PDA

View Full Version : Bản Cập Nhật Au Offline Số 6 (Mây Mùa Hạ ^^)

hoangtung_88
28-04-08, 08:13 AM
Đã lâu ko thấy ai cập nhật thêm nhạc nên mình update thêm mấy bài mới. BẢN UPDATE AU OFF SỐ 6 (Đã sủa lỗi sai thời gian của bản v5). Bản lần này sẽ có thêm các bài sau:Cool - Aloha.Wird Rose Thorn - Only You.Sunny Hill - Waiting Tone.Hồ Quỳnh Hương - Hoang Mang.Hồ Ngọc Hà - Và em đã iu.Trúc Duy - Đành Quên. Download các file sau về:1. Data v6 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2. UpdateServer 6 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .3.Ra quán lấy các file :k0521, v0151, v0216, v0217, v0220.Bài Only you mình ko bít nó là cái j.tbm nữa nên ghi tạm là t001.tbm.Download t001.tbm ở đây .<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Hoặc All tbm. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .Giải nén file YdateServer_v6.rar ra trong đó gồm 2 thư mục là Sound + Script.Copy 2 thư mục Sound và Script bỏ vào trong các thư mục của server Audition gồm !AuditionGameServer (Sound+ script) .GameDBAgent (script) .itemdbserver (script) .LoginDBAgent (script) .MessengerDBAgent (Sript) .(Lưu ý là phải chép đè lên các thư mục Script + Sound trong server Au ) .Tiếp theo giải nén file Datav6.rar bỏ vào trong thư mục của auditionCuối cùng là giải nén file ABMV6.rar bỏ vào Abm trong Au.Trong lúc bối rối có điều j sơ suất xin mọi người lương thứ.HAVE FUN!
Ặc! chẳng hỉu sao sửa mãi mà các chữ cứ dính liền với nhau ý.

huytran5
28-04-08, 10:15 AM
Bản cập nhật số 5 của mình vẫn còn rất nhiều bài bị lỗi bạn ạ !!! Một số bài mới lỗi đã đành , đằng này một số bài cũ cũng báo lỗi : vd LinkiPark hay M2M lỗi ( còn nhiều bài nhưng mình không nhớ hết )

Cụ thể chạy GS nó báo thiếu file sau: v0162.tbm,k0527.tbm,z006.tbm --> z019.tbm, ngoài ra còn lỗi: k1017_beat_001.slk , k1052_beat_001.slk . Nếu bạn có những file trên thì cho mình xin nhé !!! Cảm ơn bạn .

tra_ung
28-04-08, 05:13 PM
sao cu' dơn đến 99.99% là nó ko down đc nữa . bạn nào giupf mình với

vietmagic
28-04-08, 06:14 PM
sao cu' dơn đến 99.99% là nó ko down đc nữa . bạn nào giupf mình với

Bạn dùng WellGet dowload sẽ được hoàn hảo hơn IDM..
Trang:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangtung_88
28-04-08, 06:16 PM
Linkin Park va M2M mình chơi bình thường mà, bạn bị lỗi j?Còn mấy file kia mình không có. Hình như zorodn đang cập nhật thì phải.

KidA7
29-04-08, 06:53 AM
34 bài ở Au vn tui chôm được đây, bạn nào thích thì down về, lấy file .tbm ngoài tiệm net theo mấy file thd trong đó ấy hoặc mở song_title.slk trong đấy rồi chôm tất các file tbm trong đó về, có đủ cả thd và bdy rồi + 8 bài nhạc mới trong Audition 6041 + nhịp nhạc và tốc độ bpm okie:
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , dung lượng 186k, siêu nhẹ
- Nhớ là file tbm lấy ngoài hàng nét nhé :))

nghiamt
29-04-08, 10:30 AM
Bạn hướng dẫn cụ thể hơn 1 tí đc ko bạn!!! Lấy các file TBM rùi copy vào đâu của Client vô folder TBM hay ABM

KidA7
29-04-08, 03:18 PM
Kiếm mấy file .tbm tương đương rồi cho vào thư mục ABM của Au 3.2

hongky123
29-04-08, 09:01 PM
Bản cập nhật số 5 của mình vẫn còn rất nhiều bài bị lỗi bạn ạ !!! Một số bài mới lỗi đã đành , đằng này một số bài cũ cũng báo lỗi : vd LinkiPark hay M2M lỗi ( còn nhiều bài nhưng mình không nhớ hết )

Cụ thể chạy GS nó báo thiếu file sau: v0162.tbm,k0527.tbm,z006.tbm --> z019.tbm, ngoài ra còn lỗi: k1017_beat_001.slk , k1052_beat_001.slk . Nếu bạn có những file trên thì cho mình xin nhé !!! Cảm ơn bạn .

cái này mình bj y chang bạn, xem lại cái file music.slk của gm nhà bạn và 009.acv của bản cập nhật ấy nó lệch 1 dòng nên xảy ra hiện tượng ấy. Mình hiện tại đã cập nhật thủ công xong nhạc tháng 4 thiếu bài only you ,bây giờ đã có KidA7 đưa lên rồi mình về làm lun. nếu vẫn hư thì mình sẽ up lên cái server và file 009.acv đang sử dụng rất tốt. ( có acc mua sẵn đồ đỡ phải cài web làm gì )

huytran5
30-04-08, 04:44 AM
34 bài ở Au vn tui chôm được đây, bạn nào thích thì down về, lấy file .tbm ngoài tiệm net theo mấy file thd trong đó ấy hoặc mở song_title.slk trong đấy rồi chôm tất các file tbm trong đó về, có đủ cả thd và bdy rồi + 8 bài nhạc mới trong Audition 6041 + nhịp nhạc và tốc độ bpm okie:
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , dung lượng 186k, siêu nhẹ

Bạn ơi còn 1 file music.slk copy vào đâu, 2 folder kia thì mình biết rồi, nhưng còn cái file music.slk mình không hiểu lắm !!!

tra_ung
30-04-08, 01:19 PM
bạn send cho mình phần mền đẻ edit lại file .slk trong file 009.acv dc h0k?

nghiamt
30-04-08, 06:03 PM
cái này mình bj y chang bạn, xem lại cái file music.slk của gm nhà bạn và 009.acv của bản cập nhật ấy nó lệch 1 dòng nên xảy ra hiện tượng ấy. Mình hiện tại đã cập nhật thủ công xong nhạc tháng 4 thiếu bài only you ,bây giờ đã có KidA7 đưa lên rồi mình về làm lun. nếu vẫn hư thì mình sẽ up lên cái server và file 009.acv đang sử dụng rất tốt. ( có acc mua sẵn đồ đỡ phải cài web làm gì )

Thank bạn up lên đi bạn ơi!!!!!!!!!!

KidA7
30-04-08, 06:06 PM
Bạn ơi còn 1 file music.slk copy vào đâu, 2 folder kia thì mình biết rồi, nhưng còn cái file music.slk mình không hiểu lắm !!!
music.slk cậu copy vào AuditionGameSever\script\ thì mới nhảy nhạc mới được, nhớ copy mấy file trong thư sound (bao gồm cả thư mục bdy) vào trong AuditionGameSever\Sound nhé

hongky123
01-05-08, 08:54 AM
Hôm nay mình xin chia sẻ auser 3.2 nhà mình đang sử dụng rất tốt khi nhảy Crazy, Chero (mất 2 hôm chỉnh cho nó khớp nhạc với nhịp nhảy 100%^^ ), còn beatup ko chắc lắm tại mình chưa đầu tư tu sửa nó lắm, chỉ copy của bản # về xài thui:big_smile:. Nhưng hiện tai nó vẫn thiếu bài only you (new) của KidA7 về bỏ vô nha file .thd đi kèm, còn về .bdy mình khuyên các bạn nên chọn file c0100.bdy để thay cho bdy của bài nhạc muốn add vào, bởi đa số bài Vn mình đều tương thích với nó, nếu chọn .bdy không tương thích dẫn đến chọn bài đó vừa vô sàn nhảy là bị kick ra phòng chờ ngay, mình đã đánh thêm tên nó vô À½¾Ç_w.slk & music.slk sẵn cả rồi chỉ việc copy only you nữa là xong. Trong này có 3 database ( 1 cái trống , 1 cái của HD,cái còn lại dung lượng lớn nhất hiện mình đang sử dụng mua đồ sẵn ID import vào SQL mở ra coi nhá)^^

còn bản cập nhật làm nhạc cũ cũng hư là do có ai đó đã thêm bài hip don't lie (Hard) 200bmp của Sakira vào (vị trí 617 thì phải) làm hai file À½¾Ç_w.slk & music.slk không khớp nhau ( lẽ ra khi thêm bài nên thông báo với mọi người hoặc nên để bài mới ở dưới cùng để dễ nhận biết sự thay đổi)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 009.acv 4.2MB
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> AuSer Full (6).rar 18MB

chú ý nên down cả 2 về sử dụng nếu kô sẽ không tương thích với bản ở nhà, nói lun là tên bài hát của mình kô có dấu tại nhà mình chuyển sang môi trường Chinese nên để dấu khó nhìn.

huytran5
01-05-08, 09:48 AM

Bạn ơi , bản của bạn lỗi 1 số file nhạc (hết nhạc rồi mà vẫn nhảy được 1 lúc cũng khá lâu đấy) và thứ 2 là list nhạc vẫn còn là tiếng TQ, nhìn đau mắt quá,nếu bạn có thể việt hóa thì ukie.Còn 1 cái rất cay đắng nữa là: ở bản cập nhật số 6 còn có nhiều bài bmp cao,sao bạn cập nhật chẳng thấy bài nào cao hết,hic !!! Có lẽ là hết rồi, về test tiếp xem thế nào...

Cho mình hỏi trong bản cập nhật của Kid folder data có file: thd.000 --> thd.033 . Vậy khi mình cập nhật về bản 6 chơi cho ổn định (nhưng folder data bản 6 chỉ có thd.000 -->thd.011) thì có ảnh hưởng gì không vậy, còn những file thd.012 --> thd.033 có báo lỗi gì không ???

KidA7
01-05-08, 04:42 PM
Cho mình hỏi trong bản cập nhật của Kid folder data có file: thd.000 --> thd.033 . Vậy khi mình cập nhật về bản 6 chơi cho ổn định (nhưng folder data bản 6 chỉ có thd.000 -->thd.011) thì có ảnh hưởng gì không vậy, còn những file thd.012 --> thd.033 có báo lỗi gì không ???

- Không sao đâu bạn, mình chỉ thêm mấy file vào để nhạc ở phòng chờ là nhạc vn thôi, nhớ cho song_title.slk và file À½¾Ç_w.slk vào 009.acv nhé

hongky123
01-05-08, 05:20 PM
Theo mình như mình kiểm tra thì bản cập nhật lần này của KidA7 cũng rất tốt nhưng có thêm 31 bài thui. Còn của mình thì 41 bài chưa có bài only you.
Tiện thể ai đó có thể tìm giúp mình mấy bài nhạc nền của nước ngoài cả .tbm & .thd lun nha mình muốn bổ sung vào game nữa mấy bài cũ nghe hoài cũng ngán.

47cent
03-05-08, 07:06 AM
nhưng mình thấy bị lỗi bạn ơi vô bài VD : Đành Quên thì khi ss nó đẩy ra ngoài luôn
mấy bài kia đá văng ra ngoài dectop :(

hongky123
03-05-08, 01:52 PM
bạn xài cái 009.acv của KidA7 hay của mình cả server nữa? nói cho rõ chứ.

KidA7
03-05-08, 03:26 PM
Bạn nói mình hok hiểu, mình sài các bài đều okie mà, bạn đã copy music.slk vào AuditionGameSerVer\Script, copy thư mục sound vào AuditionGameSerVer chưa, cả 2 file cho vào 009.acv nữa, chính mình đã chạy từng bài để tính TOTAL MADI mà, có sao đâu.

- Còn bài Only You hình như mình cho vào rồi hay sao ấy. Mình nhớ là mình có đủ 8 bài của bản cập nhật 6041 mà.

shodagad
03-05-08, 06:01 PM
hongky123 ( minh hieu nè nick yh johnsonnguyen28 đó ) dạo này bận ôn bài thi nhiu wa nên ko theo dõi trực tiếp cách add nhạc vao au off cũng như tool hổ trợ bạn có thể viết hướng dẫn cho minh cách add nhac và ( chia sẻ cách làm nếu được)
Thank !

hongky123
03-05-08, 09:11 PM
hongky123 ( minh hieu nè nick yh johnsonnguyen28 đó ) dạo này bận ôn bài thi nhiu wa nên ko theo dõi trực tiếp cách add nhạc vao au off cũng như tool hổ trợ bạn có thể viết hướng dẫn cho minh cách add nhac và ( chia sẻ cách làm nếu được)
Thank !

tui đáng rồi vì mất mấy bài nhạc hay không rõ nguyên nhân đây.:pudency:còn về add nhạc hôm nào rãnh tui send wa yahoo cho tuần sau bận thi rồi (từ thứ 3 đến 7),bye.

thangxd2
16-05-08, 02:45 PM
Làm thế nào để biết các file abm nào tương ứng với file .thd nào vậy mấy bạn !!! mình dùng cái Findmusic và làm theo hướng dẫn nhưng khi click vào thì cứ báo lỗi hoài , có cách nào khác để biết dc sự tương ứng này ko , cách add nhạc mình đã rõ nhưng kiếm dc file .thd tương ứng để add mới là điều quan trọng!!! chỉ dùm nhé