PDA

View Full Version : Ai hướng dẫn cách làm LAN và Online của Gunbound

siegwaight
02-05-08, 04:35 PM
Ai hướng dẫn cách làm LAN và Online của Gunbound! Thanks.:feel_good:

qwerttgb
02-05-08, 09:26 PM
Theo như mình bít thì bạn cần cho một máy trong lan chạy gameserver làm máy chủ .còn mấy máy khác thì tạo một cái card mạng ảo đúng địa chỉ IP của gameserver rồi chép client gunbound ở máy chủ vào các máy con là chơi dc.Nhớ chỉnh lại host của từng máy con nha.Ở các máy con muốn tạo tài khoản đăng nhập chỉ cần vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>địa (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chỉ ip máy chủ/localhost/gunbound/ thế thôi.

tungsony
02-05-08, 11:10 PM
Theo như mình bít thì bạn cần cho một máy trong lan chạy gameserver làm máy chủ .còn mấy máy khác thì tạo một cái card mạng ảo đúng địa chỉ IP của gameserver rồi chép client gunbound ở máy chủ vào các máy con là chơi dc.Nhớ chỉnh lại host của từng máy con nha.Ở các máy con muốn tạo tài khoản đăng nhập chỉ cần vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>địa (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chỉ ip máy chủ/localhost/gunbound/ thế thôi.

chỉ thế này thì ai cũng làm được bạn a`, nó không giống như MU offline đâu, thứ nhất về phần client thì không thể chép từ máy này sang máy khác được, mà phải cài đặt sau đó chép patch vào, thay địa chỉ IP ở những file GunBound.ini và NyxLauncher.ini về địa chỉ của máy chủ dịch vụ Gameserver
==>> vào file host điền giống với file host của máy chủ Gameserver
thế là được

bachcotsau
03-05-08, 04:38 AM

Chơi Lan mà vào = localhost thì nó sẽ vào đâu nhỉ :haha:
Máy chủ vào = localhost được chứ máy con mà đánh vào thì ???

qwerttgb
03-05-08, 08:18 PM
Chơi Lan mà vào = localhost thì nó sẽ vào đâu nhỉ :haha:
Máy chủ vào = localhost được chứ máy con mà đánh vào thì ???
còn cách khác là:Bạn hảy vào máy chủ rồi mở srart ----->run
0------>cmd-------->ipconfig xem địa chỉ ip rổi sữa lại cái gb sevver cho giống với ip máy chủ là xong cài web cũng vậy khỏi tạo card mạng mới ví dụ ip máy chủ là 10.0.0.1
thì vào web là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế thôi.:byebye:

siegwaight
05-05-08, 03:13 PM
còn cách khác là:Bạn hảy vào máy chủ rồi mở srart ----->run
0------>cmd-------->ipconfig xem địa chỉ ip rổi sữa lại cái gb sevver cho giống với ip máy chủ là xong cài web cũng vậy khỏi tạo card mạng mới ví dụ ip máy chủ là 10.0.0.1
thì vào web là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế thôi.:byebye:
tớ thử rồi mà k được cậu ạ:angry:.
Nó báo k thấy web này.
hay là mạng LAN co vấn đề, nhưng chơi AOE vẫn bt mà:burn_joss_stick:

Kid[t]
05-05-08, 06:14 PM
Tớ nghĩ phải đánh IP của máy chủ chứ

vmtruong
19-05-08, 06:49 PM
Mình nghĩ là cài client(để ko bị lỗi sau khi login ko nhìn thấy Startgame,và phải sửa file host lại giống như ở server thì mới chơi đc.Mình thử rồi.Nhöng mình bị lỗi:2 máy thấy nhau nhưng ko start game đc(ko fai bị lỗi full download ah).Ai biết chỉ em với!!!

nguyenvuson
19-05-08, 07:32 PM
Mấy người nói gì vậy, chẳng hiểu nói về chủ đề nào nữa.
chơi trong mạng LAN thì đơn giản:
1, với máy chủ chứa Server Gunbound thì chỉnh lại IP của Server + Client giống với máy chủ.
2, với máy con ( máy Client) chỉ cần chỉnh tất cả IP Client Gunbound trùng với IP của máy chủ.
Vậy đó, mình làm như vậy chơi được trong mạng LAN đó. còn Online thì chưa biết...
trong TOPIC này là mấy tấm ảnh mình choi trong mạng LAN nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghiamt
20-05-08, 08:10 PM
Có bác nào có lòng nén cái Client của các bác xong up lên cho em cái đc ko ? em nghi em ko cài đc là do Client

yendung321cn
16-06-08, 02:18 PM
lỗi 202 khi Click vào Sv là lỗi gì nhỉ!minh ko vào Game đc!

Kid[t]
17-06-08, 02:43 PM
Tớ cài phát được lun :D
Mà ai bik cho lên Online thì phải mở những port nào ko

yendung321cn
18-06-08, 11:14 AM
tớ nhấn vào Sv nó cứ báo lỗi không biết vì cái gì!pó tay!

Kid[t]
18-06-08, 11:18 AM
Lỗi ji` đấy post hình lên xem.
GunBound Online này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Vào test thử đê)

yendung321cn
18-06-08, 11:55 AM
đây đại ca! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kid[t]
18-06-08, 12:01 PM
IP trong Server đã chỉnh đúng chưa.
Lúc bạn vào gunbound bạn có nối mạng không

yendung321cn
18-06-08, 12:46 PM
lúc mình vào không báo 1 lỗi gì`!vẫn bình thường!các IP thi chính sác 100% và đây là hình Sv đã chạy! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghia2006
05-07-08, 02:49 PM
mình cài gunbound ok, khi hai máy vào room , nhấn ready xong không nhấn start được, ai biết chỉ dùm mình.

Kid[t]
05-07-08, 02:51 PM
K0 được thì xài lệnh
/shrduatlwkr

nghia2006
05-07-08, 04:19 PM
Nếu xài lệnh đó thi bất tiện quá, huynh có cách nào chỉ mình chỉnh lại sao cho nhấn nút start để choi game ko ?