PDA

View Full Version : [Hướng Dẫn] Start Game thông qua Login Mu.exe

cuonglee
02-05-08, 12:49 PM
Start Game thông qua Login Mu.exe

- Thấy nhiều người đang đặt câu hỏi cho vấn đề này, nên mình xin phép làm 1 hướng dẫn nhỏ để giải quyết vấn đề này.
Vấn đề ở đây là file main do người crack nó đã crack luôn chức năng autoupdate (không gọi file Mu.exe lên), và giờ chúng ta chỉ việc mở lại cái chức năng đó (gọi lên lại file Mu.exe), file Mu.exe đồng thời vừa là login vào game đồng thời nó có sẵn chức năng autoupdate từ Server nhưng các bạn phải config chức năng update đó mới sử dụng được autoupdate, trong diễn đàn đã có thành viên post cái hướng dẫn đó rồi, xem tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lưu ý: file Mu.exe đều có trong client orignal của WebZen hoặc FPT....

- Ở bài này tôi chỉ hướng dẫn cách vào game thông qua file Mu.exe. Và tôi lấy ví dụ là file Main 1.04X (đang hot hiện nay ^^)

PHIM HƯỚNG DẪN 1

Link 1: Mediafire.com (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link 2: Megaupload.com (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Nhưng chỉ nhiêu đó thì các bạn cũng chưa thể connect vào game được. Tiếp đến các bạn phải config IP và port connect trong file Mu.exe nứa:

PHIM HƯỚNG DẪN 2

Link 1: Mediafire.com (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link 2: Rapidshare.com (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công !!!
Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé

Destruct
02-05-08, 01:07 PM
Cái này hay quá đi mất! Good Work!!!

mylove0707
02-05-08, 04:18 PM
thanks anh Cường nhiều ! dạo này anh Cường nhiệt tình quá !

Đầu Gấu
02-05-08, 04:26 PM
ko bít nói gì hơn chỉ bít dùng 1 câu cực kỳ Cảm Ơn Cuonglee nhé ,bạn nhiệt tình thật đó .Cảm Ơn

Đầu Gấu
02-05-08, 04:54 PM
trời sao ít quá vậy bạn có thể hướng dẫn chi tiết 1 chút dc ko :(((

neverdie1
02-05-08, 04:55 PM
anh cuonglee ơi . anh có thể share cho em 1 file Mu.exe cho bản 1.02H của anh share ko?
cám ơn anh

Đầu Gấu
02-05-08, 05:00 PM
giờ bạn cứ coi như bọn mình chưa bít tí gì đi bạn có thể hướng dẫn chi tiết .....:(

cuonglee
02-05-08, 09:13 PM
Hix, thì nó chỉ có nhiêu đó thôi, chứ mình biết hướng dẫn gì thêm nữa đâu, bạn không hiểu chỗ nào

Đầu Gấu
03-05-08, 12:54 AM
bạn hướng dẫn mình lúc dùng Onlydbg nếu mình dùng Main s3ep1 chẳng hạn khác thì thay thế như nào xem phim của bạn lúc bạn thay JMP short.. thành jnz gì đó nếu mình dùng main khác thì thay thành gì .giúp mình nhé .THANKS

Anh Huy
03-05-08, 01:27 AM
- JNZ là mặc định của main lúc chưa crack , bằng cách sử dụng lệnh JMP để loại bỏ mu.exe . Bây giờ muôn bật lại mu.exe làm ngược lại từ JMP => JNZ ... giải thích như vậy bạn hiểu chứ .

Đầu Gấu
03-05-08, 02:39 AM
Mình đã làm dc Thanks bạn nhìu

bachcotsau
03-05-08, 04:34 AM
Anh cuong dùng bbflash nên lưu ra ở chế độ .exe thì file sẽ nhẹ hơn upload cũng dễ .Em quay video gần 1 h mà chỉ xuất ra có gần 20mb mà anh quay có gần 2' mà đã 15 mb rồi .

KhuongCK_Dev
06-05-08, 08:50 AM
Start Game thông qua Login Mu.exe

- file Mu.exe đồng thời vừa là login vào game đồng thời nó có sẵn chức năng autoupdate từ Server Lưu ý: file Mu.exe đều có trong client orignal của WebZen hoặc FPT....

-CENTER][/B]

]

chuc nang này có phải là nếu em dùng client và server có add item dragon mu nhưng file main ko hỗ trợ hình ảnh thì mu.exe có thể update từ server các hình anh của item dragon mu???em dùng main 1.04x

eddy
08-05-08, 08:15 PM
Thế này là nhanh nhất
JMP = JUMP : Lệnh nhảy vô điều kiệu
JNZ = JUMP IF ZERO : Lệnh nhảy nếu cờ ZF = 0 ( nếu tớ ko lầm )...

Vậy ta cứ hiểu
JMP = nhảy không điều kiện
JNZ = Nhảy có điều kiện... và điều kiện nằm phía dưới nó ^^

eddy
08-05-08, 08:19 PM
chuc nang này có phải là nếu em dùng client và server có add item dragon mu nhưng file main ko hỗ trợ hình ảnh thì mu.exe có thể update từ server các hình anh của item dragon mu???em dùng main 1.04x

Không ! MU.exe sẽ kiêm luôn chức năng load games và autoupdate - vì thế nếu Mu.exe không được update item thì games cũng không

Vấn đề ở đây là file main do người crack nó đã crack luôn chức năng autoupdate (không gọi file Mu.exe lên), và giờ chúng ta chỉ việc mở lại cái chức năng đó (gọi lên lại file Mu.exe), file Mu.exe đồng thời vừa là login vào game đồng thời nó có sẵn chức năng autoupdate từ Server

Hiểu rùi chứ bạn !

guitar
09-05-08, 03:25 PM
Chương trình nào làm điều này:
click trực tiếp vào main.exe thì hiện lên bảng "File nay da duoc bao ve" chỉ cho chạy tập tin main thông qua login...dùng soft nào để làm điều đó nếu có thể cho mình xin link donwnload luôn.

dh_notable
09-05-08, 03:47 PM
Chương trình nào làm điều này:
click trực tiếp vào main.exe thì hiện lên bảng "File nay da duoc bao ve" chỉ cho chạy tập tin main thông qua login...dùng soft nào để làm điều đó nếu có thể cho mình xin link donwnload luôn.

có thể viết 1 dll nhỏ đơn giản để kiểm tra xem có chạy trực tiếp từ main hay không. và kiểm tra trong quá trình chạy file login có bị kill process hay khôg nếu bị kill thì sẽ tự động out game ^_^.

guitar
09-05-08, 05:53 PM
Anh dh_notable có thể giúp dùm em không? cái này em hỏi mấy lần rồi nhưng trả lời qua loa nên làm mãi không được, em không phải là proit nên viết 1 file DLL cũng pótay, nếu có thể nhờ anh edit cái main và login hoặc edit DLL phù hợp main.
main1.04h-server 1.00.16 beta39
[GameServerInfo]
ClientExeVersion = 1.04.08
ClientExeSerial = G2FDofgkar1GFvke
Protocol = 1

đây là tập tin main.exe 1.04h đã đổi tên thành t.exe cho phù hợp với login
ftp://195.128.96.94/Skill_demo/t.rar
day la login
ftp://195.128.96.94/Skill_demo/Login.rar
Hiện tại chay login thì chống được hack, nhưng chạy tập tin main.exe thì hack ầm ầm .Muốn tập tin login này kết hợp với main để chống hack, nhưng main thì chạy trực tiếp luôn, pótay..
Muốn vô hiệu hóa tập tin main.exe không cho chạy trực tiếp mà phải qua login...

dh_notable
09-05-08, 09:07 PM
ok có time mình sẽ làm cho bắt buộc chạy main = login :d

tinhhack
12-05-08, 07:50 AM
vậy cái mu.exe đó load file main thế nào vậy, có thể dùng một file login bất kì để load file main này lên được không, file main sau khi đã thay = JNZ ấy

guitar
13-05-08, 06:29 AM
dh_notable đã có thời gian rảnh chưa? edit dùm mình cái main bắt buộc phải chạy qua login với.. thank.

bachcotsau
13-05-08, 09:38 AM
vậy cái mu.exe đó load file main thế nào vậy, có thể dùng một file login bất kì để load file main này lên được không, file main sau khi đã thay = JNZ ấy

Có thể chỉnh cho thông qua login mà file login không cần tới auto update vì main 1.02N lúc trước tôi dùng qua đã có tính năng này .Dùng main thông qua file mu.exe nhưng file mu.exe lại là file login mu-hn .

dh_notable
13-05-08, 09:45 AM
dh_notable đã có thời gian rảnh chưa? edit dùm mình cái main bắt buộc phải chạy qua login với.. thank.

chút nữa mình làm cho. chú ý là cái main này nó chỉ kiểm tra xem có mặt file login trước đó và hiện tại đang chạy không thôi. nếu không có thì nó sẽ tự out. ví dụ trong quá trình chơi game mà ai đó kill precess của login thì main cũng tự out. chứ không như kiểu đặt pass main

guitar
14-05-08, 06:55 AM
ủng hộ dh_notable hết mình! và cám ơn dh_notable nhiều

Mr.Rin
05-05-09, 02:46 AM
Đa tạ :x Mong anh cuonglee sớm quay lại làm thêm nhiều Tut cho NewBie bọn em :x

Van_Bom
05-05-09, 10:31 AM
nhân tiện có các pro ở đây cho em xin cái hướng dẫn hoặc một bộ phim nói về phần mêm Ollydbg với, em từ bé đến giờ chỉ biết sài duy nhât 1 phần mềm là hex edit thôi hu hu, cái Ollydbg nó khó hiểu và có nhiều bảng quá, em mở ra chả biết làm gì cả, chả biết edit kiểu gì và cũng chả thấy có nút save ở đâu hết, ai có thể làm cho em một cái hướng dẫn tỉ mỉ nói về phần mềm này ko để em biết đường sài phần mềm này với, cái Ollydbg này nghe nói hay lắm mờ.........em cám ơn trước...........

Mr.Rin
13-05-09, 10:13 PM
Ai làm ơn hướng dẫn lại bài Auto Update với :(
Bài bên kia itpro del mất rồi :( Mình nghĩ cái này rất cần thiết. Mong mọi người làm lại 1 bài cho anh em NewBie học tập với :)

hackertocnau
28-05-09, 07:01 PM
dùng mấy cái này thì chuong trinh anti víu nó bụp hết khỏi vô game

Van_Bom
04-06-09, 08:50 AM
hix hix các bác ơi, bài hướng dẫn này it quá trời à, chưa đủ hết rùi, Bờm có làm theo lới anh cươnglee và đã gọi được mu.exe nên rùi, nhưng mà vấn đề là ko biết cái mu.exe ấy nó load trang web ở chỗ nào và vào game theo nó kiểu gì vậy, ai làm nốt cái video hoàn chỉnh với............cho anh em học hỏi với..........

Alehap2010
04-06-09, 11:19 AM
bạn chỉnh file message.wtf trog client đó!
chỉnh link web thành của bạn là okay

Van_Bom
04-06-09, 03:41 PM
cám ơn bạn nha, bạn có thể cho Bờm cái mu.exe của bạn và file message của bạn được không, Bờm thấy sao lạ lắm à, làm mà nó chẳng chạy cái auto gì hết nên là ko thấy có nút start game để vào game gì hết cà, hay là bạn quay 1 đoạn phim đi, cho nó hoàn thiện cái bài hướng dẫn này đi, chứ xem phim của anh cuonglee thì Bờm chỉ biết mỗi cái gọi file mu.exe thôi..........còn các bước sau nữa thì Bờm tịt lòi lun..........

Van_Bom
05-06-09, 09:17 AM
Bờm có làm thử rùi, nhưng mà sao khi chạy server xong thì cái mu.exe ấy nó lại ko update được tới server là thế nào nhỉ, rõ ràng Bờm có cofig đúng ip mà, Bờm chỉ có 1 máy tính và không có internet gì hết, Bờm cài cark mạng ảo rùi, hay là cái mu.exe này nó ko có tác dụng với cark mạng ảo nhỉ...........

khanhdkny
05-10-10, 01:40 PM
anh Năm Cam thật là Pro!ước gì mình như anh ấy!

heroes1412
06-10-10, 04:25 PM
connect

=======> Bùm ;))

khanhdkny
13-10-10, 11:03 PM
anh Lăng Quốc Cường đã từ biệt CLB!CLb mất đi 1 pro!hix

letrongnhan
08-05-11, 07:48 PM
còn phần mềm gì bạn đang làm đó cho mình xin link để tải

apple
12-05-11, 06:15 AM
còn phần mềm gì bạn đang làm đó cho mình xin link để tải

vào google gõ: OnllyDBG
30 charrrrrrrrrrrr

okmen2711
02-06-11, 08:18 AM
link download của phim hướng dẫn 1 bị die roài, ai có link nào khác cho mình xin :D

gaoblackxincha
06-06-11, 11:42 PM
Bây giờ đơn giản hơn hồi xưa rồi bạn. Tải Main edior về mà chỉnh !!!!!!

okmen2711
07-06-11, 10:58 AM
Bây giờ đơn giản hơn hồi xưa rồi bạn. Tải Main edior về mà chỉnh !!!!!!

Chỉnh thế nào vậy? bạn có thể nói rõ hơn được ko?

kimataro
31-03-12, 06:13 PM
muito bom seu pót gostei mémo pỏ que éta bem eđitao e éta no lủga cẻto

vuhaihoang
21-04-12, 03:31 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)