PDA

View Full Version : Share Mode Sos Zieras RolePlay - 3 City @2015

WgvViet
24-07-15, 05:39 PM
Config file mysql.cfg trong Scriptfile !
Config Database SZhost [ MYSQL ] - [ Sửa Tên Admin , Yahoo Admin, ..... ]
Mode chỉ được mở dưới dạng Sa-Mp 0.3.7 hoặc hơn
Nếu mở trong VPS thì cần CPU+RAM : ít nhất 1GB
Bạn nào có nhu cầu thêm code cho server thì phiền các bạn làm chuyện đó thông qua Filterscript
Phiền các bạn Đọc File [WGV]-[SZ] Trước khi mở server

--> Vẫn còn bug trong vài job ( Thực ra cũng không biết có bug thiệt không ^.^ Nói trước vậy đấy ) - Mong mọi người thông cảm

--> Mode SZ - 3 City - Updated Từ Mode WGV

-- Gốc của mode SZ là mode VNPLA của 2 năm về trước, cam kết Gốc không phải là GVC or Rgame or Viet-rp nên mọi người đừng suy nghĩ lung tung giúp ^.^
---> Mode SZ được mình dev 2 năm rồi nhé ^.^

Link Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn cần phải download Navicat mới nhất mới chạy được sql của mode SZ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

*Bảo đảm không có Virus, Nếu ai gặp virus ở file announce.exe ấy thì quét giúp nhé vì mình không biết sao có bạn bảo là file ấy có virus mà máy mình không phát hiện ra gì cả ^.^

** LS dev vào 2013 - 2013
** SF dev vào 2014 - 2015
** LV dev vào 2015 ( Mới open LV nên mình khồng làm gì nhiều và cũng có thể có nhiều lỗi)

--> Khuyên mọi người chơi tại LS + SF nhiều hơn LV

Hướng Dẫn ( Vì nhiều bạn không biết mở )
1. Download Mode SZ về và Giải nén ra

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Các bạn cài Mysql ( Thông qua Xammp hoặc Bất cứ gì khác ) - [ Nếu là Xammp thì sau khi cài Mysql xong thì Start ( Bật ) Mysql lên Đến khi nó hiện chữ Stop ]
--> Download 1 trong 2 Cái dưới đây
- Mysql Server 5.5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Xammp 5.5.2.7: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3. Cài Navicat Mới Nhất : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

4. Mở Navicat lên và tạo Connection mới + Tạo Databse mới ( New Database ) --> Ghi vào Database bạn muốn -> Sau đó nhấn chuột và kéo file samp.sql trong mode đã download vào Khu Table của Database
5. Check vào 3 ô chạy Sql -> bấm Start -> Chờ chạy sql và đến khi nó hiện ra thông báo: [Msg] Finished - ......... queries executed successfully -> Là thành công - Nếu có chữ Error thì là thất bại nhé
6. Config thông tin server - Chọn database SZhost -> Sửa theo ý bạn nhé
7. Vào mode SZ --> Scriptfile và tìm mysql.cfg --> Mở file đó lên -> Điền vào 2 ô Database và Pass -> Mình tạo Database là sz nên ghi sz - Mình không ghi pass mysql nên sẽ để trống
Và mở server chơi thôi ^.^

Link Mediafire được mình update liên tục nhé ^.^ Nên lâu lâu mọi người cứ download về là nhận được version mới nhất nhé ^.^

aiga9x
24-07-15, 09:36 PM
cảm ơn thớt =)) rất hữu ích :)) :)) :)))

WgvViet
25-07-15, 10:48 AM
Ai thấy mode hay thì share bài giúp mình =D>

thuangost123
02-08-15, 03:32 PM

WgvViet
03-08-15, 04:17 PM

1. Bạn tải phiên bản mới nhất đi - Tải lại ấy
2. Bạn cần phải cài Navicat mới nhất - Nếu không chạy file Sql sẽ bị lỗi

Minh_Tri
05-08-15, 12:11 AM
Nên sài XAMPP , đừng sài mysql ;))

DuyKyo
30-08-15, 10:26 AM
make admin ntn vậy chỉ với thớt

OsinLove
30-08-15, 12:01 PM
Thớt có khả năng dev tiếp game này không ? mình hợp tác làm việc ?

Mình đầu tư VPS bạn chỉ việc update config vận hành game

WgvViet
30-08-15, 08:07 PM
Thớt có khả năng dev tiếp game này không ? mình hợp tác làm việc ?

Mình đầu tư VPS bạn chỉ việc update config vận hành game

Mình vẫn đang dev mode SZ hằng ngày bạn nhé ^.^
VPS thì mình có rồi bạn ạ ^.^

rubydragon
15-10-15, 11:47 PM
Hi Bạn

sao mình đăng nhập vào games nó báo là tên không hợp lệ và làm sao để tạo nhà thế

Thank