PDA

View Full Version : [TLBB] Map Phụng Minh Trấn?

omasa
22-07-15, 09:15 PM
bác nào có map này ko cho mình xin cái. Kiếm mãi chưa thấy có :(

Sói Đẹp Trai
22-07-15, 09:18 PM
Client nào cũng có bạn nhé. Có điều biết cách dùng nó hay không thôi. Gợi ý là FengMingZhen nhé

omasa
22-07-15, 09:35 PM
Client nào cũng có bạn nhé. Có điều biết cách dùng nó hay không thôi. Gợi ý là FengMingZhen nhé

Rõ ràng mình tìm trong các file ko có map này mà bạn:(
tên file như này cũng ko có luôn :( Mình thử cả bản 3.0 - 3.3 - 3.55 cũng ko thấy có :(

omasa
22-07-15, 11:34 PM
Bác nào có mấy file FengMingZhen trong thư mục tlbb\Public\Scene em xin với :((

Sadlove123
23-07-15, 04:33 PM
Bác nào có mấy file FengMingZhen trong thư mục tlbb\Public\Scene em xin với :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phải cái này hông? :)

30 char

Lâm Ngọc Huy
23-07-15, 08:40 PM
Có 1 số server nó lấy tên là Túc Dương Trấn đó.Việt hóa cái file Sceneinfo.ini ra là thấy máp nào cũng có

omasa
23-07-15, 10:01 PM
Mình làm trên SV thì vào ok rồi. Nhưng client vào map Phụng Minh Trấn xong là hiện luôn lỗi này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Và log của nó báo thế này:

TLBB:3.52.0209------------------------------------------------------------------------------
Process: C:\Users\TLBB\Desktop\KimPhuongV2\KimPhuongV2\Bin\ Game.exe
Module: C:\Windows\syswow64\KERNELBASE.dll
Date Modified: 11/21/2010
------------------------------------------------------------------------------
C++ Exception

Expr: Failed to create Texture object from file 'fengming_new_320_2_3.jpg'. Additional Information:
An exception has been thrown!

-----------------------------------
Details:
-----------------------------------
Error #: 8
Function: ResourceGroupManager::openResource
Description: Cannot locate resource fengming_new_320_2_3.jpg in resource group Scene or any other group..
File: \Genva\Fairy\OGRE\OgreMain\src\OgreResourceGroupMa nager.cpp
Line: 593
Stack unwinding: (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- (..) <- C:\Windows\syswow64\KERNELBASE.dll------------------------------------------------------------------------------
Call Stack:
75AD0000 C:\Windows\syswow64\KERNELBASE.dll
+0000B727 Exception Offset
7C360000 C:\Users\TLBB\Desktop\KimPhuongV2\KimPhuongV2\Bin\ MSVCR71.dll
+0001A7BC (E06D7363, 1, 3, 18E244, 18EF40)
00760000 C:\Users\TLBB\Desktop\KimPhuongV2\KimPhuongV2\Bin\ CEGUIOgreRenderer.dll
+0000974B (18EE50, 76D8B8, 7C3647B5, 18EF40, 18E4F4)
+000016F9 (18E244, 18F12C, EF06D50, 4192E5C, 18F0F4)
17D46D00

Bác nào giúp ca này phát. Căng rùi :(

songtu
24-07-15, 12:44 AM
fengming_new_320_2_3.jpg tìm đến file đó ở materrial.axp xem có nó ko ???

omasa
24-07-15, 01:04 AM
fengming_new_320_2_3.jpg tìm đến file đó ở materrial.axp xem có nó ko ???

Ko có bạn à. Mình fix đc rồi. Do cái scene của mình file bị lỗi. Nhân tiện bác nào có file fengmingzhen_monster.ini chuẩn giống FPT ko cho em xin cái.
Làm map xong vô OK mà chả thấy thằng NPC nào cả. Nếu có Script nữa thì ngon :D

Sói Đẹp Trai
24-07-15, 08:10 AM
Cái này chỉ có tự thiết kế thôi bạn ạ. Mà tự design npc và script của nó mới hấp dẫn chứ. Nhớ mang máng hồi đó làm là cái này gồm Full chức nắng Long văn, dục lỗ võ hồn, đúc thần binh hải vực, phụng minh vương lăng, thiên hoang cổ cảnh, dịch chuyển Hải vực,... nói chung là nhiều loại NPC phết :D

omasa
24-07-15, 09:31 PM
Cái này chỉ có tự thiết kế thôi bạn ạ. Mà tự design npc và script của nó mới hấp dẫn chứ. Nhớ mang máng hồi đó làm là cái này gồm Full chức nắng Long văn, dục lỗ võ hồn, đúc thần binh hải vực, phụng minh vương lăng, thiên hoang cổ cảnh, dịch chuyển Hải vực,... nói chung là nhiều loại NPC phết :D

Mình cũng đang phải tự viết scrip cho nó đây. Mục tiêu của mình là hướng viết toàn bộ Script giống VNG chứ ko thích viết tùm lum nhiều như Private hiện nay. :). Lâu ko vọc lại Game Pri đâm ra kiến thức cũng bị quên nhiều nên có gì mong ae giúp đỡ để ngâm cứu thêm. :)