PDA

View Full Version : ManhTung :Em xin code ngoc phat sang di nà

dtthinh
07-05-08, 05:22 PM
Sao cứ zô thằng cha Bình Thập chĩ tậu viên ngọc tim là bị dis hay ghe
tu lúc update bản 4.1 và NPC KUNGFU và ITEM là máy của em hay bị dis lắm nà
anh manh tung cho em xin code ngoc phát sang nà em copy code ngoc tím trong YGB 3.51 Full vào foder item copy code ngọc tím mà zô toàn là ngọc gì hok à
ngọc tím lại có chữ. Help em cái:cold:

DuongHoangMan
14-05-08, 05:09 PM
Đơn giản là hãy chỉnh cho NPC bán luôn đồ đã add ngọc thuộc tính. Cái này cũng giống như bạn chỉnh cho NPC bán đồ đã hợp thành và cường hóa vậy. Còn code như thế nào thì bạn chờ mình poss lấn sau vì mình quên rồi mà mình lại ngồi poss ở quán nên không coi lại được.

cá mập xám
15-05-08, 03:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn có thể vào topic này xem và tham khảo, chủ đề giống nhau đó!

DuongHoangMan
15-05-08, 05:18 PM
Như đã hứa hôm nay mình sẽ chỉ dẫn cách cho NPC bán đồ op thuộc tính phát sáng như sau:
Bạn chắc biết cách cho NPC bán đồ rồi chứ, cái này chỉ là thay đổi dòng thứ nhất tức là dòng cường hóa cho vật phẩm. Bình thường thì dòng này bao gồm 8 chữ số Ví dụ như Vũ khí + 10 : 10000010. Bây giờ nếu có thêm thuộc tính thì nó trở thành: 1012001910 (Vũ khí + 10 10 giai đoạn Hỏa).
Chú ý : nếu là áo thủ thì là 1022001910 ( áo + 10 10 giai đoạn Hỏa)
nếu là thuộc tính khác thì bạn thay chữ số thứ 7 bằng số khác
1 là Hỏa
2 là Thủy
3 là Phong
4 là Nội công
5 là ngoại công
6 là độc
2 con số cuối thể hiện số lần cường hóa
con số thứ 8 thể hiện số giai đoạn thuộc tính ( 0 là 1 giai đoạn, 1 là 2 giai đoạn,..., 9 là 10 giai đoạn).
Đây là file TBL_Sell của mình đã cho các NPC bán đồ đầy đủ đồ 10x và vũ khí 10x ở Huyền Bột ( đã op tt Nội cho VK và Hỏa cho áo thủ ) :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và đây là file TBL_ITEM đã chỉnh lại cho đúng tên và công lực cũng như lực phòng thủ của item như Online ( file cũ của server 4.1 không đúng tên và công lực ):