PDA

View Full Version : [KT] Dự kiến VH xong sẽ Share KT2

Trang : [1] 2

volamchina1
09-08-15, 12:13 AM
Mình nói trước cho anh em biết, mình chỉ là Newbi cho nên anh em thương thì góp ý
chứ đừng gạch đá làm gì tội cho mình.server thì mình mới VH tầm 15 đến 20% còn nhiều
cái tìm chưa ra hoặc là chưa VH đến,nếu anh em ủng hộ khi VH tới đâu mình update tới đó
mình VH xài patch của kingsoft nên anh em cần tải full image của kingsoft tránh tình trạng phát sinh
lỗi
image của kingsoft mình sẽ cố gắn up sau cho anh em tải

Thấy anh em hay hỏi nên mình up lại link sever + patch của Tuấn cho tiện để anh em tải về

Link sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass giải nén nếu có là : Tuan565

---------------------------Update 04/09------------------------------------

NEW_UPDATE mấy hôm nay bận việc nhà ko có VH nhiều chỉ tạm thời có
bấy nhiêu anh em chơi tạm nhé . sory nhiều

Link 04/09/2015 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thôi thì cũng góp vui chút cho a e , mình share thêm cái map info và item . Chủ pic cho lên đầu luôn cho tiện nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Góp 1 phần nhỏ nhoi Việt Hóa Gia Tộc - Câu Từ Chưa Chuẩn Lắm Nhưng Đủ Sài
Update Việt Hóa Thêm Bang Hội - Đủ Dùng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Pass Giải Nén : NaNguyen

VNGameZoneVN
09-08-15, 06:37 AM
cố gắng bạn nhé. cảm ơn vì tinh thần chia sẻ

zgiavuong
09-08-15, 06:39 AM
ủng hộ 2 tay 2 chân .................................................

nobitajx2
09-08-15, 06:57 AM
like luôn, xong vụ này chắc max like

Kimyuna
09-08-15, 08:41 AM
Xin 1 bài hướng dẫn đầy đủ nha bạn. Ths nhiều........................................... ......................

trickster
09-08-15, 09:43 AM
Ủng hộ bạn, còn phần nào chưa VH cứ nêu ra có khi mình đã VH hoặc người khác VH rồi sẽ chung tay với bạn

anhnhianh
09-08-15, 11:13 AM
cho 1 vote và 1 thanks :))

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Lilies
09-08-15, 11:29 AM
Thánh này lần thứ 3 nói Share rồi đây, có lòng thì Share luôn còn thiếu chỗ nào anh em hỗ trợ tiếp[-X

newclbgamesvn
09-08-15, 11:49 AM
Thánh này lần thứ 3 nói Share rồi đây, có lòng thì Share luôn còn thiếu chỗ nào anh em hỗ trợ tiếp[-X

Khoái câu like. VH Client thì sài rồi chủ yếu VH sv mới là vấn đề share

volamchina1
09-08-15, 12:02 PM
OK. nói chung mình cũng là newbi lần đầu tiên chạm tay vào tập tành với kiếm thế ,không hiểu, không rành, về sever KT
nhưng chỉ có đam mê và học hỏi,mình cũng mới VH tầm 15 đến 20% thôi.nhưng thấy anh em ủng hộ thì thôi share
luôn,có gì sai sót mong anh em bỏ qua, góp ý để học hỏi với nhau thôi.chờ mình up rồi sẽ shaer Link cho anh em chơi.
VH được bao nhiêu sẽ update cho anh em tiếp đồng ý không

hoangcangbg
09-08-15, 12:08 PM
OK. nói chung mình cũng là newbi lần đầu tiên chạm tay vào tập tành với kiếm thế ,không hiểu, không rành, về sever KT
nhưng chỉ có đam mê và học hỏi,mình cũng mới VH tầm 15 đến 20% thôi.nhưng thấy anh em ủng hộ thì thôi share
luôn,có gì sai sót mong anh em bỏ qua, góp ý để học hỏi với nhau thôi.chờ mình up rồi sẽ shaer Link cho anh em chơi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

killer20099
09-08-15, 12:13 PM
người quen bên maze đây mà, giờ chuyển qua KT rồi ak. share đi để ae có cái chơi off

volamchina1
09-08-15, 12:54 PM
người quen bên maze đây mà, giờ chuyển qua KT rồi ak. share đi để ae có cái chơi off
trước VH sever võ lâm 1 xong chưa kịp share nhà có việc phải đi xa gần 1 tháng về vào thì máy bị hư HDD nên ko share cho anh em
VH lại thì lười quá nên qua KT chơi thử :))

yeukiemthe
09-08-15, 02:15 PM
trước VH sever võ lâm 1 xong chưa kịp share nhà có việc phải đi xa gần 1 tháng về vào thì máy bị hư HDD nên ko share cho anh em
VH lại thì lười quá nên qua KT chơi thử :))

Có link chưa bác ơi, up file cần thiết thôi ko cần up hết cho nặng \:D/

nghichtu91
09-08-15, 03:04 PM
Có link chưa bác ơi, up file cần thiết thôi ko cần up hết cho nặng \:D/

script + setting là đủ rồi :D................................................ ..........................

volamchina1
09-08-15, 03:23 PM
ai test rồi thì góp ý cho mình biết mà sửa chửa chứ đừng gạch đá nhé

yeukiemthe
09-08-15, 03:24 PM
Hàng về #1 ACE ơi

P/s: Test thôi bà con ơi )))))))))))))))))))))))))

djhtpro9x
09-08-15, 03:32 PM
Quá ngọt luôn, thank bác rất nhiều, chờ VH lâu lắm rồi :D
Mình xài server của bác tuan565 liệu có xài được ko v? :D

volamchina1
09-08-15, 03:38 PM
Đừng mừng vội sever chỉ mới VH có 1/10 thôi mừng hụt cũng đừng chửi là vui rồi có VH nữa sẽ update tiếp cho anh em chơi vui

--- Chế độ gộp bài viết ---

Quá ngọt luôn, thank bác rất nhiều, chờ VH lâu lắm rồi :D
Mình xài server của bác tuan565 liệu có xài được ko v? :D
sever của bác Tuấn chạy OK để nguyên đừng xóa gì trong sever, chỉ việc copy GS
có 2 fode setting và script vào gameserver và gameserver1 là test thôi

kanhtien
09-08-15, 03:40 PM
Đang test .......
Còn Gamecenter có việt hóa không bạn ?

volamchina1
09-08-15, 03:45 PM
Đang test .......
Còn Gamecenter có việt hóa không bạn ?

Gamecenter mình còn chưa đụng tới nữa hihi có một mình vừa VH vừa chơi nên lâu thấy bà luôn
mình ghiền NV 1 tới 50 nên tập trung vào VH mấy cái đó trước Hihi

djhtpro9x
09-08-15, 03:47 PM
Đừng mừng vội sever chỉ mới VH có 1/10 thôi mừng hụt cũng đừng chửi là vui rồi có VH nữa sẽ update tiếp cho anh em chơi vui

sever của bác Tuấn chạy OK để nguyên đừng xóa gì trong sever, chỉ việc copy GS
có 2 fode setting và script vào gameserver và gameserver1 là test thôi

Ơ thế ko patch client thì sao đồng bộ được hả bạn? Mình tải hết mấy cái GS, ....2... (toàn chữ tàu) với cái pak về rồi :|
Copy mỗi server???

trickster
09-08-15, 03:53 PM
Thôi thì cũng góp vui chút cho a e , mình share thêm cái map info và item . Chủ pic cho lên đầu luôn cho tiện nhé

volamchina1
09-08-15, 03:54 PM
Ơ thế ko patch client thì sao đồng bộ được hả bạn? Mình tải hết mấy cái GS, ....2... (toàn chữ tàu) với cái pak về rồi :|
Copy mỗi server???
làm sao có chử tàu cái patch là do mình sợ máy mình có virut ( ngừa thôi) nên mình nén vào patch zin của china.patch và pak bạn cho vào Client
còn GS thì trong đó có 2 fode setting và script thì bạn copy vào gameserver và gameserver1 thôi ko cần đồng bộ gì hết

volamchina1
09-08-15, 04:04 PM
mấy câu Thông báo tìm chưa ra để VH anh em nào biết góp ý nhé hoặc là từ từ VH hết sẽ full như lời bác Jie nói
nhân tiện đây cũng gởi lời cám ơn đến bác Jie + na.ilusm89 + satthupro95 và bác nghichtu91 đã hướng dẫn cho mình
qua những topic trên

zgiavuong
09-08-15, 04:07 PM
chép patch vào client vng chạy ngon =))

djhtpro9x
09-08-15, 04:17 PM
làm sao có chử tàu cái patch là do mình sợ máy mình có virut ( ngừa thôi) nên mình nén vào patch zin của china.patch và pak bạn cho vào Client
còn GS thì trong đó có 2 fode setting và script thì bạn copy vào gameserver và gameserver1 thôi ko cần đồng bộ gì hết

Có cái file secret.exe có phải copy k bác?

volamchina1
09-08-15, 04:28 PM
Có cái file secret.exe có phải copy k bác?

Cứ chép hết cái patch và pak vào Client là OK, vào game = game.exe

yeukiemthe
09-08-15, 05:02 PM
Cứ chép hết cái patch và pak vào Client là OK, vào game = game.exe

Thím dùng client nào để chép patch vô thế cho cái link

VNGameZoneVN
09-08-15, 05:37 PM

cảm ơn vì đã chia sẻ. tinh thần tốt cần phát huy

volamchina1
09-08-15, 05:41 PM
Lu bu quá up nhầm sever dev cách đây 2 ngày, :(( thôi để VH tiếp vài hôm nữa update tiếp

nobitajx2
09-08-15, 05:46 PM
Mình bị lỗi patch không hiển thị khung đăng nhập và k chọn SV đc
Chạy SV bị lỗi: k tìm thấy file vndroprate_60.txt trong setting
lỗi k load đc file knpctemplate.ccp
sau khi chép đè GS của thớt

volamchina1
09-08-15, 05:50 PM
ông tìm image của Kingsoft úp vào Clien thử xem

volamchina1
09-08-15, 06:02 PM
Chạy SV bị lỗi: k tìm thấy file vndroprate_60.txt trong setting
lỗi k load đc file knpctemplate.ccp
sau khi chép đè GS của thớt
Đã thấy lổi đang fix nhé .................

nobitajx2
09-08-15, 06:20 PM
ông tìm image của Kingsoft úp vào Clien thử xem

Client của ZPS + kiemthe2vn mình tưởng của họ full kingsoft nhỉ? mình dùng client của họ không đc ak bạn
Mình bị lỗi không hiển thị danh hiệu phi phong

volamchina1
09-08-15, 06:37 PM
Đã update GS mới fix lổi anh em tải lại nhé Sory nhiều

nobitajx2
09-08-15, 07:09 PM
Client của ZPS + kiemthe2vn mình tưởng của họ full kingsoft nhỉ? mình dùng client của họ không đc ak bạn
Mình bị lỗi không hiển thị danh hiệu phi phong

Vẫn bị lỗi này fix sao thớt

Đã update GS mới fix lổi anh em tải lại nhé Sory nhiều

Không lên đc ngựa nữa

anhnhianh
09-08-15, 07:14 PM
sao tớ bị lỗi vào khung đăng nhập ko có background (màn hình đen thui nhưng có khung đăng nhập vào game ok :D)

djhtpro9x
09-08-15, 07:15 PM
Mình mới copy các file trong GS.rar của bạn vào gameserver với gameserver1 rồi
Copy cả file pak luôn rồi
Nhưng sao vào game thì vẫn toàn bộ tiếng Trung hết!! ==

anhnhianh
09-08-15, 07:17 PM
Mình mới copy các file trong GS.rar của bạn vào gameserver với gameserver1 rồi
Copy cả file pak luôn rồi
Nhưng sao vào game thì vẫn toàn bộ tiếng Trung hết!! ==

tiếng trung thì do client còn các item thì có thể vừa sever vừa client quyết định. còn các dòng chữ đối thoại trong bảng thì do script sever.
theo mình là thế :)

na.ilusm89
09-08-15, 07:18 PM
Update Việt Hóa Thêm Bang Hội - Đủ Dùng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anhnhianh
09-08-15, 07:20 PM

lỡ rồi tới hết luôn đi a =))

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

djhtpro9x
09-08-15, 07:30 PM
tiếng trung thì do client còn các item thì có thể vừa sever vừa client quyết định. còn các dòng chữ đối thoại trong bảng thì do script sever.
theo mình là thế :)

Thấy ảnh review ban đầu việt hóa hết giao diện rồi mà nhỉ. Mà sao lúc mình copy xong rồi vào game vẫn toàn thấy tiếng Trung chả có 1 từ Việt hóa nào, chỗ đối thoại thì bị kiểu nửa Latin nửa Trung (đoạn nào chữ có dấu là thành chữ Trung hết) nên chả hiểu gì...

anhnhianh
09-08-15, 07:40 PM
Thấy ảnh review ban đầu việt hóa hết giao diện rồi mà nhỉ. Mà sao lúc mình copy xong rồi vào game vẫn toàn thấy tiếng Trung chả có 1 từ Việt hóa nào, chỗ đối thoại thì bị kiểu nửa Latin nửa Trung (đoạn nào chữ có dấu là thành chữ Trung hết) nên chả hiểu gì...

copy lại ui.pak xem??

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

na.ilusm89
09-08-15, 07:46 PM
Update Thêm Bang Hội

djhtpro9x
09-08-15, 07:59 PM
copy lại ui.pak xem??

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Vẫn thế, bó tay k hiểu .........................

anhnhianh
09-08-15, 08:21 PM
bác dùng client của vng hay kiemthe2vn vậy :|
tôi thì có bị gì đâu??

volamchina1
09-08-15, 08:52 PM
Dùng Client VNG cũng được có lổi thì bị lổi hình ảnh thôi chứ làm sao lổi hiện tiếng trung dc

yeukiemthe
09-08-15, 08:56 PM
Lỗi không hiện thị khung tài khoản nhỉ. mình nghĩ là do ui fix đâu nhỉ

Với 1 cái nữa là khung tùy chọn thoát ko hoạt động

nobitajx2
09-08-15, 09:00 PM
Lỗi không hiện thị khung tài khoản nhỉ. mình nghĩ là do ui fix đâu nhỉ

Với 1 cái nữa là khung tùy chọn thoát ko hoạt động

Mình lấy ui patch china gốc là ok, lỗi do ui, với lại khi mua đồ shop k phải KTC di chuyển chuột vào vật phẩm k hiển thị thông tin

yeukiemthe
09-08-15, 09:02 PM
Trong này ai unpack được file pak có dung lượng lớn cỡ 20mb hoặc file .exe cho mình xin cái contact

kanhtien
09-08-15, 09:23 PM
Mấy thanh này việt hóa ở chỗ nào vậy nhỉ anh em ? Tìm đường dẫn image mà ko ra

anhnhianh
09-08-15, 09:36 PM
Mấy thanh này việt hóa ở chỗ nào vậy nhỉ anh em ? Tìm đường dẫn image mà ko ra

hình như là trong các script BlackBoard gì á

kanhtien
09-08-15, 09:42 PM
hình như là trong các script BlackBoard gì á

Bạn chỉ rõ hơn được không ?..........

anhnhianh
09-08-15, 10:07 PM
Bạn chỉ rõ hơn được không ?..........

dòng đấy từ đâu nó hiện ra.... click vào npc hay tự động nó ra?? kiếm nguyên nhân từ đâu nó hiện ra dòng đó rồi từ nguyên nhân đó kiếm file rồi việt hóa thôi :) tôi toàn làm thế

8gamevn
09-08-15, 10:19 PM
dùng cline VNG dc ko mấy bác nhỉ

kanhtien
09-08-15, 10:32 PM
dòng đấy từ đâu nó hiện ra.... click vào npc hay tự động nó ra?? kiếm nguyên nhân từ đâu nó hiện ra dòng đó rồi từ nguyên nhân đó kiếm file rồi việt hóa thôi :) tôi toàn làm thế

Mấy cái hình ảnh dưới chữ Luyện Công còn tiếng Tàu đó bạn, mình khoanh tròn đó ?

lovell9x
10-08-15, 01:08 AM
Mấy cái hình ảnh dưới chữ Luyện Công còn tiếng Tàu đó bạn, mình khoanh tròn đó ?

cái đó trong ui.pak tìm trong ui sẽ ra do cái spr đó của tàu bạn tìm và đổi đường dẫn tới spr của VNG là ok

nobitajx2
10-08-15, 10:21 AM
Bác nào có thẻ GM full không cho mình xin với

satthupro95
10-08-15, 12:36 PM
Bác nào có thẻ GM full không cho mình xin với

Thời gian chờ ngồi share tự viết 1 vài cái cần thiết nhanh hơn bác ạ

nobitajx2
10-08-15, 01:21 PM
Thời gian chờ ngồi share tự viết 1 vài cái cần thiết nhanh hơn bác ạ

Cũng viết 1 cái nhưng nhìn cái bảng DV của KT2 mà kinh quá, lệnh nào add full DV k bạn hay phải add từng loại vào nhỉ

djhtpro9x
10-08-15, 05:31 PM
Dùng Client VNG cũng được có lổi thì bị lổi hình ảnh thôi chứ làm sao lổi hiện tiếng trung dc

Mình dùng client của bác Tuấn mà ==
Toàn bộ server client mình đều down của bác Tuan565 hết (Client tên KiemThe2VN) . Đã copy hết những thứ chủ thớt bảo nhưng toàn bộ game vẫn tiếng Trung trừ những đoạn hội thoại thì nửa Latin nửa Trung (những chỗ nào có dấu nó hiện thành chữ Tàu, ví dụ như này nè: Ki他m Th妈 Vi的t)

hoangcangbg
10-08-15, 06:42 PM
Mình dùng client của bác Tuấn mà ==
Toàn bộ server client mình đều down của bác Tuan565 hết (Client tên KiemThe2VN) . Đã copy hết những thứ chủ thớt bảo nhưng toàn bộ game vẫn tiếng Trung trừ những đoạn hội thoại thì nửa Latin nửa Trung (những chỗ nào có dấu nó hiện thành chữ Tàu, ví dụ như này nè: Ki他m Th妈 Vi的t)

Bác dow KT2 VNG ấy, xóa hết thư mục để lại file PAK :D

huycnt
10-08-15, 07:47 PM
Mình tải link và làm theo hướng dẫn trên thì vào client bị như này. các bạn cho hỏi fix ở đâu.thanks
Mình xài client của VNG. đã update lên bản mới nhất

zgiavuong
10-08-15, 08:06 PM
ae cho hỏi muốn vh lại cái cục tu luyện châu với add đồ vào thêm ae cho hỏi đường dẫn nó ở đâu vậy ae 30char

yeukiemthe
10-08-15, 09:07 PM

Cái này VH chỗ nào vậy ?

trungjx
10-08-15, 09:17 PM
Cái này VH chỗ nào vậy ?
task_pulish.pak
tiện thể cho hỏi có 2 cái gs của chở thớt và na share thì làm sao đây mọi ng?

djhtpro9x
10-08-15, 09:18 PM
Bác dow KT2 VNG ấy, xóa hết thư mục để lại file PAK :D

Thấy mấy bác bảo KT2 VNG client ko đủ và ko chuẩn = bản gốc này nên có down về đâu :|
Hay là xài server của bác tuan565, còn client thì của VNG rồi chèn patch của bác Tuấn vào?

volamchina1
10-08-15, 09:21 PM
Cái này VH chỗ nào vậy ?
Cái này thì bạn copy file task_publish.pak của VNG vào gameserver ---> pak và gameserver1 ---> pak là OK

na.ilusm89
10-08-15, 11:14 PM
ae cho hỏi muốn vh lại cái cục tu luyện châu với add đồ vào thêm ae cho hỏi đường dẫn nó ở đâu vậy ae 30char

script\item\class\xiulianzhu.lua Tu Luyện Châu

Nhận đồ thì add vào cái Vé Tân Thủ mới vào mở được cái hộp nhận phần thường theo cấp

gift_2012_10_16.lua file này

tbItem.Gift_List = {
{
nLevel=1,
nBagFree=12; --背包空间
tbItem = {
{2, "Thiên Địa Nhậm Tiêu Dao", 60, "Purple"},
{1, 18,1,1764,1,1,7}, --月光宝盒·小
{1, 18,1,1841,1,1,7}, --稀有面具箱
{1, 18,1,394,1,4,30}, --7折优惠券
{1, 18,1,395,1,1,30}, --9折优惠券
{1, 18,1,1,5,4,0}, --5级玄晶
{1, 18,1,1842,1,1,5}, --印鉴(5天)
{1, 18,1,351,1,1,0}, --- Túi Tân Thủ
}

Nhận túi tân thủ ở Level 1

Còn chế biến túi tân thủ sao tùy bạn

Cái này VH chỗ nào vậy ?

Có thể là task_publish.pak hoặc script ở task hoặc event

task_pulish.pak
tiện thể cho hỏi có 2 cái gs của chở thớt và na share thì làm sao đây mọi ng?

Tải cái của thớt vào cái của tớ chỉ việt hóa Gia Tộc Với Bang Hội nên chép đè cái của tớ sau đoán thế =))

huycnt
11-08-15, 07:26 AM
Nas. cho mik hỏi làm sao để fix lỗi trên hình kia
Có cách nào tạo túi tân thủ vào cái có trong hành trang rồi nhận thẳng cấp lên 100 để không phải làm nv tân thủ không?
Mik chơi bản của Tuấn565 tạo nv mới nó bắt phải làm nv tân thủ đến đoạn hướng dẫn cường hoá vũ khí lên +4 để đánh con boss mới qua đc thì không hiểu sao cho huyền tinh vào thì lại ko cường hoá được. Có ai bị lỗi này giống mik ko? Ai biết chỉ mik nhé

yeukiemthe
11-08-15, 07:54 AM
Bạn nào cho xin lại cái file package.ini trong server với

volamchina1
12-08-15, 04:16 PM
Mới VH thêm một số thứ vài ngày nữa share tiếp

VNGameZoneVN
12-08-15, 04:19 PM

xong cái gì thì up lên luôn đi bạn. mà cái KT 2 này chạy ngon không bạn. chưa thử

anhnhianh
12-08-15, 04:20 PM

bác việt hóa cái file lửa trại ở các thành đc ko vậy bác :D e việt hóa ra nghĩa gì đâu ko à.....

tonyus
12-08-15, 05:17 PM
Ban Viet hoa nho chon utf8 without bom, file cua ban toan nua tau nua Viet, da fix xong loi hien thi background ui login va viet hoa ten thanh thi o map cua cai ui cua chu thot, are ai can Gio Tay Minh share, con ae Viet hoa va fix roi thi Minh se lam may thu khac roi share sau sau.

Dang Viet hoa cai tdc, ae nao vh roi thi share de Minh Khoi lam nua

anhnhianh
12-08-15, 05:47 PM
Ban Viet hoa nho chon utf8 without bom, file cua ban toan nua tau nua Viet, da fix xong loi hien thi background ui login va viet hoa ten thanh thi o map cua cai ui cua chu thot, are ai can Gio Tay Minh share, con ae Viet hoa va fix roi thi Minh se lam may thu khac roi share sau sau.

Dang Viet hoa cai tdc, ae nao vh roi thi share de Minh Khoi lam nua

share đi bác :))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))) ))))))))))

trungjx
12-08-15, 08:24 PM
tới đây nó báo trình duyệt là sao mọi ngườ?
với lại cho hỏi danh hiệu trên đầu nó nằm chổ nào vậy ,tks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5267597d69d784108e3fa78aa0a&oe=55CE7173

volamchina1
13-08-15, 02:02 AM
VH thêm vài nhiệm vụ và NPC vài hôm nữa sẽ share cho anh em

trungjx
13-08-15, 06:12 AM
VH thêm vài nhiệm vụ và NPC vài hôm nữa sẽ share cho anh em

chủ thớt có iết fix cái bảng tùy chọn lúc tháot chổ nào ko? tks

huycnt
13-08-15, 12:54 PM
tới đây nó báo trình duyệt là sao mọi ngườ?
với lại cho hỏi danh hiệu trên đầu nó nằm chổ nào vậy ,tks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5267597d69d784108e3fa78aa0a&oe=55CE7173
cũng bị cái lỗi này.mày mò mãi mà ko biết fix chỗ nào?ai biết giúp mình với

trungjx
13-08-15, 08:59 PM
Hỏi ngu cái đó giờ ko có biết kiếm thế, add vũ khí hàong kim thì nằm ở file nào?
Phi phong, cánh, vvv. tks

volamchina1
14-08-15, 03:29 PM
Mơi share tiếp tục Update thêm cho anh em VH 1 số item NPC và fix vài lổi nhỏ
cứ cái đà này mình cố gắn VH full hết anh e nào có ý kiến hay biết gì đóng góp nhé
vì mình chỉ là Newbi lần đầu đụng vào server KT nên không tránh khỏi sơ xuất hay lổi
anh em góp ý học hỏi với nhau nhé

tonyus
14-08-15, 05:07 PM
---------------------------Update 14/08------------------------------------

NEW_UPDATE VH thêm 1 số item,NPC và fix một số lổi

Link 14/08/2015 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này phần script toàn chữ tàu, bác có share nhầm không vậy??

volamchina1
14-08-15, 05:16 PM
Cái này phần script toàn chữ tàu, bác có share nhầm không vậy??

không nhầm đâu có 1 số chưa VH kịp nhung ko sao cứ xài thử lần update sau VH tiếp mà

huycnt
14-08-15, 07:05 PM
Có giúp mình sửa đc lỗi trên ko?

nobitajx2
14-08-15, 07:12 PM
cứ cái đà này mình cố gắn VH full hết anh e nào có ý kiến hay biết gì đóng góp nhé
vì mình chỉ là Newbi lần đầu đụng vào server KT nên không tránh khỏi sơ xuất hay lổi

Test coi sao ?

8gamevn
14-08-15, 07:59 PM
sửa ip ở cline chỗ nào vậy mấy anh

volamchina1
14-08-15, 08:03 PM
Có giúp mình sửa đc lỗi trên ko?

lổi đó là do khác image thôi chứ ko phải lổi gì. bạn tìm tải patch KT2 của kingsoft rồi lấy những file image từ 1 đến 8 hay 9 cũng dc
nó nặng quá up lên lâu lắm nên chưa up được

nobitajx2
14-08-15, 08:32 PM
muốn add điểm tích lũy + phong hỏa lệnh để mua shop id của 2 điểm này là gì vậy mọi ng`

nambeobaba
15-08-15, 04:05 PM
chạy bản này như thế nào vậy bạn

volamchina1
15-08-15, 06:51 PM
Có ai bị kích thích không

huycnt
15-08-15, 07:08 PM
Có ai bị kích thích không

share cho mình cái thẻ GM đc ko?

volamchina1
15-08-15, 07:23 PM
Thẻ GM chưa hoàn chỉnh đợi mình dev xong thêm vài item nữa sẽ share cho anh e chơi

trungjx
15-08-15, 08:47 PM
Thẻ GM chưa hoàn chỉnh đợi mình dev xong thêm vài item nữa sẽ share cho anh e chơi

hóng, nay cuối tuần share luôn cho nóng thớt :P

volamchina1
15-08-15, 08:57 PM
Ngày mai share hôm nay chưa là xong còn VH mấy file nữa mới hiện thị được đang tìm tên vật phẩm

princecold8x
15-08-15, 10:34 PM
Bác cứ Việt hóa đi. đi nào full hết bác share cả Folder lên cho anh em down nhé. thank bác

hamy94
15-08-15, 11:21 PM
Ngày mai share hôm nay chưa là xong còn VH mấy file nữa mới hiện thị được đang tìm tên vật phẩm

Bác ơi bác có ảnh spr tự động đánh và tự động tìm đường không bác? Bác cho e xin ảnh hoặc tên ảnh đc k ạ??

Bản của bác có lên được pp siêu thần không bác?

volamchina1
16-08-15, 06:39 PM
Tuyên bố bế quan một thời gian khi nào VH xong Sharee luôn vì hiện đang bận việc nhà nhiều Sory anh em
hẹn vào một ngày đẹp trời gần đây nhất

nobitajx2
16-08-15, 06:45 PM
Tuyên bố bế quan một thời gian khi nào VH xong Sharee luôn vì hiện đang bận việc nhà nhiều Sory anh em
hẹn vào một ngày đẹp trời gần đây nhất

Trước khi bế quan bạn share cho ae cái thẻ GM đi =P~

zgiavuong
16-08-15, 06:50 PM
Trước khi bế quan bạn share cho ae cái thẻ GM đi =P~

chuẩn đó thanks nhiều .................................................. ...

volamchina1
16-08-15, 07:25 PM
Thẻ GM chưa full nhưng share thì share xài tạm đi nhé

nobitajx2
16-08-15, 07:46 PM
Thẻ GM chưa full nhưng share thì share xài tạm đi nhé

Cứ full 90% là ok rồi bạn
Ban cho hỏi: muốn add điểm tích lũy + phong hỏa lệnh để mua shop ? xem id của nó ở đâu bạn ?

lovell9x
16-08-15, 11:53 PM
mình góp thêm với chủ thớt cái script/npc đã vh ok nhé có ai vh chỗ nào khác rồi thì góp sức làm nên 1 bản kt2 vh hoàn chỉnh nhé thank chủ thớt và mọi người

volamchina1
17-08-15, 03:27 AM
Mới lôi ra được vài món item vừa VH xong

trungjx
17-08-15, 06:14 AM
Mới lôi ra được vài món item vừa VH xong

sao mình lấy gnoại trang ra toàn là dấu ? ko thế này thớt, chắc là do lỗi hiển thị rồi, mình phải làm sao?
xài patch của kt2vn

toandaik
17-08-15, 09:22 AM
sao mình lấy gnoại trang ra toàn là dấu ? ko thế này thớt, chắc là do lỗi hiển thị rồi, mình phải làm sao?
xài patch của kt2vn

Bạn đồng bộ cái file garment.txt trong gameserver/setting/item/001/general sang setting client nhé!

vokilanok
17-08-15, 11:25 AM
Sau nhiệm vu đầu tiên nó bảo ăn thức ăn, ma mình nhắp chuột phải hoài mà no ko ăn
ai sửa lỗi này giúp mình với

thinthoi_88
17-08-15, 12:21 PM
bác nào làm ơn up giùm e file garment.txt chuẩn KS đã VH với. Thanks các bác.

hamy94
17-08-15, 12:26 PM
Bạn đồng bộ cái file garment.txt trong gameserver/setting/item/001/general sang setting client nhé!

Bác có ảnh spr của tự động đánh vs tự động tìm đường không bác?? Hoặc bác có biết chỗ nào việt hóa không các bác?

Lilies
17-08-15, 01:26 PM
item bạn trickter đã share rồi còn gì nhỉ,lấy trong đó ra thôi

volamchina1
17-08-15, 01:53 PM
Bác có ảnh spr của tự động đánh vs tự động tìm đường không bác?? Hoặc bác có biết chỗ nào việt hóa không các bác?
bạn lấy file image5 của VNG copy vào cilent xem sao.......

hamy94
17-08-15, 04:12 PM
bạn lấy file image5 của VNG copy vào cilent xem sao.......

Để tớ thử xem sao. Tớ cảm ơn c trước ạ. ^^~.

Tớ thử rồi mà không được c ạ. vẫn toàn chũ tàu!

nobitajx2
17-08-15, 07:13 PM
Cho mình hỏi khi đối thoại NPC vũ khí hay NPC khác không có dòng chọn mua các nguyên liệu để chế đồ nhỉ, mình đã hoàn thành NV chế đồ rồi, cái này có liên quan đến giới hạn mở cấp hay giới hạn gì của sv k ?

trungjx
17-08-15, 07:48 PM

mình đã đồng bộ nhưng vẫn ko đc :3
hay làphải pak lại vài client hả bạn?

toandaik
17-08-15, 08:45 PM
mình đã đồng bộ nhưng vẫn ko đc :3
hay làphải pak lại vài client hả bạn?

Client chỉ nhận file pak thôi nhé, bạn cần pak lại vào setting.pak

nobitajx2
17-08-15, 09:06 PM
Cho mình hỏi khi đối thoại NPC vũ khí hay NPC khác không có dòng chọn mua các nguyên liệu để chế đồ nhỉ, mình đã hoàn thành NV chế đồ rồi, cái này có liên quan đến giới hạn mở cấp hay giới hạn gì của sv k ?

Ai giúp mình với

hamy94
17-08-15, 10:13 PM
Client chỉ nhận file pak thôi nhé, bạn cần pak lại vào setting.pak

C ơi c cho tớ cái xin cái chữ chát LC, TG (Lân cận, thế giới...etc) với tớ k biết ở chỗ nào.

sang2305
18-08-15, 10:05 AM
cho mình hỏi cách lấy thẻ gmcard ra như thế nào?thẻ gmcard đó trong túi tân thủ hay gì? mình còn mới trong cái này, nên không rành?mong các bạn hướng dẫn dùm mình?thank!

huycnt
18-08-15, 10:33 AM
cho mình hỏi cách lấy thẻ gmcard ra như thế nào?thẻ gmcard đó trong túi tân thủ hay gì? mình còn mới trong cái này, nên không rành?mong các bạn hướng dẫn dùm mình?thank!

Thẻ GM nhận ở Lễ Quan nhé
30 char

sang2305
18-08-15, 12:41 PM
Thẻ GM nhận ở Lễ Quan nhé
30 char
không được bạn à, bạn có thể nói kỹ hơn không?minh đã chép cái gmcard của bạn kia share vào rồi mà cũng không thấy chỗ Lễ Quan.

tonyus
18-08-15, 01:34 PM
không được bạn à, bạn có thể nói kỹ hơn không?minh đã chép cái gmcard của bạn kia share vào rồi mà cũng không thấy chỗ Lễ Quan.

Bạn có chép file liquan.lua vao sever không? mình chưa xem file liquan.lua, nhưng bạn đọc lại thử xem file đó check điều kiện nhận thẻ theo tên nhân vật hay theo tên tài khoản, hay ai cung nhận được? dev game nên đọc hiểu hết code cua nó, cái gì cũng hỏi hết thì dev kiểu gì bạn?

Sẳn tiện rãnh rỗi share luôn cái UI của chủ thớt đã fix hiện thị background đăng nhập, và hiện thị vh MAP bản đồ.

huycnt
18-08-15, 01:38 PM

bạn đang xài bản nào? nếu chơi bản của Tuan565 thì chỉ cần down file share của chủ theart chép vào gameserver ra Lễ Quan là nhận đc.tài khoản hay nv tên j cũng nhận đc mà

nobitajx2
18-08-15, 09:03 PM
Add Chân nguyên mà không thấy gì nhỉ? Trang Bị đồng hành + VK Thần Sa thì add bình thường ? Ai chỉ add Chân Nguyên với. Thanks

lovell9x
18-08-15, 10:21 PM

cái này mình cũng bị qua nó nằm trong setting/npc/dialognpc.txt nếu lấy của VNG bên KT1 thì sẽ hiện ra các dòng mua nhưng khi chạy báo lỗi còn lấy của kt2 thì phải về phái ở cái thằng Chủ Tiệm Phòng Cụ mới có

Add Chân nguyên mà không thấy gì nhỉ? Trang Bị đồng hành + VK Thần Sa thì add bình thường ? Ai chỉ add Chân Nguyên với. Thanks

add bằng thẻ gm đc share trên 4rum có cái dòng thêm mới item đấy

sang2305
19-08-15, 10:44 AM
Bạn có chép file liquan.lua vao sever không? mình chưa xem file liquan.lua, nhưng bạn đọc lại thử xem file đó check điều kiện nhận thẻ theo tên nhân vật hay theo tên tài khoản, hay ai cung nhận được? dev game nên đọc hiểu hết code cua nó, cái gì cũng hỏi hết thì dev kiểu gì bạn?

Xin lỗi bạn nhé, vì mình không dev game, vì mình không có thời gian, mình chỉ chơi giả trí thôi, nhà ở quê, chưa có mạng kéo vè, mình vào cơ quan mới có mạng. các bạn nào share thì mình rất cám ơn. và chân thành cảm ơn những bạn đó và cả bạn nữa TONYUS.:)
Cho nên mình không biết cấu trúc của game là như thế nào cả :|
còn bạn nào biết thì chỉ dùm, với lại game minh đang chơi o nhà thì NPC ko hiển thị việt hóa được, nhưng dù sao cung chơi dc. mình không bỏ công dev nên mình không đòi hỏi:)
Một lần nữa châ thành cảm ơn các bàn đã share game này. Chúc mọi người vui! Thân chào

thiencoi55
19-08-15, 10:58 AM
cho hỏi * & #* & #* & #* & # là bản này dùng sv nào vậy :(

princecold8x
19-08-15, 11:34 AM
Dùng server + client của bác tuân565 là ok ngay thôi:
Link server + Client cho các bạn nào cần: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Còn cái Thẻ GM thì cứ down về rồi up vào theo đường dẫn là ok: gameserver\script\item\class\

volamchina1
20-08-15, 03:21 AM
mấy ngày nay bận việc qua không đụng đến sever cũng buồn

zgiavuong
20-08-15, 03:57 PM

hóng bác share tiếp .......................... 30 char

hamy94
20-08-15, 11:35 PM

Bác cho e xin cái tự động đánh với tự động tìm đường được không bác?

trungjx
21-08-15, 07:15 PM
bác nào cho mình xin cái code add vòng sáng với danh hiệu với tks
tiê75n thể rảnh thì hướng dẫn mình làm cũng đc

trungjx
21-08-15, 08:22 PM
ai biết npc đễ tử ngũ độc chổ nào ko? mình tìm hoài chả ra, toàn mấy phái khác

lovell9x
21-08-15, 10:19 PM
ai biết npc đễ tử ngũ độc chổ nào ko? mình tìm hoài chả ra, toàn mấy phái khác

biết npc đó là bạn chưa add vào nếu bạn sử dụng map của VNG thì sẽ thiếu npc vì nó hạn chế mà nếu muốn có thì dùng bản gốc hoặc tự vh mới có

trungjx
21-08-15, 10:45 PM
biết npc đó là bạn chưa add vào nếu bạn sử dụng map của VNG thì sẽ thiếu npc vì nó hạn chế mà nếu muốn có thì dùng bản gốc hoặc tự vh mới có
mình dùng pản gốc của tuân565 mà ta :(

volamchina1
22-08-15, 01:06 AM
Share cho anh em thẻ GM mới fix thêm vài chức năng nhận item
- Vũ khí full 14 phái
- Mật tịch Full 14 phái
- Trận pháp cao
- Mặt Nạ
- Chân Nguyên ..v..v... share cho newbi xài thử góp ý cho mình với. ai biết rồi đừng chém nhé

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungjx
22-08-15, 05:45 AM
- Vũ khí full 14 phái
- Mật tịch Full 14 phái
- Trận pháp cao
- Mặt Nạ
- Chân Nguyên ..v..v... share cho newbi xài thử góp ý cho mình với. ai biết rồi đừng chém nhé

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác cho mình hỏi làm nv 110 ngũ độc + tiêu dao thì sao? mình tìm ko ra npc đệ tử của tui nó

volamchina1
22-08-15, 06:53 AM
bác cho mình hỏi làm nv 110 ngũ độc + tiêu dao thì sao? mình tìm ko ra npc đệ tử của tui nó
Xem Npc ở các thôn như ba lăng huyện nếu không có thì add thêm vào

lovell9x
22-08-15, 10:03 AM
mình dùng pản gốc của tuân565 mà ta :(

bạn dùng server bản gốc còn client thì sao đã đồng bộ chưa với lại nếu dùng cái npc vh của vng thì thiếu chắc

volamchina1
22-08-15, 10:35 AM
KT 2 mà ai kêu làm nhiệm vụ 110 vậy hả ..............

trungjx
22-08-15, 05:46 PM
KT 2 mà ai kêu làm nhiệm vụ 110 vậy hả ..............
chứ ko làm nv 110 thì làm sao có skill 110, mấy phái khác có hếtm trr6n bản đồ thôn nó ghi là Đệ tử tiếp nhận thập nhị môn phái, có 12 phái thôi, thíu tiêu dao + ngũ độc chả biết sao :(

volamchina1
22-08-15, 08:15 PM
chứ ko làm nv 110 thì làm sao có skill 110, mấy phái khác có hếtm trr6n bản đồ thôn nó ghi là Đệ tử tiếp nhận thập nhị môn phái, có 12 phái thôi, thíu tiêu dao + ngũ độc chả biết sao :(
Lấy sách ra mà học là có skill 110 chứ gì.sách kỹ năng 110 = 《Bách Võ Đề Hồ》 id 1837

hxhhxhz
22-08-15, 09:05 PM
cậu cho tớ xin nguyên bộ sever + clinet tớ tét với

zgiavuong
23-08-15, 02:33 AM
thớt cho hỏi sever hiện tại bi lỗi ko pt nhau dc gửi lời mời cho nhau mà ko thấy hiện ^^ 30 char với lại hóng việt hóa + fix lỗi tiếp

trungjx
23-08-15, 07:09 AM
thớt cho hỏi sever hiện tại bi lỗi ko pt nhau dc gửi lời mời cho nhau mà ko thấy hiện ^^ 30 char với lại hóng việt hóa + fix lỗi tiếp
ừ tui cũng ko pt gì đc cả :(
...................

kutehea4
23-08-15, 08:41 PM
Quá ủng hộ. Liệu anh có thẻ chia sẻ cho em phần mềm pack và unpack file pak được không, cái LDunpak em unpack pack bị lỗi hoài. Unpack thì toàn là thư mục. Pack thì chỉ được file pak 1KB

hoanmaster
23-08-15, 09:09 PM
bác nào rảnh giúp em chạy cái kiếm thế of với ạ
yh em : sauvolemaster

volamchina1
24-08-15, 05:43 AM
Đang chuyển hướng qua cái Ui VNG thấy nó đẹp hơn

volamchina1
24-08-15, 10:52 AM
Đang chuyển qua Ui VNG và fix vài lổi như
không giao dịch được
Không tổ đội .....v..v.... ok rồi xài theo VNG cho dễ ai chơi cũng dc
-- chắc vài ngày nữa share cho A/e chơi đang VH ui chưa xong hihi

hamy94
24-08-15, 11:13 AM
Đang chuyển qua Ui VNG và fix vài lổi như
không giao dịch được
Không tổ đội .....v..v.... ok rồi xài theo VNG cho dễ ai chơi cũng dc
-- chắc vài ngày nữa share cho A/e chơi đang VH ui chưa xong hihi

Bác cho e cái chatpanel đi. E chưa biết vh tnao chỗ đó.

volamchina1
24-08-15, 12:50 PM
Muốn hiển thị kênh chat < TT, HH,TG > cần phải VH bên setting nữa chứ VH Ui không hiện lên đâu

zgiavuong
24-08-15, 01:34 PM
ui china đẹp hơn bác à ^^! ...........

hamy94
24-08-15, 02:02 PM
Muốn hiển thị kênh chat < TT, HH,TG > cần phải VH bên setting nữa chứ VH Ui không hiện lên đâu

Setting là chỗ nào thế bác? file nào ạ?

volamchina1
24-08-15, 03:11 PM
nó nằm trong thư mục scriptvalue không nhớ rở file nào có mấy file thôi cũng dễ test lắm tìm thử đi

volamchina1
24-08-15, 03:42 PM
giờ vướng ở cái lổi không hiện trang bi tân thủ nữa nè. còn fix cho nó hiện thì lổi chổ là khi chưa mang trang bi vào hình nhân vật như KT 1 lỗi lạ thật

rivalred3490
24-08-15, 04:53 PM
Có ai add được đồng không!? Chỉ tui cách add với. GM card không add được đồng. hic

toandaik
24-08-15, 05:08 PM
Có ai add được đồng không!? Chỉ tui cách add với. GM card không add được đồng. hic

Dùng paysys check pass mới add đồng thường nhé

trungjx
24-08-15, 05:29 PM
Cho mình hỏi ngu phát :
Kiếm thế 2 này có skill 150 ko mọi người?
Với lại muốn nhận vật mới vô nằm ở thành chứ ko phải xuân phong cốc thì làm sao?
Tiện thể ai cho mình xin code add vòng sáng danh hiệu với
TKS

toandaik
24-08-15, 05:39 PM
Cho mình hỏi ngu phát :
Kiếm thế 2 này có skill 150 ko mọi người?
Với lại muốn nhận vật mới vô nằm ở thành chứ ko phải xuân phong cốc thì làm sao?
Tiện thể ai cho mình xin code add vòng sáng danh hiệu với
TKS

Từ 13 phái trở lên chưa ai dev skill 150 nhé bạn
Tạo nv vô ở các thành hoặc tân thủ thôn bạn sửa trong player.lua nhé

hamy94
24-08-15, 05:53 PM
Dùng paysys check pass mới add đồng thường nhé

Patch của c ở đâu thế c? cho tớ xin với. ^^

thiennhan
24-08-15, 09:32 PM
khi nào xong cho e xin sever + clinet để tét nha bác
cố gắng lên

rivalred3490
25-08-15, 10:27 PM
Bác nào chỉ mình cách khai báo để mở thêm map TDC, BHD với. Mình mò trong box cả ngày, đọc mỏi mắt mà tìm không ra. Mình gà nên hy vọng bác nào giúp được thì giúp, bác nào không rảnh thì cũng đừng ném đá tội nghiệp. :(

volamchina1
26-08-15, 02:36 AM
loai quay chuyển Ui sang Ui VNG mỏi cả mắt

akia1234
26-08-15, 02:43 AM
Share cả bộ đi bác volam tàu ơi

zgiavuong
26-08-15, 02:47 AM

ngon ngon ủng hộ bác 2 tay 2 chân

emchoigame
26-08-15, 07:36 AM
- Vũ khí full 14 phái
- Mật tịch Full 14 phái
- Trận pháp cao
- Mặt Nạ

nói cụ thể copy nó vào đâu đi bạn. newbie sao biết chép vào đâu

hamy94
26-08-15, 11:11 AM

Em không thể nào tìm đc chỗ việt hóa <LC,TG...>.. Hiz trong scriptvalue cũng k có luôn bác à. Chắc e đợi bản của bác mất :-s

Kimyuna
26-08-15, 03:55 PM
Cho mình hỏi mình vào Bạch hổ đường thì bị out ra sau đó đăng nhập lại thì báo lỗi sever đầy. Mình nghĩ là do map Bạch hổ đường chưa mở. Ai biết cách mở ko. Giúp với!!!

emchoigame
26-08-15, 05:42 PM
Em không thể nào tìm đc chỗ việt hóa <LC,TG...>.. Hiz trong scriptvalue cũng k có luôn bác à. Chắc e đợi bản của bác mất :-s

bạn vào dc navicat k ? chỉ mình với

trungjx
27-08-15, 06:11 AM
Mới vào phái thấy npc môn phái nó đánh skill đẹp wá mà mình gia nhập thì ko có tiếc thật nhỉ :3

nobitajx2
27-08-15, 07:36 AM
Mình muốn khi tạo nhân vật nó chỉ có 1 map Xuân Phong Cốc để chọn làm như thế nào vậy? Dù đã mở, chạy GS có mở 7 map xuân phong cốc vẫn bị Tân thủ thôn này đã đầy,. Mình cũng đã chỉnh playerevent.lua cho nó về ID map Xuân Phong Cốc 1 là 2459 mak vẫn không được. Ai chỉ giúp với, thanks

zgiavuong
27-08-15, 10:52 AM
hóng update .........................

volamchina1
27-08-15, 02:29 PM
chuyện gì cũng từ từ. Từ từ cháo mới nhừ ( vụt tốc bất đạt )

zgiavuong
27-08-15, 02:31 PM

hóng mỗi sever của bác thôi :) chờ đợi là hạnh phúc hehe

volamchina1
27-08-15, 02:40 PM
Team độc cô nên có một mình VH cô độc vì thế nên lâu quá.còn đang VH Ui chưa xong

zgiavuong
27-08-15, 02:42 PM
Team độc cô nên có một mình VH cô độc vì thế nên lâu quá.còn đang VH Ui chưa xong

cố lên bác 30char ^^ :) .....................

hoangcangbg
27-08-15, 03:25 PM

Dục tốc bất đạt bác ơi :-":-":-"
Nếu muốn thành công thì không nên nôn nóng vội vã.

Dục: Muốn, tham muốn. Tốc: mau. Bất: không. Đạt: thành.

Dục tốc bất đạt là muốn làm gấp thì không thành công.

Đức Khổng Tử có nói rằng: Vô dục tốc, vô kiến tiểu lợi: “Dục tốc tắc bất đạt, kiến tiểu lợi tắc đại sự bất thành.” Nghĩa là: Chớ muốn mau, chớ thấy lợi nhỏ: Muốn mau thì không đạt, thấy lợi nhỏ thì việc lớn không thành.

thienduy0937
27-08-15, 03:33 PM
Dục tốc bất đạt bác ơi :-":-":-"
Nếu muốn thành công thì không nên nôn nóng vội vã.

Dục: Muốn, tham muốn. Tốc: mau. Bất: không. Đạt: thành.

Dục tốc bất đạt là muốn làm gấp thì không thành công.

Đức Khổng Tử có nói rằng: Vô dục tốc, vô kiến tiểu lợi: “Dục tốc tắc bất đạt, kiến tiểu lợi tắc đại sự bất thành.” Nghĩa là: Chớ muốn mau, chớ thấy lợi nhỏ: Muốn mau thì không đạt, thấy lợi nhỏ thì việc lớn không thành.

Mình Like Câu nói này của Bác câu nói hay nhất trong tháng 7 2015..

trungjx
27-08-15, 08:07 PM
hóng update luôn, đi làm cả ngày ko có tgian làm nên chỉ đợi vậy!
Ai cho mình hỏi muốn chuyển phái thì làm sao z?

nobitajx2
27-08-15, 08:19 PM
Mình muốn khi tạo nhân vật nó chỉ có 1 map Xuân Phong Cốc để chọn làm như thế nào vậy? Dù đã mở, chạy GS có mở 7 map xuân phong cốc vẫn bị Tân thủ thôn này đã đầy,. Mình cũng đã chỉnh playerevent.lua cho nó về ID map Xuân Phong Cốc 1 là 2459 mak vẫn không được. Ai chỉ giúp với, thanks

na.ilusm89
27-08-15, 09:00 PM

Xóa đi hết xuân phong cốc để lại xuân phong cốc 1 ở worldset.txt cho chạy ở 1 GS chạy 1 suf config thử xem :) báo đầy là chưa mở đủ GS khi config hết các xuân phong cốc 7 map

huycnt
27-08-15, 09:05 PM

hình như phái cổ mộ ko có skill mật tịch thì phải? lấy ở đâu b nhỉ

nobitajx2
27-08-15, 10:10 PM
Xóa đi hết xuân phong cốc để lại xuân phong cốc 1 ở worldset.txt cho chạy ở 1 GS chạy 1 suf config thử xem :) báo đầy là chưa mở đủ GS khi config hết các xuân phong cốc 7 map

Vẫn không đc bạn ak, xóa hết bớt lại 1 map Xuân Phong Cốc 1 ở GC, có cần đồng bộ client hay không ?

emchoigame
28-08-15, 06:32 AM
thớt ơi help mình vào navicat add đồng or chỉ mình add cai túi tân thủ có chức năng GM với

nobitajx2
28-08-15, 07:57 AM
thớt ơi help mình vào navicat add đồng or chỉ mình add cai túi tân thủ có chức năng GM với

Thẻ GM nhận lễ quan mak bạn

ochohieucac123
29-08-15, 07:01 AM

ng` ta chỉ cả chục lần rùi k tìm cứ hỏi hỏi . mà ko chỉ thì kêu chảnh bít k chỉ . z chắc thớt với mấy ng` ở đây k tìm hiểu thì tự nhiên bít chắc. tự thân tí đi

PS : dự nó sẽ reply là ( tại tui ngu ko bít nên đi hỏi ... thưa k ai là thánh cả )

Kimyuna
29-08-15, 07:56 AM
Ai cho mình xin cái worldset có map Bạch Hổ Đường và TDC đc ko. Mình add mãi mà nó cứ báo đầy. HIC

emchoigame
29-08-15, 08:41 AM
ng` ta chỉ cả chục lần rùi k tìm cứ hỏi hỏi . mà ko chỉ thì kêu chảnh bít k chỉ . z chắc thớt với mấy ng` ở đây k tìm hiểu thì tự nhiên bít chắc. tự thân tí đi

PS : dự nó sẽ reply là ( tại tui ngu ko bít nên đi hỏi ... thưa k ai là thánh cả )

nghe ông nói vải cút ra. k biết mới hỏi ( VD: vụt cái SV lên rồi k nói cái gi hết mày làm dc hok ? đàn anh đi trước thì bật bí 1 chút có phải newbie dể tìm hiểu hơn k ) nói kiểu ông thì lập topic làm gi nữa
( thay vì trả lời ID root Pass 123456 có gi khó khăn đâu mà làm khó cho newbie ) tự nhân xét lại mình đi. thân chào

ochohieucac123
29-08-15, 09:01 AM
nghe ông nói vải cút ra. k biết mới hỏi ( VD: vụt cái SV lên rồi k nói cái gi hết mày làm dc hok ? đàn anh đi trước thì bật bí 1 chút có phải newbie dể tìm hiểu hơn k ) nói kiểu ông thì lập topic làm gi nữa
( thay vì trả lời ID root Pass 123456 có gi khó khăn đâu mà làm khó cho newbie ) tự nhân xét lại mình đi. thân chào

=) m xem mấy trang trước ng` ta chỉ chưa . nếu như chưa chỉ hãy nói , ns kiểu như m chắc vào đọc mỗi trang 1 và cuối rùi phán :) ai cũng như m trả lời đến sáng vẫn chưa hết

Stop ở đây t k muốn làm loạn cái topic của thớt ...

volamchina1
29-08-15, 10:06 AM
gì mà làm loạn với làm lạc vậy. anh em không à, chủ yếu là học hỏi trao đổi kiến thức với nhau chơi chứ đừng hiềm khích với nhau

zgiavuong
29-08-15, 12:21 PM
gì mà làm loạn với làm lạc vậy. anh em không à, chủ yếu là học hỏi trao đổi kiến thức với nhau chơi chứ đừng hiềm khích với nhau

chuẩn rồi bác .................. lót dép hóng :)

tvpphuong01
29-08-15, 02:00 PM
Bạn nào rãnh giúp mình cài bản KT2 để mình tét chút với ạ
Chủ topic volamchina rãnh thì giúp mình mới nhé (có trả phí)
Bạn nào rãnh làm ơn giúp mình với. Đam mê lắm nhưng ngặt nỗi thời gian có hạn thôi ạ
ai giúp tính phí cho mình nhé :D
thank đã đọc

emchoigame
29-08-15, 03:16 PM
Bạn nào rãnh giúp mình cài bản KT2 để mình tét chút với ạ
Chủ topic volamchina rãnh thì giúp mình mới nhé (có trả phí)
Bạn nào rãnh làm ơn giúp mình với. Đam mê lắm nhưng ngặt nỗi thời gian có hạn thôi ạ
ai giúp tính phí cho mình nhé :D
thank đã đọc

trungjx
29-08-15, 07:25 PM
function tbGMCard:OnDialog_taytuy()
local tbOpt = {};

local nChangeGerneIdx = Faction:GetChangeGenreIndex(me);
if(nChangeGerneIdx >= 1)then
local szMsg;
if(Faction:Genre2Faction(me, nChangeGerneIdx) > 0 )then --كז`ӑў
szMsg = "Tôi muốn chọn phái song tu";
else
szMsg = "Tôi muốn tẩy điểm võ công";
end
table.insert(tbOpt, {szMsg, self.OnChangeGenreFaction, self, me});
end

table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm tiềm năng", self.OnResetDian, self, me, 1});
table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm kỹ năng", self.OnResetDian, self, me, 2});
table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm Tiềm năng và kỹ năng", self.OnResetDian, self, me, 0});
table.insert(tbOpt, {"Không thèm tẩy nữa"});
local szMsg = "Tôi sẽ rửa được điểm được giao và điểm kỹ năng của tiềm năng cho bạn để phân bổ lại. Ở phía sau có một hang động, nơi bạn có thể trải nghiệm những cuộc chiến sau khi thử nghiệm hiệu quả của việc phân phối lại. Nếu không, bạn có thể quay lại với tôi. Khi bạn đã hài lòng với việc chuyển giao của người dân từ võ nghệ thuật ở mặt sau của võ nghệ thuật của bạn.";
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
Đoạn code trên nếu mình muốn chuyển phái thì làm sao? mọi người

trickster
30-08-15, 03:47 PM
function tbGMCard:OnDialog_taytuy()
local tbOpt = {};

local nChangeGerneIdx = Faction:GetChangeGenreIndex(me);
if(nChangeGerneIdx >= 1)then
local szMsg;
if(Faction:Genre2Faction(me, nChangeGerneIdx) > 0 )then --كז`ӑў
szMsg = "Tôi muốn chọn phái song tu";
else
szMsg = "Tôi muốn tẩy điểm võ công";
end
table.insert(tbOpt, {szMsg, self.OnChangeGenreFaction, self, me});
end

table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm tiềm năng", self.OnResetDian, self, me, 1});
table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm kỹ năng", self.OnResetDian, self, me, 2});
table.insert(tbOpt, {"Tẩy điểm Tiềm năng và kỹ năng", self.OnResetDian, self, me, 0});
table.insert(tbOpt, {"Không thèm tẩy nữa"});
local szMsg = "Tôi sẽ rửa được điểm được giao và điểm kỹ năng của tiềm năng cho bạn để phân bổ lại. Ở phía sau có một hang động, nơi bạn có thể trải nghiệm những cuộc chiến sau khi thử nghiệm hiệu quả của việc phân phối lại. Nếu không, bạn có thể quay lại với tôi. Khi bạn đã hài lòng với việc chuyển giao của người dân từ võ nghệ thuật ở mặt sau của võ nghệ thuật của bạn.";
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
Đoạn code trên nếu mình muốn chuyển phái thì làm sao? mọi người
Cái này không chuyển phái được ,chuyển phái song tu thì dùng tu luyện châu đổi không thì dùng thẻ GM gốc có dòng đổi môn phái

trungjx
30-08-15, 08:34 PM
Cái này không chuyển phái được ,chuyển phái song tu thì dùng tu luyện châu đổi không thì dùng thẻ GM gốc có dòng đổi môn phái

bạn cho mình xin đoạn code đc ko?
Với lại tiện thể cho mình hỏi làm sao lên đủ tài phú để lên phi phong cuối zậy mn?

trungjx
31-08-15, 06:47 PM
ko ai giúp nhỉ?
Mình xài client VNG thì mang ngoại trang vào là tàng hình thì fix sao mọi người ?

thiennhan
31-08-15, 07:32 PM
ai chỉ tớ cài cái sever này với.. xin link sever + patch với

linhhonbs
31-08-15, 11:19 PM
ko ai giúp nhỉ?
Mình xài client VNG thì mang ngoại trang vào là tàng hình thì fix sao mọi người ?

Lấy 2 cái image1.pak , image2.pak của client TQ thêm vào ... chỉnh lại package.ini

SInSu
31-08-15, 11:31 PM
Mang map của KT 2 sang cho KT1 được không nhỉ?

trungjx
01-09-15, 06:08 AM
Lấy 2 cái image1.pak , image2.pak của client TQ thêm vào ... chỉnh lại package.ini

chỉnh package sao bạn? chi mình xin

volamchina1
01-09-15, 09:57 AM
chỉnh package sao bạn? chi mình xin

Theo mình thì như vầy nhé còn ai sửa sao thì tùy xin đừng gạch đá
bạn lấy file image_2.pak sửa thành image_9.pak và
image_3.pak sửa thành image_10.pak

xong cái file package thì sửa như vầy rồi test thử xem sao nhé
nhớ là add hai dòng mới vào dưới các image kia nhé nếu nằm trên thì item
trang bị tân thủ sẽ giống như KT1

[Package]
Path=\pak
0=update2.pak
1=update2014.pak
2=update2013.pak
3=update2012.pak
4=update2011.pak
5=update.pak
6=mini_image.pak
7=mini_setup.pak
8=tag.pak
9=setting.pak
10=script.pak
11=ui.pak
12=task_publish.pak
13=launcher.pak
14=image_5.pak
15=image_8.pak
16=image_7.pak
17=image_6.pak
18=image_1.pak
19=image_2.pak
20=image_3.pak
21=image_4.pak
22=image_9.pak
23=image_10.pak
24=map_element.pak
25=map_publish_c.pak
26=audio.pak
27=font.pak
28=misc.pak
29=l10n.pak
30=third.pak

[ComPakSection]
ComPakName=update2014.pak

zgiavuong
01-09-15, 11:05 AM

[Package]
Path=\pak
0=update2.pak
1=update2014.pak
2=update2013.pak
3=update2012.pak
4=update2011.pak
5=update.pak
6=mini_image.pak
7=mini_setup.pak
8=tag.pak
9=setting.pak
10=script.pak
11=ui.pak
12=task_publish.pak
13=launcher.pak
14=image_5.pak
15=image_8.pak
16=image_7.pak
17=image_6.pak
18=image_1.pak
19=image_2.pak
20=image_3.pak
21=image_4.pak
22=image_9.pak
23=image_10.pak
24=map_element.pak
25=map_publish_c.pak
26=audio.pak
27=font.pak
28=misc.pak
29=l10n.pak
30=third.pak

[ComPakSection]

có update chưa bác :( ........................

volamchina1
01-09-15, 11:18 AM
có update chưa bác :( ........................

Chưa đang bận việc nhà có thề hai ngày nữa sẽ update tiếp
lần này up nếu ai mở sever online nhớ pm cho chơi với là vui rồi

trungjx
01-09-15, 05:16 PM
nay lễ làm luôn cho ae bác ơi :v,
Như quà quốc khánh đó mà :v

nghichtu91
01-09-15, 05:59 PM

có tôi đây .................................................. ...............................................

anhnhianh
01-09-15, 06:20 PM
có tôi đây .................................................. ...............................................

đã mở sever kiếm thế hùng bá rồi mà còn tham nữa à -_-

nghichtu91
01-09-15, 06:33 PM
đã mở sever kiếm thế hùng bá rồi mà còn tham nữa à -_-

hùng bá nào má .................................................. ...............

anhnhianh
01-09-15, 06:38 PM
hùng bá nào má .................................................. ...............

tên nick post y hệt nick của bác mà ko phải bác mở à ??

NhanVT
01-09-15, 06:42 PM
Bàn luận game pri ah, h là thời đại KT2, KT 2.6 vẫn còn sống ah, dạo này ko cập nhật thông tin, nhiều thay đổi nhỉ >:)

nghichtu91
01-09-15, 06:48 PM
tên nick post y hệt nick của bác mà ko phải bác mở à ??

cai nick đó thằng cha nào lấy rồi =)) .................................................. ............................

ochohieucac123
01-09-15, 07:27 PM
cai nick đó thằng cha nào lấy rồi =)) .................................................. ............................

:-B=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

tvpphuong01
01-09-15, 08:34 PM

Ko phai hung ba chac la zpsgame rui
Sr dt ko bo dau dc

nghichtu91
01-09-15, 10:47 PM
:-B=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

lúc trước ở clb có cha cũng lấy nick tôi :v ...
mk đơn giản chỉ là 123456789 =))

mà cái níck củ chuối ấy cũng lấy buồn!

tinhdoi1986
04-09-15, 03:07 AM
bạn nào hướng dẫn mình add đồng , mình dùng server cua bác tuấn , cách mở paysys check pass như nào vậy

nobitajx2
04-09-15, 05:55 AM
bạn nào hướng dẫn mình add đồng , mình dùng server cua bác tuấn , cách mở paysys check pass như nào vậy

Bạn lấy paysys ở bản KT linux 13 phái ấy

zgiavuong
04-09-15, 06:03 AM
dạy sớm thế mấy bác =))........

nobitajx2
04-09-15, 06:20 AM
Chuẩn bị cho khai giảng phải dậy sớm lên trường mak lại mưa suốt ;))

tinhdoi1986
04-09-15, 05:22 PM
có bạn nào share cho mình cái paysys add đồng . tìm mãi ko thấy paysys nào chạy dc . thx

zgiavuong
04-09-15, 07:42 PM
tình hinh là hóng mòn đít luôn rồi

volamchina1
04-09-15, 07:44 PM
Mấy hôm nay nhà có công chuyện nên bận quá ko VH dc nhiều chỉ tạm thời có bấy nhiêu
Up cho anh em chơi tạm vài hôm nữa up tiếp sory nhiều.................

zgiavuong
04-09-15, 07:45 PM
Mấy hôm nay nhà có công chuyện nên bận quá ko VH dc nhiều chỉ tạm thời có bấy nhiêu
Up cho anh em chơi tạm vài hôm nữa up tiếp sory nhiều.................

ko sao đâu bác cố lên bác thanks bác nhiều

volamchina1
04-09-15, 07:50 PM
VH Ui của VNG và một số câu Thông báo của hoạt động. NPC báo danh TK ..v..v.....
Ui còn một vài khung còn hiện thị zin của kingsfot phải sửa bằng photoshop nhưng
vì chưa có thời gian anh em thông cảm...

trungjx
04-09-15, 09:16 PM
VH Ui của VNG và một số câu Thông báo của hoạt động. NPC báo danh TK ..v..v.....
Ui còn một vài khung còn hiện thị zin của kingsfot phải sửa bằng photoshop nhưng
vì chưa có thời gian anh em thông cảm...
chủ pic chỉ ae cách xài patch VNG cho chuẩn đi, mình xài thì làm nhiệm vụ lúc giết con tương wuân thì mất hình con tướng wuân tiếc thật

volamchina1
04-09-15, 10:54 PM
Nhiệm vụ gì NPC tên gì 9 xác mới biết dc chứ

zgiavuong
04-09-15, 10:55 PM

volamchina1
05-09-15, 02:10 AM
Sao KTC ko mua dc mình vẫn mua BT mà có xài đúng pak của mình ko. phụ tu thì mình chưa VH tới nên chưa biết như thế nào. còn truyền tống phù thiếu phái TD thì thêm vào nhanh mà còn vấn đề mấy cái map đó thì mở thêm map thì vào ok thôi, chỉ sợ là máy yêu quá mở thêm map chạy ko nổi thôi

hjk789456123
05-09-15, 06:07 AM
Bạn up lại sever và client mình lỡ tay xóa mất rồi. Cám ơn bạn trước

thiennhan
05-09-15, 03:18 PM
Bạn up lại sever và client mình lỡ tay xóa mất rồi. Cám ơn bạn trước

úp cho chủ thớt trả lời.. e cũng đang cần nhưng hõi mãi chủ thớt k tl là s ạ

ngaolun
05-09-15, 05:33 PM

[Package]
Path=\pak
0=update2.pak
1=update2014.pak
2=update2013.pak
3=update2012.pak
4=update2011.pak
5=update.pak
6=mini_image.pak
7=mini_setup.pak
8=tag.pak
9=setting.pak
10=script.pak
11=ui.pak
12=task_publish.pak
13=launcher.pak
14=image_5.pak
15=image_8.pak
16=image_7.pak
17=image_6.pak
18=image_1.pak
19=image_2.pak
20=image_3.pak
21=image_4.pak
22=image_9.pak
23=image_10.pak
24=map_element.pak
25=map_publish_c.pak
26=audio.pak
27=font.pak
28=misc.pak
29=l10n.pak
30=third.pak

[ComPakSection]

cho mình hỏi mình sài client TQ ko có mấy cái pak màu đỏ ai biết giúp mình với thanks

volamchina1
05-09-15, 07:08 PM
cho mình hỏi mình sài client TQ ko có mấy cái pak màu đỏ ai biết giúp mình với thanks

cái Package này mình chỉ đưa lên đây với tính cách tham khảo, còn như nếu cái nào ko có mình có thể sửa lại
thí vụ như

[Package]
Path=\pak
0=update2.pak
1=update2014.pak
2=update2013.pak
3=update2012.pak
4=update2011.pak

thì có thể sửa lại thành

[Package]
Path=\pak
0=setting.pak
1=script.pak
2=ui.pak
3=task_publish.pak
4=launcher.pak
cái nào có thì nó load còn không có thí thôi bỏ cũng dc.còn cái image 22=image_9.pak
23=image_10.pak là thêm vào vì sever xài kiểu dơ dở ương ương nữa VNG nữa kingsfot nên cần có 2 file đó cho nó nhận
đầy đủ hình ảnh của trang bị vậy thôi

trungjx
05-09-15, 07:08 PM
CHo mình hỏi cái lỗi tạo nhân vật đặt bỏ dấu ko đc là sao mọi người, mình đồng bộ file nameword rồi :(

volamchina1
05-09-15, 07:41 PM
CHo mình hỏi cái lỗi tạo nhân vật đặt bỏ dấu ko đc là sao mọi người, mình đồng bộ file nameword rồi :(
Xem lại coi đồng bộ có thiếu ko gamesever\setting\namewordfilter.txt + gamesever1\setting\namewordfilter.txt và GameCenter\setting\namewordfilter.txt goddess\ kg_goddess_namewordfilter.txt thì đặt tên vô tư

tinhdoi1986
05-09-15, 07:45 PM
mình dùng server của bác tuấn sao ko attack db mysql dc vậy .

thiennhan
05-09-15, 08:08 PM
cho e xin sever + ptach test với.. đăng quài k thấy chủ thớt trã lời là s ta

tinhdoi1986
05-09-15, 08:16 PM
cho e xin sever + ptach test với.. đăng quài k thấy chủ thớt trã lời là s ta

vào blog của bác tuấn mà down . lấy patch của chủ thớt là dc

zgiavuong
05-09-15, 08:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nè bác volam sài đúng pak update của bác mà ko hiểu sao bị nt luôn + ko mua đồ trên ktc dc luôn bị khóa tk

trungjx
05-09-15, 08:56 PM
kaka
Mò đã đời nhận cũng ko ra cây kiếm hoàng kim cho tiêu dao
Làm luôn 1 cây cho có với bạn bè, vũ khí này mạnh hơn thần sa nữa các bác nhỉ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 8807f1b4b6eaa081e555bc42046&oe=55ED1212&__gda__=1441609405_481c851708d15549d545c562265b5ff f
Còn cái Phù thì các bạn mở lên thêm dòng là có tiêu dao mà :

tbChuangsongfu.tbGenreMap =
{
["Võ Đang Phái"] = { 14, 1435, 2991 },
["Ngũ Độc Giáo"] = { 20, 1574, 3145 },
["Thiên Vương Bang"] = { 22, 1663, 3039 },
["Thiên Nhẫn Giáo"] = { 10, 1658, 3324 },
["Đường Môn"] = { 18, 1633, 3179 },
["Thiếu Lâm Phái"] = { 9, 1702, 3093 },
["Côn Lôn Phái"] = { 12, 1700, 3080 },
["Cái Bang"] = { 15, 1606, 3245 },
["Nga My Phái"] = { 16, 1584, 3041 },
["Thúy Yên Môn"] = { 17, 1487, 3093 },
["Đại Lý Đoàn Thị"] = { 19, 1618, 3120 },
["Minh Giáo"] = { 224, 1625, 3181 },
["Cổ Mộ Phái"] = { 2261, 1733,3054 },
["Tiêu Dao Phái"] = { 2364, 1548, 3437},
};

zgiavuong
05-09-15, 09:16 PM
kaka
Mò đã đời nhận cũng ko ra cây kiếm hoàng kim cho tiêu dao
Làm luôn 1 cây cho có với bạn bè, vũ khí này mạnh hơn thần sa nữa các bác nhỉ?

Còn cái Phù thì các bạn mở lên thêm dòng là có tiêu dao mà :

tbChuangsongfu.tbGenreMap =
{
["Võ Đang Phái"] = { 14, 1435, 2991 },
["Ngũ Độc Giáo"] = { 20, 1574, 3145 },
["Thiên Vương Bang"] = { 22, 1663, 3039 },
["Thiên Nhẫn Giáo"] = { 10, 1658, 3324 },
["Đường Môn"] = { 18, 1633, 3179 },
["Thiếu Lâm Phái"] = { 9, 1702, 3093 },
["Côn Lôn Phái"] = { 12, 1700, 3080 },
["Cái Bang"] = { 15, 1606, 3245 },
["Nga My Phái"] = { 16, 1584, 3041 },
["Thúy Yên Môn"] = { 17, 1487, 3093 },
["Đại Lý Đoàn Thị"] = { 19, 1618, 3120 },
["Minh Giáo"] = { 224, 1625, 3181 },
["Cổ Mộ Phái"] = { 2261, 1733,3054 },
["Tiêu Dao Phái"] = { 2364, 1548, 3437},
};

thêm ở file nào thế bác + vk thần sa thiên địa 5 damge mà sao thua cây này dc

trungjx
05-09-15, 09:26 PM
thêm ở file nào thế bác + vk thần sa thiên địa 5 damge mà sao thua cây này dc
hả dữ zậy, thế cái đó lấy ở đâu? mở rương thần sa ra + lên 16 cũng cùi hơn mà
thêm ở script/item/class/chuansongfu.lua
hôm bữa ai chỉ fix khóa tài khoản nằm ở file nào trong script wên rồi bà con?

zgiavuong
05-09-15, 09:29 PM
hả dữ zậy, thế cái đó lấy ở đâu? mở rương thần sa ra + lên 16 cũng cùi hơn mà
thêm ở script/item/class/chuansongfu.lua
hôm bữa ai chỉ fix khóa tài khoản nằm ở file nào trong script wên rồi bà con?

vũ khí thân sa có 5 cấp lận vô hạ > phồn hoa > phong vân > kinh tiếu > thiên địa cái bác cầm là vô hạ thì nó chả cùi

zgiavuong
05-09-15, 09:37 PM
Fix khóa nhân vật ở script client đường dẫn client\script\account\account_head.lua
sửa 2 số 0 thành số 1 mà bác biết chỉnh lại thơi gian mà no update tài phú ko vậy với lại word set full map là gì vậy

trungjx
05-09-15, 09:41 PM
Fix khóa nhân vật ở script client đường dẫn client\script\account\account_head.lua
sửa 2 số 0 thành số 1 mà bác biết chỉnh lại thơi gian mà no update tài phú ko vậy với lại word set full map là gì vậy

à cái đó mình ko biết, ý mình al2 vũ khí thần sa nằm ở file nào để mình xem id lấy ra :(

zgiavuong
05-09-15, 09:42 PM
à cái đó mình ko biết, ý mình al2 vũ khí thần sa nằm ở file nào để mình xem id lấy ra :(

tình hình là thêm dc phái tiêu dao vào truyền tống rồi mà ko phù dc vì map không thông phải có wordset mới chạy dc map đó nhỉ

giangbanlac
05-09-15, 09:46 PM
Ai có thể Share cái Path Client của Tuân65 không.link baidu không tải được

zgiavuong
05-09-15, 09:49 PM
trong thể gm có nguyên liệu thân sa đó lấy ra mà ép vkts

trungjx
05-09-15, 09:50 PM
trong thể gm có nguyên liệu thân sa đó lấy ra mà ép vkts

mình sửa code tùm lum giờ mất rồi, bạn share mình đoạn code đó đc ko, tks

zgiavuong
05-09-15, 09:52 PM
thứ nhất trong script đã chỉnh sẵn Account.DEF_CLOSE_LOGIN_LOCK = 1;
Account.DEF_CLOSE_WEIXIN_LOCK = 1; mà vẫn bí khóa chả hiểu thứ 2 là lấy cái thẻ gm của thớt update trong đó có sẵn nl thân sa chức năng admin > vật phẩm hỗ trợ > nguyen lieu thần sa

nobitajx2
05-09-15, 09:54 PM
Ai có thể Share cái Path Client của Tuân65 không.link baidu không tải được

của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungjx
05-09-15, 10:26 PM
thứ nhất trong script đã chỉnh sẵn Account.DEF_CLOSE_LOGIN_LOCK = 1;
Account.DEF_CLOSE_WEIXIN_LOCK = 1; mà vẫn bí khóa chả hiểu thứ 2 là lấy cái thẻ gm của thớt update trong đó có sẵn nl thân sa chức năng admin > vật phẩm hỗ trợ > nguyen lieu thần sa
lên đc 1 cấp, tiếp theo nó đòi tinh chú thạch cấp 2 thì biết làm sao ? :(
à đang lấy ra, mài mò :)