả :|

Đây là một câu hỏi hay nhất trong tháng này =)) !, cái Tool này như chủ topic đã nói chỉ Edit 1.02H VTM (VTM = tiếng việt có dấu), chứ 1.04J thì bạn chỉ cần dùng các tool bình thường có hỗ trợ đọc file ss3 là được rồi, :D !:big_smile:

zajbu0n
26-08-08, 09:40 AM
Bạn nào sử dụng Tools này oke thì giúp mình với . Mình không thể nào copy được mấy file fix vào system32 và không dùng được . Nếu bạn nào dùng được thì giúp mình đổi tên Server là : Kiến An . Cảm ơn các bạn rất nhiều !

hientien1
26-08-08, 06:46 PM
images.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) khi save tên server nó báo thế này nè

assataka
27-08-08, 10:03 PM
Bạn nào sử dụng Tools này oke thì giúp mình với . Mình không thể nào copy được mấy file fix vào system32 và không dùng được . Nếu bạn nào dùng được thì giúp mình đổi tên Server là : Kiến An . Cảm ơn các bạn rất nhiều !

Server Kiến An của bạn đây:

>>>>> Download Here <<<<< (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Olala
31-08-08, 10:50 AM
sao tôi edit song vào chỉ thấy 1 sv cuối cùng được sửa còn sv còn lại không sửa được

minhphi12
01-09-08, 01:57 PM
Link bác cuonglee cho dow lâu quá .Em dow có file fjx lỗi mà mất 20phút

hoangthaiminh
13-02-09, 12:07 PM
vẩn ko chạy đc cứ báo lỗi dù đã chạy đăng ký hehe chủ tocpic coi dùm

hoangthaiminh
13-02-09, 12:12 PM
vẫn not found pó tay test lại đê chời cái bản này có kén win ko vậy đang sài winXP Patch 2

hoangthaiminh
13-02-09, 12:25 PM
có ai rảnh sài đc chương trình này sữa giùp mình cái tên server Mu An Hòa
Và WelCone To Mu An Hòa giúp nhé thanhk ^^

assataka
13-02-09, 11:01 PM
Text An Hòa:

blackrose1068
13-02-09, 11:50 PM
System Error &H8007007E (-2147024770) ai làm theo hướng dẫn mà không chạy được thì dùng CCLEANER fix các OCX của windows là được

hoangthaiminh
14-02-09, 10:42 PM
CCLEANER fix các OCX của windows là được <===cái này là cái gì bọn tôi gà lên đây hỏi mà bạn trả lời thế có đi học thêm 5 năm mới có thể hiểu đc híc giải thích nhé thanhk all !!

uh_danchoi
05-03-09, 07:23 PM
Cclear là tên trương trình hay sao ấy pạn ạ. Link nè pạn ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Destruct
05-03-09, 08:01 PM
CClean chứ nhỉ? Làm gì có chương trình CClear! Hay là Des không biết?

uh_danchoi
07-03-09, 04:02 PM
Sặc dùng rồi nhưng vẫn bị lối System Error &H8007007E ... ai có lòng hảo tâm edit cho em lại cái tên server thành Phú Cường cái ạ, em xin cảm ơn !

laonhi
21-12-09, 08:39 PM
link down bị die rồi up lại dùm nha

Dân Bách Phong
29-12-09, 04:28 PM
Up lại cho mình link Mediafire được không, Mình không download host US được! thông cảm

ducnam
15-08-10, 01:52 AM
Link die vãi hàng rồi , chắc cái này đồ cổ

MrAaa
15-08-10, 07:09 AM
Cái này dùng cho 1.02H VTM, toàn chủ đề cũ quá rồi, còn đi đào bới lên làm gì nữa/