PDA

View Full Version : [TLBB] server ko lưu data nhân vật

cavalli95
28-07-15, 09:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình chạy lệnh ./shm stop thì nó báo ShareMemory not run, stop ok!
nhân vật out game ra vô lại mặc dù chưa tắt server vẫn bị rollback

Ansatsu
28-07-15, 10:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình chạy lệnh ./shm stop thì nó báo ShareMemory not run, stop ok!
nhân vật out game ra vô lại mặc dù chưa tắt server vẫn bị rollback
BT mình hay chạy lệnh này ./xstop.sh trên cả 2 sv 3.0 và 3.52
bạn thử xem có được không nhé!

cavalli95
28-07-15, 10:44 PM
BT mình hay chạy lệnh này ./xstop.sh trên cả 2 sv 3.0 và 3.52
bạn thử xem có được không nhé!

lệnh ./xstop.sh là mình chạy sau lệnh ./shm stop, có mấy lúc mình thử chỉ chạy lệnh ./xstop.sh nó cũng ko lưu data bạn ơi

Ansatsu
29-07-15, 09:00 AM
lệnh ./xstop.sh là mình chạy sau lệnh ./shm stop, có mấy lúc mình thử chỉ chạy lệnh ./xstop.sh nó cũng ko lưu data bạn ơi
server của mình chạy mỗi xstop xong đến chỗ share save data hiện lên là mình quit luôn, không cần bận tâm, vào nó vẫn lưu :d

cavalli95
29-07-15, 11:41 AM
server của mình chạy mỗi xstop xong đến chỗ share save data hiện lên là mình quit luôn, không cần bận tâm, vào nó vẫn lưu :d

mình thử mấy lần thì thấy sv mà chạy lần đầu tiên thì nó vẫn lưu bt, còn chạy từ lần thứ 2 trở đi là nó bị roll về lần out game ở lần chạy đầu tiên, mình thử xóa sv đi rồi chạy mới lại thì vẫn bị y như vậy, ko biết lỗi do gì nhỉ bạn, những lần đầu out game thì nhân vật off liền còn những lần 2 trở đi nhân vật bị hiện tượng kẹt acc

Ansatsu
31-07-15, 09:42 AM
mình thử mấy lần thì thấy sv mà chạy lần đầu tiên thì nó vẫn lưu bt, còn chạy từ lần thứ 2 trở đi là nó bị roll về lần out game ở lần chạy đầu tiên, mình thử xóa sv đi rồi chạy mới lại thì vẫn bị y như vậy, ko biết lỗi do gì nhỉ bạn, những lần đầu out game thì nhân vật off liền còn những lần 2 trở đi nhân vật bị hiện tượng kẹt acc
Bạn chạy sv nào thế? client nào? thử dùng bản khác xem sao

huuduyen_05
31-07-15, 11:37 AM
Không chạy sharemem được thì nó rollback phải rồi bạn.