PDA

View Full Version : [JX] Cần người giúp config server LINUX trên VPS

Ducthinh682
03-08-15, 12:30 PM
bạn nào giúp mình config server LINUX trên VPS với ạ... mình config không được.. Mình config chạy đc goddess và bishop nhưng tới khi chạy S3relay thì nó báo lỗi như vậy

S3Relay: ÓëRelayRootµÄÁ´½Ó¶Ï¿ªÁË - cung voi RelayRoot lien tiep bi ngat quang -
FAIL: ÓëRootRelay½¨Á¢Á¬½Ó³ö´í - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
create mutex0

bạn nào biết và giúp mình config thì để lại y!h hoặc FB mình sẽ pm... Y!H mình là : mr.missfpi

Nếu đc mình xin cám ơn và sẽ hậu tạ cho ạ...

Thân!!

wermanhme1990
03-08-15, 12:45 PM
bạn làm như hướng dẫn ở topic này là ok, lưu ý phải có vps linux và vps window( để chạy pays)hoặc có thể dùng máy tính của mình để làm window server chạy pays:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ducthinh682
03-08-15, 12:58 PM
bạn làm như hướng dẫn ở topic này là ok, lưu ý phải có vps linux và vps window( để chạy pays)hoặc có thể dùng máy tính của mình để làm window server chạy pays:

mình thử hết rồi vẫn ko đc cậu ơi ... bị lỗi s3relay như trên

wermanhme1990
03-08-15, 01:01 PM
mình thử hết rồi vẫn ko đc cậu ơi ... bị lỗi s3relay như trên
nếu làm đúng như hướng dẫn, bạn kiểm tra lại các port đã mở đủ chưa.

Ducthinh682
03-08-15, 01:06 PM
nếu làm đúng như hướng dẫn, bạn kiểm tra lại các port đã mở đủ chưa.

mình đả mở port bên VPS LINUX hết rồi mình dùng 2 VPS 1 con WIN 2k8 1 con LINUX CENTOS 6.6

wermanhme1990
03-08-15, 01:14 PM
mình đả mở port bên VPS LINUX hết rồi mình dùng 2 VPS 1 con WIN 2k8 1 con LINUX CENTOS 6.6
Hướng dẫn ở topic này minh thấy rất đầy đủ, bỏ qua bước tắt firewall đi, còn tất cả chỉ cần làm đúng là ok, bạn làm thật cẩn thật, xem lại các file config của server như ip, user password root, sa, v.v.., đọc mấy cái comment của topic nữa.
Mình tự cấu hình jx lên vps nhưng thấy topic hướng dẫn rất chi tiết rồi, không lẽ bảo người ta quay clip chi tiết luôn.

Ducthinh682
03-08-15, 01:22 PM
Hướng dẫn ở topic này minh thấy rất đầy đủ, bỏ qua bước tắt firewall đi, còn tất cả chỉ cần làm đúng là ok, bạn làm thật cẩn thật, xem lại các file config của server như ip, user password root, sa, v.v.., đọc mấy cái comment của topic nữa.
Mình tự cấu hình jx lên vps nhưng thấy topic hướng dẫn rất chi tiết rồi, không lẽ bảo người ta quay clip chi tiết luôn.

bạn cho mình xin y!h mình hỏi tí .

Ducthinh682
03-08-15, 02:07 PM
úp... bạn nào đi ngang qua gé giúp mình với.............................

hichay
03-08-15, 03:50 PM
Bạn đang xài bản nào vậy ?
Bạn chụp cái bishop cho mình xem

Ducthinh682
03-08-15, 04:42 PM
Bạn đang xài bản nào vậy ?
Bạn chụp cái bishop cho mình xem

bishop chạy ok rồi bạn.. nó hiện lên Bishop start Ok rồi....