PDA

View Full Version : [TLBB] Tổng hợp về TLBB dành cho người mới

Trang : 1 [2]

shinno
31-01-16, 08:29 PM
cái áo này bạn càng hỏi càng rối thêm thôi hàng share sao sai vậy đi.\:D/

Sadlove123
31-01-16, 08:52 PM

- Chắc lại thích hàng tự chế sẽ ý nghĩa hơn.

kobihoanga
31-01-16, 08:58 PM
Cột D trong EquipBase.txt có chức năng

Lưu ý : Áo và Giáp là 1.
• Không mặc được là do fix sai.

sao theo bài của hữu duyên thì áo vs giáp là 13 thời trang là 24, còn makute thì bảo type năm ở cột f 2 là áo 16 là thời trang, vậy cuối cùng là như nào ạ :(

Sadlove123
31-01-16, 08:59 PM
sao theo bài của hữu duyên thì áo vs giáp là 13 thời trang là 24, còn makute thì bảo type năm ở cột f 2 là áo 16 là thời trang, vậy cuối cùng là như nào ạ :(

- Muốn biết thì test của Chị thử xem.

Lưu ý : Áo và Giáp là 1 loại.

kobihoanga
31-01-16, 09:17 PM
- Muốn biết thì test của Chị thử xem.

Lưu ý : Áo và Giáp là 1 loại.

mình chưa đọc kỹ, áo mình ns là thời trang ý, mình đổi ở cột type trong equipbase của thời trang thành 24 của giáp thành 13 rồi mà khi sửa xong thì không mặc được vào người nữa

--- Chế độ gộp bài viết ---

không phải tại trong sv 256 của lâm huy share thì cái thời trang mặc vào toàn bị lộ đôi giày lên bị xấu đang muốn sửa lại cái đó ạ

Sadlove123
31-01-16, 10:29 PM
mình chưa đọc kỹ, áo mình ns là thời trang ý, mình đổi ở cột type trong equipbase của thời trang thành 24 của giáp thành 13 rồi mà khi sửa xong thì không mặc được vào người nữa

- Nếu không nhầm, thì cột đó chỉ đổi số thứ tự thôi. Nhưng muốn Hài thành Thời Trang thì thay type của Hài thành type của Thời Trang. Còn việc hiển thị nằm trong Client mà?

kobihoanga
31-01-16, 10:55 PM
- Nếu không nhầm, thì cột đó chỉ đổi số thứ tự thôi. Nhưng muốn Hài thành Thời Trang thì thay type của Hài thành type của Thời Trang. Còn việc hiển thị nằm trong Client mà?

ô thời trang thì được chia thành áo vs hài vs tay hử, hay thời trang nó là 1 bộ, hiện thỉ là ở clien là ở file all.obj đó hả

Sadlove123
31-01-16, 11:21 PM
ô thời trang thì được chia thành áo vs hài vs tay hử, hay thời trang nó là 1 bộ, hiện thỉ là ở clien là ở file all.obj đó hả

- Thời Trang → là một bộ riêng, hiển thị ở trong Client :) Muốn fix nó thì vào Client rồi fix :) Còn ở Server chỉ liên quan icon hiển thị, point,....Chúc may mắn.

kobihoanga
31-01-16, 11:34 PM
- Thời Trang → là một bộ riêng, hiển thị ở trong Client :) Muốn fix nó thì vào Client rồi fix :) Còn ở Server chỉ liên quan icon hiển thị, point,....Chúc may mắn.

ok tks bạn :D mà cho hỏi là quy định hiện thị như nào thì ở file all.obj hay ở interface

makute7413
01-02-16, 07:31 AM
Giải thích bên kia rồi, cái type ở cột F của EquipBase.
Ở thời trang thì game.exe sẽ hiển thị cả bộ, còn y phục thì chỉ thiếu cái tay và chân.
Cơ chế hiển thị:
Thời trang: EquipBase (G) > EquipDress > ItemVisualChar > Model.axp + Material.axp
Y phục: EquipBase (G) > ItemVisualChar > Model.axp + Material.axp

kobihoanga
01-02-16, 09:11 AM
Giải thích bên kia rồi, cái type ở cột F của EquipBase.
Ở thời trang thì game.exe sẽ hiển thị cả bộ, còn y phục thì chỉ thiếu cái tay và chân.
Cơ chế hiển thị:
Thời trang: EquipBase (G) > EquipDress > ItemVisualChar > Model.axp + Material.axp
Y phục: EquipBase (G) > ItemVisualChar > Model.axp + Material.axp

tại mình chưa hiểu cơ chế hoạt động của EquipDress :D h thì mình hiểu hơn rồi :">

kobihoanga
01-02-16, 11:10 AM
Makute cho mình hỏi cái mình đã sửa cái thời trang tiên lữ tình duyên cột F thành 16, và ID cột G là 283 mình cũng đã thêm vào equipdress mà sao vào game lại không mặc được cái thời trang tiên lữ tình duyên nữa nhỉ, khi chỉnh sửa có yêu cầu gì không

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
01-02-16, 11:48 AM
Cột C ở EquipDress là 283. Số 283 này lấy đâu ra vậy?
Đồng bộ client với server chưa? Mà ở server này thay đổi type của thời trang lại là mất phối sức nhé.

kobihoanga
01-02-16, 12:01 PM
Cột C ở EquipDress là 283. Số 283 này lấy đâu ra vậy?
Đồng bộ client với server chưa? Mà ở server này thay đổi type của thời trang lại là mất phối sức nhé.

283 đó là ở trong file itemvisualchar.txt , mình đồng bộ clien và sv rồi ở sv thì đồng bộ file equipbase thôii đúng không nhỉ

famypo
02-02-16, 08:21 PM
bác chủ topic cho em xin hướng dẫn dùng decode được không bác !!

Sadlove123
02-02-16, 10:16 PM

- Để tìm lại xem còn không, còn mình sẽ share ngay cho bạn.

famypo
03-02-16, 09:45 AM
- Để tìm lại xem còn không, còn mình sẽ share ngay cho bạn.

vậy em cảm ơn bác trước =D> ..........................................

kobihoanga
03-02-16, 11:37 AM

Bạn để file txt_decode của hd vs file bạn cần decode vào 1 chỗ, xong dùng lệnh cmd tới thư mục đó xong dùng lệnh txt_decode [tên file mã hõa] [tên file mới.txt]
Còn nếu muốn dùng đk txt_decode mà ko cần để cùng thư mục thì bạn chỉ cần khai báo trong thư viện patch là đk

famypo
03-02-16, 03:45 PM
Bạn để file txt_decode của hd vs file bạn cần decode vào 1 chỗ, xong dùng lệnh cmd tới thư mục đó xong dùng lệnh txt_decode [tên file mã hõa] [tên file mới.txt]
Còn nếu muốn dùng đk txt_decode mà ko cần để cùng thư mục thì bạn chỉ cần khai báo trong thư viện patch là đk
cảm ơn bác để em thử :-c:-c....................................... Vd như : txt_decode petattrtable.txt 1.txt (để giải mã file petattrtable phải hok bác)

kobihoanga
03-02-16, 04:11 PM
cảm ơn bác để em thử :-c:-c....................................... Vd như : txt_decode petattrtable.txt 1.txt (để giải mã file petattrtable phải hok bác)

đúng rùi bác ví dụ như này nè

kobihoanga
03-02-16, 04:47 PM
Chia sẻ công cụ tìm lỗi ở cách file .lua khi code hoặc việt hóa

Cách dùng giống như txt_code của HD, cái này thực ra nó như 1 cái trình biên dịch lỗi ở dòng nào nó sẽ báo, Ai biết rùi thì đừng gạch đá nhé

famypo
03-02-16, 05:02 PM
đúng rùi bác ví dụ như này nè

bác cho em xin tool decode của bác đựoc không em em làm nó hiện như này %-(

kobihoanga
03-02-16, 05:26 PM

đây nè

Lâm Ngọc Huy
03-02-16, 05:27 PM
Đưa bài viết lên trên để người mới dễ theo dõi

vocweb
03-02-16, 05:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đầu tiên phải cd đến chỗ chứa file txt_decode trước chứ.
Nó báo lỗi như vậy nghĩa là ổ e không có file txt_decode

famypo
03-02-16, 05:57 PM
Đầu tiên phải cd đến chỗ chứa file txt_decode trước chứ.
Nó báo lỗi như vậy nghĩa là ổ e không có file txt_decode

cảm ơn các bác nhiều nha !!! mình làm được rồi do cái decode mình tải bị lỗi tải lại cái khác là ngon ngay \m/

Metalcore
03-02-16, 08:39 PM
sau bao nhiu lâu suy nghĩ ad đã quyết định đưa toip bổ và nhiều chất dinh dưỡng dành cho trẻ sơ sinh của Sadlove123 lên thương hiệu hàng đầu :))
xin chúc mừng !!

toshidotoke
04-02-16, 10:45 PM
Chả là mình có tập thêm pet mới qua bài hướng dẫn của mod sói mình thêm model các thứ vào client. thì nó chạy rùi nhưng đến khi thêm file MonsterAttrExTable.txt vào sv thì nó báo lỗi sau mong bác nào biết cách fix chỉ giúp cho em với [-O<

nguyenha93
26-05-16, 08:29 AM
Salove ơi. Giúp mình cái này với

Hôm nay e xin phép có 1 vài câu hỏi mong nhận được sự chỉ giúp của bác.

1, E chạy bản 3.52 của Intel có cái map quận lăng thiên vương và hậu qua viên có boss. Boss sau khi chết khoảng 30s là xuất hiện lại. Giờ e muốn chỉnh thành sau khi chết 10 phút với xuất hiện lại thì sửa ở đâu ạ

2, E có chế đồ nhưng rất khó để ra đồ 9 sao. Giờ ví dụ e chế 1 món đồ bất kỳ rồi chỉnh cho nó thành 9 sao và dòng theo ý e có được không ạ.

3, E xin nhờ thêm 1 chút. Bác nào có cái việt hóa các map thì cho e xin với. Hôm nọ e có đọc được ở đâu rồi mà hôm nay e tìm mãi không thấy. Ví dụ cái louyang = Lạc Dương, daili = Đại Lý.

E cảm ơn các bác trước. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác

N.T.S.1802
17-06-16, 04:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cách Tìm Đúng SHOP hiện thị IN Game :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Công cụ cần thiết :
• YuanbaoShop.lua
Đường dẫn : Client/Data/Interface.axp
• yuanbaoshop.lua
Đường dẫn home/tlbb/Public/Data/event/prize/
• ShopTable.txt
Đường dẫn Public/Config

Chú thích ý nghĩa trong hình :
• Số 1 là mục lục bên YuanbaoShop.lua tương ứng với số 3 bên yuanbaoshop.lua
• Số 2 là mục lục bên YuanbaoShop.lua tương ứng với số 4 bên yuanbaoshop.lua
P/s : Số 4 đó cái Shop mà nó hiện thị in game. Số ID 217 đó qua file ShopTable.txt dò đến cột 217 là ẻm.
Ví dụ bên trên là Shop Nhiệt Mại Thương Điểm.
Mình chỉnh theo cách của bạn được rồi nhưng khi vào game mở shop lên bị lỗi font chữ. Có thể chỉ mình cách fix không?

caovanthanh22
07-09-16, 12:16 PM
Tình hình là cái sever off của e cs phái mộ dung nhưng không có khung nâng tâm pháp ợ. vã lại Yếu quyết 45 của nó không có hiệu ứng thả kiếm( chiêu vẫn nổ dame nhưng không có hiệu ứng) ai biết cách làm khung nâng tâm pháp như 9 phái còn lại vs chỉnh lại hiệu ứng kill thì chỉ em vs ợ

thienphuc86
12-09-16, 07:39 PM
Tốc độ thú cưỡi ở StandardImpact.txt, cột có giá trị 80 là tốc độ cộng thêm đó.

5168 Thu Cuoi: Phi Thuy Ngu Gia 14 StdImpact014 1 2168 99 99 200 1 0 1 1 0 0 0 0 0 0 0 -1 0 0 1 10556257 0 0 可否使用任何技能(CanAction1标记,-1为无效) 0 0 可否使用任何技能(CanAction2标记,-1为无效) 0 0 可否移动(CanMove标记,-1为无效) -1 0 无敌否(Unbreakable标记,-1为无效) 0 0 移动速度修正%(0为无效) 80 0 隐身级别修正(0为无效) 0 0 反隐级别修正(0为无效) 0 0 变身ID(-1为无效) -1 0 骑乘ID(-1为无效) 96 0 允许还是禁止, 1: 允许; 0: 禁止; -1: 无效值; -1 0 技能集合ID -1 0 效果集合ID -1 0 0 0 0 0

cho mình hỏi là cái số 5168 lấy từ đâu ra vậy, của thú cưỡi ấy nhưng k hiểu số 5168 ở đâu giúp mình với

supergames
13-09-16, 04:16 AM
cho mình hỏi là cái số 5168 lấy từ đâu ra vậy, của thú cưỡi ấy nhưng k hiểu số 5168 ở đâu giúp mình với

id standimpact bạn nhé 30charrrrrrrrrrr

TLBBVN
13-09-16, 12:37 PM
Mọi Người Cho hỏi muốn cho skill Võ Hồn . vào khung võ hồn thì sửa ở đâu vậy ???

automad
24-10-16, 09:29 PM
Các bác cho hỏi cái thư mục Public/Config nó nằm ở đâu vậy ? Sao mình tìm mà ko thấy ? Hay phải mở bằng soft gì ?

trieutam010
24-10-16, 09:38 PM
Các bác cho hỏi cái thư mục Public/Config nó nằm ở đâu vậy ? Sao mình tìm mà ko thấy ? Hay phải mở bằng soft gì ?

trong serrver ấy, dùng winscp mở lên

automad
24-10-16, 09:56 PM
trong serrver ấy, dùng winscp mở lên

Ok tks bác đã thấy . Mà cho mình hỏi luôn làm sao để mình chế đồ max * ? Trong commonitem info mình thấy mấy cái nguyên liệu chế bí ngân , vải thô , tinh thiết đến lv 8 là hết rồi . Chế đồ ko max * được

trieutam010
24-10-16, 09:57 PM
Ok tks bác đã thấy . Mà cho mình hỏi luôn làm sao để mình chế đồ max * ? Trong commonitem info mình thấy mấy cái nguyên liệu chế bí ngân , vải thô , tinh thiết đến lv 8 là hết rồi . Chế đồ ko max * được

xem lại cái hướng dẫn, có chỉ hết rồi mà

automad
26-10-16, 06:56 PM
Mình giờ bị lỗi không mở được bản đồ thế giới . ALT M hoặc ấn ở công cụ nó cũng báo lỗi 1 lần C++ rồi từ đó ko ấn được nữa . Cả nhiệm vụ cũng thể . Nhận Q xong bật alt + Q lên nó cũng báo C++ lỗi rồi tịt hẳn :(

Sói Đẹp Trai
26-10-16, 08:27 PM
Mình giờ bị lỗi không mở được bản đồ thế giới . ALT M hoặc ấn ở công cụ nó cũng báo lỗi 1 lần C++ rồi từ đó ko ấn được nữa . Cả nhiệm vụ cũng thể . Nhận Q xong bật alt + Q lên nó cũng báo C++ lỗi rồi tịt hẳn :(

Chụp lại cái bảng đó mới biết đc chứ bạn

automad
26-10-16, 08:39 PM
Hình đây các bác xem hộ với . Lần đăng nhập nào vào game khi ấn mở bản đồ thế giới Alt + M với Nv Alt + Q cũng bị như này . Xong rồi không ấn vào đc map và quest nữa :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sói Đẹp Trai
26-10-16, 08:47 PM
Lỗi đó xuất hiện khi nào
+ TH1: Lỗi xuất hiện ngay khi vào game => Không phải Alt+Q, càng không phải Alt+M.
+ TH2: Lỗi xuất hiện khi mở Alt+Q, kiểm tra ID item đó trong CommonItem xem có không, và không liên quan đến Alt+M.

automad
26-10-16, 09:11 PM
Lỗi đó xuất hiện khi nào
+ TH1: Lỗi xuất hiện ngay khi vào game => Không phải Alt+Q, càng không phải Alt+M.
+ TH2: Lỗi xuất hiện khi mở Alt+Q, kiểm tra ID item đó trong CommonItem xem có không, và không liên quan đến Alt+M. Động đến nó thì nó mới báo lỗi thôi bác ơi . Cứ alt + Q hoặc alt +M là nó hiện cái này lên . Không động đến thì không sao cả :( . Nó báo lỗi này vẫn chơi game bình thường . Chỉ ko mở đc map thế giới và xem nhiệm vụ đc nữa thôi

Sói Đẹp Trai
26-10-16, 09:49 PM
Không có chuyện mở Alt + M lên là có đâu nha, trừ khi script có cái sendxscript gì đó về sv nó check. Nhưng nguyên nhân gì không cần biết, biết nó báo lỗi thì kiểm tra xem có hay không vậy là ok

automad
26-10-16, 11:22 PM
Không có chuyện mở Alt + M lên là có đâu nha, trừ khi script có cái sendxscript gì đó về sv nó check. Nhưng nguyên nhân gì không cần biết, biết nó báo lỗi thì kiểm tra xem có hay không vậy là ok À đây bác ơi . Alt +M nó báo lỗi khác . Cũng C++ nhưng là cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Còn cái Alt+Q trong common item không thấy item 305565088 đâu cả . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Giờ fix như nào hả bác ?

truyentkls
14-11-16, 04:50 PM
-Cho mình hỏi cách fix title NPC bị lỗi pos_x bla bla
-Chỉnh Script xong làm thế nào mà không cần reset sv mà chạy được ngay

phamvuong
31-01-17, 08:28 PM
mình chỉnh lại equipbase dòng CN =6000
CO =16
CP =16
nhưng khi vào game thì toàn+0
thật sự ko hiểu
hix

thanh06
16-09-17, 10:58 AM
- Hì, có gì cứ hỏi, mình sẽ update ở đầu topic những gì mình biết.
- Cần gì cứ nói mình có mình share cho.

bạn ơi cho mình hỏi cách add thú cưỡi với

thanh06
18-09-17, 10:57 AM
Bản 3.56 ai có muốn thì VH chơi chứ bản đó bị thay đổi cấu trúc file, lần mò từng cái muốn mệt người.
anh có thể hướng dẫn e cách add thú cưỡi được ko ..

FeiHung
05-12-17, 07:43 PM
có ai có phần mềm nào xem trực tiếp file dds nhẹ gọn ko ạ? cho tớ xin với!!! cảm ơn rất nhều;)
link của chủ topic ko đao đc nữa roài.

caovanthanh22
06-12-17, 06:16 PM
có ai có phần mềm nào xem trực tiếp file dds nhẹ gọn ko ạ? cho tớ xin với!!! cảm ơn rất nhều;)
link của chủ topic ko đao đc nữa roài.

paint.net chắt có thể load và sửa nhẹ dds đấy bác

FeiHung
06-12-17, 07:35 PM
paint.net chắt có thể load và sửa nhẹ dds đấy bác
cám ơn thím nhều :x:)>-
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Sadlove123
07-06-18, 11:18 PM
- Những skill điên đảo 1 thời TLBB FPT :)

boytctn310
09-09-19, 10:19 PM
Cứ thứ liên quan đế TLBB :
• Mở các file trong Client :
TOOL nguyên bộ :

• Auto train này là ngon lành cho ai cần luôn :

• Tool GM :

• Tool Decode mesh :

• Tool Decode txt :

• Xem file dds :

Mình cũng từng là member gà nên hiểu cảm giác muốn học hỏi :) Dù bây giờ chưa pr0 nhưng sẽ cố gắn học hỏi thêm. Cũng nhờ mấy anh chị đi trước chia sẽ lại. Mình cũng có nhiêu chia sẽ cho anh em mới vào nghề nhiêu :)
Thanks.

bác còn Auto train không ạ cho em xin với

Sadlove123
13-01-20, 01:27 AM
Thêm icon vào game

Interface.axp/Schema/ file wow.....
wowanimate.xml chứa đường dẫn đến các file icon và mã icon ví dụ là #451 là cánh vàng
<Animate Name="Agname_Wing_F_R" Loop="true" FaceMotionID="451" PlayTime="450" >
FaceMotionID="451" đây là mã icon in game.

hình ảnh icon thì nằm bên Material.axp/Common

Interface.axp/Commo

#-09 he thong
#-08 >>>
#-07 >>
#-06 >
#-05 team
#-04 dong
#-03 bac
#-02 vang
#-10 team vàng
#-11 huy chuong vang
#-12 huy chuong bac
#-13 huy chuong dong
#-14 vang- giao tu
#-15 bac- giao tu
#-16 dong- giao tu

một số mã đã test
#224,225 đầu rồng
468,469 trái tim - hoa
450,451 cánh vàng
#452,453 hoa hồng 3 bông
460,461 hoa tím
226,228 cánh trắng
#454,455 đao kiếm
458,459 cục vàng (KNB) đơn - kép

Danh sách mã :
#450 #451 #452 #453 #454 #455 #456 #457 #458 #459 #460 #461 #462 #463 #464 #465 #466 #467
#468 #469 #470 #471 #472 #473 #474 #475 #476 #477 #478 #479 #481 #480 #482 #483

FeiHung
07-02-20, 09:17 PM
Mấy thím kia gà nhỉ, mình vừa học chạy sever lúc trưa thì đến chiều mình đã biết biến con Yến tử trưởng thành ra 1 con pet biến dị theo ý và dame quái hơn 10triệu từ lv1 nhé, chắc mình có năng khiếu...

chỉ thêm tí point vào pet là dc thôi mà. cái này ai chả làm dc :-o:-o:-o:-o:-o

thaonet
25-03-20, 11:38 PM
Ae cho mình hỏi chỉnh ở đâu để nhân vật có nhiều chiêu thức của các phái khác nhau

Sadlove123
26-03-20, 10:16 AM
Ae cho mình hỏi chỉnh ở đâu để nhân vật có nhiều chiêu thức của các phái khác nhau

- Cái này phải add nhiều thứ lắm bạn

thaonet
27-03-20, 06:08 AM
- Cái này phải add nhiều thứ lắm bạn
Cái đó hay, pro làm bài hướng dẫn đi.

Sadlove123
03-05-20, 09:23 PM
Mình sẽ cập nhật dài dài khi có thể .

Hôm này sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng chiêu thức của môn phái bất kỳ tùy ý mình muốn .

---###---
Bài học 1 : Hướng dẫn thêm chiêu thức môn phái tùy ý.

Xem video hướng dẫn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1) Nội dung vật phẩm sử dụng ở : Public/Config/CommonItem.txt

39999993 3 0 6 14 FightSkillGaiBang_10 #c00ffffHoành Täo Càn Khôn #YEdit : 20h55 29/03/2020#r#c00FF00Dành riêng cho GM 30 1 1 5 20 399993 74 1 2 9 -1 4 Dß₫c ph¦m 4 0 2000 -1 0

2) Nội dung file script của vật phẩm sẽ sử dụng :

--̉»°ăÎïÆ·µÄĬÈϽű¾

--½Å±¾ºÅ
x399993_g_scriptId = 399993 --ÁÙÊ±Đ´Ơâ¸ö,ƠæƠưÓõÄʱº̣̉»� �¨̉ª¸Ä.

--Đè̉ªµÄµÈ¼¶

--Ч¹ûµÄID
x399993_g_Impact1 = 9581 --ÁÙÊ±Đ´Ơâ¸ö
x399993_g_Impact2 = -1 --²»ÓĂ

--ʼ₫½»»¥Èë¿Ú
function x399993_OnDefaultEvent( sceneId, selfId, bagIndex )
-- ²»Đè̉ªƠâ¸ö½Ó¿Ú£¬µ«̉ª±£Áô¿ Ơº¯Êư
end

--Ơâ¸öÎïÆ·µÄʹÓĂ¹ư³̀ÊÇ·ñÀàË ÆÓÚ¼¼ÄÜ£º
--ϵͳ»áÔÚÖ´ĐĐ¿ªÊ¼Ê±¼́²âƠ⸠öº¯ÊưµÄ·µ»ØÖµ£¬Èç¹û·µ»Øʧ °ÜỘºöÂÔºóĂæµÄÀàËƼ¼ÄܵÄÖ ´ĐĐ¡£
--·µ»Ø1£º¼¼ÄÜÀàËƵÄÎïÆ·£¬¿É� �Ô¼̀ĐøÀàËƼ¼ÄܵÄÖ´ĐĐ£»·µ»� �0£ººöÂÔºóĂæµÄ²Ù×÷¡£
function x399993_IsSkillLikeScript( sceneId, selfId)
return 1; --Ơâ¸ö½Å±¾Đè̉ª¶¯×÷Ö§³Ö
end

--Ö±½ÓÈ¡ÏûЧ¹û£º
--ϵͳ»áÖ±½Óµ÷ÓĂƠâ¸ö½Ó¿Ú£¬² ¢¸ù¾ƯƠâ¸öº¯ÊưµÄ·µ»Øֵȷ¶¨ ̉ÔºóµÄÁ÷³̀ÊÇ·ñÖ´ĐĐ¡£
--·µ»Ø1£º̉Ѿ*È¡Ïû¶ÔӦЧ¹û£¬² »ÔÙÖ´ĐĐºóĐø²Ù×÷£»·µ»Ø0£ºĂ� �ÓĐ¼́²âµ½Ïà¹ØЧ¹û£¬¼̀ĐøÖ´� �Đ¡£
function x399993_CancelImpacts( sceneId, selfId )
return 0; --²»Đè̉ªƠâ¸ö½Ó¿Ú£¬µ«̉ª±£Áô¿ Ơº¯Êư,²¢Ç̉ʼÖƠ·µ»Ø0¡£
end

--̀ơ¼₫¼́²âÈë¿Ú£º
--ϵͳ»áÔÚ¼¼Äܼ́²âµÄʱ¼äµăµ ÷ÓĂƠâ¸ö½Ó¿Ú£¬²¢¸ù¾ƯƠâ¸öº¯ ÊưµÄ·µ»Øֵȷ¶¨̉ÔºóµÄÁ÷³̀Ê Ç·ñÖ´ĐĐ¡£
--·µ»Ø1£º̀ơ¼₫¼́²âͨ¹ư£¬¿É̉Ô ¼̀ĐøÖ´ĐĐ£»·µ»Ø0£º̀ơ¼₫¼́²â ʧ°Ü£¬ÖĐ¶ÏºóĐøÖ´ĐĐ¡£
function x399993_OnConditionCheck( sceneId, selfId )
--Đ£ÑéʹÓõÄÎïÆ·
if(1~=LuaFnVerifyUsedItem(sceneId, selfId)) then
return 0
end
return 1; --²»Đè̉ªÈκÎ̀ơ¼₫£¬²¢Ç̉ʼÖƠ� �µ»Ø1¡£
end

--ÏûºÄ¼́²â¼°´¦ÀíÈë¿Ú£º
--ϵͳ»áÔÚ¼¼ÄÜÏûºÄµÄʱ¼äµăµ ÷ÓĂƠâ¸ö½Ó¿Ú£¬²¢¸ù¾ƯƠâ¸öº¯ ÊưµÄ·µ»Øֵȷ¶¨̉ÔºóµÄÁ÷³̀Ê Ç·ñÖ´ĐĐ¡£
--·µ»Ø1£ºÏûºÄ´¦Àíͨ¹ư£¬¿É̉Ô� �̀ĐøÖ´ĐĐ£»·µ»Ø0£ºÏûºÄ¼́²âÊ §°Ü£¬ÖĐ¶ÏºóĐøÖ´ĐĐ¡£
--×¢̉⣺Ơâ²»¹â¸ºÔđÏûºÄµÄ¼́² ẩ²¸ºÔđÏûºÄµÄÖ´ĐĐ¡£
function x399993_OnDeplete( sceneId, selfId )
if(0<LuaFnDepletingUsedItem(sceneId, selfId)) then
return 1;
end
return 0;
end

--Ö»»áÖ´ĐĐ̉»´ÎÈë¿Ú£º
--¾ÛÆøºÍ˲·¢¼¼ÄÜ»áÔÚÏûºÄÍê³ Éºóµ÷ÓĂƠâ¸ö½Ó¿Ú£¨¾ÛÆø½áÊø ²¢Ç̉¸÷ÖÖ̀ơ¼₫¶¼Âú×ăµÄʱº̣� �©£¬¶ø̉ưµ¼
--¼¼ÄÜ̉²»áÔÚÏûºÄÍê³Éºóµ÷ÓĂƠ â¸ö½Ó¿Ú£¨¼¼ÄܵÄ̉»¿ªÊ¼£¬Ïû ºÄ³É¹¦Ö´ĐĐÖ®ºó£©¡£
--·µ»Ø1£º´¦Àí³É¹¦£»·µ»Ø0£º´¦ Àíʧ°Ü¡£
--×¢£ºƠâÀïÊǼ¼ÄÜÉúЧ̉»´ÎµÄÈ ë¿Ú
function x399993_OnActivateOnce( sceneId, selfId )
if(-1~=x399993_g_Impact1) then
LuaFnSendSpecificImpactToUnit(sceneId, selfId, selfId, selfId, x399993_g_Impact1, 0);
end
return 1;
end

--̉ưµ¼ĐÄ̀ø´¦ÀíÈë¿Ú£º
--̉ưµ¼¼¼ÄÜ»áÔÚĂ¿´ÎĐÄ̀ø½áÊøÊ ±µ÷ÓĂƠâ¸ö½Ó¿Ú¡£
--·µ»Ø£º1¼̀ĐøÏ´ÎĐÄ̀ø£»0£ºÖĐ ¶Ï̉ưµ¼¡£
--×¢£ºƠâÀïÊǼ¼ÄÜÉúЧ̉»´ÎµÄÈ ë¿Ú
function x399993_OnActivateEachTick( sceneId, selfId)
return 1; --²»ÊÇ̉ưµ¼ĐԽű¾, Ö»±£Áô¿Ơº¯Êư.
end

Cảm ơn các bạn đã ghé xem #4

angelk50
28-06-20, 11:56 AM

Mình mới học chỉnh op, làm theo hướng dẫn đã được nhưng còn 1 số thắc mắc mong cao nhân giải đáp:
1: Chỉ số op của trang bị 1 số chỉ số có dấu +/-
2: Cột CM chỉnh 9 là 9 sao vậy còn các giá trị 10,11,12,13,14 là sao vậy? có số sao cao hơn 9 ạ?
3:
CO thuộc tính nhỏ nhất (min)
CP thuộc tính cao nhất (max)
CQ tư chất nhỏ nhất (min)
CR tư chất cao nhất (max)

4 cột này ý nghĩa mình không hiểu lắm với chỉnh cột nào để trang bị có đủ 16 dòng vậy?
Thanks

Sadlove123
28-06-20, 02:54 PM

Mình mới học chỉnh op, làm theo hướng dẫn đã được nhưng còn 1 số thắc mắc mong cao nhân giải đáp:
1: Chỉ số op của trang bị 1 số chỉ số có dấu +/-
2: Cột CM chỉnh 9 là 9 sao vậy còn các giá trị 10,11,12,13,14 là sao vậy? có số sao cao hơn 9 ạ?
3:
CO thuộc tính nhỏ nhất (min)
CP thuộc tính cao nhất (max)
CQ tư chất nhỏ nhất (min)
CR tư chất cao nhất (max)

4 cột này ý nghĩa mình không hiểu lắm với chỉnh cột nào để trang bị có đủ 16 dòng vậy?
Thanks

- Cột CM để 9 sẽ là 9 sao.
- Cột CN là id bên ItemSegValue.
- Cột CO và CP nên để 16 tức vào game trang bị đó sẽ hiện max 16 dòng.
- Cột CQ có thể là điểm nhỏ nhất và CR là điểm max mà sv cho phép trang bị. Ví dụ : nhỏ nhất là Nội lực +1 lớn nhất Nội lực +250 không thể hơn.

angelk50
28-06-20, 07:59 PM
- Cột CM để 9 sẽ là 9 sao.
- Cột CN là id bên ItemSegValue.
- Cột CO và CP nên để 16 tức vào game trang bị đó sẽ hiện max 16 dòng.
- Cột CQ có thể là điểm nhỏ nhất và CR là điểm max mà sv cho phép trang bị. Ví dụ : nhỏ nhất là Nội lực +1 lớn nhất Nội lực +250 không thể hơn.

Mình chỉnh op đồ hơi cao nên chuyển map là bị dịch chuyển đến địa phủ thông báo cho GM gì đó thì có cách nào tắt cái tính năng này đi không vậy mấy bác? hoặc tăng chỉ số giới hạn cho nhân vật ở file nào ạ?

Sadlove123
28-06-20, 08:22 PM
Mình chỉnh op đồ hơi cao nên chuyển map là bị dịch chuyển đến địa phủ thông báo cho GM gì đó thì có cách nào tắt cái tính năng này đi không vậy mấy bác? hoặc tăng chỉ số giới hạn cho nhân vật ở file nào ạ?

- Nâng Max HP lên thì mình bó tay rồi.

skythienlong
29-06-20, 01:05 PM

thế là bị thành âm máu bay về địa phủ là phải

Sadlove123
14-07-20, 09:16 AM
- Share tool AXP Packer à hướng dẫn sử dụng :

Link tải : Link tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xem hướng dẫn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mikeroo
17-07-21, 12:58 PM
Các bạn cho mình hỏi mình dùng nhầm lệnh gm chuyển môn phái dẫn đến bảng skill môn phái bị mất hết, giờ làm cách nào để phục hồi dc bảng skill vậy các bạn ?

Sadlove123
17-07-21, 03:22 PM
Các bạn cho mình hỏi mình dùng nhầm lệnh gm chuyển môn phái dẫn đến bảng skill môn phái bị mất hết, giờ làm cách nào để phục hồi dc bảng skill vậy các bạn ?

- Mở alt+s ra xem có hiện skill không? Có thì kéo nó ra, không có thì dùng lệnh !!modifymenpai = 9 , rồi đi nhận phái lại

Mikeroo
17-07-21, 05:22 PM
- Mở alt+s ra xem có hiện skill không? Có thì kéo nó ra, không có thì dùng lệnh !!modifymenpai = 9 , rồi đi nhận phái lại

Cảm ơn bạn nhiều, mình làm được rồi

Mikeroo
17-07-21, 07:01 PM
Các bạn cho mình hỏi làm sao xóa dc con pet này nhỉ, mình đã vào db bảng t_pet xóa lun r mà vẫn thấy nó hiện. Cảm ơn các bạn.

angelk50
29-01-22, 12:39 AM
bạn ơi cho mình hỏi muốn chỉnh số lần sử dụng của vật phẩm thì chỉnh ở đâu vậy? Như công lực đan ngày cho sử dụng 3 lần

vitcon1195
02-05-22, 09:10 PM
ai chỉ chỉnh đổi bạc nhìu với ạ

phamvuong
02-05-22, 09:46 PM
ai chỉ chỉnh đổi bạc nhìu với ạ

e pờ ri de nhá aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

vitcon1195
03-05-22, 10:07 PM
e pờ ri de nhá aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

nó nằm ở file nào z b ..

Sadlove123
04-05-22, 12:00 PM
nó nằm ở file nào z b ..

/tlbb/Public/Data/Script/event/prize/eprize.lua
là file này nó quy định khi đổi 1 bạc được bao nhiêu KNB

/tlbb/Public/Data/Script/obj/qianzhuang/oqianzhuang_yuanbao.lua

trong file có mục này : x181000_BuyYuanbao , xem code nó báo max là bao nhiêu rồi chỉnh theo tùy ý

vitcon1195
07-07-22, 03:14 PM
- Những skill điên đảo 1 thời TLBB FPT :)

chỉ cách adđ skill nào với ạ .