PDA

View Full Version : Share DKVS2 ít bug do mình dev

kennyhoang
06-08-15, 08:30 PM
Như đã hứa anh em mình sẽ share bản DKVS2 mà mình fix từ bản anh Tuấn

Nội dung fix

Hệ thống pháp bảo và hợp thành pháp bảo (Dev thêm)
Tìm thấy lệnh GM
Chỉnh sửa Ui nhìn cho đẹp mắt
Việt hóa tầm 95%
Kết thúc phó bản rơi vào góc chết k di chuyển được (đã fix)
Tỷ lệ drop ổn định (đã fix)
Không phân giải được thần binh (đã fix)
Hệ thống thương thành không trùng với server (đã fix)
Đi Pb và map train KNB( dev thêm)
Event trung thu , Thời trang VIP, Ghép thần binh tại hợp thành (D)
Sửa lại toàn bộ thú cưỡi (dev thêm thú 14 click zô là lên chưa tăng cấp thú 13 lên dc )

Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
pass: giundepzai.com

Hướng dẫn:

Giải nén ở ổ D:

Sau đó chạy file [1]Start Web và [2]Server

Nếu không đươc hoặc ổ khác thì Mở file [2]Server theo đường dẫn Ổ\Daokiemvosong\DaoKiemS1\server.bat

ID/pass MYSQL

root/forum.tuan565.com

Lệnh GM

Thay vì ghi dx hay gm thì các bạn gmtaodo

Ví dụ: gmtaodo level 100

Có gì thắc mắc về cài đặt thì conment tại bài viết này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nobitajx2
11-08-15, 09:13 AM
sao k thấy link tải vậy thớt

acma865
11-08-15, 10:17 AM
cho vài ảnh đề mô đi chủ thớt
30 chảaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

minhkhanh109
11-08-15, 10:40 AM
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhnhianh
11-08-15, 02:24 PM
xin hướng dẫn sơ về cài đặt và chạy sever cần những phần mềm hỗ trợ gì ko ạ???
tks nhiều

kennyhoang
11-08-15, 11:05 PM
xin hướng dẫn sơ về cài đặt và chạy sever cần những phần mềm hỗ trợ gì ko ạ???
tks nhiều

sr mình quên chưa điền link download. Download về khởi động rất dễ. Chạy file [1]Web và file [2]Server . Đối với win 7 và 8 , 10 nếu lỗi bật file 99[stop]. Rồi click chuột phải chọn run administrator. 2 file 1 và 2 . Hiện tại server dkvs mình phát triển dev nâng cấp thú level 18 cường hóa đồ max 40 rùi nhé.
Quên phần mềm hỗ trợ em nó để chạy java runtime environment 8

tului
12-08-15, 12:45 AM
mình hỏi tắt/mở GM ở trong file nào zậy thớt ? thks :D

anhnhianh
12-08-15, 08:44 AM
mình hỏi tắt/mở GM ở trong file nào zậy thớt ? thks :D

theo đường dẫn ...\DaoKiemVoSong\DaoKiemS1\resources\ mở file configuration.xml tìm đến:

<bean id="server.command.enableGM" class="java.lang.Boolean" >
<constructor-arg value="true" /> -- true là mở , false là đóng
</bean>

hoangcangbg
12-08-15, 08:56 AM
Có cách nào nâng cao điểm chúc phúc khi tăng cấp thú cưỡi k bạn, mỗi lần nâng được 1 cp, khá lâu :D

anhnhianh
12-08-15, 09:03 AM
chủ thớt cho xin mấy lệnh lấy đồ cuối của sv đc ko ạ :) với cho hỏi file chứa thông tin item là file nào nằm ở đâu?? tks nhièu :D

hoangcangbg
12-08-15, 09:14 AM
chủ thớt cho xin mấy lệnh lấy đồ cuối của sv đc ko ạ :) với cho hỏi file chứa thông tin item là file nào nằm ở đâu?? tks nhièu :D

DaoKiemVoSong > web > <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> > client > icon > equip :D web game nào icon cũng là equip :D

kennyhoang
12-08-15, 09:20 AM
DaoKiemVoSong > web > <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> > client > icon > equip :D web game nào icon cũng là equip :D

cái đó chỉ là hình ảnh hiển thị item túi đó. Tất ca đều ở config.swf

anhnhianh
12-08-15, 09:21 AM
không biết dùng lệnh lấy item trang bị như vầy có đúng ko??
gmtaodo item 4120045
xin pro xem qua...

kennyhoang
12-08-15, 09:32 AM
không biết dùng lệnh lấy item trang bị như vầy có đúng ko??
gmtaodo item 4120045
xin pro xem qua...

lệnh gm cấu trúc

gmtaodo x y z

x: chức năng muốn ( ví dụ : equip là trang bị, item là vật phẩm , level là cấp
y: id đối với equip và item. là số lượng đối với chức năng khác
z: số lượng đối với equip hoặc item ( chức năng khác không cần điền z)

Vd minh họa:

gmtaodo item 30000 999
(hình như là 999 cường hóa tinh luyện :D)

anhnhianh
12-08-15, 09:34 AM
lệnh gm cấu trúc

gmtaodo x y z

x: chức năng muốn ( ví dụ : equip là trang bị, item là vật phẩm , level là cấp
y: id đối với equip và item. là số lượng đối với chức năng khác
z: số lượng đối với equip hoặc item ( chức năng khác không cần điền z)

Vd minh họa:

gmtaodo item 30000 999
(hình như là 999 cường hóa tinh luyện :D)

sao tôi thử lấy trang bị có id là 3040115
thì nhập như vầy: gmtaodo equip 3040115
nhưng vẫn ko đc :( ko biết sai hay thiếu chỗ nào/?

tvnnam
12-08-15, 11:26 AM
không biết bản này có bị lỗi chiến trường không?? mình vào toàn bị lag ko di chuyển được8->

kennyhoang
12-08-15, 01:50 PM
không biết bản này có bị lỗi chiến trường không?? mình vào toàn bị lag ko di chuyển được8->

Không lỗi chiến trường nhé . Máy mình và máy các bạn kia di chuyển bt nhé . Do máy bạn thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn thấy di chuyển co lag k
40 charrrrrrrrrrrrrrr

anhnhianh
12-08-15, 02:49 PM
Không lỗi chiến trường nhé . Máy mình và máy các bạn kia di chuyển bt nhé . Do máy bạn thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn thấy di chuyển co lag k
40 charrrrrrrrrrrrrrr

ko bị lag gì hết :| bình thường cả

kennyhoang
12-08-15, 03:57 PM
Đương nhiên vẫn sẽ có lỗi. cái gì cũng không thể hoàn hảo tôi vẫn đang tiếp hoàn chỉnh nó. Tôi share nhằm mục đích mọi người dev phát triển nó. Chứ không hề ns đây la 1 bản hoàn thiện các bạn muốn thì cứ đem online . Lúc đó đừng kêu lỗi lên đây nhé!

nobitajx2
13-08-15, 12:00 PM
sao mình chạy 1 và 2 không đc nhỉ? chạy 2 load 1 tý xong out luôn, cài java rồi

Palestin
13-08-15, 10:11 PM
sao mình chạy 1 và 2 không đc nhỉ? chạy 2 load 1 tý xong out luôn, cài java rồi

tắt uac trên máy tính đi thím 8->

kennyhoang
13-08-15, 11:20 PM

Thiếu z(số lượng đồ đối với equip hoặc item)
gmtaodo equip 3040115 1

Chuẩn VNG

Palestin
13-08-15, 11:43 PM
gmtaodo equip 3040115 1

Chuẩn VNG

thớt cho mình hỏi là của mình cái vụ hợp thành ấy nó ko có thần thú , nó chỉ tới cái thằng sự kiện thôi , với con kì lân vương , tiến hóa xong , mất tiêu cái đầu , còn phân nữa à, bựa vãi :))
up cho mấy bác lệnh gm để dễ chơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái chỗ bộ thần binh , số cuối 10 là đồ cấp 100 nhưng ko up lên đồ vô lượng được ,còn đồ 09 tức cấp 90 thì lại up được , cái này thì tùy các bác :))

kennyhoang
13-08-15, 11:47 PM
thớt cho mình hỏi là của mình cái vụ hợp thành ấy nó ko có thần thú , nó chỉ tới cái thằng sự kiện thôi , với con kì lân vương , tiến hóa xong , mất tiêu cái đầu , còn phân nữa à, bựa vãi :))

up cho mấy bác lệnh gm để dễ chơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái chỗ bộ thần binh , số cuối 10 là đồ cấp 100 nhưng ko up lên đồ vô lượng được ,còn đồ 09 tức cấp 90 thì lại up được , cái này thì tùy các bác :))

Thần chú bạn click vào lì xì lễ bao nhé. Rồi có phần nâng cấp thần binh đó. Đổi từ luyện binh phù ra

Thú bị lỗi do swf. Mình fix xong oy

Bộ 100 muốn up thần chú đơn giản mà code vài cái xong

Palestin
14-08-15, 12:09 AM
Thần chú bạn click vào lì xì lễ bao nhé. Rồi có phần nâng cấp thần binh đó. Đổi từ luyện binh phù ra

Thú bị lỗi do swf. Mình fix xong oy

Bộ 100 muốn up thần chú đơn giản mà code vài cái xong

fix xong con thú và bộ 100 up lên nha bác, à mà bác biết code lại cái up thú hay thần binh ko , nó up tự động gì mà còn chậm hơn bấm tay nữa, bấm mà muốn banh con chuột lun , ý mình là chỉnh cho nó 1 click hoặc kiểu như là nhanh hơn 1 tí vậy đó :(:(:(:(:(

tului
14-08-15, 03:39 PM
fix xong con thú và bộ 100 up lên nha bác, à mà bác biết code lại cái up thú hay thần binh ko , nó up tự động gì mà còn chậm hơn bấm tay nữa, bấm mà muốn banh con chuột lun , ý mình là chỉnh cho nó 1 click hoặc kiểu như là nhanh hơn 1 tí vậy đó :(:(:(:(:(

bạn down autoclick về mà xài cho máu, ngồi đó mà nhấp chuột :D

Palestin
14-08-15, 04:05 PM
bạn down autoclick về mà xài cho máu, ngồi đó mà nhấp chuột :D

oh làm được rồi , tk bác nhiều \:D/

akir1994
17-08-15, 05:38 PM
giãi nén khog đc chủ pic ơi nén file = rar nào vậy help :(

nguyenquochuy
17-08-15, 05:50 PM
- Cần lắm một Link tải Fshare :D :D

hkgh2501
18-08-15, 05:42 PM
Bác ơi, cái này là bản DKVS2 đúng không, em đang def bản DKVS1.
Bác chỉ em cách def cường hóa lên như cái này với.
Thanks bác nhiều nhiều!

boydtc
21-08-15, 09:56 AM
thớt cho hỏi fix lỗi chiến trường thế nào vậy?

nkoxdl
21-08-15, 10:03 AM
làm sao để xóa tên nhân vật trong Bảng Xếp Hạng z thớt???

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

nkoxdl
21-08-15, 10:39 AM
links Fshare cho m.n nè

Ducthinh682
21-08-15, 10:42 AM
Mình cài trên VPS bạn nào hướng dẫn mình cách config online với đc ko ạ :(

congacon11
26-08-15, 09:50 PM
mình muốn chơi chung với người khác làm sao vậy các bạn

dukute1995
27-08-15, 11:21 AM
Chủ thớt cho e hỏi muốn đổi lệnh gmtaodo ở file nào vậy e tìm mãi ko thấy

kietkhung
28-08-15, 01:09 AM
vô được phần login game rùi mà ko vô đc hẳn game cứ đứng đơ chỗ loadgame là sao thớt

duongto
04-09-15, 11:19 PM
cho em hỏi cách tăng thời gian hết hạn event cũng như phúc lợi hoạt động ( đổi đồ) với chủ topic. thank anh

dovanquynhz
06-09-15, 01:41 PM
Làm sao để tạo item nằm trong hợp thành được vậy thớt? có thể hướng dẫn mình được không?

kaizvip
31-10-15, 02:41 AM
Sao mình add vàng vào mà chức năng dạng như nạp thẻ vào game ấy mình add cả tỉ mà lì xì nó ghi mình k có nạp...mình import ban(chuan).sql
Có bị lỗi gì không bồ

theanh2013
31-10-15, 08:58 AM
Sao mình add vàng vào mà chức năng dạng như nạp thẻ vào game ấy mình add cả tỉ mà lì xì nó ghi mình k có nạp...mình import ban(chuan).sql
Có bị lỗi gì không bồ

Bản chuẩn.sql bị lỗi mất đồ đó bạn! Còn add knb thì mình ko biết

KaizKenny
01-11-15, 05:19 PM
Cho mình hỏi mình chỉnh cho quái drop cái cao cấp tiền đồng mà nó không rớt nhỉ

commando0305
05-12-15, 10:24 PM
sao vào trang "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" để nạp knb ko đc vậy ?

0986369780
06-12-15, 11:55 AM
ai giúp mình với chạy file [1]Start Web.bat bị dính 2 lỗi này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Google.com
26-12-15, 11:42 AM
ai giúp mình với chạy file [1]Start Web.bat bị dính 2 lỗi này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Run as administrator :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

zminhducz
09-01-16, 10:24 AM
Bản này đẹp quá. cài đc qua hamachi hay online thì tốt.test thấy chạy êm ru.;)

kennyhoang
09-01-16, 10:38 AM
Bản này đẹp quá. cài đc qua hamachi hay online thì tốt.test thấy chạy êm ru.;)

Có bản còn ngon UPdate sau phiên bản này mà mình xóa rồi Bỏ DKVS lun

zminhducz
10-01-16, 11:33 AM
Có bản còn ngon UPdate sau phiên bản này mà mình xóa rồi Bỏ DKVS lun
Đặt gạch chờ bản up của cậu.>:D<.Bỏ DKVS thì lại qua cái khác.nhiều cái cần voc mà.Tiện cho mình hỏi cf online có cần cf những file nào.bản này nhìn rối mắt quá:-?

chinh
18-02-16, 11:47 PM
gmtaodo equip 3040115 1

Chuẩn VNG

có danh sách các item ko bác, cho xin với

assmin
21-03-17, 08:33 PM
lỗi con ngựa bị mất phần thân trên fix sao bác -
mấy con cuối bị hết bác ơi t

duongto
15-11-18, 06:41 PM
mình muốn thay đổi phần thưởng khi ăn bánh event trung thu thì chỉnh mục nào bạn ( chỉ giúp mình file dropte bánh trung thu với ). thank

kennyhoang
13-03-19, 03:52 AM
Mình đã nghỉ dev game 1 thời gian khá dài có lẽ hết thời đam mê 1 cái gì đó về Game web. Đây là 1 kỷ niệm đáng nhớ. Cám ơn mọi người đã trải nghiệm và cmt bài viết này

kebactinhb
13-03-19, 06:28 PM
Mình đã nghỉ dev game 1 thời gian khá dài có lẽ hết thời đam mê 1 cái gì đó về Game web. Đây là 1 kỷ niệm đáng nhớ. Cám ơn mọi người đã trải nghiệm và cmt bài viết này

muốn phát triển lại k!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

KemIcy
31-10-19, 12:51 AM
Như đã hứa anh em mình sẽ share bản DKVS2 mà mình fix từ bản anh Tuấn

Nội dung fix

Hệ thống pháp bảo và hợp thành pháp bảo (Dev thêm)
Tìm thấy lệnh GM
Chỉnh sửa Ui nhìn cho đẹp mắt
Việt hóa tầm 95%
Kết thúc phó bản rơi vào góc chết k di chuyển được (đã fix)
Tỷ lệ drop ổn định (đã fix)
Không phân giải được thần binh (đã fix)
Hệ thống thương thành không trùng với server (đã fix)
Đi Pb và map train KNB( dev thêm)
Event trung thu , Thời trang VIP, Ghép thần binh tại hợp thành (D)
Sửa lại toàn bộ thú cưỡi (dev thêm thú 14 click zô là lên chưa tăng cấp thú 13 lên dc )

Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn:

Giải nén ở ổ D:

Sau đó chạy file [1]Start Web và [2]Server

Nếu không đươc hoặc ổ khác thì Mở file [2]Server theo đường dẫn Ổ\Daokiemvosong\DaoKiemS1\server.bat

ID/pass MYSQL

root/forum.tuan565.com

Lệnh GM

Thay vì ghi dx hay gm thì các bạn gmtaodo

Ví dụ: gmtaodo level 100

Có gì thắc mắc về cài đặt thì conment tại bài viết này

Mình ko chạy dc cái [1] start Web, bấm vào nó hiện lên xong biến mất luôn chỉ mình fix với :((

sstoys
21-05-20, 07:07 AM
Run as administrator :)
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mình cũng bị lỗi này. Win8, click vào thì hiện tab cmd nhưng ko ra code, dùng run as administrator thì bị 2 bảng lỗi trên. Ai giúp mình cái

ricana
25-03-22, 07:03 PM
bác nào còn bản này không ạ , share lại em xin với

anhtuanvn169
02-07-22, 09:03 PM
Huyền thoại 1 thời, trong máy lúc nào cũng có game này :-|