PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về server TGHM 1.2.6

Vanhelsing
09-05-08, 06:54 PM
Mình mới down bản server 1.2.6 của anhviet30 về nhưng cài mãi chưa được vì vẫn gặp một số lỗi. Thấy nhiều anh em đã cài thành công rùi nên anh em làm ơn hướng dẫn cụ thể cách cài đặt cho mình nhé. Mình tự làm theo hướng dẫn đi kèm bộ download nên bị một số lỗi sau nhờ anh em chỉ giúp:

1. Mình không tìm thấy IP Database của MSSQL mà nó yêu cầu đổi trong file hosts và trong file table.xml mặc dù làm như hướng dẫn:

# MSSQL IP Address
# Change those to yout DB IP
172.20.13.16 dbserver
172.20.13.16 database

10.0.2.15 aumanager
10.0.2.15 manager
10.0.2.15 link1
10.0.2.15 game1
10.0.2.15 game2
10.0.2.15 game3
10.0.2.15 delivery
10.0.2.15 backup
10.0.2.15 auth
10.0.2.15 gmserver

<!-- SYBASE -->
<!--
<driver name="com.sybase.jdbc2.jdbc.SybDriver" />
<connection name="auth0" poolsize="8" url="jdbc:sybase:Tds:172.16.2.5:4100/passport" username="sa" password="123456"/>
-->
<!-- MYSQL -->
<!--
<driver name="com.mysql.jdbc.Driver" />
<connection name="auth0" poolsize="3" url="jdbc:mysql://localhost/passport?useUnicode=true&amp;characterEncoding=utf8" username="root" password=""/>
-->
<!-- MSSQL -->
<driver name="com.microsoft.jdbc.sqlserver.SQLServerDriver" />
<connection name="auth0" poolsize="8" url="jdbc:microsoft:sqlserver://192.168.1.2:1433;databasename=dbo" username="sa" password="123456"/>

2. Mình chạy phần đăng ký acc đã chạy được trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng khi điền xong thông tin đăng ký và nhấn vào submit thì toàn bị lỗi ở đoạn này mặc dù đã làm như trong hướng dẫn:

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Unable to connect to server: TDS in /opt/lampp/htdocs/register/processor.php on line 26

Warning: mssql_select_db(): supplied argument is not a valid MS SQL-Link resource in /opt/lampp/htdocs/register/processor.php on line 27
Connection failed! Check your core.php

<?php
/* Script Created by BORODA specially for MMORPG-DEV.COM Community */
//complete "station\sqlexpress" with your particular case
$SERVER = "TDS";
//complete with your login
$ADMIN_NAME = "sa";
//complete pass with your pass
$ADMIN_PASS = "123456";
//complete database witht the name of your perfect world database
$DATABASE = "dbo";

?>

3. Mình đang dùng client 1.3.5VN và đã patch 1.2.6 vậy có cần phải chỉnh gì trong client nữa không ?
Nếu làm sai chỗ nào mong mọi người giúp đỡ nhất là bro anhviet30 vì mình thấy bạn đã làm thành công server này và còn làm online cả bản 1.3.6. Nếu được anhviet30 có thể viết một bài hướng dẫn chi tiết để mình cùng một số bạn khác dễ hiểu hơn.Thanks all anh em rất nhiều.

anhviet30
09-05-08, 09:28 PM
- <?php

//complete "station\sqlexpress" with your particular case
$SERVER = "dbserver:1433\sqlexpress";
//complete with your login
$ADMIN_NAME = "sa";
//complete pass with your pass
$ADMIN_PASS = "123456";
//complete database witht the name of your perfect world database
$DATABASE = "dbo";

?>

Data trong mssql 2005 bạn tạo tên phải là dbo để tương thích với file trên

anhviet30
09-05-08, 09:30 PM
192.168.1.2 dbserver
192.168.1.2 database

10.0.2.15 aumanager
10.0.2.15 manager
10.0.2.15 link1
10.0.2.15 game1
10.0.2.15 game2
10.0.2.15 game3
10.0.2.15 delivery
10.0.2.15 backup
10.0.2.15 auth
10.0.2.15 gmserver

anhviet30
09-05-08, 09:31 PM
dùng server 1.2.6 EN nhé

viết thêm cho đủ

anhviet30
09-05-08, 09:37 PM
bạn config lại thằng SQLEXPRESS một chút mới được
Start --> Programes --> Microsoft sql server 2005 --> Configuration Tools --> SQL Server Surface Area Configuration -
chọn Surface ... and connection
chọn remote connect
nhìn qua bên phải chọn Local and remote connect
Using both.....
Ok thế là xong

gunbound1012
09-05-08, 10:56 PM
Vhelsing hình như trước cung choi Thế gới hoàn mỹ VN thì phải ở server thanh long đungs ko

Vanhelsing
10-05-08, 06:46 AM
Vhelsing hình như trước cung choi Thế gới hoàn mỹ VN thì phải ở server thanh long đungs ko

Mình có chơi TGHM VN trước có chơi ở Thanh Long nhưng bây giờ sang server Hoàng Đế rùi.
@anhviet: mình không sử dụng MSSQL 2005 mà chỉ dùng MSSQL 2000 Personal thui, ở trong hướng dẫn nó bảo xài cài này cũng được mà

Vanhelsing
10-05-08, 08:26 AM
Mình vẫn bị lỗi này mặc dù đã config lại:

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Unable to connect to server: TDS in /opt/lampp/htdocs/register/processor.php on line 26

Warning: mssql_select_db(): supplied argument is not a valid MS SQL-Link resource in /opt/lampp/htdocs/register/processor.php on line 27
Connection failed! Check your core.php

Cái này phải dùng MS SQL 2005 hả bạn? Mà máy mình chỉ khi bật modem online mới có IP, mình cũng ko hiểu vấn đề này. IP của mình là 192.168.1.100

gunbound1012
10-05-08, 09:49 PM
web nay bị sai code với databaser
bạn sử dụng database nao vậy
bạn vào processor.php chinh cho phu hợp với cái data bạn tạo ra
cụ thể trong table users

Vanhelsing
11-05-08, 06:54 AM
Mình không rành về SQL bạn nói mình sửa thì sửa thế nào đây, mình sử dụng bản TGHM down trên MediaFire đó (PWServer.1.2.6.BlackBox.v1.0r001). Mình post cho bạn nội dung file processor.php bạn sửa dùm mình nhé hoặc bạn gủi cho mình cái bản web nào mà ko bị lỗi chạy được trên MS SQL2000 là được:

<?
include "core.php";
//Preregistartion processing. Making the password string a valid format
$aaa=$_REQUEST['login'].$_REQUEST['pass'];
$md=md5($aaa);
$cc="0x";
$md52=$cc.$md;
//echo $md52;
//Post preparation processing. Making script work on register globals = off
$login = $_REQUEST['login'];
$question = $_REQUEST['question'];
$answer = $_REQUEST['answer'];
$realname = $_REQUEST['realname'];
$dn = $_REQUEST['dn'];
$email = $_REQUEST['email'];
$mnumber = $_REQUEST['mnumber'];
$province = $_REQUEST['province'];
$city = $_REQUEST['city'];
$pnumber = $_REQUEST['pnumber'];
$address = $_REQUEST['address'];
$zip = $_REQUEST['zip'];
$gender = $_REQUEST['gender'];

//Begin insertion
$conn=mssql_connect($SERVER,$ADMIN_NAME,$ADMIN_PAS S);
$db = mssql_select_db($DATABASE,$conn) or die("Connection failed! Check your core.php");

//Just in case...
$query = "SELECT * FROM users WHERE (name = '$login')";
$rresult = mssql_query($query) or die("Failed to execute query! Something went wrong... $query");
$last2=mssql_fetch_row($rresult);
if ($last2['0'] > 0)
{
echo "Such user already exists!";
exit;
}
$query = "exec adduser '$login',$md52,'$question',$answer,$realname,$dn,' $email','$mnumber','$province','$city','$pnumber', '$address','$zip','$gender','','1',$md52";
$rresult = mssql_query($query) or die("Failed to execute query! Something went wrong...");
//All done. Lets info the user...
echo "Account $login with password $_REQUEST[pass] registered succesfull!";
?>

Nếu được bạn làm ơn hướng dẫn mình cụ thể nhé, mình muốn chơi offline cho này lắm rùi, connect được rùi nhưng chỉ không có acc để log vào chơi thui.
Tiện thể cho mình hỏi sao máy mình ko có sẵn IP nhỉ, chỉ lúc nào mình bật modem connect vào internet thì mới có IP vậy cứ lúc nào muốn chơi thì phải bật modem à???

nghiamt
11-05-08, 08:08 AM
@Vanhelsing máy bạn có sẵn IP là 127.0.0.1 ko thì tạo 1 cái card mạng ảo là có IP ngay ý mà

AnhLords
11-05-08, 08:32 AM
@vanhelsing: bạn làm theo các bước sau:
1. Kiểm tra file hosts xem dbserver đã chỉ đến ip data của bạn chưa.
2. Kiểm tra file table.xml xem user và pass data chính xác không
3. Cuối cùng bạn mở file core.php ra chỉnh lại cho chính xác.

quandat
13-05-08, 11:32 PM
Mình nghe nói máy dùng chip Intel mới cài được server TGHM, nếu CPU dùng chíp AMD thì không chạy được. Có đúng như vậy không ????

anhviet30
14-05-08, 03:22 PM
Nếu chip AMD thì sẽ có phần fix cho nó ah, vậy mới chạy được