PDA

View Full Version : [JX] Linux bản Yoken9x . Ai giúp em cách fix Kinh Nghiệm + tỷ lệ rơi tiền + đồ với

mariomario
23-07-15, 11:37 AM
Em đang chơi bản jx linux của yoken9x share . nhưng đánh mau lên cấp quá . có anh em nào biết cách fix xin hướng dẫn giúp em với

với cái tỷ lệ rơi tiền + đồ nữa . đánh mãi ko ra 1 món đồ xanh

vào phái là 20 skill 9x rồi thì sao mà luyện skill hixxx

tvnnam
23-07-15, 12:11 PM
Em đang chơi bản jx linux của yoken9x share . nhưng đánh mau lên cấp quá . có anh em nào biết cách fix xin hướng dẫn giúp em với

với cái tỷ lệ rơi tiền + đồ nữa . đánh mãi ko ra 1 món đồ xanh

vào phái là 20 skill 9x rồi thì sao mà luyện skill hixxx

trong này có những cái mà bạn đang cần............. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mariomario
23-07-15, 12:30 PM
em đã đọc tham khảo topic đó rồi . và làm theo thì cái client của em ko có gamesetting.ini . dù em đang xài bản thu phí và update full

mariomario
23-07-15, 05:14 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

mariomario
23-07-15, 07:41 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppp

wermanhme1990
23-07-15, 08:29 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppp
Thấy bạn lập rất nhiều toppic hỏi và xin, vấn đề bạn cần giúp trong forum jx đã có, bạn nên tìm kỹ trước khi hỏi, qua cách trả lời của bạn, bạn chỉ biết cài sẵn rồi chơi.
muốn chỉnh sữa gì phải biết cách cài server và biết cấu trúc đã rồi nói đến việc chỉnh sữa sau.

* Tìm kiếm kỹ trước khi đặt câu hỏi, không phải vướng vấn đề gì cũng lập topic để hỏi.

P/s: nếu bạn còn lập những topic hỏi vấn đề đã được giải đáp trên forum mình sẽ report bạn về việc spam.

ltt91
23-07-15, 09:40 PM
Khó thì hỏi ko sao nhưng mình thấy bạn có vẻ hơi lạm dụng, như mình trước khi hỏi 1 câu gì thì cũng phải ngồi lên đồng trước máy tính 3,4 ngày . Mỗi ngày dành ra 6,7 tiếng mà ko ra vấn đề mới dám lên cmt để hỏi. Những vấn đề của bạn chỉ ngồi tìm 1 tí ra nhưng mình thấy bạn có vẻ lười . Mình chỉ trả lời bạn 1 lần duy nhất nữa rồi thôi .
Về cách fix kinh nghiệm thì bạn vào trong sever -> settings -> gamesettings.ini

Tìm dòng

[ServerConfig]
ExpRate=1000
MoneyRate=100
MaxSubWorldCount=1000
MaxPlayerCount=500
MaxNpcCount=150000
MaxItemCount=200000
MaxObjCount=20000
MaxMissleCount=30000
MaxFreeLevel=60
;VirtualLoadScript=1
NpcPoisonDamageMax=123456
PlayerPoisonDamageMax=600000
FreezeTimeReduceMax=77

Chỉnh Exprate xuống = 100 là = VNG rồi coppy 1 bản file này vào gamesettings của clinent đang chơi ( ko cần bt ở clinet nó có file này hay không thì cũng kệ cứ tạo 1 đường dẫn giống y như trong sver rồi coppy vào)

Về phần chỉnh skill cho = 1 thì bạn vào file lễ quan trong scpirt => golbal => ·ÈË_Àñ¹Ù.lua tìm dòng thứ 999 có đoạn

DynamicExecuteByPlayer(PlayerIndex, "\\script\\gmscript.lua", "AddSkills", %tbFaction[nIndex].nShortFaction, 0)
for i=1, getn(%tbFaction[nIndex].tbSkill) do--90£¬120£¬150¼¶¼¼ÄÜ
AddMagic(%tbFaction[nIndex].tbSkill[i], 20)
Bạn chỉnh số 20 thành 1 là ok

mariomario
23-07-15, 10:46 PM
cảm ơn bạn đã hướng dẫn , mình đã làm đc . nhưng còn cái nữa là sao đánh lên khoản 6 --> 7% là tự lên cấp vậy bạn ??? up cấp cực kỳ lẹ luôn

ltt91
24-07-15, 12:21 PM
cảm ơn bạn đã hướng dẫn , mình đã làm đc . nhưng còn cái nữa là sao đánh lên khoản 6 --> 7% là tự lên cấp vậy bạn ??? up cấp cực kỳ lẹ luôn

Riêng lẻ của vấn đề này là coppy file levelexp hay gì gì ấy mình ko nhớ rõ bạn cứ lấy tất cả bộ settings tại sever rồi coppy đè vào clinet là đc .