PDA

View Full Version : [JX] Centos không cho truy cập SSH khi thay IP sang IP wan

KieuTrang
07-08-15, 09:00 PM
Chào các anh!
Em vướng mắt một lỗi để online bằng SV Linux là khi thay ip thành ip wan cho Centos thì nó ko cho máy Win truy cập vào.
Giả sử dùng WinSCP thì nó vào được vài giây rồi báo lỗi Server unexpectedly closed network connection
Còn cái SecureCRT thì cũng truy cập đc 1 lúc rồi out
Mong các anh có kn chỉ em với
Cảm ơn các anh nhiều

nghichtu91
07-08-15, 09:04 PM
Chào các anh!
Em vướng mắt một lỗi để online bằng SV Linux là khi thay ip thành ip wan cho Centos thì nó ko cho máy Win truy cập vào.
Giả sử dùng WinSCP thì nó vào được vài giây rồi báo lỗi Server unexpectedly closed network connection
Còn cái SecureCRT thì cũng truy cập đc 1 lúc rồi out
Mong các anh có kn chỉ em với
Cảm ơn các anh nhiều

open port cho ssh ! .................................................. .............................

KieuTrang
08-08-15, 12:08 AM
open port cho ssh ! .................................................. .............................

Mình online sv bằng máy ảo vmware mới đầu dùng private ip 192.168.x.x thì vẫn ssh dc thế nhưng khi dùng public ip 123.21.x.x hoặc các ip khác ngoài private ip thì truy cập ssh dc vài giây là bị ngắt. Không hiểu bị gì mặc du đã allow host và tắt firewall cua cả centos va máy win.
Không biet bị gì nữa

ltt91
08-08-15, 09:36 AM
Tên nào trong vót log acc ta thế này :look_down:

KieuTrang
08-08-15, 05:45 PM
Tên nào trong vót log acc ta thế này :look_down:

chai dầu ăn nè thím hé hé .........................................

Edward_Newgate
08-08-15, 05:58 PM
Mình online sv bằng máy ảo vmware mới đầu dùng private ip 192.168.x.x thì vẫn ssh dc thế nhưng khi dùng public ip 123.21.x.x hoặc các ip khác ngoài private ip thì truy cập ssh dc vài giây là bị ngắt. Không hiểu bị gì mặc du đã allow host và tắt firewall cua cả centos va máy win.
Không biet bị gì nữa

Được vài giây nhưng là kết nối thành công hay là đang kết nối.

carotkhoaitay
08-08-15, 08:16 PM
Được vài giây nhưng là kết nối thành công hay là đang kết nối.

bạn biết lỗi tự động mất nhân vật server linux ko, lâu lâu nó tự mất đi nhân vât :)