PDA

View Full Version : Share Server TSonline v2

hojoweiss
28-07-15, 11:29 PM
tình hình là bên gamevn có share cái bảng này , mà chủ topic kia thì bảo là ko hướng dẫn gì :( . Em copy nguyên đoạn qua cho bác nào xem , xài đc thì up hướng dẫn cho ae cài với , thanks
Không dài dòng văn tự

Link DownLoad : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client : Client Việt Nam

Server chạy tốt và đã test trên Client Việt Nam hoạt động ổn
Cash shop OK , Quest OK ( nhưng vẫn thiếu ) , v..vv.v..v
Muốn thêm bớt gì đều có thể làm được chứ không gò bó một chỗ như bản emu của DVT 1.x.x
____
Sẽ không có hướng dẫn setup và không dành cho những bạn không rành về lập trình/VS
Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguồn : GAMEVN

hojoweiss
29-07-15, 01:27 PM
Uppppppppppppppppppppppp , ko ai quan tâm tsonline nữa hả :(

amocthong1
29-07-15, 02:04 PM
hóng mãi mới có TS chơi trò này lâu quá rồi h chơi lại xem sao có lỗi gì k thớt ơi :)

oppsbk22
29-07-15, 03:12 PM
dev ts cứ gọi là phát mệt :)>-

kjtsu
29-07-15, 08:15 PM
ko ai giúp hết vậy các pro dev game đâu hết rùi:o)

mrtun20
02-08-15, 12:38 AM
Em đã test và bug tùm lum, chỉ có mỗi cái shop hoạt động ok còn lại k hoạt động T^T, em xin mạn phép HD sơ qua :D

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
AccessDatabaseEngine: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
C# 2015 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Cái này dành cho bác nào muốn build lại)

B1: vào TS Server v.2\TS Server v.2\bin\Debug chạy TS Server v.2.exe thui, bác nào chạy bị lỗi dotnet thì tải cái AccessDatabaseEngine ở trên về, Lưu ý phải FrameWork DotNET 4.5 trở lên mới chạy đc nha ( mặc định IP là 127.0.0.1 rồi nha)
B2: config 2 file SERVER.ini và Setup.ini thành IP 127.0.0.1 rồi vô game chiến

Còn C# thì các bác cài C# 2015 xong thì ngay ngoài folder của nó có file TS Server v.2.sln click vô là giao diện C# cũng lên kiếm file Senddt.cs sửa IP của các bác là ok click chuột phải build thui =.=.

atlans2008
30-08-15, 10:23 AM
Bác cho xin lại link down Sever với lỗi rồi.