PDA

View Full Version : [TLBB] Mong Các cao thủ giải đáp những thắc mắc sau

867885
23-07-15, 05:04 PM
lời đầu tiên : cảm ơn các bậc anh chị , các bậc lão thành đã ghé thăm topic .

vào vấn đề :
mình đang có thắc mặc một số điều sau :
1 : mình chơi tlbb china từ rất lâu rồi , và cũng tìm tòi vọc về tlbb cũng không ít nhưng hiện tại thì mình vẫn ko tìm được cách tăng số lượng máu khi mặc đồ , các sever game china có thể lên với vài trăm triệu máu , công vài chục triệu , các chỉ số đều vượt ngưỡng ( max chỉ số ) vậy câu hỏi đặt ra là
- các sever việt có làm được như vậy không
- nếu làm được mong các bậc lão thành chỉ giáo
2 : mình có chơi 1 số sever china có những bộ độ rất đẹp , vậy có cách nào để lấy được hình ảnh bộ đồ đó hay tất cả dữ liệu ( thông số , thuộc tính của bộ đó )và mang về chép vào sever của mình hay không ( sever mình chơi chỉ có clien mới nhất của sohu và các file chia sẻ từ các trang share part của china )
muốn làm được như vậy phải làm thế nào .
3 : chỉ số size ngoại hình ( chiều cao , độ rộng ) của một con boss có điều chỉnh được không
4 : có thể lấy boss ra làm pét hoặc thú cưỡi được không .

tất cả các điều trên mong mọi người giúp đỡ . mình thì rất đam mê nhưng nhiều cái khó lòng có thể tự học hỏi . mong rằng được 1 cao thủ nhận làm đệ tử . mình cảm ơn rất nhiều

songtu
23-07-15, 10:00 PM

vào vấn đề :
1 : mình chơi tlbb china từ rất lâu rồi , và cũng tìm tòi vọc về tlbb cũng không ít nhưng hiện tại thì mình vẫn ko tìm được cách tăng số lượng máu khi mặc đồ , các sever game china có thể lên với vài trăm triệu máu , công vài chục triệu , các chỉ số đều vượt ngưỡng ( max chỉ số ) vậy câu hỏi đặt ra là
2 : mình có chơi 1 số sever china có những bộ độ rất đẹp , vậy có cách nào để lấy được hình ảnh bộ đồ đó hay tất cả dữ liệu ( thông số , thuộc tính của bộ đó )và mang về chép vào sever của mình hay không ( sever mình chơi chỉ có clien mới nhất của sohu và các file chia sẻ từ các trang share part của china )
3 : chỉ số size ngoại hình ( chiều cao , độ rộng ) của một con boss có điều chỉnh được không

tất cả các điều trên mong mọi người giúp đỡ . mình thì rất đam mê nhưng nhiều cái khó lòng có thể tự học hỏi . mong rằng được 1 cao thủ nhận làm đệ tử . mình cảm ơn rất nhiều

vđ 1: cái này thì mình ko rõ, có thể do kiểu dữ liệu trong db quy định, hoặc file Server bên họ có,
vđ 2: hoàn toàn có thể làm đc, cái này nói rõ trong phần relase, liên quan đến model và material , cái này ko khó :))
vđ 3: hoàn toàn làm đc,
vđ 4: hoàn toàn làm đc, nó chỉ là thay đổi model thôi, võ hồn còn mang ra làm pet đc... hoặc một số sv private có chức năng sinh con, :v lấy model người thay cho pet, :v điều chỉnh tỷ lệ đó!! thế là có con!!

Klq: bạn vọc lâu rùi chắc phải đọc qua mấy cái thớt có nói về nó rùi chứ nhỉ !!

Sadlove123
23-07-15, 10:38 PM
vđ 1: cái này thì mình ko rõ, có thể do kiểu dữ liệu trong db quy định, hoặc file Server bên họ có,
vđ 2: hoàn toàn có thể làm đc, cái này nói rõ trong phần relase, liên quan đến model và material , cái này ko khó :))
vđ 3: hoàn toàn làm đc,
vđ 4: hoàn toàn làm đc, nó chỉ là thay đổi model thôi, võ hồn còn mang ra làm pet đc... hoặc một số sv private có chức năng sinh con, :v lấy model người thay cho pet, :v điều chỉnh tỷ lệ đó!! thế là có con!!

Klq: bạn vọc lâu rùi chắc phải đọc qua mấy cái thớt có nói về nó rùi chứ nhỉ !!

Cài này
chỉ số size ngoại hình ( chiều cao , độ rộng ) của một con boss có điều chỉnh được không
Chỉnh thế nào vậy bác?

songtu
24-07-15, 12:37 AM
nó là chỉnh theo tỷ lệ thôi, còn thực tế chỉnh theo tùy thích thì nó về mảng dựng khung nhân vật rồi, phải mở file mesh dựng trong 3dsmax, tốn time!

xem có bài có ng hỏi vấn đề này rồi, chỉnh con npc to đùng đó :v 8-}8-}8-}

Sói Đẹp Trai
24-07-15, 08:07 AM
nó là chỉnh theo tỷ lệ thôi, còn thực tế chỉnh theo tùy thích thì nó về mảng dựng khung nhân vật rồi, phải mở file mesh dựng trong 3dsmax, tốn time!

xem có bài có ng hỏi vấn đề này rồi, chỉnh con npc to đùng đó :v 8-}8-}8-}

Khỏi cần 3DSMax. Nguyên cái file CharModelEx là đủ rồi

songtu
24-07-15, 10:06 AM

như đã nói từ đầu, phần mềm đó để hỗ trợ thiết kế những cái ko có, chưa có..

Ansatsu
24-07-15, 10:46 AM

vào vấn đề :

Vấn đề 1 mình xin có tý ý kiến thế này, server China mình k biết quái khỏe thế nào chứ như server việt nam mình từng chơi. Máu 3 triệu, công 600k là đủ cân tất cả boss khủng nhất game, chẳng cần vài chục triệu làm j (bất tử thì đánh làm j, nhanh chán lắm).
Các vấn đề khác mình biết là có thể làm được nhưng người làm được thì không phải mình ;) thân ái!

Sadlove123
24-07-15, 11:26 AM

- Không có CharModelEx :( 30 charr

867885
24-07-15, 04:14 PM
:( không có cao thủ nhận mình làm đệ tử ak - hóng sư phụ

makute7413
24-07-15, 07:21 PM
- Không có CharModelEx :( 30 charr

CharModelEx.txt ở Client/Data/Config.axp đó bạn

867885