PDA

View Full Version : Giải pháp cho việc cài IIS trên Vista

KidA7
14-05-08, 09:59 AM
Từ giờ các cậu không cần phải lo vụ không cài được websever IIS trên winvista vì mình đã biết được một công cụ cực kì tuyệt vời đó là UsbWebSever.

Cái này tích hợp cực nhiều chức năng, tương đương với IIS, PHP, MySQL, các cậu có thể tải tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi tải về, giải nén rồi tạo một thư mục (ví dụ "web") trong thư mục root của nó, giải nén web của Hữu Duyên vào đó (root\web), bật usbwebsever.exe lên, mở trình duyệt gõ localhost:8080/web/index.php là mở được trang chủ của Web HD rồi đấy, còn phần database các cậu tạo nhờ trang phpMyAdmin mở với user là root và password là usbw (mặc định có thể thay đổi trong Setting của USBwebserver). Tuy nhiên các cậu nhớ cấu hình cho port của Mysql là 3306 nhé. Nếu không chắc mấy cái dbagent không kết nối được. À mà có thể phải xóa password của Mysql đi đấy. Cái này mới kiếm được xong nên mình cũng chưa test, các cậu đem về sài thử nhé. Mình mới test ở quán nét thấy nó chạy web sever rất oike. Chú ý chỉ nên dùng khi không cài được IIS thôi nhé, mặt khác chắc chạy cái này thì phải bỏ MySQL cũ đi đấy. Có thể khi 2 MySQL cùng chạy chung một cổng nó báo lỗi đó.

- À tí quên, nhớ khi chạy server thì phải bật usbwebserver nên nhé, bạn nào tìm được giải pháp thì post lên, có thể sẽ dùng chung được 2 MySQL chăng

lehaimien
15-05-08, 04:17 AM
Tớ ko hiểu 1 số bạn ko làm được Server trên Vista,rốt cuộc là các cậu ko cài được gì,IIS 7,PHP,rồi MySQL tớ cài chạy ráo,có vấn đề gì đâu
Nguyên tắc của tớ là chia để trị,nên sợ mấy em combo này lém