PDA

View Full Version : [TLBB] MiniMap - Kinh Mạch?

omasa
30-07-15, 11:16 PM
Hiện tại mình đang có 2 vấn đề hơi căng mong ae xem qua cái nhé.

1. Mình đang muốn khi ấn Alt + M. Sau đó click vào tên map nào trên bản đồ thì nó hiện nguyên Map map đó như ấn Tab giống bên VNG ấy (hình 1). Mình thấy có 1 bản nó có thêm lệnh

local g_CurMap = "Minimap"; và mình code nó lại. Nhưng khi vào game nó báo lỗi (Hình 2) Và chức năng trên cũng ko thành công.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2. Mình thấy có 1 bản có Chân Nguyên + Kinh Mạch. Cho hỏi add thêm chức năng này trên Client và SV thì thêm chỗ nào nhỉ :(

VD:

Mong các bác giúp đỡ phát :D

athecang
30-07-15, 11:23 PM
VĐ 1: confix.axp/SceneDefineEx.txt

omasa
30-07-15, 11:26 PM
VĐ 1: confix.axp/SceneDefineEx.txt

Hiện tại mình chưa thấy bản nào có chức năng này. Mình chwua hiểu ý bạn lắm. Bạn cho mình cái code + hướng dẫn qua tí đc ko :)

athecang
30-07-15, 11:47 PM
Hiện tại mình chưa thấy bản nào có chức năng này. Mình chwua hiểu ý bạn lắm. Bạn cho mình cái code + hướng dẫn qua tí đc ko :)

Bản của Makute alt+M ra bản đồ thế giới đấy

songtu
30-07-15, 11:48 PM
cái thứ 1: Muốn làm như kiểu của VNg thì phải bắt đc sự kiện khi click chuột vào cái icon đó, mình thử nhưng ko thành công, hóng cao thủ thôi ...
cái thứ 2: Chân nguyên là folder Zhenhuan, kinh mạch là folder Jingmai, đó là ở client thôi, còn ở sever code thế nào thì phải tùy trình độ từng người!!

omasa
30-07-15, 11:50 PM
Bản của Makute alt+M ra bản đồ thế giới đấy

Bạn chưa hiểu ý mình rồi. Alt + M vẫn ra ok. Nhưng bạn thấy Alt + M nó ra tất cả Map. Ví dụ bạn Alt + M lên rồi Click chuột vào Map Đại Lý (Trong khi bạn đang đứng map Tô Châu) thì nó hiện ra luôn cái bản đồ của Đại Lý ấy mà không cần phải qua bên Đại Lý.

athecang
30-07-15, 11:52 PM
cái thứ 1: Muốn làm như kiểu của VNg thì phải bắt đc sự kiện khi click chuột vào cái icon đó, mình thử nhưng ko thành công, hóng cao thủ thôi ...
cái thứ 2: Chân nguyên là folder Zhenhuan, kinh mạch là folder Jingmai, đó là ở client thôi, còn ở sever code thế nào thì phải tùy trình độ từng người!!
Bác Songtu gợi ý e fix skill Hoành Tảo Càn Khôn của Cái Bang với! Miễn dịch hoài!

omasa
30-07-15, 11:53 PM

Mình vừa cài 1 phiên bản của khựa thấy ông nào share bên mình quên mất rồi. Vọc thử thấy Mở Giao diện có hiện ra bảng Chân Nguyên, Kinh Mạch mà chưa biết sd thế nào vì chưa chơi thử qua phiên bản 3.0 trở lên này bjo.

s2bac95
31-07-15, 02:53 AM
Bạn dùng Client và SV nào vậy ?

omasa
31-07-15, 03:54 AM
Bạn dùng Client và SV nào vậy ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>