PDA

View Full Version : [JX] Xin AE hướng dẫn cách đồng bộ sever và client

huythu
08-08-15, 11:04 AM
Mình mới tập làm game mình tập viết rồi nhưng chưa biết cách đồng bộ AE xin giúp mình nha . Có lên mạng mò mà toàn kêu chép setting từ sever qua clinent không à
Xin cám ơn ae giúp đỡ .

huythu
08-08-15, 11:17 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppppp

huythu
08-08-15, 11:23 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppp

heodat139
08-08-15, 11:27 AM
Mình mới tập làm game mình tập viết rồi nhưng chưa biết cách đồng bộ AE xin giúp mình nha . Có lên mạng mò mà toàn kêu chép setting từ sever qua clinent không à
Xin cám ơn ae giúp đỡ .

Bác nói thế tôi cũng chịu phải nói bị lỗi gì :v chứ đồng bộ thì chép cái settings từ server qua là đúng rồi :P

huythu
08-08-15, 11:32 AM
Bác nói thế tôi cũng chịu phải nói bị lỗi gì :v chứ đồng bộ thì chép cái settings từ server qua là đúng rồi :P

thế này nà tui sửa lại cái admin rồi vài chức năng công điểm nhanh thêm vài hiệu ứng rùi mà chép setting từ sever qua client mà vào nó như cũ không thay đổi bác ơi

ltt91
08-08-15, 11:42 AM
nghe mang máng thì hình như phải làm đơn gửi lên VNG và phường, xã nơi bạn đang sống với nội dung kiểu kiểu như : Đơn xin được set quyền đồng bộ clinet và sever game võ lâm lậu thì phải :Laluot_134::Laluot_134::Laluot_134:

heodat139
08-08-15, 11:45 AM
thế này nà tui sửa lại cái admin rồi vài chức năng công điểm nhanh thêm vài hiệu ứng rùi mà chép setting từ sever qua client mà vào nó như cũ không thay đổi bác ơi

nói chiện thánh thế cái đó bên script liên quan gì đến settings :)) dân newbie à

--- Chế độ gộp bài viết ---

nghe mang máng thì hình như phải làm đơn gửi lên VNG và phường, xã nơi bạn đang sống với nội dung kiểu kiểu như : Đơn xin được set quyền đồng bộ clinet và sever game võ lâm lậu thì phải :Laluot_134::Laluot_134::Laluot_134:

Đúng zòi đợi chủ tịch nước cho phép xuất bản đi :))

huythu
08-08-15, 11:49 AM
nói chiện thánh thế cái đó bên script liên quan gì đến settings :)) dân newbie à

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đúng zòi đợi chủ tịch nước cho phép xuất bản đi :))

dạ e newbie thưa a có gì a cười e dữ thế

heodat139
08-08-15, 11:51 AM
dạ e newbie thưa a có gì a cười e dữ thế
cái đó bên script mà :3 có liên quan gì tới settings đâu 8-}
Bác chạy jx Cộng đồng việt dev cái bản đó cho dễ rồi tính đến chuyện khác nhá

huythu
08-08-15, 12:02 PM
cái đó bên script mà :3 có liên quan gì tới settings đâu 8-}
Bác chạy jx Cộng đồng việt dev cái bản đó cho dễ rồi tính đến chuyện khác nhá

dạ có nghịch rồi bên đó làm được , ý mình là thế này mình đã làm lại mấy chức năng admin trong srript hết nói chung cái script mình đã chỉnh xong , nhưng khi mình chạy ptach thì nó k như cái của mình làm ra . Mình không biết sao .
Ýminh la thế đó

ltt91
08-08-15, 12:04 PM
dạ có nghịch rồi bên đó làm được , ý mình là thế này mình đã làm lại mấy chức năng admin trong srript hết nói chung cái script mình đã chỉnh xong , nhưng khi mình chạy ptach thì nó k như cái của mình làm ra . Mình không biết sao .
Ýminh la thế đó

Các chức năng trong scpirt thì ko phải đồng bộ mà khi sửa xong thì tắt sv để nó load lại bạn nhé

heodat139
08-08-15, 12:13 PM
Ýminh la thế đó

Chạy server nào vậy tui chưa bị lỗi thế này bao giờ :P xem server nào mới biết được cách fix

huythu
08-08-15, 12:20 PM
Chạy server nào vậy tui chưa bị lỗi thế này bao giờ :P xem server nào mới biết được cách fix

xin cám ơn Lt và ông heo
tui chạy ngạo tuyết không biết sao khi làm xong bên GS chạy không báo lỗi nhưng khi vào game thì nó không có cái như mình muốn mấy ông

ltt91
08-08-15, 12:51 PM
xin cám ơn Lt và ông heo
tui chạy ngạo tuyết không biết sao khi làm xong bên GS chạy không báo lỗi nhưng khi vào game thì nó không có cái như mình muốn mấy ông

Nghi ngờ 80% là ông viết sai nên ko đc lắm :Laluot_248::Laluot_248:

huythu
08-08-15, 01:06 PM
Nghi ngờ 80% là ông viết sai nên ko đc lắm :Laluot_248::Laluot_248:

;) tui cũng không biết nói sao nữa giờ nó không hiện chịu luôn mò cả tuần rồi

Edward_Newgate
08-08-15, 01:10 PM
Cái như bạn muốn là cái gì?
Khi sử dụng chức năng admin thì GS có báo gì ko.
Sửa script thì ko liên quan mấy đến settings đâu.

huythu
08-08-15, 01:19 PM
Cái như bạn muốn là cái gì?
Khi sử dụng chức năng admin thì GS có báo gì ko.
Sửa script thì ko liên quan mấy đến settings đâu.

Edward_Newgate
dạ a thứ 1 : là e chỉnh lại sever đưa chỉ có đồ xanh
thứ 2 : e chỉnh rồi làm cái lệnh bài vào tân thủ khi tới không thấy
thứ 3 : khi hoạt động trên GS không báo 1 lỗi gì
:-s