PDA

View Full Version : [MU] Preview NWebMU version for VIP

NetBanBe.Net
28-07-15, 09:53 PM
Preview NWebMU version for VIP

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Gió bão nhẹ thôi không bay mất nhé 8-}

nyD-vEnus
28-07-15, 10:13 PM
Cải thiện rất nhiều , rất đẹp mắt và tiện lợi
Tiện đây giá cả thế nào luôn bro ơi.

Letstart
28-07-15, 10:17 PM
Cố lên, cố lên
Thật tuyệt vời và không thể tin được
Thánh lại hiển linh

Domino9990
28-07-15, 10:21 PM
thế là sao, thế bạn kia đang bán netbanbeweb la giả mạo àh/?

quangvn
28-07-15, 10:24 PM
web đẹp lắm anh, chúc anh mua may bán tốt

NetBanBe.Net
28-07-15, 11:03 PM
Cải thiện rất nhiều , rất đẹp mắt và tiện lợi
Tiện đây giá cả thế nào luôn bro ơi.
Bản này chỉ cung cấp cho những MU lớn, vì thế giá cả khá đắt.
Nếu bạn cảm thấy MU bạn lớn thì PM Yahoo có nêu trên Video.
Mình nói giá ở đây nhiều bạn lại xốc ^_^

--- Chế độ gộp bài viết ---

thế là sao, thế bạn kia đang bán netbanbeweb la giả mạo àh/?
nwebmu.net không phải là giả mạo, mà chỉ là chuyển nhượng từ người này sang người khác

web đẹp lắm anh, chúc anh mua may bán tốt
Chắc bạn mới biết về NetBanBe.
NetBanBe chú trọng chủ yếu về tính năng hơn là giao diện.
Giá như bạn khen tính năng hay thì mình mừng biết mấy ^_^

nyD-vEnus
29-07-15, 12:35 AM
Bản này chỉ cung cấp cho những MU lớn, vì thế giá cả khá đắt.
Nếu bạn cảm thấy MU bạn lớn thì PM Yahoo có nêu trên Video.
Mình nói giá ở đây nhiều bạn lại xốc ^_^

nwebmu.net không phải là giả mạo, mà chỉ là chuyển nhượng từ người này sang người khác

Mình có khen mà không thấy nói giề ^^
Thích nhất tính năng block theo ngày , rất tiện
Mà cái này vẫn sài theo tháng phải không ?
Dưới 5m< / 1 tháng chứ

The Gamer
29-07-15, 12:53 AM
Cả web mỗi tính năng thuê đồ + webshop là ngon
( nhưng ko hợp với mấy bố admin ko webshop )
Còn các cái khác mình thấy trong game ok hết rồi
Chưa hiểu Vcent + với Gcent + là gì lằng nhằng nhỉ

nyD-vEnus
29-07-15, 01:41 AM

MU thì nên dùng 1 loại tiền tệ thôi. Như các bản cũ mà tôi thấy không có lợi ích gì nhiều
Ủng hộ NBB xây dựng nền tản 1 loại tiền chung ( có thể có loại khuyến mãi cũng đc ) không nên nhiều quá

Ngay cả Admin cũng khó nhớ đừng nói gì tới member. Mình cũng chỉ đồng ý kiến với The Gamer nên k có gạch đá gì bác hết

Peace !!!!

heroviet2301
29-07-15, 01:47 AM
quangvn là chuyên thiết kế giao diện web cho mu-hanoi đó anh :v nên hắn chỉ chú tâm giao diện thôi :">

Tính năng của anh thì có hay nhưng nó quá nhiều và khó nhận biết nhanh, em làm Admin mà đọc qua cũng thấy ngán áp dụng :)) mem nó thích sự đơn giản và dễ hiểu hơn!

ikenylee
29-07-15, 07:54 AM
tính năng thì ngập đầu chả dùng hết. 10 mu xài NBB thì 8 cái đổi theme. bác nhìn vào khía cạnh admin làm chi :|

The Gamer
29-07-15, 08:35 AM
tính năng thì ngập đầu chả dùng hết. 10 mu xài NBB thì 8 cái đổi theme. bác nhìn vào khía cạnh admin làm chi :|
NBB làm web ko dành cho mu rác
nhớ điều đó nhé :))

lovemu2012
29-07-15, 08:59 AM
NBB làm web ko dành cho mu rác
nhớ điều đó nhé :))

Tính năng rác không dùng cho Mu rác !

lequangvu
29-07-15, 11:22 AM
Mình có khen mà không thấy nói giề ^^
Thích nhất tính năng block theo ngày , rất tiện
Mà cái này vẫn sài theo tháng phải không ?
Dưới 5m< / 1 tháng chứ

Chức năng block theo ngày thì có gì đâu :D
Còn nhìn sơ qua cái quản lý có vẻ như bản này cung cấp full thì phải :P, giống FW

votam2x
29-07-15, 12:18 PM
Còn nhìn sơ qua cái quản lý có vẻ như bản này cung cấp full thì phải :P, giống FW

Web của bạn thì lấy Webshop + lô đề của tui còn mọi chức năng là của NBB. Vậy còn đi chê bai. Có gì mới mẻ đâu. Nhìn đó mà học tập

LHB_LOVE
29-07-15, 01:48 PM
Đúng là web chỉ dành cho các server mu lớn :) vì các mu nhỏ thì chỉ 1 hoặc vài người quản lý server không thể nhớ hết chức năng cũng như tổ chức sự kiện được.

NetBanBe.Net
29-07-15, 03:02 PM
quangvn là chuyên thiết kế giao diện web cho mu-hanoi đó anh :v nên hắn chỉ chú tâm giao diện thôi :">

Tính năng của anh thì có hay nhưng nó quá nhiều và khó nhận biết nhanh, em làm Admin mà đọc qua cũng thấy ngán áp dụng :)) mem nó thích sự đơn giản và dễ hiểu hơn!
Èo... thế khác gì tự khen mình.
Giao diện này là của Quang mà, anh có biết thiết kế giao diện đâu (^_^)

Tính năng của anh phải sử dụng thì mới biết hiệu quả của nó cơ, còn đọc qua thì không hiểu đâu.
Đến anh đọc qua còn không hiểu nữa là (^_^)
Nhưng dùng rồi sẽ biết (^_^)
Tuy nhiên điều này cũng còn tùy thuộc khả năng nhận biết của từng ADMIN nữa.

Tính năng của anh làm ra là để kích thích người chơi Reset.
Reset có nghĩa là thu tiền (^_^)
Nếu không có, người chơi thích thì Reset, không thích thì thôi để mai Reset cũng được. Để như thế phó mặc cho số phận quá (^_^)

lequangvu
29-07-15, 03:03 PM
Web của bạn thì lấy Webshop + lô đề của tui còn mọi chức năng là của NBB. Vậy còn đi chê bai. Có gì mới mẻ đâu. Nhìn đó mà học tập

Xin lỗi chủ thớt NWEB nhé mình rất tôn trọng các bạn, cmt của mình ở trên mình nói với bạn "nyD-vEnus" thôi.

@votam2x: Có gì không bằng lòng thế bạn? topic của người ta đừng vào lợi dụng chém gió nhé, tôi nói rồi từ bài viết kia trởi đi tôi và bạn không đụng chạm nhau sao còn thích war thế.
- Webshop của bạn à, ừh nếu dùng đúng nguyên của bạn thì chả MU nào sống được
- Lô đề thì cũng vậy tiền thân của FW mà ra, và cũng lỗi
Chỉ 2 chức năng đấy lỗi là cũng đủ cho MU sập nếu không code lại kịp thời :))
Bạn làm ăn thế nào thì mọi người đều rõ hết đừng có tự cao tự đại.

P/s: có ai dùng web của tôi lâu dài mới biết nó có cái gì thôi =))

NetBanBe.Net
29-07-15, 03:12 PM
Nếu bạn là dân kinh doanh thì sẽ hiểu Gcent+, Vcent+ là gì.
Hay đơn giản nếu bạn sử dụng điện thoại. Bạn giải thích được tại sao các nhà mạng lại có : Tài khoản chính, tài khoản phụ liên mạng, tài khoản phụ nội mạng 1, tài khoản phụ nội mạng 2.
Thì bạn sẽ hiểu tại sao lại có?

Các tính năng khác trong Game có nhưng lỗi thì mới phải chuyển lên Web.
Hoặc như tính năng VIP thì Game làm sao có.
Hay như Boss vàng để ra Box+1, Box+2 kg ai thèm săn.
Để làm Box+1, Box+2 có ý nghĩa nên chức năng đổi Box+1 sang Box+2 ra đời.
Như thế Game đâu có.

Hay làm cách nào để kích thích game thủ Reset chứ không phải thích thì Reset, không thích thì để mai Reset. Game đâu có.

Hay làm cách nào để tổ chức Event mà không phải trao Item nhưng Game thủ vẫn tham gia. Cái này giải quyết được mới khó này (^_^)
Vì thế mà điểm Phúc Lợi và các chức năng liên quan ra đời (^_^)

MU thì nên dùng 1 loại tiền tệ thôi. Như các bản cũ mà tôi thấy không có lợi ích gì nhiều
Ủng hộ NBB xây dựng nền tản 1 loại tiền chung ( có thể có loại khuyến mãi cũng đc ) không nên nhiều quá

Ngay cả Admin cũng khó nhớ đừng nói gì tới member. Mình cũng chỉ đồng ý kiến với The Gamer nên k có gạch đá gì bác hết

Peace !!!!
Đến nhà mạng điện thoại còn phải phân ra 4-5 loại tài khoản : chính, phụ, nội mạng 1, nội mạng 2,...
Bạn có hiểu tại sao lại thế không?

Nếu hiểu thì các loại tiền tệ của NWeb cũng tương tự.

Ra nhiều loại tiền tệ để giải quyết vấn đề :
- Người nạp thẻ được ưu đãi hơn người không nạp thẻ : vc ra đời
- Khuyến mãi nạp thẻ không được chuyển sang người khác : gc+ ra đời
- Tổ chức các Event mà không bị lạm phát tiền tệ, tiền trao khi tổ chức event không được chuyển sang người khác, giá trị cũng thấp nhất : vc+ ra đời.
- Các event phát tiền tệ như Giftcode khi quảng cáo SMS có tiền tệ : vc+ ra đời (nếu kg có vc+, người chơi dùng nhiều tài khoản nhận rồi chuyển về 1 tài khoản, cái này xảy ra thì MU chết chắc)

nyD-vEnus
29-07-15, 03:15 PM

Đừng tự cao thế chứ bạn , chức năng block theo ngày tuy không là gì với bạn nhưng đối với tôi nó là cả vấn đề.
Bạn muốn sử dụng hay không là tùy bạn nhưng với tôi nó quan trọng.

Peace please =))

NetBanBe.Net
29-07-15, 03:15 PM
Đúng là web chỉ dành cho các server mu lớn :) vì các mu nhỏ thì chỉ 1 hoặc vài người quản lý server không thể nhớ hết chức năng cũng như tổ chức sự kiện được.
Chuẩn bạn !
MU nhỏ thì đâu cần nhiều tính năng.
MU lớn mới cần nhiều.

Ví dụ như cái Giftcode chẳng hạn.
MU lớn mới có thể khai thác hết được.

nyD-vEnus
29-07-15, 03:17 PM
Hay đơn giản nếu bạn sử dụng điện thoại. Bạn giải thích được tại sao các nhà mạng lại có : Tài khoản chính, tài khoản phụ liên mạng, tài khoản phụ nội mạng 1, tài khoản phụ nội mạng 2.

Như thế Game đâu có.

Hay làm cách nào để kích thích game thủ Reset chứ không phải thích thì Reset, không thích thì để mai Reset. Game đâu có.

Hay làm cách nào để tổ chức Event mà không phải trao Item nhưng Game thủ vẫn tham gia. Cái này giải quyết được mới khó này (^_^)
Vì thế mà điểm Phúc Lợi và các chức năng liên quan ra đời (^_^)

Đến nhà mạng điện thoại còn phải phân ra 4-5 loại tài khoản : chính, phụ, nội mạng 1, nội mạng 2,...
Bạn có hiểu tại sao lại thế không?

Nếu hiểu thì các loại tiền tệ của NWeb cũng tương tự.

- Tổ chức các Event mà không bị lạm phát tiền tệ, tiền trao khi tổ chức event không được chuyển sang người khác, giá trị cũng thấp nhất : vc+ ra đời.
- Các event phát tiền tệ như Giftcode khi quảng cáo SMS có tiền tệ : vc+ ra đời (nếu kg có vc+, người chơi dùng nhiều tài khoản nhận rồi chuyển về 1 tài khoản, cái này xảy ra thì MU chết chắc)

Chỉ là mình thấy hơi phức tạp thôi . Nhưng bạn nói đúng rồi , cảm ơn bạn đã giải thích . Chúc ngày càng thành công

lequangvu
29-07-15, 03:33 PM
Đừng tự cao thế chứ bạn , chức năng block theo ngày tuy không là gì với bạn nhưng đối với tôi nó là cả vấn đề.
Bạn muốn sử dụng hay không là tùy bạn nhưng với tôi nó quan trọng.

Peace please =))

Ờ thì cứ chém vậy tôi có nói bạn là không làm được đâu? :)), tôi cũng chỉ phỏng đoán là không khó nên mới có cái măt :D ở đấy, còn vấn đề là có nhiều chức năng cao và ngon hơn của NWeb vừa ra thì các bạn nên quan tâm đến các chức năng đấy hơn và vấn đề sâu xa hơn là không ai có thể dùng phiên bản này vì toàn MU rác nhỏ bé mà, may mình không làm MU Online nên cũng đỡ :D

P/s: Chúc Nweb ngày càng thành công, thị trường mà phải có cạnh tranh Nweb mới vẫn đi lên là mình thấy tốt hơn NBB cũ rồi (nên lắng nghe người dùng nhiều hơn) vấn đề này có vẻ như Nweb hiện tại có thừa vì cũng là người quản lý kinh doanh mà =))

NetBanBe.Net
29-07-15, 03:47 PM
Ờ thì cứ chém vậy tôi có nói bạn là không làm được đâu? :)), tôi cũng chỉ phỏng đoán là không khó nên mới có cái măt :D ở đấy, còn vấn đề là có nhiều chức năng cao và ngon hơn của NWeb vừa ra thì các bạn nên quan tâm đến các chức năng đấy hơn và vấn đề sâu xa hơn là không ai có thể dùng phiên bản này vì toàn MU rác nhỏ bé mà, may mình không làm MU Online nên cũng đỡ :D

P/s: Chúc Nweb ngày càng thành công, thị trường mà phải có cạnh tranh Nweb mới vẫn đi lên là mình thấy tốt hơn NBB cũ rồi (nên lắng nghe người dùng nhiều hơn) vấn đề này có vẻ như Nweb hiện tại có thừa vì cũng là người quản lý kinh doanh mà =))
Không phải NWeb cũ không đi lên mà vấn đề là ở giá rẻ thì không muốn đi lên (^_^)
Giá rẻ để dùy trì hệ thống còn khó chứ đừng nói là có lãi.
Chẳng nhẽ lại làm không công, nghĩ chán chê rồi tiền thu lại cũng chỉ đủ duy trì hệ thống.

Ngoài ra cũng vì cơ số bọn ăn cắp nữa.
Nghĩ ra 1 ý tưởng thì khó, có khi cả năm mới nghĩ ra được, nhưng bọn nó ăn cắp cái vèo.
Ăn cắp ở đây kg phải là ăn cắp code mà là nhìn cách hoạt động rồi bắt chước làm theo.

Chính vì thế mà NWeb cũ mới không phát triển.

LHB_LOVE
29-07-15, 06:46 PM
Thật ra ý tưởng thì rất nhiều nhưng để có thể làm được thì mới khó :)

Ví dụ lúc trước mình có nhờ 1 người bạn viết dùm ý tưởng Ngũ Hành :

Kim + Mộc + Thủy + Hỏa + Thổ, gamer có thể tự chọn 1 hệ ngũ hành.

Tăng cấp ngũ hành bằng cách tích lũy từ level reset. ví dụ reset ở level 200 thì đc 200 điểm reset level 300 thì đc 300 điểm.

còn ngũ hành thì mỗi khi reset sẽ được tăng theo từng cột str,agi,ene,vit,cmd...

ví dụ bạn chọn hệ Kim thì được tăng str ....

level ngũ hành càng cao thì point + càng nhiều.

LHB còn giữ cái phần ở server nhưng phần đăng ký trên host thì mất tiêu :)

The Gamer
29-07-15, 07:14 PM
Mu giờ thật quá nhiều tính năng rác
admin làm game thì nghĩ ngon nhưng khi áp dụng chả game thủ nào thèm
Đơn giản thôi. Giờ diễn đàn nó còn chả vào thì nói gì chức năng game
Chán vkl suốt ngày câu hỏi huyền thoại : Admin cho mình xin danh sách event trong game

gcent hay vcen +, - gì ấ đến mình còn chả hiểu nói gì game thủ

emga01
29-07-15, 07:41 PM
Thế web của chú k phải từ nbb mà ra hữ :) , nc cứ như mình đả góp phần làm nên lịch sữ có ở đà nẵng cho xin cái địa chĩ mình tới học hỏi và giao lưu chúc may mắn

votam2x
29-07-15, 07:54 PM
Thế web của chú k phải từ nbb mà ra hữ :) , nc cứ như mình đả góp phần làm nên lịch sữ có ở đà nẵng cho xin cái địa chĩ mình tới học hỏi và giao lưu chúc may mắn

Web mình cũng là dev từ NBB mà ra. Nhưng quan trọng là mình ko bao giờ cho là mọi thứ dễ dàng mà có. Người làm ra chức năng thì lại càng phải hiểu hơn về điều đó.

p/s: Có duyên thì sẽ gặp. Quả đất tròn **==

heroviet2301
29-07-15, 08:17 PM
Anh NBB tung video các chức năng này thì thực sự là trả khác gì biếu ý tưởng của mình cho người khác cả :)) Sweb đã làm vài chức năng của anh để cho thuê, như vậy thì làm gì có ai thuê của anh nữa đâu :v
Em cũng đang làm vài cái cho bộ web của em để dùng mà em thấy nó hữu dụng :))

ikenylee
29-07-15, 08:23 PM
Như thế Game đâu có.

so sánh value quá.nhà mạng 1 tháng khuyễn mãi 50% - 100% bao lần? và nạp xong 3 ngày ta còn gì? no thing

còn game lớn khuyễn mãi xong được gì? quá nhiều thứ phải không =)). vớ vẩn game đóng cửa vì đồ rải rác thì lúc ấy lớn =))

bạn có biết mu lớn cái gì hiếm không, 1 bộ ringpent 4 5 10... thường rớt ở box 123

nhìn vào wordpress. tại sao số lượng sales theme lúc nào cũng nhiều hơn plugin? đơn giản là người dùng coi trọng giao diện trước bạn à

NetBanBe.Net
29-07-15, 10:02 PM
Anh NBB tung video các chức năng này thì thực sự là trả khác gì biếu ý tưởng của mình cho người khác cả :)) Sweb đã làm vài chức năng của anh để cho thuê, như vậy thì làm gì có ai thuê của anh nữa đâu :v
Em cũng đang làm vài cái cho bộ web của em để dùng mà em thấy nó hữu dụng :))
Kệ thôi em.
Người Việt Nam mà.
Ăn cắp quen rồi.
Đệ tử của Trung Của mà.

Làm theo tự dùng thì chẳng sao đâu, làm đem bán người ta mới gọi là ăn cắp.

NetBanBe.Net
29-07-15, 10:07 PM
so sánh value quá.nhà mạng 1 tháng khuyễn mãi 50% - 100% bao lần? và nạp xong 3 ngày ta còn gì? no thing

còn game lớn khuyễn mãi xong được gì? quá nhiều thứ phải không =)). vớ vẩn game đóng cửa vì đồ rải rác thì lúc ấy lớn =))

bạn có biết mu lớn cái gì hiếm không, 1 bộ ringpent 4 5 10... thường rớt ở box 123

nhìn vào wordpress. tại sao số lượng sales theme lúc nào cũng nhiều hơn plugin? đơn giản là người dùng coi trọng giao diện trước bạn à
Lạm phát hay không là tùy từng ADMIN áp dụng.
Có cái lạm phát nhưng bắt buộc phải dùng.
Nếu không dùng thì còn không có người chơi để Game chết.

Còn WordPress.
Bạn có biêt giao diện gốc của nó thế nào không? Simple, very simple,...
Cái người ta làm là Code theo chuẩn để người sử dụng tự phát triển.

NBB cũng theo hướng đó.
Web của NBB code rất đơn giản để người sử dụng có thể tự can thiệp.
Muốn giao diện đẹp, hãy tự thiết kế, không thiết kế được thì hãy đi thuê.

NBB code đã tách biệt hoàn toàn Code hoạt động và Code Template rồi.
Nhìn vào mã code cũng rất dễ dàng để sửa đổi.
NBB code không theo kiểu dấu code, code tắt để người khác đọc rất khó hiểu.
Code của NBB khá trong sáng, chỉ cần hơi biết chút PHP là có thể sửa được.
Có người còn không biết PHP, chỉ biết chút tiếng Anh, đọc những dòng code cũ cũng có thể can thiệp vào.
Không phải tự nhiên NBB cố tình viết như thế đâu nhé.
Tất cả đều có mục đích đó.

amocthong1
29-07-15, 10:44 PM

mu giờ đa số test xong rồi tìm mu khác test típ chứ được bao nhiêu người chơi lâu dài đâu toàn sợ 1 2 tháng close nên chỉ toàn là test thôi

riêng Wordpress thì mình biết nhiều vì mình làm themes mà nhưng có người làm 1 cái themes mà tới 12 14 cái plugin k có chạy k đc ác thế làm thế mà bán cho đc
tớ thì RIP và bảo đảm khi sell hay public ko 1 plugin nào hết mà themes vẫng chạy ầm ầm

heroviet2301
29-07-15, 11:02 PM
Kệ thôi em.
Người Việt Nam mà.
Ăn cắp quen rồi.
Đệ tử của Trung Của mà.

Làm theo tự dùng thì chẳng sao đâu, làm đem bán người ta mới gọi là ăn cắp.
Keke em toàn bê cái hay của web khác về web em để hoạt động cho nó dễ và tiện lợi, trả share với trả bán để dùng một mình cho sướng, tạo lên một Game Mu và Web theo phong cách riêng cho đỡ đụng hàng, như vậy mới tạo sự khác biệt với các Mu hiện nay được ;)) chỉ có như vậy thì sau này Mu tàn thì mình vẫn còn cơ hội sống sót :))

NetBanBe.Net
30-07-15, 05:51 PM
Đang nghiên cứu tính năng chơi theo Team dành cho những bạn không chơi được ở IP Bonus.
Ví dụ như : Cả Team có tổng Reset trong ngày từ lần thứ 20 trở đi được giảm giá RS.

Mục đích của chức năng này là :

Team đăng ký phải để lại thông tin liên lạc : SĐT chẳng hạn
BQT sẽ thường xuyên liên lạc với Team.
Tác dụng gắn kết mật thiết hơn với người chơi.
Cái này rất có lợi cho sau này mở Server mới vì hầu hết giờ MU nào cũng định kỳ 3-6 tháng là mở SV mới rồi.

AE nào có ý tưởng gì hay cho cái này không?

The Gamer
30-07-15, 09:57 PM
Đang nghiên cứu tính năng chơi theo Team dành cho những bạn không chơi được ở IP Bonus.
Ví dụ như : Cả Team có tổng Reset trong ngày từ lần thứ 20 trở đi được giảm giá RS.

Cái này rất có lợi cho sau này mở Server mới vì hầu hết giờ MU nào cũng định kỳ 3-6 tháng là mở SV mới rồi.

AE nào có ý tưởng gì hay cho cái này không?

Ý tưởng ko thiếu nhưng thực sự đua ra chả dc lợi gì :)

LHB_LOVE
30-07-15, 10:14 PM
góp ý 1 xíu vời nbb là mặc dù ko phát triển phần giao diện nhưng LHB nghĩ nbb nên đầu tư phần này.
đa số game online giờ giao diện web là phần đầu tiên thu hút gamer, web càng đẹp thì gamer vào xem cũng thích chơi hơn
nbb có thể làm nhiều skin và cũng sell giống người ta sell theme vậy :)

còn về ý tưởng :

riêng phần " BQT sẽ thường xuyên liên lạc với Team." là thấy không khả quan cho lắm :) vì đa số gamer liên hệ admin để hỏi hơn.

còn nữa là "Cái này rất có lợi cho sau này mở Server mới vì hầu hết giờ MU nào cũng định kỳ 3-6 tháng là mở SV mới rồi." sv đóng mở nhiều lần đa số sài spam chứ liên lạc ko khéo gamer nó ném đá chết :D

NetBanBe.Net
31-07-15, 02:26 PM
góp ý 1 xíu vời nbb là mặc dù ko phát triển phần giao diện nhưng LHB nghĩ nbb nên đầu tư phần này.
đa số game online giờ giao diện web là phần đầu tiên thu hút gamer, web càng đẹp thì gamer vào xem cũng thích chơi hơn
nbb có thể làm nhiều skin và cũng sell giống người ta sell theme vậy :)

còn về ý tưởng :

riêng phần "
BQT sẽ thường xuyên liên lạc với Team." là thấy không khả quan cho lắm :) vì đa số gamer liên hệ admin để hỏi hơn.

còn nữa là "Cái này rất có lợi cho sau này mở Server mới vì hầu hết giờ MU nào cũng định kỳ 3-6 tháng là mở SV mới rồi." sv đóng mở nhiều lần đa số sài spam chứ liên lạc ko khéo gamer nó ném đá chết :D
Giao diện đó là vấn đề của các ADMIN MU.
ADMIN nào không biết làm giao diện thì đi thuê người làm.
Mỗi MU có 1 đặc điểm riêng nên giao diện cũng riêng của MU đó.
NBB chỉ phát triển về tính năng.

Còn về phần liên lạc với người chơi, đây là điểm khác nhau của MU lớn và MU bé.
MU lớn họ tại sao lại đông, tại sao lại bền vững?
Vì họ có 1 lực lượng trung thành với MU.
Mà muốn có lực lượng đó, ngoài Game hay, ổn định thì phải có sự gắn kết với người chơi.
- MU lớn luôn luôn quan tâm đến chơi nhóm
- MU lớn thường xuyên có ADMIN đi OFFLINE bang
- MU lớn luôn đưa ra các chính xách hỗ trợ tốt nhất cho chủ Guild (Chủ Guild hầu hết là chủ của Team)
Đây là lực lượng nòng cốt của MU.
Còn về Spam để có người chơi, số người chơi này chỉ đông khi OPEN.
Sau 1 tháng OPEN thì biến mất hết.
Vì đây là những người chơi có tư tưởng chỉ chơi trong thời gian ngắn rồi lại kiếm MU mới.
Mà những người chơi này thì đa số không bao giờ nạp tiền.

Các bạn MU bé nếu vẫn làm MU rác thì không cần quan tâm lắm đến điều này.
Nếu bạn nào muốn làm MU lớn thì nên chú ý đến điều này.
Hãy chú ý chăm sóc tốt nhất cho những nhóm chơi MU.
Có như vậy thì họ mới trung thành với MU của bạn.

The Gamer
01-08-15, 03:50 PM
NBB làm web này phục vụ riêng cho mu hà nội . nết thôi

Anh em vào cãi nhau làm gì.

Ko hiểu thôi đừng nói =))

nyD-vEnus
01-08-15, 04:53 PM
Mình không dám nói là mình tài giỏi gì , nhưng thật sự cái skin của Web rất đẹp
Không biết rằng nếu RIP về và sử dụng có bị gì không nhưng em đã hoàn thành được 80% , chỉ còn vài cái linh tinh nữa thôi.
Tất nhiên sẽ để lại copyright của người design website này

Muốn chia sẽ cho anh em clbgames bộ skin này nhưng trình độ chưa đủ nên vẫn chưa hoàn thiện , có nên share không nhỉ ??
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heroviet2301
01-08-15, 05:01 PM
Mình không dám nói là mình tài giỏi gì , nhưng thật sự cái skin của Web rất đẹp
Không biết rằng nếu RIP về và sử dụng có bị gì không nhưng em đã hoàn thành được 80% , chỉ còn vài cái linh tinh nữa thôi.
Tất nhiên sẽ để lại copyright của người design website này

Muốn chia sẽ cho anh em clbgames bộ skin này nhưng trình độ chưa đủ nên vẫn chưa hoàn thiện , có nên share không nhỉ ??

Skin này bỏ vài trăm ra là có người bán skin mà, đẹp nhưng mà ai cũng có thì nó cũng trả có gì hot :)

The Gamer
01-08-15, 07:29 PM
Skin này bỏ vài trăm ra là có người bán skin mà, đẹp nhưng mà ai cũng có thì nó cũng trả có gì hot :)

skin này đẹp ko nhưng tiện dụng. Cứ sài đi sẽ biết

NetBanBe.Net
07-08-15, 07:41 AM
Mới Update thêm cho hệ thống VIP.
Thế này mới bắt bọn nó đăng ký VIP lâu dài được >:)
Như cũ thì bọn nó chỉ đăng ký khi cần :-L
Lúc đầu để VIP 1 cho mới đăng ký VIP, tự lên VIP 2 sau khi sử dụng VIP được 3 ngày, tự lên VIP 3 sau khi sử dụng VIP được 7 ngày,... kêu quá trời. Bọn nó sợ số lượng VIP nhiều #-o
Mà cái VIP này tăng lên là do số ngày sử dụng, chứ có phải các gói VIP là chênh nhau tiền nhiều hay ít đâu.
Sử dụng thì chỉ có 1 gói VIP với 1 giá tiền duy nhất thôi mừ.
Sau chuyển thành tri ân số ngày sử dụng, im thin thít. Mặc dù cách hoạt động là như nhau, chỉ khác nhau cái tên.
Đúng là MEMBER nó sợ chữ VIP với số to >:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

LHB_LOVE
07-08-15, 08:43 AM
Đã nói là gamer chỉ biết chơi game còn vip mà cho vip 1,2,3 nó tưởng hút máu cấp độ cao nó nãn nghĩ hết !
người viết code thì hiểu chứ gamer nó xem sơ qua thôi !
NBB nên giảm code hút máu gamer mà nên có thêm vài chức năng thu hút gamer hơn.

NetBanBe.Net
07-08-15, 09:12 AM
Đã nói là gamer chỉ biết chơi game còn vip mà cho vip 1,2,3 nó tưởng hút máu cấp độ cao nó nãn nghĩ hết !
người viết code thì hiểu chứ gamer nó xem sơ qua thôi !
NBB nên giảm code hút máu gamer mà nên có thêm vài chức năng thu hút gamer hơn.
Config hút máu hay không do ADMIN hết mà bạn.
Như tính năng VIP này chẳng hạn.
Riêng trong game mua bùa thiên sứ đã là 7.500/ngày, 2 ngày là 15k rồi.
Trong khi gói VIP có 5k được bùa thiên sứ 2 ngày.
Ngoài ra được tăng Point, giảm chi phí khi Reset.
Dùng cái này còn cực rẻ luôn ấy chứ, không dùng còn bị hút máu nhiều hơn.
Tính năng này thu lại ở chỗ nó ổn định, vì bùa thiên sứ không phải ai cũng mua, nhưng cái VIP này hầu hết ai cũng mua.
Có khi đổi tên nó sang tính năng : Hỗ trợ nhân đạo 8-}

862266
10-08-15, 09:21 AM
Config hút máu hay không do ADMIN hết mà bạn.
Như tính năng VIP này chẳng hạn.
Riêng trong game mua bùa thiên sứ đã là 7.500/ngày, 2 ngày là 15k rồi.
Trong khi gói VIP có 5k được bùa thiên sứ 2 ngày.
Ngoài ra được tăng Point, giảm chi phí khi Reset.
Dùng cái này còn cực rẻ luôn ấy chứ, không dùng còn bị hút máu nhiều hơn.
Tính năng này thu lại ở chỗ nó ổn định, vì bùa thiên sứ không phải ai cũng mua, nhưng cái VIP này hầu hết ai cũng mua.
Có khi đổi tên nó sang tính năng : Hỗ trợ nhân đạo 8-}

thế cái tính năng vip này đi theo web luôn hả bác hay là mình thuê riêng cũng được vậy?

The Gamer
10-08-15, 09:24 AM
Giờ mu rs miễn phí khá nhiều. trừ mu lớn mới có ngọc
chắc nbb viết riêng cho mu ha nội sài :))

southrain1111
18-08-15, 08:00 AM
:)) Đẹp, tính năng hay, ... mà không có gamer thì cũng = đồ bỏ đi =))~
Chỉ có số ít có con đường riêng nên sống được đến bây giờ, còn cứ hăm hăm đâm đầu vào 1 đường thì đến lúc die die cả lũ.
Mình không thích cái kiểu làm việc đang 300k/tháng về 100k/tháng rồi lại 300k/tháng và 500k/tháng.
Nói chung theo nhận xét của mình thì Skin này 1-2 tháng đầu thì có thể Hot nhưng sau 3 tháng giảm 50%, sau 6 tháng chắc là lại 100k/tháng :))
Đây là ý kiến riêng xin đừng ném đá (mà có ném cũng chẳng sao đang thiếu gạch xây nhà :)) )
Riêng mình thì ngồi hóng thôi đợi bản free thì test vậy :))
Chức NBB gặt hái được nhiều thành công hơn nữa :D

The Gamer
18-08-15, 09:18 AM
:)) Đẹp, tính năng hay, ... mà không có gamer thì cũng = đồ bỏ đi =))~
Chỉ có số ít có con đường riêng nên sống được đến bây giờ, còn cứ hăm hăm đâm đầu vào 1 đường thì đến lúc die die cả lũ.
Mình không thích cái kiểu làm việc đang 300k/tháng về 100k/tháng rồi lại 300k/tháng và 500k/tháng.
Nói chung theo nhận xét của mình thì Skin này 1-2 tháng đầu thì có thể Hot nhưng sau 3 tháng giảm 50%, sau 6 tháng chắc là lại 100k/tháng :))
Đây là ý kiến riêng xin đừng ném đá (mà có ném cũng chẳng sao đang thiếu gạch xây nhà :)) )
Riêng mình thì ngồi hóng thôi đợi bản free thì test vậy :))
Chức NBB gặt hái được nhiều thành công hơn nữa :D

Thời đại nào rồi rs còn mất lông chim. Ai chơi cái mu đó

emga01
19-08-15, 09:52 AM
Web mình cũng là dev từ NBB mà ra. Nhưng quan trọng là mình ko bao giờ cho là mọi thứ dễ dàng mà có. Người làm ra chức năng thì lại càng phải hiểu hơn về điều đó.

p/s: Có duyên thì sẽ gặp. Quả đất tròn **==
đà năng thì liên hệ anh ok . ^^

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

haiaosa
20-08-15, 11:50 AM
Góp ý chút nhé.

Bạn hãy cứ giữ những ý tưởng này để xử lý những tình huống đúng như bạn nói, phải phân loại đơn vị tiền tệ ra để dễ quản lý, nhưng khi hiển thị ra thì nên hiển thị 1 loại tiền tệ thôi ( ví dụ là GCoin đi ). Có thể hiện thị dòng thông báo như sau:

Bạn đã nạp thành công : 20.000 GCoin ( mã AC ).
Khi Gamer mua đồ trong WEBSHOP thành công thì hiển thị thông báo như sau:

Bạn đã mua thành công món đồ Wing3, tài khoản của bạn còn 5.000 GCoin ( mã DZ ).
Giải thích các mã AC, DZ ở trên chính là : Vcent, Gcent... là các mã mà chỉ bạn mới hiểu , ko nên bắt Gamer phải hiểu những mã này, Gamer chỉ quan tâm : tôi nạp 200k vào đc 20.000GCoin mua dc cái Wing3, còn lại 5.000GCoin, rồi vào game chiến.

Còn bạn có thể tạo ra 1 cái bảng chú thích ý nghĩa của các mã AC, DZ để cho các ADMIN chúng ta khi nào cần check lỗi thì nhảy vô đó tìm xem nó là lỗi gì, bạn cũng ko nên bắt các ADMIN phải hiểu những đơn vị tiền tệ này.

Nạp có 100k vào game mà thành ra 4,5 loại tiền tệ, cảm giác cứ như tiền của mình bị chia nhỏ ra, rồi mất đi ý!
Bạn phải đi lại Code ngầm phía đằng sau khá nhiều tuy nhiên sẽ làm cho các ADMIN và GAMER cảm thấy rất dễ hiểu ^^.

The Gamer
20-08-15, 12:10 PM
ngay cả Gcoin và gcoin km game thủ nó còn dị nghị hoài.
Giờ ra cả gcent rồi vent +, trừ.
Code này dành riêng cho mu-hanoi.net thôi
Các mu rác khác sài làm gì

NiceLove
15-09-15, 08:36 AM
Cái hay ở web MU & cũng tốt cho web là nên viết cho từng người mỗi người 1 theme (hoặc cho người thuê chọn theme hoặc cho người thuê tự thay đổi ....), mỗi người một tính năng riêng biệt (giá được cộng lại trên từng tính năng). Như thế nhìn web còn hay. Đi vòng vòng các mu toàn 1 loại. Từ thuê cho đến crack. Rồi web này cũng chỉ áp dụng cho sever RS & tiêu chí config là hút máu. Và cái quan trọng hơn là seo website mà hầu như mọi người chỉ biết cắm đầu vào làm mà chả ai để ý. Chỉ seach vài từ khoá đơn giản như : mu reset thì thấy cái MU lớn nhất là mu ha noi hay gamethu chả thấy đâu mà thay vào đó là cái clbmu, mutrieuhoi..... Tưởng đâu cái clbmu là một FC MU nào đó ai dè nó là 1 trang game MU. Vào xem thử thì cái web xấu dã man mà MU đó là MU nonreset. Lạ lùng là chả bik seo mu reset làm gì...........
Web MU cũng có thể là 1 yếu tố để MU tồn tại nhưng thực ra thì MU tồn tại nó nằm ở nhiều yếu tố. Từ sever MU cho đến cách quản lý. Nếu sever có hack dupe, send packet thì có hay cỡ nào cũng sập. Quản lý sever theo kiểu makeno thì cũng tàn không sớm thì muộn. Web là bộ mặt sau cùng. Chỉ cần đủ tính năng mình cần dùng là được chứ không nhất thiết phải tràn lan đại hải thừa thãi làm gì cho mất chi phí.

Bão đang vào cho nên E cũng xin ít gạch đá để kiên cố nhà cửa :D

hoangrinovn
25-09-15, 12:17 PM
Không ai quan tâm bản VIP này nữa à ? :)